HTX Mazda6 - Hồi II

wasabi

Xe tăng
Vụ này cháu đã hỏi từ cách đây 2 tháng rồi mà ko thấy cụ Wa hiện lên giúp đấy cụ ơi
cụ hỏi cách đây 2 tháng là hỏi vấn đề gì ??? trên này thiếu gì người biết, đợt rồi em bận nên cũng ít lảng vảng trên này.

@ 20k : của thầy ko phải dơ dão nữa mà là vỡ bi rồi ah, theo như dự đoán thì bộ đó của thầy phải thay cách đây gần 12 tháng rồi mới phải. nhà em còn một quả tăng đơ tháo xe 2nd made in sơn chống rỉ. Chắc chạy được tối thiểu 1 vạn nữa, khi em thay nó vẫn ngon, có điều lắp bộ mới chạy ngon hơn thôi. Cần thì lấy về chạy tạm, chờ đặt mới về thay sau.

20K6644

Xe buýt
cụ hỏi cách đây 2 tháng là hỏi vấn đề gì ??? trên này thiếu gì người biết, đợt rồi em bận nên cũng ít lảng vảng trên này.

@ 20k : của thầy ko phải dơ dão nữa mà là vỡ bi rồi ah, theo như dự đoán thì bộ đó của thầy phải thay cách đây gần 12 tháng rồi mới phải. nhà em còn một quả tăng đơ tháo xe 2nd made in sơn chống rỉ. Chắc chạy được tối thiểu 1 vạn nữa, khi em thay nó vẫn ngon, có điều lắp bộ mới chạy ngon hơn thôi. Cần thì lấy về chạy tạm, chờ đặt mới về thay sau.
Dạ, cám ơn thầy, mai em xuống thủ đô, thầy cho em mượn trong lúc chưa có hàng và khám giúp em nhé. Thầy cho phép em được mời thầy coffee, thuốc lá Thăng Long

Chỉnh sửa cuối:

wasabi

Xe tăng
vừa rồi tổng vệ sinh toàn thành phố cho sơn chống rỉ, có mấy cái ảnh cho mọi người tham khảo.

hệ thống làm mát xe em từ xưa đến nay chưa bao giờ trục trặc, nhìn ngoài ko có một biểu hiện xấu nào cả, đẹp long lanh, vậy mà tháo ra mới thấy tởm. toàn bộ cút nối, cổ nước han rỉ hết, nó bị từ phía trong bảo sao nhìn vẫn đẹp. két nước phía trong thì ngon, phía ngoài xịt rửa đến đâu nước đen ngòm ra đến đấy.

Còn đây là cổ hút

cuối cùng là cái này, tháo cổ hút ra mới nhìn thấy, 10 năm + 10v km, sau khi dùng mấy thang thuốc thì có kết quả thực tế xupap nạp trắng phau sạch bong, kể cũng đáng tiền

namnguyenhic

Xe tải
Các cụ bắt bệnh hộ em, em xin cảm ơn trước: xe em để qua đêm lúc mới nổ máy thi phát ra tiếng tạch tạch đi một lúc thì nhỏ dần rồi hết, em mở nắp capo nghe ngóng thì tiếng kêu nó ở khu vực dây curoa và có một triệu chứng lạ nữa là em đi ở tốc độ khoảng 40 và ở số 4,5 thì có tiếng như tiếng hú khi đè chân ga, em thử bỏ chân ga thì tiếng hú mất ngay lập tức , khi tốc độ trên hoặc dưới giá trị này hoặc đi số 3 ở cùng tốc dộ 40 thì lại kkg có tiếng hú

Chỉnh sửa cuối:

20K6644

Xe buýt
Em lại đang ở Cỏ may, coffee với em đê.

trungdt06

Xe buýt
Ngưỡng mộ cụ Wa thiệt, nhìn mấy quả cút nối kia gớm quá, lão Zin ngâm cứu phối kết hợp với cả lão Wa sản xuất hàng loạt món này đi. Gia công bằng Inox chắc là ngon choét, ko bao giờ bị luôn :D

zin 157

Xe tải
vừa rồi tổng vệ sinh toàn thành phố cho sơn chống rỉ, có mấy cái ảnh cho mọi người tham khảo.

hệ thống làm mát xe em từ xưa đến nay chưa bao giờ trục trặc, nhìn ngoài ko có một biểu hiện xấu nào cả, đẹp long lanh, vậy mà tháo ra mới thấy tởm. toàn bộ cút nối, cổ nước han rỉ hết, nó bị từ phía trong bảo sao nhìn vẫn đẹp. két nước phía trong thì ngon, phía ngoài xịt rửa đến đâu nước đen ngòm ra đến đấy.

Còn đây là cổ hút

cuối cùng là cái này, tháo cổ hút ra mới nhìn thấy, 10 năm + 10v km, sau khi dùng mấy thang thuốc thì có kết quả thực tế xupap nạp trắng phau sạch bong, kể cũng đáng tiền
Dạo này ông ẻm lặn mất tăm, hóa ra âm thầm hưởng cái vụ này. Nhìn thấy máu rồi, hôm nào hẩy 87857 xuống nhờ vả tí nhé :)

zin 157

Xe tải
Ngưỡng mộ cụ Wa thiệt, nhìn mấy quả cút nối kia gớm quá, lão Zin ngâm cứu phối kết hợp với cả lão Wa sản xuất hàng loạt món này đi. Gia công bằng Inox chắc là ngon choét, ko bao giờ bị luôn :D
Ý kiến của nhà đê tiện nghe chừng có vẻ ổn, để a xem kết cấu ra nàm thao, phương án gia công chế tác k qua phức tạp là mình cũng mần 1 lô cho a e HTX đấy

zin 157

Xe tải
Kinh. Trôi tuột xuống tận cuối trang 2, dạo này các xã viên cày ở thửa ruộng mới cũng phải chăm bẵm cái ruộng cũ tí chứ nhể. Khô cằn quá =))

duna3

Xe điện
Có cụ nào máu độ pô America không nhỉ ??

trungdt06

Xe buýt
Biết ngay mà, chắc sợ mình chơi quả lốp dự phòng, không thoát được đâu nhá
:P MXV8 đấy anh ơi, còn căng đét :))

Kinh. Trôi tuột xuống tận cuối trang 2, dạo này các xã viên cày ở thửa ruộng mới cũng phải chăm bẵm cái ruộng cũ tí chứ nhể. Khô cằn quá =))
E dự phải qua cái mùa khô này anh ạ, giờ ruộng nó nứt lẻ thì cày chay à :))

trungdt06

Xe buýt
Bớ cả làng cho cháu hỏi ngu tí là dầu phanh trong cái củ bơm ABS khi ABS nó hoạt động thì dầu phanh có bị hồi về tổng phanh không ? vì dầu trong đó có khi đến cả chục năm chưa đc sử dụng 1 lần. E được thử 2 lần xài cái chức năng ABS này :D thì sau đó thấy bình dầu phanh bửn như mứt ngâm, đen xì. E lại cứ tưởng dầu phanh nó bửn, khi đi thay thì dầu phanh ở dưới vẫn trong veo.

Chỉnh sửa cuối:

duna3

Xe điện
Chán megaracing rồi à, sớm thế, thỉnh thoảng như em xuống hành tỏi Sơn béo thì lại yêu ngay thôi.
Chán thì chưa, đi phố vẫn thích hú b-). Nhưng đi làm việc thì khó trốn giữa giờ, tại làm chỗ có nhiều cơ quan, xe lại để trong sân, ù ù ù cái là mọi ng lại nhìn X_X

20K6644

Xe buýt
Sống chung với lũ thôi, chả khác gì em đâu, xxx GT còn nhìn ý chứ. Không thì mua thêm bộ tiêu âm nữa.