[Funland] HS tự tử, đình chỉ hiệu trưởng rồi

ADH

Xe tải
Giờ khác rồi nhỉ, xưa e học tuần nào cũng có thằng bị bôi tên trước toàn trường, thấy bọn nó vẫn nhởn nhơ :D
Với lại lần đầu nghe tự tử bằng thuốc dãn phế quản Salbutamol, nhà e 2 đứa chuyên mũi họng,dùng suốt.
Cụ cho con cụ uống cả vỉ thử xem có chết không.

thuysinh.tl

Xe container
Em không biết em học sinh chính xác đi xe gì. Nhưng nếu đặt trong trường hợp học sinh thì nó gọi lớn cũng chẳng sai vì đối tượng sử dụng là học sinh chứ không phải em và cụ.
Cụ mới là ngáo. Trên 50cc thì phải có bằng, ok. Nhưng ở VN thì xe nào mới được gọi là Phân Khối Lớn. Theo cụ và thằng phóng tinh viên kia thì con Wave 100 của em cũng là PKL?

maixuanhuong

Xe tăng

Không biết là có lỗi nên phải đình chỉ, hay làm vậy để xoa dịu dư luận.

Nhỡ anh hiệu trưởng vì uất ức cũng tự tử, thì ai sẽ bị đình chỉ tiếp =))=))=))

Khả năng cao là các thầy suy nghĩ, tao là thầy nên lúc nào cũng đúng hơn HS, nên mới ra nông nỗi này
Anh Ngọng chăng?

.Chuối.

Xe tăng
Cụ nên nhớ họ có quyền khiếu nại nhà trường, nếu nhà trường sai, điều này có trong luật. Giả dụ như cụ đi ăn hàng, ăn xong đau bụng, cụ có kiện nhà hàng không, hay cụ tặc lưỡi: mình có quyền chọn ăn nơi khác mà ?

Hơn nữa họ không lựa chọn được giáo viên phê xấu vào học bạ học sinh cụ nhé.

Việc chuyển trường sẽ không phải đơn giản nếu giáo viên và nhà trường cố tình trù ép.
Vậy sao không khiếu nại ngay khi cảm thấy mình bị trù dập?
Cố tình trù ép kiểu gì khi cụ quyết tâm rút học bạ, em thách cụ thằng hiệu trưởng nào gây khó dễ được cho bố con cụ đấy?

ADH

Xe tải
Em không biết em học sinh chính xác đi xe gì. Nhưng nếu đặt trong trường hợp học sinh thì nó gọi lớn cũng chẳng sai vì đối tượng sử dụng là học sinh chứ không phải em và cụ.
Thôi em lạy cụ với thằng phóng tinh viên. Tư duy thế này em không theo kịp.

congthuong

Xe điện
Vậy sao không khiếu nại ngay khi cảm thấy mình bị trù dập?
Cố tình trù ép kiểu gì khi cụ quyết tâm rút học bạ, em thách cụ thằng hiệu trưởng nào gây khó dễ được cho bố con cụ đấy?
Đơn giản là phải có bằng chứng, vậy thì phải ghi âm lại. 1 học sinh sao đối đầu với cả 1 tập thể nếu không có quyền ghi âm.

Nhưng bị bắt quả tang ghi âm.

Hơn nữa, cụ đang xem 1 học sinh lớp 10 với góc độ của 1 người lớn trưởng thành là không đúng.

huongdo03

Xe tăng
Ko cần biết hs hư cỡ nào và cô ghét hs cỡ nào, nhưng cô viết đc cái tút đấy chứng tỏ cô rất ngu và cái tâm cô quá tối.

Vu Quang Ba

Xe tăng
ngành giáo dục giờ nhiều phốt quá mà cứ đọc những bài này thấy đau lòng.

.Chuối.

Xe tăng
Thôi em lạy cụ với thằng phóng tinh viên. Tư duy thế này em không theo kịp.
Em cũng thua luôn cả thể loại phụ huynh như cụ! 16 tuổi chưa đủ điều kiện cấp giấy phép lái xe mà cụ vẫn chầy cối đánh lận con đen thế nào là phân khối lớn với khối phân lớn, cố tình lờ đi hành vi của cháu học sinh vị thành niên cưỡi con wave động cơ 100cc, max speed đủ để đưa cả con bò lên bàn nhậu...

Xe Tháo Bánh

Xe container
Em xem trên face của 1 nhà báo.
Cụ lội lại post #41 đó .
E vừa nhìn thấy rồi ạ. Giáo viên mà phát ngôn vậy thì e nghĩ nên về vườn là vừa. Quá vô cảm và khốn nạn.

Chỉnh sửa cuối:

ADH

Xe tải
Lại thêm mấy ông lôi chuyện ngày xưa ra nói chuyện ngày nay. Ngày nay các ông có đánh chửi con cái như bố mẹ các ông ngày xưa không? Ngày xưa cả xã hội coi chuyện học sinh bị cô giáo vụt tím tay là thường, nhưng giờ con các ông về khoe bị cô giáo đánh thì các ông có làm ầm lên không?

congthuong

Xe điện
Em cũng thua luôn cả thể loại phụ huynh như cụ! 16 tuổi chưa đủ điều kiện cấp giấy phép lái xe mà cụ vẫn chầy cối đánh lận con đen thế nào là phân khối lớn với khối phân lớn, cố tình lờ đi hành vi của cháu học sinh vị thành niên cưỡi con wave động cơ 100cc, max speed đủ để đưa cả con bò lên bàn nhậu...
Chưa biết có việc đi xe PKL hay không (Biên bản xử phạt không có)
Nhưng em trích lại lời 1 cụ:

Học sinh là đối tượng giáo dục của nhà trường. Không phải là đối thủ trong cuộc đúng sai.
Học sinh mà nhận thức đúng thì cần gì nhà trường nữa ?

ADH

Xe tải
Cụ lại chứng tỏ sự dốt nát rồi. Cụ kia lôi cái PKL ra để ám chỉ việc gia đình không phải dạng vừa đâu. Đến lúc bị hỏi xem thế nào là PKL thì lại kêu là trên 50cc là PKL rồi. Việc học sinh đi xe trên 50cc là phạm luật, cái đấy chả ai cãi nhưng thổi phồng thành xe PKL rồi nâng quan điểm về bố mẹ cháu là ngáo nặng.

sthd

Xe lăn
Haizzz,làm giáo viên giờ khó thật.Em đề nghị để nâng cao chất lượng dậy và học,chúng ta nên nâng cao học phí như các trường top đầu Việt Nam để trả lương nhằm thu hút nhân tài.Bỏ hết các trường công có thợ dậy đi ,vì lương ba,bốn củ mà các cụ đòi cả có chuyên môn, rồi am hiểu cả tâm sinh lý học như chuyên gia thì không có đâu.Bắt bọn thợ dậy lương 4 củ nghỉ đi,vào các trường tư học thôi,để bọn đấy dậy hư hết cả con em các cụ.
làm tốt hay làm bình thường không hề khó. ở đây các cô muốn ép hs nên mới khó.

lương gv 7 tr ở quê là rất cao, không thấp tí nào. cô chê thấp thì cô nghỉ đi, ai ép cô làm đâu?

sthd

Xe lăn
Cụ lại chứng tỏ sự dốt nát rồi. Cụ kia lôi cái PKL ra để ám chỉ việc gia đình không phải dạng vừa đâu. Đến lúc bị hỏi xem thế nào là PKL thì lại kêu là trên 50cc là PKL rồi. Việc học sinh đi xe trên 50cc là phạm luật, cái đấy chả ai cãi nhưng thổi phồng thành xe PKL rồi nâng quan điểm về bố mẹ cháu là ngáo nặng.
trường muốn đánh lừa dư luận, ai cũng hiểu xe PKL là xe 300cc trở lên. hs mà đi PKL thì quá ghê rồi

thực tế cháu nó chạy ware 90cc

Nva057

Xe buýt
Tại sao mọi người cứ nói về việc cháu mặc áo mỏng nhỉ? Cái áo dài là do mẹ cháu hoặc nhà trường may. Có thể cháu may nhưng tôi chưa nghĩ được 1 đứa trẻ lớp 10 lại có chủ đích chọn 1 loại vải mỏng để may áo dài với mục đích nổi loạn hay khiêu gợi. Nếu cháu ko chủ đích, cố tình thì tự cháu sẽ xấu hổ khi mặc và nhà trường không thể gay gắt, kỷ luật, bêu tên cháu vì lý do đấy được. Do vậy lý do cháu bị kỷ luật phải là lý do khác hoặc do ác cảm mà ra.
E ko đề cập hay bình luận học sinh này nhé!
Nhưng từ cái thời em còn đi học - cách đây cỡ 15 năm- 1 số em gái đã biêt mặc lót hồng/đen bên trong áo trắng mỏng rồi đấy 🤭. Còn cắt ngắn bớt váy đồng phục cơ 🤣

Mr. Toàn

Xe điện
Thực ra em học sinh này cũng nhạy cảm quá! Chứ trước đây thời đi học bọn em bị đứng cột cờ, đứng góc lớp, bị vụt tay bằng thước. Thậm chí bọn em còn bị đá mít, bạt tai... Là chuyện thường. Vẫn cười nhăn nhở chứ chả đứa nào đòi tự tử cả.
thấy viết em này là hoc sinh giỏi mấy năm trước, khả năng bọn học sinh ngoan quá khi bị dồn ép mới hay nghĩ dại, chứ học sinh quậy như em với cụ lại thấy mẫy chuyện kể trên lại là kỷ niệm vui