[Funland] HS tự tử, đình chỉ hiệu trưởng rồi

Manhloe01

Xe tải
Bọn trẻ bây giờ từ cấp 2 đã biết lựa chọn đồ rồi. Nhất là đội con gái. Áo nhà trường may thì chả ai lại đi phạt. Còn nếu phụ huynh may thì liệu có phải phụ huynh cũng có vấn đề k? Ngay cả việc tự tử cũng không rõ ràng.
Kiểu như cụ đang cố hướng mũi rìu về phía con trẻ ấy nhỉ? Môi trường nào cũng sẽ có cá biệt nhưng vì cá biệt mà đì con trẻ đến tự tử mà cụ vẫn bênh phía nhà trường được thì em cũng đến hết nước nói với tư duy của cụ!!

nguyentoan.uct

Xe điện
Quan điểm của em: Giáo viên chỉ là đứa học sinh được học qua trường lớp sư phạm đi dạy thì được gọi là giáo viên. Còn để được gọi là nhà giáo thì phải có đủ tâm và tầm (tầm ở đây là chuyên môn). Chứ thực tế từ nhỏ đến già, em thấy nhiều giáo viên dốt còn hơn cả học sinh mà vẫn tỏ ra cao sang với mác là giáo viên.

icyeyes

Xe hơi
Kiểu như cụ đang cố hướng mũi rìu về phía con trẻ ấy nhỉ? Môi trường nào cũng sẽ có cá biệt nhưng vì cá biệt mà đì con trẻ đến tự tử mà cụ vẫn bênh phía nhà trường được thì em cũng đến hết nước nói với tư duy của cụ!!
Tuổi này lớn rồi không hẳn là con trẻ nữa đâu cụ, bọn nó quái lắm. Em tốt nghiệp cấp 3 cách đây hơn chục năm mà cũng đầy mấy bạn kiểu ăn chơi, nhiều bạn trai, nói chung là slutty đủ kiểu. Bọn nó lại hay diễn, nhiều kịch bản, đâm sau lưng nhau, doạ này doạ kia có hết. Khả năng rất cao nhân vật chính đang diễn và cường điệu hoá đặt bẫy thày cô để trả thù. Chứ nhìn dạng đó đã biết là dạng như thế nào rồi.

Manhloe01

Xe tải
Tuổi này lớn rồi không hẳn là con trẻ nữa đâu cụ, bọn nó quái lắm. Em tốt nghiệp cấp 3 cách đây hơn chục năm mà cũng đầy mấy bạn kiểu ăn chơi, nhiều bạn trai, nói chung là slutty đủ kiểu. Bọn nó lại hay diễn, nhiều kịch bản, đâm sau lưng nhau, doạ này doạ kia có hết. Khả năng rất cao nhân vật chính đang diễn và cường điệu hoá đặt bẫy thày cô để trả thù. Chứ nhìn dạng đó đã biết là dạng như thế nào rồi.
Em vẫn bảo học sinh thì tuổi nào cũng có cá biệt mà cụ nhưng ý còm của của kia là học sinh sai và ý phía nhà trường kiểu như bị hại là em không đồng ý

hbu082

Xe container
Đã đình chỉ, thì chắc chắn là phải có kỷ luật.

Nhẹ thì phê bình khiển trách, nặng thì chuyển công tác hoặc cách chức.

nghe nói gia đình HS đã làm đơn tố cáo, tức là muốn chơi lớn rồi
ở mình khó nói lắm, kỷ luật, thuyên chuyển công tác, sau lại thấy đang là cán bộ trên phòng, trên sở :D

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra em học sinh này cũng nhạy cảm quá! Chứ trước đây thời đi học bọn em bị đứng cột cờ, đứng góc lớp, bị vụt tay bằng thước. Thậm chí bọn em còn bị đá mít, bạt tai... Là chuyện thường. Vẫn cười nhăn nhở chứ chả đứa nào đòi tự tử cả.

Mentor

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra em học sinh này cũng nhạy cảm quá! Chứ trước đây thời đi học bọn em bị đứng cột cờ, đứng góc lớp, bị vụt tay bằng thước. Thậm chí bọn em còn bị đá mít, bạt tai... Là chuyện thường. Vẫn cười nhăn nhở chứ chả đứa nào đòi tự tử cả.
Có nhiều khả năng:
- Tỷ lệ tự tử cao như bây giờ nhưng mà vì các phương tiện truyền thông thời xưa chưa phát triển nên phạm vi lan truyền nhỏ
- Cụ ngày xưa còn là trẻ nhỏ nên tiếp xúc nghe ngóng ít hơn bây giờ ~ cụ đã lớn và nghe đọc nhiều hơn.
- Tỷ lệ tự tử ngày xưa thấp hơn bây giờ vì áp lực kinh tế mà giáo viên phải chịu trước đó ít hơn (cả nước cùng nghèo) nên áp lực tinh thần mà giáo viên tạo ra trên các học sinh không học thêm ít hơn. Sau khủng hoảng và trượt giá 2010-2014, lương tăng thua xa chi phí sinh hoạt nên giáo viên chịu áp lực nhiều hơn và ép uổng học sinh phải đi học thêm nặng nề hơn công khai hơn.

keeponlylove

Xe điện
Quan điểm của em: Giáo viên chỉ là đứa học sinh được học qua trường lớp sư phạm đi dạy thì được gọi là giáo viên. Còn để được gọi là nhà giáo thì phải có đủ tâm và tầm (tầm ở đây là chuyên môn). Chứ thực tế từ nhỏ đến già, em thấy nhiều giáo viên dốt còn hơn cả học sinh mà vẫn tỏ ra cao sang với mác là giáo viên.
nhiều giáo viên dốt thật (đúng nghĩa, dốt tư duy) (nhà giáo thì ở mình còn nhiều, e cố chọn lớp mà có nhà giáo cho con), hậu quả của 10 điểm vào sư phạm cụ ạ

honda125

Xe hơi
Thời của cụ và em làm gì đã có điện thoại cầm tay, có MXH để chơi. Nên có lên cột cờ rồi đi xuống là thôi. 1-2 tuần chẳng ai còn nhớ đến. Chứ ngày nay bọn trẻ nó có smartphone cập nhật lên MXH. Tai tiếng đi theo lâu dài lắm.

santavn

Xe tải
Giờ khác rồi nhỉ, xưa e học tuần nào cũng có thằng bị bôi tên trước toàn trường, thấy bọn nó vẫn nhởn nhơ :D
Với lại lần đầu nghe tự tử bằng thuốc dãn phế quản Salbutamol, nhà e 2 đứa chuyên mũi họng,dùng suốt.

Mioaki

Xe buýt
Một số cụ thích ngược dòng, chưa gì đã đổ vấy cho người bị hại thế nhỉ? Hay là chồng cô giáo chủ nhiệm lên đây tung hỏa mù?

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Đây là em học sinh uất ức vì cho rằng/bị cô giáo, nhà trường "ép" quá đáng?
Chả biết cụ như nào chứ hồi em đi học thì bị thầy giáo "táng" quả nào cũng đều "đáng" cả cụ ạ - ngay hồi đó bọn em cũng không thấy oan :)):)):))

keeponlylove

Xe điện
theo e thì ngày trước cô phạt ko có ý trù dập, cá nhân trong đó ( e tự nhận thấy thế). H thì toàn có ý đồ. Với lại h nó cũng khác, ko như ngày xưa

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Đây là em học sinh uất ức vì cho rằng/bị cô giáo, nhà trường "ép" quá đáng?
Chả biết cụ như nào chứ hồi em đi học thì bị thầy giáo "táng" quả nào cũng đều "đáng" cả cụ ạ - ngay hồi đó bọn em cũng không thấy oan :)):)):))
Về nhà mà ông bà già mà biết còn ăn thêm trận đòn nát mít :D

search

Xe điện
"Trong khi đó, lãnh đạo Bệnh viện Nhật Tân khẳng định em Y. nhập viện với tình trạng không nguy hiểm đến tính mạng. Bệnh viện cũng không xác định em có uống thuốc tự tử hay không. Đến ngày 3-12, gia đình đề nghị bệnh viện làm thủ tục để chuyển em lên Bệnh viện Triều An TP.HCM. "

Cũng nhiều chiêu lắm, nói chung chẳng nên nói lung tung lại khẩu nghiệp. Kinh nghiệm như vụ ở HP hóa ra là dàn dựng để chơi GV và trường. CCCM cứ bình tĩnh nghe ngóng tềnh hềnh đã.

DHa2015

Xe container
Chờ thông tin đa chiều, tuy nhiên cô giáo dạy văn này ngáo, diễn đạt câu cú thì tối tăm nhưng lại tỏ ra nguy hiểm.
Về dạy thêm, thấy ở topic trước, nhà trường thu đâu có gần 1,5 triệu 1 năm cho 4 môn học thì ko thể nói thầy cô cá kiếm gì.

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe ba gác
Nói thẳng em chẳng bao giờ tin chuyện nhà trường và GV cố ép 1 HS nào đó phải đi học thêm cho bằng được để lấy tiền. Thiếu đi 1 đứa chả làm thu nhập giảm đi bao nhiêu cả mà phải làm lắm chuyện thế. Với chuyện này thì chắc chắn là có nhiều vấn đề, cụ thể thế nào thì người trong cuộc mới hiểu. Thông tin báo chí cũng chỉ là 1 chiều, mà nhiều khi cũng không phải là thông tin của báo chí nữa mà là của các trang tin hay thông tin mạng XH.

.Chuối.

Xe tăng
Chờ thông tin đa chiều, tuy nhiên cô giáo dạy văn này ngáo. Diễn đạt câu cú thì tối tăm nhưng lại tỏ ra nguy hiểm.
Về dạy thêm, thấy ở topic trước, nhà trường thu đâu có gần 1,5 triệu 1 năm cho 4 môn học thì ko thể nói thầy cô cá kiếm gì.
Em không phải kì thị gì, nhưng trình độ giáo dục "Miền Tây" chắc chỉ được đến thế :D.
Vốn em chả ưa gì ngành giáo, nhưng thấy nhiều các vị phụ huynh trên này chưa gì đã nhảy chồm chồm lên chửi bới nhà trường, mà bỏ qua hoàn toàn trách nhiệm giáo giục từ phía gia đình là em hơi bị quan ngại rồi. Có vẻ trong tư tưởng các vị ấy, chỉ cần vứt con cái vào trường là tự khắc người ta phải có trách nhiệm uốn nắn con các vị ấy nên người thì phải :D.

congthuong

Xe điện
Còn tùy ở độ tuổi nào nữa cụ ạ,

Hơn nữa cụ là con trai nên độ lỳ tất khác con gái.

Bây giờ cho đứa con gái lên trước lớp phê phán về mặc lối sống, săm xoi ăn mặc hở hang nó sẽ khác rất nhiều.

Và thời tôi hay cụ đi học thì rất hiếm có con gái bị phạt cụ nhé.

đát mít, bạt tai... có gì đâu, nếu nó ở độ tuổi và hoàn cảnh riêng tư.

Có những lời nói ở không gian không phù hợp gây tổn thương sâu sắc... gấp trăm lần hành động.

Jamebonds

Xe container
ĐM, cả tập thể trường đè ra đánh hội đồng 1 hs, cái này để lại di chứng tâm lý lâu dài lắm