Chi hội Hot hot!!! Logo Ếch cho hội Ếch ộp - Ném đá đê

thu lan

Xe điện
Em góp ý và gợi ý các cụ nhà mình nhé!

- Về màu logo chọn màu xanh đó là Ok các cụ ạ. Như cụ An Dong nói "nổi trên mọi loại màu sơn"

- Về phần chữ, em ko hiểu rõ lắm về xe nên các cụ để chữ thế nào thấy hợp lý thì các cụ để. Nhưng em góp ý về phần font chữ. Em thấy font chữ .VnPresent sẽ hợp hơn. Nó nhẹ nhàng, hơi mảnh lại dễ nhìn, phù hợp với bản chất nhanh nhẹn của ếch. Cụ nên để kiểu chữ thường hơn là để chữ in hoa và nên bôi đậm và in nghiêng phần chữ đó sẽ nổi hơn

- về phần hình, em thấy con ếch của cụ Triều mặt hơi thộn và cứng cụ thử tham khảo mấy em này xem sao

Số 1: 1 trong 2 con ko có lông mi nhìn cũng ngồ ngộ, nhưng hơi xì tin thì phải

Số 2: Hoặc cụ có thể vẽ ếch theo hình dáng con này nhưng mặt nghênh hơn 1 chút, miệng cười rộng sẽ fun hơn, trông thân thiện hơn

Số 3: Hay con này? (em chưa thấy ngộ lắm)

Số 4: Hoặc con này nhưng cụ lật nó sang bên trái, bám vào chữ E sẽ đẹp hơn, lộ cả tay lẫn chân nhá!
(em thích nhất em này. Nhìn đơn giản mà ngộ ghê ta!)

Số 5: Hay cả tay lẫn chưn chồm hỗm dư lày choa mấu.
Các bộ phần đều đầy đủ cả nhá! Ko có thiếu bộ phận nào. Thế là hơn ối người rồi đấy :D

Số 6: Hay xèo ô lày. Chưn dài đến bẹn!

Số 7: Hay sám hối???? A.. cờ men... =))=))=))=))=))=))=))=))

Sorry các cụ, từ mẫu số 5 trở đi em chém tí :D. hehe...

Chỉnh sửa cuối:

thu lan

Xe điện
Em thấy ý tưởng về logo của cụ hiệp lực rất hay nhưng chỉ có cái là con Ếch của nhà cụ ấy nó cứ thế nào ấy, về mầu sắc thì theo mầu của cụ Triều em nghĩ là sẽ nổi khi dán cho các mầu xe ( em hết ).
Em thấy con ếch chưn dài của cụ ý trông hơi.. dớt ạ. Em thề!

Em xl cụ hiepluc vì lại ném cụ phát nữa :$

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em lang thang mấy ngày, vừa về đến HN, giờ mới biết có vụ này, hay quá =D>
Đọc 1 lèo cả thớt. Cũng máu lên đang hì hụi vọc bằng bút bi :D

chauchau

Xe điện
em thấy vụ này hay,

góp với các cụ 1 ý tưởng thế này: để nguyên logo OF, vẽ thêm 1 con ếch funny màu xanh, từ đằng sau ô tô ngó mặt ra, tư thế hơi vắt vẻo 1 tý.

Như vậy đạt được cái 2in1 - mà cũng không nhất thiết phải cụ thể quá, để "ai biết thì biết, ai không biết thì tò mò muốn biết"

mai rảnh em demo phát

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
em thấy vụ này hay,

góp với các cụ 1 ý tưởng thế này: để nguyên logo OF, vẽ thêm 1 con ếch funny màu xanh, từ đằng sau ô tô ngó mặt ra, tư thế hơi vắt vẻo 1 tý.

Như vậy đạt được cái 2in1 - mà cũng không nhất thiết phải cụ thể quá, để "ai biết thì biết, ai không biết thì tò mò muốn biết"

mai rảnh em demo phát
Nhà Ếch là dân tộc thiểu số, sinh hoạt ở nơi hẻo lánh của nhà OF vậy mà vẫn được các lãnh đạo quan tâm, lưu ý =D>:x=D>

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Sau 1 hồi đục đẽo em cũng có hàng. Các cụ ném đá nhé. Cá nhân em thì thích kiểu ếch này vì mồm to bụng to giống hệt mấy cụ nhà mình.

Mẫu 1:

Mẫu 2:

Mẫu 3:

Chỉnh sửa cuối:

thu lan

Xe điện
Sau 1 hồi đục đẽo em cũng có hàng. Các cụ ném đá nhé. Cá nhân em thì thích kiểu ếch này vì mồm to bụng to giống hệt mấy cụ nhà mình.

Mẫu 1:

Mẫu 2:

Mẫu 3:
Em thấy mấy hình này trông hơi nhiều chi tiết ạ. Có hình 2 là trông đỡ nhất nhưng cái miêng trông hơi giống con chim bồ nông ạ

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Bia đeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Có tý thuyết minh ah:
-Tiêu chí: Hiện đại, rõ ràng, không quá chi tiết rườm rà, toát được lên tinh thần của anh em nhà Ếch. Làm sao sau này anh em có đổi xe gì thì logo vẫn có ý nghĩa!

-Ý tưởng thể hiện:
* ESC viết tắt của thoát khỏi - Thoát khỏi những quy tắc thông thường nhàm chán, thoát khỏi những định kiến ràng buộc. Và thỉnh thoảng thoát khỏi công việc, kiếm tiền ... để tụ bạ anh em quây quần bên nhau!
* Chữ C của thoát khỏi trùng với chữ C của CLUB (câu lạc bộ, hội, nhóm ...). Thể hiện bằng chữ C có hình giọt máu nằm in bên trong - Trùng máu thì chơi với nhau, ứ quan trọng xe gì :D
* Hình 1/2 mặt với nụ cười từ bi - Chơi, hay làm cái gì thì cũng phải có cái tâm! Cũng là biểu tượng của an lành, bảo trợ ...
* Chữ U được cách điệu như 1 chiếc cúp, 1 cốc bia, 1 chỗ chứa đựng ...
* Cuối cùng là: Cái hội này thì đâu cũng muốn đặt chân đến, tìm đến và có thể đến được ...

- Chất liệu: Đồng, nhôm phay, Đề can, nhựa dẻo ...

Tạm thế đã, em lại vọc tiếp...

Chỉnh sửa cuối:

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Em thấy mấy hình này trông hơi nhiều chi tiết ạ. Có hình 2 là trông đỡ nhất nhưng cái miêng trông hơi giống con chim bồ nông ạ
Thứ nhất mồm to là để uống bia cho nhiều và ném đá cho khoẻ.
Thứ 2 là NÔ GÔ sẽ được in nên nhiều chi tiết nữa thì vẫn Ô KỀ.
Thứ 3 là đi uốn bia với Chủ tịt đi kìa.

@Chủ tịt: 5h30PM - Hải xồm TBH nhé. Đi xa sợ Lý phàn lại ngại, ưu tiên người già 1 tý.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Bỏ viền đen đi cụ Chánh!
Em làm bằng AutoCab, xuất bằng đuôi bitmap, không xóa được cái background màu đen đi, cụ nào thạo shop xóa giùm em cái. Lo go nguyên bản là không có phần viền đen, chỉ bao gồm hình chữ nhật màu xám (màu của nhôm phay, hoặc màu đồng ...). Bốn góc được vê tròn cho đỡ bị bung mép.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Ặc, logo hử? Em vừa xem bên Chém gió tưởng cái gì. Chỉ đến lúc vào thớt mới nhìn thấy chữ Es....

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Rách việc ................. logo OF LIMITED dán vào là đẹp rồi ;)
Logo Limited thì ra hàng đặt 1 tuần sau có cả rổ :D Đã chơi phải chơi hàng thửa chứ nị \:D/
Máy chủ OF bị yếu pin hay sao mà chậm hơn cụ rùa mới được trục vớt.

Up tiếp lô em vừa vọc thêm, cả nhà vào ném đá nhiệt tình nào:

thu lan

Xe điện
Không chịu chống lầy nó chậm hiểu thế đấy =))
Giời ơi các cụ ơi, đã gọi là logo thì nó phải ngắn gọn, các cụ cứ phang kiểu này em nghĩ chúng ta nên mở triển lãm tranh ợ. ;)) Theo ý của em chỉ cần có hình 1 con ếch bám vào chữ club thế là đủ thôi ợ. Quá dễ hiểu. Nhìn phát biết ngay là gì

Này cụ Bèo ri, cái vấn đề chồng con nó ko liên quan đến mấy cái logo nhá! Hix... >:P

Ngoc Phan XLS

Xe container
Giời ơi các cụ ơi, đã gọi là logo thì nó phải ngắn gọn, các cụ cứ phang kiểu này em nghĩ chúng ta nên mở triển lãm tranh ợ. ;)) Theo ý của em chỉ cần có hình 1 con ếch bám vào chữ club thế là đủ thôi ợ. Quá dễ hiểu. Nhìn phát biết ngay là gì

Này cụ Bèo ri, cái vấn đề chồng con nó ko liên quan đến mấy cái logo nhá! Hix... >:P
Hay là lấy cái hình em Tươi ôm club nhể?:D