[Funland] Họp phụ huynh về, buồn quá!

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Kỳ này kết quả gái nhớn nhà em:

Theo kiểu hoàn thành tốt 3 môn chính thì con em đều 9. Em chả quan trọng vì mà con em về vẫn kêu con chưa được CG tuyên duơng trước lớp đây ạ.

Chả nhẽ nói: Bố con xưa toàn được cô khen học tốt, nhưng luôn thêm: quá hiếu động, hay đầu trò, hay lý lẽ. Con cứ học tốt Toán Văn Anh cho Bố là được :D

Bệnh thành tích kệ đi con.

pham minh

Xe container
Vui lên đi cụ. Cháu e học hết lớp 1 chưa biết đọc, biết viết, nhà nó nhất quyết xin trường cho ngồi lại lớp 1 thêm 1 năm, nhưng nhà trường yêu cầu cháu phải lên lớp 2, trường sẽ có ng kèm cặp để cháu đọc viết được..=))
Em cũng có đứa cùng cơ quan có con học dốt, nó xin cho con đúp 1 năm mà nhà trường nhất định ko cho.
Giờ muốn đúp ko dễ

vnposh

Xe điện
E cũng đi họp về. Thấy cô giáo và các mẹ phụ huynh xinh đẹp e cũng thấy buồn.
Buồn vui gì thì cũng cố mà dự họp cho con.

Còn "Chửa xinh duyên lặn vào trong, nếu mà đẹp sẵn duyên bong ra ngoài". :D

Trục

Xe ba gác
Em vừa đi họp PH về, con em học cấp 1 trường hot nhất quận. Cháu bị phê là “Hoàn thành” tức là không đạt mức “Hoàn thành tốt” môn Thủ công, Môn vẽ và cũng bị phê “Đạt” tức là chưa được “Tốt” về vấn đề Kỷ luật. Cô có vẻ không ưng!
Nhìn sang các con nhà người ta toàn 100% môn học là “Hoàn thành tốt”, đạo đức thì sáng ngời. Con em chắc như dạng lạc lõng trong lớp siêu sao ấy. Em buồn quá :P các cụ cho em xin ít rượu đi! ;)
Thằng chột làm vua xứ mù, vẫn thằng chột ấy ở xứ sáng, thì đội sổ, âu cũng là bình thường.
Nhưng dầu sao, thằng chột làm cu ly xứ sáng vẫn có cuộc sống khá hơn thằng chột làm vua xứ mù. :P

scorp8x

Xe container
Iem đi họp cũng chửa biết nên vui hay ko :D 47/48 đứa dư lày

Dungha

Xe điện
Em vừa đi họp PH về, con em học cấp 1 trường hot nhất quận. Cháu bị phê là “Hoàn thành” tức là không đạt mức “Hoàn thành tốt” môn Thủ công, Môn vẽ và cũng bị phê “Đạt” tức là chưa được “Tốt” về vấn đề Kỷ luật. Cô có vẻ không ưng!
Nhìn sang các con nhà người ta toàn 100% môn học là “Hoàn thành tốt”, đạo đức thì sáng ngời. Con em chắc như dạng lạc lõng trong lớp siêu sao ấy. Em buồn quá :P các cụ cho em xin ít rượu đi! ;)
Lớp con nhà em rata ít bạn hoàn thành tốt hết các môn cụ nhé. Kể cả các môn chính như toán, tiếng Việt có bạn thi được 10 mà cô xét cả quá trình vẫn chỉ cho hoàn thành.

7vienngocrong

Xe tăng
Con e 3 năm rồi k có cái giấy khen cháu ngoan bác Hồ trong khi đứa nào cũng có, em nhục quá muốn khóc mà khóc k ra tiếng. Huhu...con ơi học hành chi ri đây.

motthoidongbim

Xe điện
Chắc cụ lại không đi cô rồi. Đứa bạn em kể, con nó năm nay cũng chỉ hoàn thành, môn thủ công kém nhất; năm ngoái con nó bị môn vẽ nhưng năm nay con nó còn đi thi vẽ đạt giải TP nên không bị môn vẽ được mà bị môn khác đấy. Tsb cái giáo dục. Lớp 50c, tháng nào cũng đi học thêm cô, 1trđ/ tháng, cô đớp 50tr/ tháng chưa kể lương, chắc cũng có phải chia nhưng chắc cũng kiếm ác.

sivibi

Xe tăng
Hoàn thành thời nay nghĩa là không hoàn thành, ngày xưa chắc là lưu ban

ngocmai227

Xe lăn
E đi họp toàn ngắm cô với mấy mợ phụ huynh, còn cô nói gì e ko để ý lắm :D

NTTV

Xe buýt
Thằng Con em thì em đi họp mà chả nghe nói gì tới nó.
Nó không bỏ học ngày nào, không có tội lỗi gì.
Em bảo cô giáo nó, bạn cùng lứa 9497 với em: thế thì tốt nhưng hơi chán.
Cô giáo Nó đấu tranh giữa lập trường của chủ nhiệm và bạn mẹ, sau thì bảo: ừ.

JoeBlack80

Xe buýt
Thiếu Lâm Tự 100% chứ cụ. Em không có kiểu hộ đâu!
Thế thì cụ không nên buồn mà phải vui chứ nhỉ.
Nếu cháu nó tự làm, tự vẽ thì đạt là được rồi. Đâu phải ai cũng có năng khiếu về hội họa hay thủ công.

Nếu cháu khác hai môn đó hoàn thành tốt hơn thì có thể có năng khiếu hoặc giả dụ được bố mẹ làm hộ, hỗ trợ. Cụ không thể kiểm tra được mà cũng chẳng cần thiết quan tâm.

Giáo dục của ta đang thực sự có vấn đề, chủ yếu theo thành tích chứ đâu có theo hướng phát triển tự do cho mỗi cá nhân.
Định hướng từ tư tưởng chính trị và kinh tế nên việc một nền giáo dục hỏng, lỗi cũng không có gì lạ.

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
E cũng đi họp về. Thấy cô giáo và các mẹ phụ huynh xinh đẹp e cũng thấy buồn.
Em đi họp phụ huynh thì ngược lại với cụ, cô giáo và mấy PH nữ nhìn em muốn đớp như chó dại thấy người. Em sợ ko dám họp nữa bảo mẹ nó đi

vnposh

Xe điện
Thiếu Lâm Tự 100% chứ cụ. Em không có kiểu hộ đâu!
Thỉnh thoảng cụ kiểm tra xem nhóc có vẽ.... giúp các bạn không.

Bọn học trò láu cá lắm. F1 nhà cháu là "trụ cột" môn mỹ thuật của một số bạn từ lớp 1 đến lớp 12. :D

Sweethome

Xe tăng
Đứng thẳng trên đảo gù là dị dạng ;)