[Funland] Họp PH sơ kết học kỳ 1 năm học 2022_2023

tunglam2806

Xe tăng
Lớp cu con nhà em đi họp phụ huynh 5 năm nay toàn 1/1 (giáo viên CN và một phụ huynh), mỗi người 5-10’. Họp tổng kết năm thì chủ yếu liên hoan, thương các bác trong HPH vất vả lo cho các con quá, nhiều bác năm nào cũng bịch ngực một đống tài trợ bữa liên hoan cho các con, mọi người bảo cam phu chia thì bác ấy bảo thôi :((
Vâng cụ. Lớp con e dc cô chủ nhiệm & nhiều phụ huynh bỏ tiền tài trợ bữa này khoản kia. Ban phụ huynh muốn camphuchia hay gửi cô chi phí toàn ko dc. Ngại vô cùng. :((

phuongmit

Xe cút kít
E chỉ thấy cụ chủ thớt chửi ngành giáo dục, bức xúc vì cái quỹ lớp.
Cụ thể về cái bảng thu chi đó, cụ chủ thấy khoản nào bất hợp lý? chi như nào thì hợp lý? hay không nên chi khoản nào? cụ cho yk để bàn luận cho nó có tập trung.
Chuẩn là phải thấy gạch đầu dòng nào k hợp lí, nhiều thì điều chỉnh, k cần thì cắt có dc k chứ khơi khơi cũng khó bàn lắm

phuongmit

Xe cút kít
Con e lớp 8 công. Ss 28. Kỳ vừa rồi đóng đến 5tr rồi ạ. À đấy là còn rất nhiều khoản phụ huynh đóng góp tài trợ thêm. Chưa kể mấy khoản trà sữa liên hoan nhỏ toàn cô chủ nhiệm bỏ tiền túi ra mời các con.
Con e trường công, 48hs thu 47 free 1 bạn khó khăn. Thu max 1tr/năm và năm nào cũng dư quỹ :)) hoạt động cho hs: quà trung thu, noel, phần thưởng hk1&2. Năm nay k liên hoan do chủ trương nhà trường. Chi cho các cô gồm: 20/10, 20/11, tết âm, 8/3 và các dịp họp ph

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vâng cụ. Lớp con e dc cô chủ nhiệm & nhiều phụ huynh bỏ tiền tài trợ bữa này khoản kia. Ban phụ huynh muốn camphuchia hay gửi cô chi phí toàn ko dc. Ngại vô cùng. :((
Vâng, quỹ BPH giói lắm là vài chục đến trăm triệu là cùng. Em nghĩ những người trong BPH vì các con họ mới nhận trách nhiệm thôi chứ tơ hào trong cái quỹ đó được gì đâu, kể cả bố mẹ nào thực dụng lắm thì được tý quan hệ với trường/lớp chứ chả có bậc cha mẹ nào tham gia vào đấy để nghĩ tơ hào tiền bạc cả!

AcMilan90

Xe tăng
F1 lớp 11, sĩ số 38, năm 3-4 triệu quỹ. Chúng nó ăn chơi tẹt ga luôn

tunglam2806

Xe tăng
Con e trường công, 48hs thu 47 free 1 bạn khó khăn. Thu max 1tr/năm và năm nào cũng dư quỹ :)) hoạt động cho hs: quà trung thu, noel, phần thưởng hk1&2. Năm nay k liên hoan do chủ trương nhà trường. Chi cho các cô gồm: 20/10, 20/11, tết âm, 8/3 và các dịp họp ph
Chủ đề này chém quá nhiều rồi cụ mít nhể, toàn các ông chê bai nhưng bảo làm đố dám làm đấy. =)) Các khoản thu chi đều cho gv đều có mức chung với các lớp. Còn lại là theo độ " ăn chơi" từng lớp
Vâng, quỹ BPH giói lắm là vài chục đến trăm triệu là cùng. Em nghĩ những người trong BPH vì các con họ mới nhận trách nhiệm thôi chứ tơ hào trong cái quỹ đó được gì đâu, kể cả bố mẹ nào thực dụng lắm thì được tý quan hệ với trường/lớp chứ chả có bậc cha mẹ nào tham gia vào đấy để nghĩ tơ hào tiền bạc cả!
Thực ra chuyện tận dụng qh là có. Chứ chuyện tiền bạc theo e chắc ko. Vì mọi khoản thu chi đều phải công khai rõ ràng. Đa số đồng ý mới thu chi. Với lại có đáng bao nhiêu đâu tơ tưởng cụ nhỉ. Đa phần các cụ trong bph toàn là ngừoi yêu trẻ, qtam đến các con, có thời gian rảnh... lớp con e có mấy mợ rất hay đưa các con về nhà dạy làm bánh nấu nướng:))

TorienT

Xe container
Hồi em làm trong ban phụ huynh toàn vác tiền nhà ra tiêu cho các con. Chưa kể công sức, xăng xe, cafe thì khó có thể tính được. Em cũng không hiểu quỹ chắc độ 100tr là nhiều thì bõ bèn gì tơ hào ở đây, mà sao năm nào cũng bị lôi ra.

leceti

Xe tải
Em chưa nhìn thấy điểm nào bất hợp lý cụ chủ nhé. Co 1 khoản 20.10 phụ huynh chi 2.700.000. Chi 5.750.000 đ ( Hai khoản này cụ chủ nhìn thấy số to tưởng là bất hợp lý) Nhưng tôi chắc chắn Bph lớp con Cụ cũng đã hạn chế chi tiêu cực kỳ rồi đấy. Tại sao tôi nói vậy Vì ngày 20.11 chắc chăn phong bì thay bó hoa cho mỗi Cô 200k. Cô Chù nhiệm lớp được 500k. ( Ban Hiệu Trưởng nhiều khi góp tiền cả khối để đi cho tiết kiệm đấy cụ ạ). Ngày 20.11 thì chi nhiều hơn một chút mỗi Cô Bộ môn được 300k. Ban giám hiệu mỗi người không quá 500k vì có 3 người. Cô Chủ nhiệm 1 bó hoa và 1tr( Cụ đã thấy hết 5.7tr chưa). Những người làm BPH nhiều khi phải bù chi phí nhiều đấy cụ ạ.

Em chưa nhìn thấy điểm nào bất hợp lý cụ chủ nhé. Co 1 khoản 20.10 phụ huynh chi 2.700.000. Chi 5.750.000 đ ( Hai khoản này cụ chủ nhìn thấy số to tưởng là bất hợp lý) Nhưng tôi chắc chắn Bph lớp con Cụ cũng đã hạn chế chi tiêu cực kỳ rồi đấy. Tại sao tôi nói vậy Vì ngày 20.11 chắc chăn phong bì thay bó hoa cho mỗi Cô 200k. Cô Chù nhiệm lớp được 500k. ( Ban Hiệu Trưởng nhiều khi góp tiền cả khối để đi cho tiết kiệm đấy cụ ạ). Ngày 20.11 thì chi nhiều hơn một chút mỗi Cô Bộ môn được 300k. Ban giám hiệu mỗi người không quá 500k vì có 3 người. Cô Chủ nhiệm 1 bó hoa và 1tr( Cụ đã thấy hết 5.7tr chưa). Những người làm BPH nhiều khi phải bù chi phí nhiều đấy cụ ạ.
Các con tiểu học thì làm gì ra tiền mà có tiền ủng hộ từ thiện, cụ có thấy bất hợp lý không ? Mà theo công ước quái gở gì đấy thì cấm lao động trẻ em, vậy thì trẻ em lấy đâu ra tiền để đóng góp?

VoCan

Xe điện
Các con tiểu học thì làm gì ra tiền mà có tiền ủng hộ từ thiện, cụ có thấy bất hợp lý không ? Mà theo công ước quái gở gì đấy thì cấm lao động trẻ em, vậy thì trẻ em lấy đâu ra tiền để đóng góp?
Vậy thì cụ đừng đóng khoản đó, rồi kêu con tôi không đóng từ thiện vì chưa làm ra tiền. Không nhẽ BPH bắt được cụ đóng.

Phòng và vé

Xe tải
Em đọc đi đọc lại cái chi tiết thu/chi đó cũng ko hiểu có nhiều vấn đề như cụ chủ thớt nói là cái gì nữa.
Nhìn ở đây thì chủ yếu toàn chi cho các con.

nowhereland

Xe điện
Vẫn còn dư 302k là tốt rồi, lớp con tôi (lớp 6 công lập) thu 1tr7 đầu kỳ và vừa được BPH thông báo là âm rồi.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
E chỉ thấy cụ chủ thớt chửi ngành giáo dục, bức xúc vì cái quỹ lớp.
Cụ thể về cái bảng thu chi đó, cụ chủ thấy khoản nào bất hợp lý? chi như nào thì hợp lý? hay không nên chi khoản nào? cụ cho yk để bàn luận cho nó có tập trung.
Em vừa làm hai phát họp: chiều qua đứa lớn lớp 7, sáng nay đứa nhỏ lớp 3. Đóng mỗi đứa hơn 2 củ, còn tùy các sếp BPH muốn làm như nào thì làm, con đi học ngoan ngoãn, điểm tốt, về nhà tâm lý thoải mái là OK.
Thề là chưa bao giờ em để ý mấy cái chi tiết thu chi của BPH luôn, nhà bao việc, mà thực chất BPH cũng đều là những người rất là nhiệt tình mới làm được, bảo em làm bao lần em toàn từ chối.

kienvinh

Xe lăn
Lớp cu con nhà em đi họp phụ huynh 5 năm nay toàn 1/1 (giáo viên CN và một phụ huynh), mỗi người 5-10’. Họp tổng kết năm thì chủ yếu liên hoan, thương các bác trong HPH vất vả lo cho các con quá, nhiều bác năm nào cũng bịch ngực một đống tài trợ bữa liên hoan cho các con, mọi người bảo cam phu chia thì bác ấy bảo thôi :((
Lớp con tôi thắng giải thể thao quận. Có vị phụ huynh đại gia tài trợ luôn 10 triệu mua trà sữa với pizza cho các con liên hoan, không dùng quỹ lớp.

Tôi nghĩ, mình có thời gian tham gia ban phụ huynh thì tốt, không thì cũng nên có thái độ tích cực. Mất thời gian bỏ mẹ, ai xà xẻo 5 xu một hào ở đấy làm gì.

phuongmit

Xe cút kít
Chủ đề này chém quá nhiều rồi cụ mít nhể, toàn các ông chê bai nhưng bảo làm đố dám làm đấy. =)) Các khoản thu chi đều cho gv đều có mức chung với các lớp. Còn lại là theo độ " ăn chơi" từng lớp
Hồi lớp 1 em lên dự toán cho cả năm, có mẹ bảo 1tr/năm nhiều quá, 700k còn dư ;)) em đưa cho cầm chương, bảo bác lên dự toán đi rồi làm thử 1hk xem thế nào. Ngồi nhìn bảng dự toán xong kêu em bận công việc k tham gia dc =)) có những món mua cho bọn trẻ con e gọi điện shop báo chiết khấu 20%, tiện đường e đi qua chém gió với chủ shop lại chiết thêm cho 10% với lí do là mua cho học sinh, cùng món đấy mua kiểu bật máy tính lên add to cart nhiều khi toàn bị full giá

New car 2023

Xe container
Cụ nào soạn thảo vb cố tình k xếp thẳng hàng cột tiền để khó cộng hay sao á.
Em cũng vừa 2 nhát họp về, k có ý kiến gì.
Đây là mấy đồng chí ít xài máy tính. Nên mới dùng WinWord với một format ngô nghê như này.

Tôi thì toàn xài Excel.

Moriarty

Xe container
Tổng thu 43 củ, lớp chắc ~ 45-50 cháu thì cao cái gì nhỉ