Hongkong - Gia Đình & Tự Túc

chuotlang

Xe lừa
Hôm qua Bác nhậu món Lừa thế nào? Ở VN chắc không có món đấy.
E đã gửi tin nhắn tới bác, có gì bác giúp e nhé/
Món lừa là bổ duơng bác à, ăn ngon và là hơn dê 1 tý, 1 con máu 35, 1con máu 36 ;)

Hình món Lừa em sẽ Up sau, Up cho bác cái View của KS Icon, phòng diện tích rộng, em thấy bọn Thailand nó toàn chui vòa 8-10 người lấy thêm chăn ngủ thảm

View phòng KS Icon
Bao diêm nhà em ko có CPL nên nó bị phản ánh sáng qua kính, ko như cảnh chụp bên kia ra núi thái bình

Em trả lời PM cho bác nhưng bên bác chặn hay đầy mailbox quá nên ko send đc, em copy ra đây

theo em thì bác lấy 2 phòng cũng 1600 rồi, em lại xóa cái booking order bên KS 4 sao rồi ko có send cho bác
ko có bác ra ICON mà ở, 2100 cả nhà chui vào rộng chán, phòng và view em đã post ở bài

28 này em đi HK có việc, lại hầu ảnh bác thêm, Noel này em cũng sang đó shoping, Noel thì ở bên đảo vui hơn
còn bình thường khách hàng toàn tiếp bọn em bên Mongkok, khu đấy ăn chơi nhiều hơn bên HK Island cho nên em ở 9 Long Icon

Chỉnh sửa cuối:

Traica.CCCP

Xe hơi
Cám ơn bác. Sang HK nếu có gì cần thì e sẽ dt nhờ bác nhé. Hy vọng sẽ dc gặp bác.

Traica.CCCP

Xe hơi
E dân công chức nên thường phải kết hợp vào thứ 7 và CN. Dịp Noel bác có sang HK chơi không?

chuotlang

Xe lừa
E dân công chức nên thường phải kết hợp vào thứ 7 và CN. Dịp Noel bác có sang HK chơi không?
Noel là mùa sale mạnh trong năm, nên đi shopping vào lúc này, và lúc này không khí Xmas cũng thật tuyệt vời

Lịch đi HK comment trên em đã viết cho bác rồi mà, bọn em thì gần nên toàn đi train rất tiện

Traica.CCCP

Xe hơi
E đã lên lại chương trình, sẽ khởi hành tầm 23/12. Sang đến HK e sẽ đt cho Bác, nếu tiện thì ae mình làm tý nhé(b)

chuotlang

Xe lừa
E đã lên lại chương trình, sẽ khởi hành tầm 23/12. Sang đến HK e sẽ đt cho Bác, nếu tiện thì ae mình làm tý nhé(b)
Vâng, kế hoạch đi dịp Noel em chắc ko thay đổi vì đợt đó em cũng phải xuất cảnh khỏi Đại Lục, HK là điểm đi gần nhất vì 28 tới này em sang đó 2 hôm rồi, có nghĩa trc 28 tháng sau em cũng phải out. Em cũng chưa biết book KS nào nữa, HK dịp Noel chắc tăng giá phòng ;-(

Chèn tiếp hình của Icon và cho đỡ nhiều text

Thôi để sang tháng 12 rồi xem tình hình book ở đâu, Noel mà ở bên Cửu Long thì ít Tây lắm, nhìn ko có ko khi xmas

Có gì sang tháng em nghía xem cái nào giá cả hợp lý rồi hẹn bác book cũng KS đó tiện cho việc nhậu đêm ;) Đêm ko đi đâu mua beer nhập khẩu về phòng uống là nhất, cả ngày shopping mỏi chân rồi

Chỉnh sửa cuối:

Traica.CCCP

Xe hơi
Nếu được như vậy thì còn gì bằng, e đang bí khoản phòng ốc quá, vì muốn ở bên khu Causeway cho nó gần Sogo và T.square để tiện việc mua sắm và ăn nhậu. Nếu bác book được phòng nào khu đó thì nhắn e một tiếng nhé. Cám ơn bác nhiều.
P/s: e nhậu cũng tàm tạm nên bác cứ yên tâm về cái khoản này:D

FordAT

Xe tăng
Cám ơn cụ chuột, công nhận HK đẹp thật. Bao h mới dc thỏa mãn ước mơ du lịch như cụ đây:D.

chuotlang

Xe lừa
Cám ơn cụ chuột, công nhận HK đẹp thật. Bao h mới dc thỏa mãn ước mơ du lịch như cụ đây:D.
Cám ơn cụ ghé thăm, đi đâu thì tự mình setup thôi dạo này HKD mất giá nên HK cảm giác ko đắt như xưa ;)

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Nếu được như vậy thì còn gì bằng, e đang bí khoản phòng ốc quá, vì muốn ở bên khu Causeway cho nó gần Sogo và T.square để tiện việc mua sắm và ăn nhậu. Nếu bác book được phòng nào khu đó thì nhắn e một tiếng nhé. Cám ơn bác nhiều.
P/s: e nhậu cũng tàm tạm nên bác cứ yên tâm về cái khoản này:D
Đường và khu phố bên đó em cũng tàm tạm, mệt nhất cái khoản 4 sao của nó mà phòng cũng bé tin hin thôi, để sang tháng em check

Em đang nói ngày thường thì ICON là hợp lý vì bác thích ở 4-5 người thoải mái ngủ chung 1 phòng quá rộng, KS đấy em thích nhất là ko cần check out

Làm con cua cho ấm mình nhỉ ;)

Nói về ẩm thực thì HK lúc nào cũng hơn Quảng Châu 1 level

Chỉnh sửa cuối:

Suzz

Xe điện
Đêm không ngủ hả kụ Chuột hay là ngủ từ tối đêm lại dậy , cua ngon vãi nhể;))

Suzz

Xe điện

Vâng, kế hoạch đi dịp Noel em chắc ko thay đổi vì đợt đó em cũng phải xuất cảnh khỏi Đại Lục, HK là điểm đi gần nhất vì 28 tới này em sang đó 2 hôm rồi, có nghĩa trc 28 tháng sau em cũng phải out. Em cũng chưa biết book KS nào nữa, HK dịp Noel chắc tăng giá phòng ;-(

Thôi để sang tháng 12 rồi xem tình hình book ở đâu, Noel mà ở bên Cửu Long thì ít Tây lắm, nhìn ko có ko khi xmas

Có gì sang tháng em nghía xem cái nào giá cả hợp lý rồi hẹn bác book cũng KS đó tiện cho việc nhậu đêm ;) Đêm ko đi đâu mua beer nhập khẩu về phòng uống là nhất, cả ngày shopping mỏi chân rồi
Thèm quá nhể, cứ có bia bú thì còn giề bằng, kụ Chuột là sướng nhất đây, không ai bằng đâu

chuotlang

Xe lừa
Đêm không ngủ hả kụ Chuột hay là ngủ từ tối đêm lại dậy , cua ngon vãi nhể;))
Tự nhiên đi chơi có mấy em giữ lại bắt uống giờ đó mới cho mình về ;) Cụ xem ảnh ko hehe

@TraiCa: Lần này em vẫn phải ở bên 9 Long và book thử 1 KS khác, bên này có giá phòng khép kín 3 người đấy, để em chuột bạch cho nhé ;)
Hình như mấy hôm nay vào mua Sale của lễ tạ ơn rồi nên KS 4 sao có tăng giá chút, đắt kinh

shuttle bus

Xe tăng
Em đọc các bài của cụ đã post thấy hay+đẹp và ngưỡng mộ cụ quá. Nhất là cái khoản chụp choạch(*) , em thì cũng đi nhiều nhưng toàn loanh quanh mấy cái thành phố "khói bụi" HN,SG,HP... nhà mình thôi. Cũng thích chụp choạch nhưng khổ nỗi ít thời gian vì cứ làm việc xong là ăn nhậu rồi về, nên cái khoản thăm thú đây đó cũng hiếm. Với lại đi làm việc nên không tiện cho gấu và f1,2 đi cùng, cộng thêm có nhõn cái máy cannon G10 còi nên cũng không ham chụp:P.

chuotlang

Xe lừa
Em đọc các bài của cụ đã post thấy hay+đẹp và ngưỡng mộ cụ quá. Nhất là cái khoản chụp choạch(*) , em thì cũng đi nhiều nhưng toàn loanh quanh mấy cái thành phố "khói bụi" HN,SG,HP... nhà mình thôi. Cũng thích chụp choạch nhưng khổ nỗi ít thời gian vì cứ làm việc xong là ăn nhậu rồi về, nên cái khoản thăm thú đây đó cũng hiếm. Với lại đi làm việc nên không tiện cho gấu và f1,2 đi cùng, cộng thêm có nhõn cái máy cannon G10 còi nên cũng không ham chụp:P.
G10 đây cụ, mấy bài của mấy mợ bên Phượt có mợ Ong gì đó xinh phết này cụ bấm vào mà xem ;)

Suzz

Xe điện

Tự nhiên đi chơi có mấy em giữ lại bắt uống giờ đó mới cho mình về ;) Cụ xem ảnh ko hehe

@TraiCa: Lần này em vẫn phải ở bên 9 Long và book thử 1 KS khác, bên này có giá phòng khép kín 3 người đấy, để em chuột bạch cho nhé ;)
Hình như mấy hôm nay vào mua Sale của lễ tạ ơn rồi nên KS 4 sao có tăng giá chút, đắt kinh
Gửi ảnh vào mail nhá nhá, thế thì còn gì bằng

chuotlang

Xe lừa
Gửi ảnh vào mail nhá nhá, thế thì còn gì bằng
Ảnh lịch sự mà, đâu có gì mà phải send riêng vào mail ;)

Hôm qua em chui nhầm vào cái khu vui choi toàn trung tâm văn phòng mới mở gần nhà em (dân Office là chính), nó xịt khỏi mù mịt

slaz8

Xe ba gác
Cháu cũng muốn qua HK một chuyến nhưng chẳng biết cần thủ tục gì ? chuẩn bị như thế nào? cháu chưa sang HK bao giờ nghe nói có những đợt hàng sale giá cục rẻ àh cụ?

shuttle bus

Xe tăng

G10 đây cụ, mấy bài của mấy mợ bên Phượt có mợ Ong gì đó xinh phết này cụ bấm vào mà xem ;)
Trình chụp của mấy mợ chắc lâu lắm em mới lết theo kịp:(. Quá đẹp cụ ạ, thế này em quyết tâm dành thời gian ngâm cứu. Có gì không hiểu thì cụ chỉ giáo cho em với nhé, kính cụ (b)(b) trước.