Hongkong - Gia Đình & Tự Túc

chuotlang

Xe lừa

Hệ thống tàu kéo ko năng lượng ở Peak

Lao lên khá nhanh, đón em xuống núi ko đói meo, mấy hôm nay mưa trời lại mù

oto4rent389

Xe buýt
Website
www.xetulai.com
Cám ơn bác nhé, xem một hơi mới hết thớt của bác, ảnh bác chụp đẹp quá. Em dân ngoại đạo mà có chịu học cũng chẳng chụp được như bác, toàn bị Gấu chê chụp xấu tệ

Happydrive

Xe tải

Trở lại IFC sau 3 tiếng lang thang, cả nhà em lại vẫy taxi lên Peak (Đỉnh núi Thái Bình) chơi

Dân HK chạy ko bao giờ đè vạch nên cua tay áo liên tục cũng không cần thiết gương cầu.
Lái xe Hứa Chí Minh chở em lên với tốc độ khá cao (may ko phải họ Hồ nhé hehe)

Trên đây khá tấp nập, đông người. Ảnh chụp 1 em con lai, đẹp từng centimet :x
HK nhiều con gái lai không cụ mouse ơi? Lai Âu và Á trông khá đẹp nhưng lai Á và Phi thì ảo :S

chuotlang

Xe lừa
Cám ơn bác nhé, xem một hơi mới hết thớt của bác, ảnh bác chụp đẹp quá. Em dân ngoại đạo mà có chịu học cũng chẳng chụp được như bác, toàn bị Gấu chê chụp xấu tệ
Gấu chê là sướng mồm Gấu thôi, chưa nhìn đã chê ý chứ. Chắc gì bác đã chụp xấu nào ;)

Ăn tối tại 1 quán bình dân nhừng rất ngon và nổi tiếng

Ảnh chụp trên báo dán cửa tự PR toàn sao điện ảnh đến ăn

Chỉnh sửa cuối:

halele

Xe tải
Cuối tháng 6 em cũng sang HK mấy ngày. Em chụp được nhiều ảnh đẹp nhưng ko bít post lên ợ (với lại, ảnh em chụp thua xa ảnh cụ chuột). Đi taxi ở HK em đau hết cả tim, vội vàng kéo seat-belt cho đỡ cóng. Đường chật mà taxi phóng èo èo. Hãi quá !

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cuối tháng 6 em cũng sang HK mấy ngày. Em chụp được nhiều ảnh đẹp nhưng ko bít post lên ợ (với lại, ảnh em chụp thua xa ảnh cụ chuột). Đi taxi ở HK em đau hết cả tim, vội vàng kéo seat-belt cho đỡ cóng. Đường chật mà taxi phóng èo èo. Hãi quá !
Giao thông chuẩn, ko có mấy ông lái ngáo ngơ đè làn đè vạch nên mới chạy đc kiểu đó, vài hôm cũng quen thôi mà (do đường hẹp nên trình cao, HK lại ko có dân ngoại tỉnh đến lái xe nên họ thuộc đường thuộc vạch như lòng bàn tay)

Cách post ảnh: lập 1 acc như photobucket chẳng hạn, Upload lên đó rồi nó có 4 cái dòng code dưới cái ảnh, chỉ vào dòng cuối cùng thì nó tự copy cái IMG code
Dán nó vào đây là được, nhớ dùng phần mêm khác resize ảnh xuống 800x600px hoặc nhỏ hơn trước khi Up lên ko có sẽ rất nặng, bung chậm, tốn băng thông.

Ảnh đừng có nát như tuơng là đc ;) Cụ cứ Up vào đây cho vui, ko thì mở bài riêng, đằng nào bài này em cũng viết xong từ lâu rồi mà
Mấy cái ảnh đang post là trong chuyến đi khác gần đây, ko nhiều lắm nên post Up thớt lên chơi thôi

Chỉnh sửa cuối:

Traica.CCCP

Xe hơi
Bác Chuột làng: bác có thể cho e mấy cái địa chỉ ăn uống được không? Tới e dự định làm chuyến tự túc đi HK (cả gđ) nên e rất cần các thông tin về khách sạn (e muốn thuê Ks gần khu times square và sogo). Bác giúp e nhé. Tks bác nhiều
P/s: E có thể đt để hỏi bác khi cần đc kg ah?

Traica.CCCP

Xe hơi

Gấu chê là sướng mồm Gấu thôi, chưa nhìn đã chê ý chứ. Chắc gì bác đã chụp xấu nào ;)

Ăn tối tại 1 quán bình dân nhừng rất ngon và nổi tiếng

Ảnh chụp trên báo dán cửa tự PR toàn sao điện ảnh đến ăn
Bác cho e địa chỉ cái quán này nhé. Tks bác nhiều nhiều

chuotlang

Xe lừa
Bác Chuột làng: bác có thể cho e mấy cái địa chỉ ăn uống được không? Tới e dự định làm chuyến tự túc đi HK (cả gđ) nên e rất cần các thông tin về khách sạn (e muốn thuê Ks gần khu times square và sogo). Bác giúp e nhé. Tks bác nhiều
P/s: E có thể đt để hỏi bác khi cần đc kg ah?
Đến địa chỉ ở Quảng Châu nơi em ở em còn chả nhớ nhà hàng ăn uống ngon ở phố nào nữa là HK, nói chung em chỉ biết đường đi thôi, có chỉ cho bác cũng chả biết đằng nào mà chỉ. Kiểu như đến Building A đi thêm 100m rẽ trái, thêm 50m rẽ phải ... ;)
Đấy còn KS thì như KS em viết ở đầu bài ý cũng gần times square lắm

Chú ý KS ở HK thì chỉ có 5 sao phòng mới đủ rộng, 4 sao phòng bé lắm

PS/ em là chuột lang chứ ko phải Làng xóm gì đâu ;)
Cái quán ăn cua này thì trên hình cũng có địa chỉ quán, ngon tuyệt, càng cua to đùng

Bác cần thì em lấy ảnh gốc xem cho rõ địa chỉ

Chỉnh sửa cuối:

Traica.CCCP

Xe hơi
Vâng, bác chuyển cho e xin cái ảnh gốc.
Cái khách sạn như bác ở thì giá khoảng bao nhiêu ah? E dự định sang Hk tầm 16/12 ah.

chuotlang

Xe lừa
Vâng, bác chuyển cho e xin cái ảnh gốc.
Cái khách sạn như bác ở thì giá khoảng bao nhiêu ah? E dự định sang Hk tầm 16/12 ah.
Ở đó thì phòng hơi nhỏ, nhưng giá rẻ, em đi chơi chứ ko phải đi công tác nên tự túc ở cái vừa vừa thôi, vì có ai đón mình đâu mà khoe mẽ ;)
Hôm đó em book là 800 hkd thì phải, bác check lại ở booking.com xem
Tên KS thì ghi ở chỗ con Ferrari xanh để ở Lobby đấy, em quên rồi

Nếu cố lên 5 sao thì sang Cửu Long có KS này bọn em hay ở cũng tuyệt, checkout ko kiểm tra đồ luôn, view quá đẹp, giá tuơng đối dễ thở hiện tại là 2100 hkd

Em show cái phòng ngủ

Cái ảnh địa chỉ nhà hàng ăn cua thì em lại để ơr SD card rồi, tối em lấy vào crop ra cho bác xem kỹ
Mấy hôm đã copy vào PC đâu, Up thẳng từ SD lên đấy chứ

Chỉnh sửa cuối:

Traica.CCCP

Xe hơi
E cũng chỉ ở tầm tầm thôi, chủ yếu cho F1 đi chơi và gấu mua sắm. E ít đi nên mọi cái lạ lẫm lắm, có gì hỏi bác hơi nhiều cũng mong bác thông cảm nhé.
(800HKD cũng tầm 2M, ở như vậy là ổn rồi bác ạh)

chuotlang

Xe lừa
E cũng chỉ ở tầm tầm thôi, chủ yếu cho F1 đi chơi và gấu mua sắm. E ít đi nên mọi cái lạ lẫm lắm, có gì hỏi bác hơi nhiều cũng mong bác thông cảm nhé.
(800HKD cũng tầm 2M, ở như vậy là ổn rồi bác ạh)
Thế bác book KS đó đi, đi bộ ra TsQuare gần lắm, 150m đường, nhưng phòng nhỏ lắm, cả diện tích phụ WC có 12,5m thôi thì phải, đi gia đình và F1 nhỏ thì ko sao

Máy ảnh em để dưới xe rồi, tối lấy lên crop cho bác xem cho rõ sau. Em out to dinner cái, hôm nay có bạn rủ đi ăn thịt Lừa nghe mới hấp dẫn chứ, nghe nói bổ duơng

Traica.CCCP

Xe hơi
Hôm qua Bác nhậu món Lừa thế nào? Ở VN chắc không có món đấy.
E đã gửi tin nhắn tới bác, có gì bác giúp e nhé/