HongKong 5 năm ngày trở lại

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Đúng là cháu chưa đi HK bao giờ nhưng cứ đi HK là thấy nhục à. Cháu chỉ thấy nhục là mình nghèo hơn nó nhiều.
Chứ còn dân ở đâu chả có người này người kia.
Ngay cả bọn tàu thâm độc thế mà nhiều đứa cũng tốt bụng (c)

Mà cụ cũng đừng có mong bọn Tàu nó thấy nhục vì lũ công nhân Tàu nhập cư phi pháp vào làm việc tại VN & gây ra bao vụ lộn xộn mà báo chí còn chưa phơi bày hết.

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
:ohmy: Thế là bác bênh cho hành động "cạo trộm" à??? bác có biết tại sao visa đi HK cho người VN chỉ có 7 ngày không??? tại sao người VN sang hay bị kiểm tra hành lý nhiều hơn người nước khác không???

repsol

Xe container
Ở bển giàu có chắc cái này mạ vàng thật cụ Cogacha nhỉ:69:

Bao giờ có dịp em sang cạo trộm.Mà biết bao giờ:'(
Cụ Chai có tính chi phí đi về của cụ là bao kô?Chia sẻ cho anh em với(b)
Cái bông hoa này bằng vàng thật thì đã bị lấy cắp mất từ lâu rồi ạ:))đây là đồ hàng mã đấy ạ:69: e ko nhớ là từ bao giờ nhưng cách đây 3 năm e sang thì hướng dẫn viên đã nói như vậy rồi:^)

repsol

Xe container
:ohmy: Thế là bác bênh cho hành động "cạo trộm" à??? bác có biết tại sao visa đi HK cho người VN chỉ có 7 ngày không??? tại sao người VN sang hay bị kiểm tra hành lý nhiều hơn người nước khác không???
Visa của e 1 tháng mà bác(từ cách đây 3 năm):^)

xipam

Xe máy
Em thì em kết cuộc sống về đêm ở Macao lắm. Đêm vào trong mấy cái sòng bạc người cứ hừng hực sung sướng các cụ à.

nguyenkhoa

Xe buýt
Còn cụ nào có ảnh về hồng kông macau nữa không, pót lên nốt đi. Rượu em đang nhiều.:21::21:

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Cụ ngây thơ quá đấy, việc cấp visa bao nhiêu ngày đâu có phụ thuộc vào mấy người ăn trộm mà phụ thuộc chính vào quan hệ ngoại giao giữa các nước. Ai hơi đâu để ý mấy cái vụ trộm lẻ tẻ.

Không bênh cho mấy người ăn trộm nhưng ý chính của cháu là mấy người đó là 1 nhóm thiểu số, ko nên quy chụp cho tất cả.

PS. ko cần phải tô đậm khi post bài thế.

manhtruonghai

[Tịch thu bằng lái]
Đẹp quá các bác ợ, post ảnh nữa đi bác ơi........

xipam

Xe máy
Cụ ngây thơ quá đấy, việc cấp visa bao nhiêu ngày đâu có phụ thuộc vào mấy người ăn trộm mà phụ thuộc chính vào quan hệ ngoại giao giữa các nước. Ai hơi đâu để ý mấy cái vụ trộm lẻ tẻ.

Không bênh cho mấy người ăn trộm nhưng ý chính của cháu là mấy người đó là 1 nhóm thiểu số, ko nên quy chụp cho tất cả.

PS. ko cần phải tô đậm khi post bài thế.
Các cụ không cần cãi nhau như thế. Đang khen ảnh đẹp tự dưng lại cãi nhau cái chuyện linh ba tinh. Còn việc cấp visa vào HK nếu các cụ quê Hải Phòng hay Quảng Ninh thì nó kiểm tra kĩ và cũng từ chối khá nhiều .

PhanLeThien

Xe buýt
Đầu tháng 8 em cũng dự định làm 1 chuyến HK-MC-TQ 5 ngày.Bác chủ thớt và các bác đã đi tua này rồi có kinh nghiệm gì chỉ bảo em với.VD là chuyện đổi tiền ntn?Chơi bời ra sao?Bia rượu ở bên đó có dắt ko?( Vì em đi Sing, Malai bia rượu đắt lòi kèn các bác ợ)E toàn phải làm mấy chai ở cửa hàng miễn thuế mang đi thoai.

backhung

Xe tải
Đầu tháng 8 em cũng dự định làm 1 chuyến HK-MC-TQ 5 ngày.Bác chủ thớt và các bác đã đi tua này rồi có kinh nghiệm gì chỉ bảo em với.VD là chuyện đổi tiền ntn?Chơi bời ra sao?Bia rượu ở bên đó có dắt ko?( Vì em đi Sing, Malai bia rượu đắt lòi kèn các bác ợ)E toàn phải làm mấy chai ở cửa hàng miễn thuế mang đi thoai.
Mà sao quê Quảng Ninh, Hải Phòng lại bị soi nhỉ?
1. HK-MC-TQ tức là có cả Trung Quốc hử bác? 5 ngày em e là hơi gấp, di chuyển nhiều ko chơi được mấy. Em chỉ có ít kinh nghiệm tour HK-MC thôi, TQ em chưa đi bao giờ.
- Tiền em mua HKD ở Hà Trung, thừa thì về em bán lại (tiền này tiêu được bên MC nhưng tiền MC lại không tiêu được bên HK). Tất nhiên em có găm thêm ít USD vì gọn nhẹ hơn HKD.
- Chơi bời thì em không chơi gì mấy vì đi với gấu, toàn shopping thôi bác ạ. Nên em không có kinh nghiệm gì đặc biệt ở khoản này cả :P
- Bia rượu không đắt như Malai đâu, bác yên tâm. Nhưng vào bar thì em không dám chắc đâu nhé, cái này cũng còn tùy...
- Tour HK-MC, cá nhân em chỉ thích shopping, ăn uống mấy món lạ... Thêm nữa là mò vào mấy khu vui chơi (1 lần cho biết) như Disney Land hay Công viên Hải Dương... (em quên tên Tiếng Anh rồi, ở HK) và Tháp Macao, đền thờ, nhà thờ cháy... ở MC...

2. Khách du lịch Hải Phòng, Quảng Ninh thường bị soi khá kỹ vì trước đây rất nhiều người tỵ nạn xuất thân từ 2 địa phương này. Hiện nay ở HK đa số HDV người VN là người gốc HP-QN bác ạ. Nên HK rất dị ứng với ai cầm hộ chiếu có quê quán HP-QN. Năm ngoái em đi dịp Noel, cũng có vài người HP-QN đoàn khác bị giữ lại ở sân bay. Hải quan HK rất kỹ càng khi kiểm tra nhân thân những khách này, kể cũng thiệt thòi.

Vài lời với bác, chúc bác có chuyến đi vui vẻ, bổ ích! (b)

Chỉnh sửa cuối:

cho_xem_giay_to

Xe điện
Trước năm 1997 hongkong còn hấp dẫn hơn , bây giờ ngừoi Đại lục sang nhiều quá..nhiều lúc em tự hỏi không biết VN ta đi sau hk bao nhiểu năm nhỉ??*-)
nghin năm chứ mấy cụ!:)):)):))

PhanLeThien

Xe buýt
1. HK-MC-TQ tức là có cả Trung Quốc hử bác? 5 ngày em e là hơi gấp, di chuyển nhiều ko chơi được mấy. Em chỉ có ít kinh nghiệm tour HK-MC thôi, TQ em chưa đi bao giờ.
- Tiền em mua HKD ở Hà Trung, thừa thì về em bán lại (tiền này tiêu được bên MC nhưng tiền MC lại không tiêu được bên HK). Tất nhiên em có găm thêm ít USD vì gọn nhẹ hơn HKD.
- Chơi bời thì em không chơi gì mấy vì đi với gấu, toàn shopping thôi bác ạ. Nên em không có kinh nghiệm gì đặc biệt ở khoản này cả :P
- Bia rượu không đắt như Malai đâu, bác yên tâm. Nhưng vào bar thì em không dám chắc đâu nhé, cái này cũng còn tùy...
- Tour HK-MC, cá nhân em chỉ thích shopping, ăn uống mấy món lạ... Thêm nữa là mò vào mấy khu vui chơi (1 lần cho biết) như Disney Land hay Công viên Hải Vương... (em quên tên Tiếng Anh rồi, ở HK) và Tháp Macao, đền thờ, nhà thờ cháy... ở MC...

2. Khách du lịch Hải Phòng, Quảng Ninh thường bị soi khá kỹ vì trước đây rất nhiều người tỵ nạn xuất thân từ 2 địa phương này. Hiện nay ở HK đa số HDV người VN là người gốc HP-QN bác ạ. Nên HK rất dị ứng với ai cầm hộ chiếu có quê quán HP-QN. Năm ngoái em đi dịp Noel, cũng có vài người HP-QN đoàn khác bị giữ lại ở sân bay. Hải quan HK rất kỹ càng khi kiểm tra nhân thân những khách này, kể cũng thiệt thòi.

Vài lời với bác, chúc bác có chuyến đi vui vẻ, bổ ích! (b)
Thế hả cụ?Em người QN nên nghe cái này cũng chán.Các bác đi trước thì tư vấn cho em xem nên mua sắm ở Khu vực nào?Em nghe nói mua hàng ở chợ quý bà lởm lắm thì phải.Theo các bác thì nên mua những thứ gì và nên mang tối thiểu bao nhiêu tiền.Em cũng đi với gấu nên ko quan tâm mấy chuyện chơi bời kia lắm và cũng không nhiều tiền nên muốn biết nếu chỉ du lịch, thăm quan và chi tiêu nhẹ nhàng tối thiểu mất bao nhiêu thôi.

PhanLeThien

Xe buýt
Còn nữa.Cho em hỏi đò ăn theo Tua có dễ xơi không ạ?Cái kiểu ăn như đi Tua đại lục là em phải ôm thêm thùng mì, lọ ruốc đi rồi

backhung

Xe tải
Thế hả cụ?Em người QN nên nghe cái này cũng chán.Các bác đi trước thì tư vấn cho em xem nên mua sắm ở Khu vực nào?Em nghe nói mua hàng ở chợ quý bà lởm lắm thì phải.Theo các bác thì nên mua những thứ gì và nên mang tối thiểu bao nhiêu tiền.Em cũng đi với gấu nên ko quan tâm mấy chuyện chơi bời kia lắm và cũng không nhiều tiền nên muốn biết nếu chỉ du lịch, thăm quan và chi tiêu nhẹ nhàng tối thiểu mất bao nhiêu thôi.
- Theo em nghĩ, tốt nhất bác cứ hỏi Cty du lịch về chuyện hộ chiếu, họ sẽ tư vấn cho. Mà đằng nào đi tour HK-MC-TQ cũng phải xin visa.
- Mua sắm rất khó tư vấn, vì em chẳng biết nhà bác thích cái gì. Nhưng đúng là chợ đàn bà thì đồ tệ lắm. Em thì khoái quần áo mũ kính các thứ nên hay đi chợ đêm khu MongKok, ngay sát Nathan Road (trục đường chỉnh khu Cửu Long) bác hỏi HDV người ta sẽ chỉ cho bác rõ ràng. Đồ ở đấy nếu thương hiệu châu Á thì giá tương đương ở VN (khoảng 500->2 triệu VND/món) nhưng được cái mẫu mã mới, chất lượng tốt. Nếu cùng thương hiệu đó, ở VN thì giá đắt hơn và mẫu mã không đa dạng bằng, chất liệu em thấy cũng không bằng.
- Chi tiêu thì em ko thể tư vấn được là nên mang bao nhiêu, mua gì. Vì bác biết đấy, tiêu tiền nhanh hơn kiếm, và sở thích thì không giống nhau. Như đợt Noel em đi có Sale Off nhiều, toàn mua 2 tặng 1, giảm giá 20->40%... các kiểu nên em với gấu mua nhiều quần áo, giày dép các thứ... vừa cho bản thân vừa mua làm quà, khoản này em với gấu tiêu hết 1500-2000 USD gì đó (bọn em không mua đồ hiệu quá đáng như LV, Gucci, Rolex... mà chỉ là Lacoste, Levi's, Giordano, Bossini, Geox... mỗi thứ 1 vài món thôi)
Túm lại bác cứ mang chừng nào bác cảm thấy ổn là được. Vì nếu bác mang nhiều tiền mà không thích mua đồ cao cấp cũng thừa, mà mang ít thì vẫn đầy hàng chất lượng cho bác mua. Và bác lưu ý là đồ Made in Vietnam có đắt hơn so với Made in China, Malay... nhé. Nếu mua thì cũng được vì mẫu mã đó ở VN không có đâu, chỉ dành cho xuất khẩu thôi.
Ăn uống, được cái em đi tour chưa bao giờ bị đói hay phải mang thêm đồ. Vì ngay cả thức ăn Malay em còn chén ngon lành nói gì cơm Tàu...:21: nhưng bác nên đặt tour của cty nào danh tiếng và lâu năm, họ có nhiều kinh nghiệm, sẽ bố trí được chỗ ăn ở phù hợp nhất có thể cho khách VN.(b)

backhung

Xe tải
Bác thử ngó qua cái blog này xem sao http://cookingand.blogspot.com/2009/07/i-cho-mua-sam-o-hong-kong.html
Thú thật là em hơi kém về ghi nhớ tên địa danh. Em toàn ghi nhớ theo địa điểm thôi. Ví dụ đi HK thì ở KS nào đường gì, quanh đó có gì, đi về hướng nào thế thôi.
Nếu em có nói gì sai về chợ đêm, chợ đàn bà.... thì các bác nào nhớ chính xác hơn bổ sung chỉnh sửa giúp em nhé. Em cảm ơn

AUDI_Q7V12

Xe đạp
SL55 in HK đây.

Porsche.

2 xe húc nhau.

Mấy con tôm hùm, chẹp chẹp

và đây nữa ạ

Vịnh nước cạn.

Đỉnh victoria

Trên đường phi sang Macau

Phổ đi bộ

Nhiều nơi nhìn giống Hà nội nhà ta.

Đường phố thanh bình.

Mer A:

Porsche cayenne

Các bác sang Macau nhớ đi thưởng thức món Sexshows nhé, tây ta đầy đủ đẹp như mẫu, ăn đứt Thái Lan, đảm bảo hay tuyệt!

Chỉnh sửa cuối: