HongKong 5 năm ngày trở lại

nhimphich

Xe điện
Bác phục vụ AE nhiệt tình quá, em mời bác 1 ly ạ.(l)

TheOne

Xe điện
Phải công nhận là trình parking của dây HK ghê thật ? ko biết có xước mâm ko nữa ?

Website
www.otofun.net
Phải công nhận là trình parking của dây HK ghê thật ? ko biết có xước mâm ko nữa ?

Ở bển cái vỉa hè nó không được cao như bên mình cụ ạhh, nên bọn nó toàn park kiểu đấy, em thấy nhiều lắm. Nhưng dù có park thế, gặp bọn cảnh sát đuổi nhau với xã hội đen (người mình cũng có nhiều lắm:() thì đôi khi vẫn bị xoạc như thường:'(

backhung

Xe tải
Bác chủ thớt đưa bài và ảnh rất sinh động và đầy đủ về HK-MC rồi. Em xem mà thấy thích mê. Nhân đây em cũng mạo muội bổ sung 1 số chi tiết mà bác chủ thớt đã bỏ qua ạ.

Sân bay HK, lần nào sang, việc đầu tiên là em ngửa cổ ngắm cái máy bay này và tự hỏi: Không hiểu máy bay mô hình hay thật nhỉ?

VENETIAN là Khách sạn 6 sao duy nhất của Macao, em chụp bức ảnh này cũng ở sảnh mà bác chủ thớt vào. Xin bổ sung là đây không phải tiền sảnh của KS Venetian mà chỉ là sảnh đón khách đoàn đi bằng xe khách.

Phòng đôi trong KS Venetian, đây là phòng hạng bét ạ

Phòng ngủ cũng có 1 tivi, phòng khách cũng vậy (em tạm gọi là 2 phòng như vậy vì họ chia làm 2 không gian bằng 1 lancan sắt rất đẹp và có giật cấp)

Khu phụ thì... em thú thật: Đẹp và sang trọng hơn cả nhà em ở :102:

Vì đợt em đi là cuối tháng 12/2008, sát Noel nên có cây thông lớn ở đại sảnh trong KS Venetian, Khu mua sắm có bầu trời giả là tầng 3, còn khu sòng bạc dưới tầng 1 ạ

Khu mua sắm được kiến trúc sư khéo léo bố trí như 1 thành phố thu nhỏ, có tên đường phố, dòng sông, tên 1 số cây cầu nổi tiếng... y như ở Venice. Đây là FoodCourt, nằm trên 1 trong các con phố nhỏ

Em và gấu đây ạ

Hiện tại, KS Venetian vẫn chưa hoàn thiện toàn bộ mà mới chỉ hoàn thành giai đoạn 1 mà thôi. Bình minh nhìn từ cửa sổ KS Venetian

Sân golf mini trong khuôn viên KS

Trong KS có khá nhiều nhà hàng, trong số đó có CafeDeco là nơi ăn sáng rộng nhất, em thường măm ở đây

Hình như bác chủ thớt bỏ qua tháp Macau thì phải, thôi để em leo lên em chụp vài tấm nhé.
Tầng hầm trong tháp Macau

Tầng 30 (hay 3mấy gì đó, em không nhớ chính xác, độ cao ở tầng này khoảng 300m). Điều đặc biệt là kiến trúc sư đã cố tình cho thi công những tấm kính dày vài cm, trong suốt... lát xuống sàn. Mặc dù biết rõ mười mươi là nó không thể vỡ, nhưng đứng trên tấm kính đó và nhìn xuống thấy xe cộ đi lại phía dưới chỉ nhỏ bằng bao diêm cũng khiến em bủn rủn chân tay

Gấu nhà em không dám đứng vào tấm kính, chỉ dám đứng ở khuôn thép và ôm chặt lấy cái cột :21:

To be continue...

backhung

Xe tải
Một vài tấm về Hongkong. Em không rõ bác chủ thớt vào Nhà hàng Jumbo thì vào tầng mấy, em cũng chẳng nhớ em ăn ở tầng mấy nữa, nhưng hình như ảnh em chụp với bác chụp nó có khác nhau cái nội thất

Đặt tay lên khuôn bàn tay của Jackie Chan

KS Shamrock trên Nathan Road, quá tiện để đi chợ đêm

Khu chợ đêm mua sắm thời trang mà đã có nhiều bác giới thiệu, em xin góp 1 tấm, lúc này cỡ 3h chiều thì phải

Một quán Phở Việt

Em xin kết thúc bằng chú RX 240 em bắt gặp trên đỉnh Victoria

THE END :P

Chaien

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã bổ sung nhưng những thứ cụ bảo em bỏ qua là những chỗ em chưa được chiêm ngưỡng hê hê

Ở Macao ngắn lắm có 1 ngày 1 đêm nên ko thể đi hết, Em ko đc ở KS Venetian ko được leo tháp Macau đâu ạ!

Jumbo cụ ăn là tầng 2, tầng này có ngai vàng em đã biết từ 2002. Năm nay họ xếp ăn T1 hii

Chúc cụ 1 ly

backhung

Xe tải
Cảm ơn cụ đã bổ sung nhưng những thứ cụ bảo em bỏ qua là những chỗ em chưa được chiêm ngưỡng hê hê

Ở Macao ngắn lắm có 1 ngày 1 đêm nên ko thể đi hết, Em ko đc ở KS Venetian ko được leo tháp Macau đâu ạ!

Jumbo cụ ăn là tầng 2, tầng này có ngai vàng em đã biết từ 2002. Năm nay họ xếp ăn T1 hii

Chúc cụ 1 ly
Cảm ơn bác.
Sở dĩ em ở Venetian với leo tháp là do tour tự biên tự diễn bác ạ. Tức là mình đặt tour thích đi đâu làm gì là mình quyết định trước, cty du lịch chỉ việc tính tiền và báo giá xong đặt ks cho mình ý mà bác. Em cũng xin kính bác 1 ly (b)

backhung

Xe tải
Hong Kong có cái nì quan trọng nhứt bác lại không cho nó lên:21:
Biểu tượng của HK ợ

Vâng đúng đó bác, đó là Bông hoa Dương Tử Kinh, biểu tượng HK. Vì em thấy nhìu bác post rồi nên em bỏ qua lun hehe (b)

backhung

Xe tải
Hihi em chỉ thích Jackie Chan với Jet Li và Châu Nhuận Phát thôi bác ạ

74hangb2

Xe tải
Ở bển giàu có chắc cái này mạ vàng thật cụ Cogacha nhỉ:69:

Bao giờ có dịp em sang cạo trộm.Mà biết bao giờ:'(
Cụ Chai có tính chi phí đi về của cụ là bao kô?Chia sẻ cho anh em với(b)

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
bao h nước ta mới được như vầy các bác nhỉ:'(:'(:'(

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Ở bển giàu có chắc cái này mạ vàng thật cụ Cogacha nhỉ:69:
Bao giờ có dịp em sang cạo trộm.Mà biết bao giờ:'(
Vầng! Vàng thật đới ợ... Khi nào đi bác nhớ mang theo cái thang:69: ... mà bác cứ hiên ngang mà cạo không ở bển họ bẩu VN mình toàn sang HK trộm thì nhục lém ợ(k) :

Chỉnh sửa cuối:

Bong Bong

Xe tải
Đẹp quá. Em phải đi một chuyến mới được.(b)

Latte

Xe tăng
Trước năm 1997 hongkong còn hấp dẫn hơn , bây giờ ngừoi Đại lục sang nhiều quá..nhiều lúc em tự hỏi không biết VN ta đi sau hk bao nhiểu năm nhỉ??*-)

belancer

Xe buýt
Nhớ quá, cũng vài năm rồi em không quay lại HK.
Cái đường Nathan này là 1 trục chính của khu Cửu Long, nối 2 khu vực mua sắm sầm uất là Mông coọc (Mongkok) và Kim sao chổi (Tsim Sha Tsui).
Bạn em ở HK nói chúng nó vẫn thích thời kỳ trước 1997 hơn.
Sau này HK bị TQ hóa nhiều hơn, thất nghiệp gia tăng.

KS Shamrock trên Nathan Road, quá tiện để đi chợ đêm

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Vầng! Vàng thật đới ợ... Khi nào đi bác nhớ mang theo cái thang:69: ... mà bác cứ hiên ngang mà cạo không ở bển họ bẩu VN mình toàn sang HK trộm thì nhục lém ợ(k) :
Cụ này viết câu cú lộn xộn quá. Đọc ko hiểu gì nhưng có vẻ suy nghĩ tiêu cực về người VN. Cụ người Tàu huh.
Ở đâu chả có người này người kia, dân HK, dân Tàu cũng nhiều đứa bậy bỏ cha, mình sau bằng nó được :mad: