[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng
Những năm gần đây mỹ can thiệp vào các cuộc bầu cử ở các nước khác, khuyến khích và tài trợ cho các chính khách mà họ lập lên xuống đường biểu tình không công nhận kết quả bầu cử khi thua. Điều đó đã dẫn đến các cuộc lật đỏ chính quyền ở một số nước mà chúng ta quen gọi là các cuộc cm màu. Giờ đây điều đó lập lại ngay chính trên nước Mỹ

vo nho

Xe điện
Những năm gần đây mỹ can thiệp vào các cuộc bầu cử ở các nước khác, khuyến khích và tài trợ cho các chính khách mà họ lập lên xuống đường biểu tình không công nhận kết quả bầu cử khi thua. Điều đó đã dẫn đến các cuộc lật đỏ chính quyền ở một số nước mà chúng ta quen gọi là các cuộc cm màu. Giờ đây điều đó lập lại ngay chính trên nước Mỹ
khó lắm cụ ơi. ko có nhà tài trợ bánh mỳ. :D :D :D

truongsonk300

Xe tải
Theo dõi hêat 317 trang em mới thực sự khâm phục các cụ ọp phơ trên này.. tình hình ở bên bển mà các cụ lên đây chém cứ như đang ở tại thực địa...

greenkar

Xe tăng
Bọn DC có vẻ chơi bẩn, dùng toàn chiêu hèn hạ, nhất là kể từ khi thằng O nhọ lên làm tổng thống. Con già Nancy thì nhìn mặt đã thấy bẩn lộ ra cả mặt. Mỗ tin là lão Trump già chơi quân tử léo thèm dùng kế bẩn như bọn kia. Nếu phen này Tòa án Mỹ phát hiện được ra trò chơi bẩn trong kỳ bầu cử này, thì cả Oẳng DC chỉ có đào lỗ mà chui xuống trốn, nhục léo để đâu cho hết. Có khi còn vài đứa đi tù.
Hằn học thế chỉ tổ hại thần kinh cụ à
Nên theo thời thế.
Trump thua trắng rồi
Chỉ 3 tháng nữa là không ai nhắc đến Trump nữa đâu.

QK4

[Tịch thu bằng lái]
khó lắm cụ ơi. ko có nhà tài trợ bánh mỳ. :D :D :D
Nói về bánh mì. Đội ngũ của Trump đang kêu gọi các nguồn quyên góp để theo đuổi việc kiện cáo. Nhưng ở dưới lời kêu gọi có dòng ghí chú nho nhỏ: 1/2 số tiền quyên góp được sẽ được dùng để trả nợ số kinh phí của chiến dịch bầu cử.

Kể ra kêu gọi được 200 triệu, đút túi 100 triệu về nhà ăn chơi nhảy múa cũng ấm.

Jacklee1407

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không hiểu nghiên cứu ạ? Để em giải thích cho cụ nhé: nếu như không có phân biệt đối xử về màu da, khi hai người cùng như nhau thì với mẫu đủ lớn, tỉ lệ thành công của hai người cũng sẽ ngang nhau. Không ai bắt người ta phải tuyển người da đen, tuy nhiên, với mẫu lớn, nếu tỉ lệ được tuyển của người da đen thấp hơn rõ rệt so với người da trắng (vượt qua margin of error) thì chứng tỏ các nhà tuyển dụng "thích" tuyển người da trắng hơn người da đen chỉ vì màu da mà không vì lí do nào khác (do trình độ, kinh nghiệm, v..v... ngang nhau). Đấy chính là phân biệt đối xử.

Vâng ạ, bằng chứng có thể không phải để đưa cho mọi người xem. Nhưng khi kiện thì chắc phải cho quan tòa, hội đồng xét xử xem chứ, phải không cụ? Còn sau khi những người ấy xem thì kết quả như em nói ở dưới ạ :D

Đây là bằng chứng rất rõ cụ chỉ xem tin đài các bạn cánh phải chứ không xem các nguồn tin trung lập đây ạ :) Cụ xem tóm tắt của các bạn FT về các vụ kiện này để rõ hơn nhé. Còn về cụ thể các trường hợp cụ nêu ra, hơi dài tí em cho vào quote cho đỡ chiếm khoảng cách nhé:

Sự việc kiện cáo của bên Trump không phải là fake, nhưng kết quả của vụ kiện và bằng chứng thì có vẻ cụ đang rất hiểu nhầm đấy ạ. Bên Trump thì ra sức khoe để người đọc có cảm giác nghi ngờ về cuộc bầu cử. Tuy vậy trên thực tế, các vụ kiện ấy, đến bây giờ, vẫn chưa có vụ nào thành công và thay đổi được điều gì đáng kể cả. Phe đảng CH và Trump công bố lên báo chí, rồi đăng Twitter rằng có "bằng chứng" sai phạm, nhưng thực tế thì các quan tòa chưa vị nào đồng ý hết. Bên Trump nói rằng sẽ tiếp tục kiện, chúng ta có thể tiếp tục chờ xem có vụ kiện tiếp theo nào có kết quả không, cụ nhé :)
Còn nói về các bạn cánh phải, có thể các bạn biết, có thể các bạn không biết, nhưng thực tế là những bằng chứng ấy đều không có giá trị gì. Đây là kết quả của 4 năm bộ máy truyền thông cánh phải gieo rắc vào đầu các bạn cánh phải tư tưởng rằng các kênh truyền thông khác ghét Trump, nói sai lệch về Trump, v.v... Thôi thì nghi ngờ các tờ nghiêng về cánh trái (nhưu CNN, WP, NYT), nhưng nếu các bạn ấy chịu khó đọc các tờ báo trung lập thì các bạn ấy đã biết là cái gọi là "bằng chứng" kia không phải bằng chứng gì hết.
Nghe đầy tính lấp liếm. Gì mà ko ảnh hưởng, trong khi Georgia đã được chốt, phải recount?
Giờ kết quả còn được cập nhật Live từng phiếu qua Twitter cơ ạ? Cụ có chắc về lời giải thích này ko?
Người quan sát họ ko chỉ yêu cầu có mặt ở phòng kiểm phiếu, mà họ yêu cầu đc ở vị trí đủ gần để quan sát tốt nhất. Tất cả những cái cụ nói về việc luật sư ấp úng thừa nhận bla bla...về bản chất ko hề mâu thuẫn với những cái em chỉ ra. Ở cùng phòng mà xa tít mù tắp thì có ý nghĩa gì?

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Nói về bánh mì. Đội ngũ của Trump đang kêu gọi các nguồn quyên góp để theo đuổi việc kiện cáo. Nhưng ở dưới lời kêu gọi có dòng ghí chú nho nhỏ: 1/2 số tiền quyên góp được sẽ được dùng để trả nợ số kinh phí của chiến dịch bầu cử.

Kể ra kêu gọi được 200 triệu, đút túi 100 triệu về nhà ăn chơi nhảy múa cũng ấm.
Tiền quyên này bị giám sát chặt lắm, chả ai tư túi được đồng nào đâu.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Nhớ năm 2016 fan của Hillary lấy con số cử tri phổ thông vượt trội để an ủi thì bị cánh kia nó cười cho thối mũi. Nhiều mà làm gì, thua đại cử tri cũng như ko.
Nay anh ấy cũng win big... Big number :)))

Nhưng thua trên tất cả các phương diện, phổ thông lẫn đại cử tri.

Nhấm nháp nỗi đau đi nhé!

vo nho

Xe điện
Nhà tài trợ money cơ, như đợt phản đối đặc khu ở VN ấy, ở Bình Thuận các a e đều đc phát tiền hết, cụ tưởng có mỗi bánh mì mà đc à
"Bánh mỷ" dân chủ tất nhiên phải có tiền, nước, hỗ trợ các loại gậy gộc lều trại...và 1 cam kết abc nào đó.
1 triệu USD mà qua Vn thì khối anh theo...nhưng ở Mỹ thì khác gì muối bỏ bể.

buidoimiennui

Xe điện
Nói về phân biệt đối xử màu da, em thấy chưa nơi nào trên Trái Đất xóa bỏ được điều này. Người da trắng thành công nhiều hơn người ta ưu tiên chọn người da trắng, người da đen làm chủ cũng ưu tiên chọn người da trắng nếu hai người trình độ tương đương.
Ngay cả ở VN. Người ta ra rả phán xét rằng ông Trump phân biệt chủng tộc. Nhưng cũng chính mồm những người này tỏ thái độ với người da den hay Ấn, bằng các từ hồi mọi ấn mọi...đen mọi. Hoặc gần hơn là phân biệt nam bắc. Thanh, Nghệ, Tĩnh (xin lỗi cụ nào nếu ở vùng này, em chỉ lấy dẫn chứng chứ ko có ý lôi ra phán) bản thân trong 1 quốc gia còn phân biệt kỳ thị vùng miền thì lấy tư cách gì phán xét 1 tổng thống quyền lực nhất thế giới nhỉ!

Lam__Phương

Xe điện
Ngay cả ở VN. Người ta ra rả phán xét rằng ông Trump phân biệt chủng tộc. Nhưng cũng chính mồm những người này tỏ thái độ với người da den hay Ấn, bằng các từ hồi mọi ấn mọi...đen mọi. Hoặc gần hơn là phân biệt nam bắc. Thanh, Nghệ, Tĩnh (xin lỗi cụ nào nếu ở vùng này, em chỉ lấy dẫn chứng chứ ko có ý lôi ra phán) bản thân trong 1 quốc gia còn phân biệt kỳ thị vùng miền thì lấy tư cách gì phán xét 1 tổng thống quyền lực nhất thế giới nhỉ!
Những thằng nói đạo lý thường sống như l mà cụ;))

QK4

[Tịch thu bằng lái]
Hầu hết đồng minh chí cốt của Mỹ từ các thành viên G7 đến Israel đã chúc mừng Bi-đen.

Chứng tỏ Trung Tá bị ghét cay ghét đắng !

Nga-Tàu chưa phản ứng. Theo thuyết âm mưu thì họ thất vọng trước việc mất quân bài Trump mất bao công cài cắm.

Do đó việc Nga can thiệp bầu cử 2016 cho Trung Tá lên là thật và việc Trung Tá chống Tàu là vở kịch.
Phương án 1 tiếp tục giành ghế tổng thống đã thất bại, TW cục đã nhanh chóng chuyển mật lệnh cho đồng chí Trung thực hiện phương án 2: Tận dụng thời gian còn lại đánh sập lòng tin của nhân dân vào những giá trị cốt lõi của nền dâm chủ Mẽo.

Chúc đồng chí Trung hoàn thành thắng lợi nhiệm vụ, sớm trở về trong vòng tay anh em.

Duy Ly Vu

Xe tăng
Vụ này
có biến ko các cụ nhỉ.
QFS blockchains là khái niệm đã có từ lâu. Đảng DC biết, người tổ chức bầu cử biết và Trump biết. Các Projected của các hãng truyền Thông biết. Chẳng có gian lận gì đâu, điều tra thì điều tra thôi

Reinhard

Xe buýt
Nghe đầy tính lấp liếm. Gì mà ko ảnh hưởng, trong khi Georgia đã được chốt, phải recount?
Giờ kết quả còn được cập nhật Live từng phiếu qua Twitter cơ ạ? Cụ có chắc về lời giải thích này ko?
Người quan sát họ ko chỉ yêu cầu có mặt ở phòng kiểm phiếu, mà họ yêu cầu đc ở vị trí đủ gần để quan sát tốt nhất. Tất cả những cái cụ nói về việc luật sư ấp úng thừa nhận bla bla...về bản chất ko hề mâu thuẫn với những cái em chỉ ra. Ở cùng phòng mà xa tít mù tắp thì có ý nghĩa gì?
Cụ xem lại luật bầu cử của Georgia cụ nhé - cụ xem tại trang web của Georgia ở đây. Nếu khoảng cách chênh lệch giữa hai ứng viên dưới 1% thì có thể yêu cầu được recount. Khoảng cách giữa hai anh Bi - Trump chỉ có 0.2% thôi (49.5% Biden và 42.3% Trump), nên theo luật Trump hoàn toàn được yêu cầu kiểm phiếu lại. Cụ nên nhớ việc kiểm phiếu lại không mặc nhiên đồng nghĩa với có gian lận, hay dấu hiệu gian lận. Nếu khoảng cách đủ gần thì luật ho cho phép xin kiểm lại để tránh sai sót thôi mà cụ.

Thứ hai, kết quả cập nhật được cập nhật live qua twitter và một số bang có trang web riêng của họ từ đầu đợt bầu cử đến giờ. Chứ cụ nghĩ dân tình lấy kết quả từ đâu? :| Không có trang web hay nguồn tin nào đưa dữ liệu bầu cử trực tiếp từ database của kiểm phiếu ra cho người dân xem đâu ạ (và cũng chẳng ai dại dột mà làm vậy vì yếu tố an ninh), đều là do người trong ban bầu cử cập nhật hết. Vì vậy nên tại một số bang (vd Georgia chẳng hạn), có lúc họ ngừng cập nhật live nhưng vẫn đếm, dẫn đến một số cụ tưởng nhầm là họ ngừng đếm đó. Em chắc về lời giải thích, vì nó đến từ SOS (secretary of the state) của bang và bên điều tra cũng đã xem xét rồi, chứ không phải từ báo chí ạ.

Thứ ba, khoảng cách chưa bao giờ "xa tít mù tắp" cả. Trước khi bên Trump kiện cáo, khoảng cách hợp theo luật của PA xác định từ trước bầu cử và áp dụng cho cả hai đội ngủ Trump và Biden (6m). Lúc đầu vụ kiện về là kiện tại tòa án PA, và sau đó đã đã được các bạn PA appeal rồi (cụ xem link của các bạn ấy trong bài viết trước của em). Sau khi appeal thì đội ngũ của Trump mới kiện lên liên bang, và kiện với lí do không được vào phòng kiểm phiếu (chứ không kiện về khoảng cách nữa). Vì vậy nên em nhắc đến chuyện luật sư ấp úng thừa nhận vì vốn vụ kiện lên liên bang cuối của Trump liên quan đến PA là kiện vì không được vào phòng kiểm phiếu, chứ không phải kiện vì phải đứng "quá xa". Cụ suy nghĩ sao mà cho rằng nhân viên kiểm phiếu dám cãi lệnh tòa án không có lí do? :|

Em giải thích cụ thể cho cụ từng vụ để cụ hiểu tại sao các thẩm phán đều đã dismiss các vụ kiện của đội Trump cho đến giờ (có vụ còn chẳng được chấp nhận đơn), cụ nói đầy tính lấp liếm là sao ạ? Nếu cụ có ý kiến gì, cụ có thể chỉ trích các bạn thẩm phán - em chỉ nêu lại lời các bạn ấy và kết quả thôi ạ, vì em thấy cụ (và một số cụ khác) có vẻ không biết rõ kết quả, tưởng là Trump đang kiện hoành tráng và thành công lắm, nhưng thực tế là ít nhất đến hiện giờ, chưa vụ nào đi đến đâu cả, các quan tòa đều cho rằng không có bằng chứng thuyết phục :) Tương lai ra sao thì phải chờ mới biết, nhưng hiện giờ thì trừ khi các bang + cơ quan điều tra + tòa án trong các vụ kiện trên đều bắt tay để gian lận (khả năng rất nhỏ), không thì như các bạn ấy nói và em lặp lại cho cụ: "không có bằng chứng thuyết phục"

Chỉnh sửa cuối:

Duy Ly Vu

Xe tăng
Theo dõi hêat 317 trang em mới thực sự khâm phục các cụ ọp phơ trên này.. tình hình ở bên bển mà các cụ lên đây chém cứ như đang ở tại thực địa...
Có rất nhiều cụ Of ở bên bển nhé. Mỹ Đức, Mỹ Tho nhiều lắm

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Cả MRNA lẫn BNTX đều vậy mợ, tuyển người lập nhà máy thuê nhà thầu rầm rộ lâu nay.
NVAX thì lập cơ sở sản xuất ở Ấn. NVAX mới bắt đầu vào giai đoạn ba, hai ông kia là front- runner trong cuộc đua này.
Bọn này xin được giấy phép lưu hành vaccine sớm nhất thì thị trường thuộc về chúng nó cả. Bọn ra sau chắc chỉ còn đầu thừa đuôi thẹo với mấy mẩu bánh vụn.

Trạng thái
Thớt đang đóng