[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

tieuyeu

Xe buýt
Cái này cụ biết cụ thể là ntn không? Nhà hàng chỉ dc 20m2/người. Tất nhiên những gì về nhu yếu phẩm và y tế không ai cấm được. VN hồi căng nhất cũng vẫn mở cửa các mặt hàng thiết yếu.
Các trường học sẽ vẫn mở cửa và các cửa hàng sẽ được phép hoạt động với các giới hạn nghiêm ngặt về số người ra vào.
dạ em ko biết ạ , nhưng em đang sống ở tiểu bang NRW, dính virus nặng nhất Đức đấy, sáng nay vừa đi làm về , con cái ngày mai vẫn đi học bình thường ạ .

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
C

Cụ dựa vào đâu nói 8%? Đấy là em bỏ qua khả năng gian lận. Lác đác có nhiều căn cứ hiện tượng rồi đấy.
Screenshot_20201108-194033_Samsung Internet.jpg
Cụ đi lệch hướng rồi ! Tôi đang nói về kết quả thăm dò cử tri trước bầu cử. Cái cụ đưa ra là số phiếu đại cử tri hiện tại mỗi bên đang giành được !
Nó cũng khá là khớp nhau ;))

tieuyeu

Xe buýt
trước cũng yêu lão 100 lắm , nhưng càng ngày càng chán về cách hành sử kiểu con buôn , thù vặt....giờ lại cố bám vào cái ghế tổng thống ! nản

mitdac1819

Xe điện
Em không theo phe Trump cụ ạ! Em chỉ là người rất ghét đám chính gia điếm thúi, đĩ miệng, đạo đức giả thôi!

Tất nhiên em thích Trump vì Trump có nhiều cái em thích. Nếu đc thì em sẽ giúp Trump hết mình!!! =)) =)) =))

Lão Tổng covid thì em chúa ghét, nhất là đoạn lờ đi bê bối gia đình khi bị lộ email, đĩa cứng. Nếu lão dũng cảm đề cập đến, em sẽ phục ngay! :D May mắn cho lão là đc đám truyền thông ruồi bu và DC chống lưng, cộng với gặp hên nhờ covid. Nếu không có các yếu tố này, Tổng Covid chắc chỉ 20% cử tri ủng hộ là kịch trần. :D:D
Kụ có phải người bẩu a 100 em là chính trị gia chân thật ko nhỉ? 1 ô trốn quân dịch, lại đi chửi người đi lính, bị bắn rơi máy bay, bị bắt làm tù binh là nhục thì cũng anh hùng lắm cơ, mà chửi khi người kia đã chết rồi :)) :))

AntiTrump2024

Xe tăng
Kụ có phải người bẩu a 100 em là chính trị gia chân thật ko nhỉ? 1 ô trốn quân dịch, lại đi chửi người đi lính, bị bắn rơi máy bay, bị bắt làm tù binh là nhục thì cũng anh hùng lắm cơ, mà chửi khi người kia đã chết rồi :)) :))
Cụ đích thân nghe Trump chửi hay truyền thông đăng lại? Có video Trump chửi không cho em thưởng lãm cái! =))=))=))

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Giờ ta bàn bộ xậu mới lên xem sao?? Vì sao họ lại lên!

Nữ hoàng tăng thuế của Hoa Kỳ

Vâng, xin giới thiệu với các bạn đây là tổng thống thứ 47 của Hoa Kỳ Kamala Harris. Đầu tiên cần phải làm rõ đôi điều với các bạn rằng tại sao năm nay đảng Dân Chủ lại đưa ra 1 ứng viên vừa già yếu, lại kém charismatic, mà ko phải là bà Harris (trẻ khỏe, tràn đầy sinh lực) ra tranh cử ngay từ đầu.

Bởi một lẽ rất đơn giản, đảng Dân Chủ ngày nay đã tiến qua xa về phía cực tả, Đảng Dân Chủ ngày nay ko còn chủ trương kích thích business, giảm thuế v....v như thời Bill Clinton nữa. Mà giờ đây một lực lượng vô cùng lớn các đảng viên trẻ của Đảng Dân Chủ như Kamala Harris, Alexandria Ocasio-Cortez v....v với những tư tưởng cực tả đã hình thành và bắt đầu lấn át đi những thành viên gạo cội của Đảng Dân Chủ như Obama hay Biden (trung tả).

Đảng Dân Chủ tả hóa tới nỗi, CEO của Starbucks là Howard Schultz - 1 thành viên của Đảng Dân Chủ (có đường lối khá giống với Bill Clinton) phải thốt lên rằng "The Democrats have moved too far to the left" (Phe Dân Chủ đã tiến qua xa sang phía cánh tả rồi).

Chủ trương của phe Cực tả do Kamala Harris cầm đầu trong Đảng Dân Chủ có thể nói quanh đi quẩn lại chỉ chốt lại ở 2 chủ trương chính: Freeshit for everyone (Free college, free medicare, free benefit v...v) và tăng thuế. Tất nhiên, khi đi vận động tranh cử các thành phần Cực tả này bao giờ cũng chỉ hô hào Free, Free, Free như 1 lời thần chú của họ để câu phiếu bầu của những kẻ lười biếng, thích hưởng thụ.

Chỉ có 1 câu hỏi nghiệt ngã, định mệnh của Quy luật Kinh tế học mà họ ko dám trả lời đó là "So, how will you pay for it ?" Tất nhiên đứa trẻ học lớp 1 cũng phải hiểu, tiền ko tự nhiên sinh ra, mà nó chỉ chuyển từ túi của người này sang túi người khác.

Bây giờ ai cũng đòi Free mọi thứ, thế ai sẽ phải trả tiền cho cái free đó ? Nhưng ko sao, với hệ thống Media tuyên truyền đồ sộ họ đã che giấu đi câu hỏi nghiệt ngã này để cho cử tri Mỹ ko quan tâm tới, mà tập trung thật mạnh vào vấn đề Free.

Với một nước Mỹ dưới thời Donald Trump với những chính sách cắt giảm thuế rất hiệu quả để kích thích kinh tế, tiêu dùng. Thì dĩ nhiên đưa 1 ứng viên cực tả như Kamala Harris ra tranh cử với Trump sẽ vô cùng nguy hiểm, vì sẽ rất dễ mất lòng rất nhiều cử tri trung lập vì e sợ cái túi tiền của họ bị xà xẻo bởi chính sách thuế của Kamala Harris mà quên đi "hình ảnh xấu xa của Trump".

Bởi vậy, Đảng Dân Chủ mới chọn Joe Biden, bởi Joe Biden là thành viên duy nhất của Đảng Dân Chủ vào thời điểm hiện tại có tư tưởng Trung Tả như Obama, ko quá cực đoan, hiền lành, dễ bảo. Ông chả có thành tích gì trong 47 năm cầm quyền (vì ông quá lành), do đó ông cũng sẽ dễ dàng chi phối hơn là 1 con ngựa bất kham dạng như Donald Trump.

Khi tranh cử thì Kamala Harris luôn giữ vai trò khép kín của một ví phó tổng thống, ko phát ngôn hay tuyên bố gì để lộ quan điểm của mình. Thậm chí nhiều lần Harris được phóng viên hỏi về chính sách tăng thuế của mình; thì bà ta thường nói dối rằng "Chỉ tăng thuế nhà giầu, tăng thuế công ty, chứ tầng lớp trung lưu sẽ ko bị tăng thuế".

Thực ra đây là một lời nói dối để lừa bịp trẻ con, bởi ai cũng biết rằng, ko đời nào các công ty chịu để cho việc tăng thuế ảnh hưởng tới lợi nhuận của mình. Khị bị tăng thuế các công ty sẽ chọn lựa 2 phương án : 1 là lách thuế (như đã nói), hoặc dễ dàng hơn đó là họ sẽ tăng giá hàng hóa, đẩy chi phí thuế về phía người tiêu dùng.

Toàn bộ doanh nghiệp Mỹ đều bị tăng thuế, thì tất cả đều tăng giá hàng hóa, người tiêu dùng Mỹ đâu có thể chạy sang Canada hay các quốc gia khác mua hàng được. Như thế, mang tiếng là đánh thuế công ty (ko đánh thuế người dân), nhưng thực sự tiền thuế của chính phủ bằng cách này, cách kia cũng sẽ đổ hết lên đầu tầng lớp trung lưu Hoa Kỳ khi phải lao động kiếm ăn. Sướng nhất là thành ăn bám, nhập cư bất hợp pháp (ko phải đóng thuế) của Mỹ mà thôi.

Ngoài ra, cũng phải nhấn mạnh rằng, năm nay đảng Dân Chủ dành chiến thắng cũng phần lớn phải kể công tới phe Cực tả do Kamala Harris, Alexandria Ocasio-Cortez, Bernie Sanders giúp đỡ. Số là năm 2016 khi Hillary còn là con cưng của Đảng Dân Chủ, phe cực tả khi đó do Bernie Sanders cầm đầu đã bị Hillarry dìm chết ko thương tiếc.

Hillary khi đó tự tin vào uy tín và sức ảnh hưởng của mình với khối cử tri Dân Chủ cho nên ko liên kết Sanders, để vận động cử tri của mình đi bỏ phiếu giúp cho đảng Dân Chủ đánh bại Trump. Bản thân Hillarry rất ghét phe Cực tả của Đảng Dân Chủ vì bà ta biết được rằng, con đường cực tả, nuôi ăn bám, sưu cao thuế nặng sẽ làm cho nền kinh tế Mỹ sụp đổ nhanh chóng. Cho nên năm đó rất nhiều cử tri Dân Chủ fan của Sanders hận Hillary vì idol của mình bị chèn ép vô lý, nên họ quay sang bỏ phiếu cho Trump để "trả thù" Clinton.

Rút kinh nghiệm được bài học năm 2016, năm nay Đảng Dân Chủ rất đoàn kết; toàn bộ phe Cực Tả đều đã đứng sau lưng Biden (ko có chuyện chia rẽ). Phe Cực tả đã thống nhất để Biden làm bù nhìn lên nắm quyền giả vờ là người ôn hòa để lấy lòng những cử tri trung lập của Hoa Kỳ.

Nhưng ngay sau khi nắm quyền, các thành viên của phe Cực tả này sẽ gạt Biden sang 1 bên để nhanh chóng đưa các nghị trình chính trị Cực tả của mình vào chính quyền của Biden để tiến hành kế hoạch "Tả hóa" Hoa Kỳ từng bước một. Do đó, phe cực tả sẽ ko dành cho Biden một tuần trăng mật nào hết, ông sẽ chỉ là một con rối giật dây do Kamala Harris đứng đằng sau điều khiển.

Hơn nữa, ông đã quá già, lẩm cẩm để đủ sức khỏe làm công việc căng thẳng bậc nhất thế giới là tổng thống Mỹ; cứ nhìn vào đợt tranh cử vừa rồi là thấy, Trump 1 ngày đi rally 3,4 buổi từ chỗ này sang chỗ khác, Biden thì chỉ ngồi 1 chỗ.

Chắc chắn, bằng cách này hay cách khác Kamala Harris sẽ thay Biden trong nhiệm kỳ của mình. Chỉ có cách như thế thì tới năm 2024 Đảng Dân Chủ mới hy vọng tiếp tục nắm quyền. Bởi ko có ai điên rồ đưa 1 ông già 82 tuổi (lúc đó ko biết còn đi nổi ko ?) Nên nhớ khi đó Đảng Dân Chủ ko còn con bài No-Trump như năm nay nữa, thì lấy đâu ra mục tiêu và chính sách để tranh cử như năm 2020 năm nay ?

Rất nhiều người dân Mỹ năm nay đi bầu cho Biden vì "ko muốn nhìn mặt thằng hề Trump nữa"; vâng tôi xin được chúc mừng họ đã có Nữ hoàng tăng thuế của Hoa Kỳ.

khanhnguyen09

Xe container
Xưa cứ nghĩ rằng hội chứng thần tượng sụp đổ chỉ mắc trên hội teen thôi, giờ mới thấy ứ phải. :))
Cụ móc máy ai thế? Phải nói nhiều ông cuồng trum phết, giờ này vẫn kêu là gian lận phiếu. Trum đang đương kim TT quyền hành trong tay mà để gian lận được thì quá tài.

tieuyeu

Xe buýt
mời các cụ đọc qua bài bình luận của tổng biên tập báo Bild ( Đức ) , chính anh chàng này cách 6 tháng đã gọi thẳng mặt chính phủ TQ phải đền bù cho cả thế giới vì thiệt hại bởi Virus cúm Vũ Hán , sứ quán TQ giãy đành đạch phản đối mà chẳng làm gì được !!

Donald Trump thua phiếu. Ong ấy sẽ phải rời Nhà Trắng muộn nhất là vào ngày 20 tháng 1 năm sau, vào buổi trưa, ngay cả khi dường như chưa nhìn thấy nó.
Ngôn ngữ khinh thường, âm mưu mà anh ta dành cho đối thủ của mình trong giờ bại trận thật khó chịu, nếu không muốn nói là đáng ngạc nhiên. Dân chủ không sống và phát triển bằng cách giành được quyền lực, mà bằng cách chuyển giao nó một cách có trật tự và đàng hoàng.
Chính những người thua cuộc tốt là những người giữ và bảo vệ nền dân chủ. Rõ ràng rằng Donald Trump sẽ không phải là một kẻ thua cuộc tốt. Nhưng: nước Mỹ cũng sẽ tồn tại như vậy.

Nước Mỹ tồn tại mọi thứ và mọi người, làm chủ mọi thử thách, từ trong ra ngoài. Nước Mỹ phát triển về mọi thứ.
Hơn 70 triệu người Mỹ muốn Donald Trump có thêm nhiệm kỳ thứ hai. Chúng ta không nên quên điều đó - cũng ở Đức. Số người cảm thấy bị đẩy lùi, không mong muốn, bị hiểu lầm và tách khỏi giới tinh hoa thủ đô, chính trị, kinh tế và truyền thông đang tăng lên nhanh chóng.
Chúng ta hoặc giành lại họ - cũng ở Đức - hoặc chúng ta chứng kiến các xã hội phương Tây tự do của chúng ta tan rã. Chúng tôi hoặc ngừng nói với mọi người cách sống, suy nghĩ và nói đúng, hoặc có nguy cơ chuyển sang những người nói ngôn ngữ của họ như Trump.
Mỹ và thế giới phương Tây sống sót sau Donald Trump (gần như) không bị tổn thương. Đã đến lúc phải giải quyết những kẻ thất vọng thực sự trên thế giới này ở Bắc Kinh, Moscow và Tehran với sự rõ ràng về đạo đức và những lời lẽ gay gắt tương tự.

QK4

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi thật lòng đồng bào Cali, nếu giờ Chum tổng thống kiên quyết không bàn giao Bạch Ốc, kêu gọi phong trào Cần Vương và phát tiền sắm cho mỗi đồng bào 1 khẩu AK47, đồng bào có sẵn sàng ôm súng lên đường chiến đấu tiêu diệt bọn dâm chủ, bảo vệ ngai tổng thống cho ngài Chum không?

Nếu đồng bào xác định không dám làm việc đấy, làm ơn đừng đao to búa nhớn, chém nhẹ nhẹ thôi, bày tỏ quan ngại vu vơ abc là đủ rồi, hiền lành cho nó yên bình đồng bào ạ.

Mandalord

Xe điện
2 ông kia song rùi, giờ đến các cụ Ofer vật nhau thôi.
Trump thừa thông minh để biết điểm dừng, ông ta không thể tự đóng các cánh cửa của mình lại.
Những điều ông làm để đổi lấy một thủa thuận nào đó.
À taplai, anti1002024, hoang tran phe 100, đang chiến với phe còn lại, chủ đề gian lận mail, và covid 19. Taplai có 1 luận điểm khá thú vị là 100 đen, do Covid trước, nên người già, bệnh nhân chết bớt rồi, nên giờ Biden lên thì ngon hơn, 2 là 100 đã thúc đẩy vacxin, Đen giờ lên đc thành quả, 100 oan Thị Mầu :)) :))
Vật nhau phức tạp ghê :))

khanhnguyen09

Xe container
Thường thì khi kinh tế gặp khó khăn thì dân mẽo sẽ bầu cho DC, còn khi kinh tế no đủ thì sẽ bầu cho CH, a trum đen dính quả covits, ko thì cũng làm tiếp nhiệm kỳ 2. Thôi thớt đóng được rồi, các cụ ai về nhà nấy.

• Vodka
Reactions: QK4

AntiTrump2024

Xe tăng
Cụ móc máy ai thế? Phải nói nhiều ông cuồng trum phết, giờ này vẫn kêu là gian lận phiếu. Trum đang đương kim TT quyền hành trong tay mà để gian lận được thì quá tài.
Cụ chả hiểu gì về chính trường Mỹ và bầu cử Mỹ :D . Trump mà làm Tổng ở xứ nào đó thì đảm bảo 101% phiếu bầu luôn=))

kvboto

Xe container
trước cũng yêu lão 100 lắm , nhưng càng ngày càng chán về cách hành sử kiểu con buôn , thù vặt....giờ lại cố bám vào cái ghế tổng thống ! nản
Mời cụ ly

QK4

[Tịch thu bằng lái]

QK4

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chả hiểu gì về chính trường Mỹ và bầu cử Mỹ :D . Trump mà làm Tổng ở xứ nào đó thì đảm bảo 101% phiếu bầu luôn=))
Em biết rồi, xứ ấy là xứ Ngẫn, có món đặc sản Thịt Lừa rất ngon.

kvboto

Xe container
Thường thì khi kinh tế gặp khó khăn thì dân mẽo sẽ bầu cho DC, còn khi kinh tế no đủ thì sẽ bầu cho CH, a trum đen dính quả covits, ko thì cũng làm tiếp nhiệm kỳ 2. Thôi thớt đóng được rồi, các cụ ai về nhà nấy.
Nhiều nước dính Covid nhưng tín nhiệm và uy tín người đúng đầu lại tăng đấy cụ ạ, ví dụ như Đức, Hàn, Anh, Pháp,...

Vấn đề là chiến lược và cách thức ứng phó, chỉ đạo điều hành,... ntn và ưu tiên là gì ?

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi thật lòng đồng bào Cali, nếu giờ Chum tổng thống kiên quyết không bàn giao Bạch Ốc, kêu gọi phong trào Cần Vương và phát tiền sắm cho mỗi đồng bào 1 khẩu AK47, đồng bào có sẵn sàng ôm súng lên đường chiến đấu tiêu diệt bọn dâm chủ, bảo vệ ngai tổng thống cho ngài Chum không?

Nếu đồng bào xác định không dám làm việc đấy, làm ơn đừng đao to búa nhớn, chém nhẹ nhẹ thôi, bày tỏ quan ngại vu vơ abc là đủ rồi, hiền lành cho nó yên bình đồng bào ạ.
Đây cụ.
Bọn ba sọc phò Trump đập nhau với bọn Mễ phò Biden.

• Vodka
Reactions: QK4

AntiTrump2024

Xe tăng

Trump nói rồi, Trump sẽ rời đi nếu như Tòa tuyên ông thua cuộc. Trump là nam nhi đại trượng phu mà! :D

Chờ Tòa tuyên thôi!

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
dạ em ko biết ạ , nhưng em đang sống ở tiểu bang NRW, dính virus nặng nhất Đức đấy, sáng nay vừa đi làm về , con cái ngày mai vẫn đi học bình thường ạ .
Vâng. Cụ bên đó thì e ko dám múa rìu.
Nhưng Đức vẫn là nước thực hiện nghiêm ngặt hàng đầu Châu Âu.
Kinh tế ảnh hưởng nặng. Đặc biệt nhà hàng, khách sạn.

Trạng thái
Thớt đang đóng