[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng
Trên fox news, CH đc max 50 ghế trong khi đó họ cần 51 ghế hiện tại DC 48 ghế, đảng khác có 2 ghế là tạo thế cân bằng với CH, nếu cân bằng thì phó TT sẽ quyết định
50 ghế là đủ cho CH nắm đa số rồi cụ ơi. Luật quy định khi 2 đảng cân bằng 50-50 thì phó tổng thống (kiêm chủ tịch thượng viện) sẽ là người bỏ phiếu quyết định. Đảng nắm hành pháp có lợi hơn chút ở chỗ đó.

Reinhard

Xe buýt
Nước Mỹ trải qua gần trăm nhiệm kỳ tổng thống, với gần 50 chục ông rồi mà nó vẫn vững vàng và ngày càng giàu. Thế nên không phải lo, nhề.
Tại vì nó không còn vững vàng, người chết như rạ và số lượng việc làm giảm đi nên người dân mới phải bầu cho cụ ông 79 tuổi đó mợ :( Có cách nào khác để thay tổng thống hợp pháp đâu. Em cũng hi vọng nước Mỹ sẽ tiếp tục giàu mạnh, cùng đồng minh ép Tàu một cách thông minh, chứ gần đây TQ hung hăng quá.

Còn nếu mợ nói tất cả hành động của Trump tại bộ máy đằng sau mà không phải tại Trump thì đây cũng là tín hiệu thức tỉnh bộ máy này ;) Gớm, bộ máy này thay đổi tính tình như trẻ con ấy nhỉ, sao chỉ sau có vài tháng (chuyển đổi từ Obama sang Trump) mà tự nhiên lại chuyển stance thành rất hằn học với nhóm nghiên cứu, khoa học. Suốt 4 năm rồi, hi vọng bộ máy này lại đột ngột đổi ý khi Biden lên làm tổng thống.

Chỉnh sửa cuối:

thaihana

Xe điện
Chúc mừng tân Tổng thống Hoa Kỳ, chúc mừng các Cụ OF đã mổ xong bò.

Trong thớt này em lại thích đọc các còm của luu3 hay Newyorker20102006 , có tính giải trí rất cao
Cảm ơn cụ nói kháy hehehe. Dù đúng hay sai thì chúng ta coi đây là trải nghiệm thú vị để chia sẻ hiểu biết thôi mà. Sau đó tự rút ra kinh nghiệm và trưởng thành lên. Có ai mà đoán đúng ngay, đúng mãi được đâu.

Dở người

Xe điện
Qua vụ bầu bán này thì em thấy cộng đồng người Việt ở Mỹ rất nhiều kẻ vô học, vô văn hóa. Ho chửi bới nói xấu Obama và Biden rất mất dạy và bợ đỡ Trump đến mức thô bỉ.

Nó cũng cho thấy cộng đồng người Việt ở Mỹ có vị trí rất thấp kém, chẳng có vai trò gì. Bao nhiêu anh Mít anh Xoài nhảy múa tưng bừng mồm hô Trump ở Cali nhưng Cali muôn đời vẫn xanh. Thật vô dụng !!!

Giờ Biden đã thắng. Họ nếu có tự trọng nên tìm đến nơi khác ngoài nước Mỹ mà sống.

:-q:-q:-q:-q:-q
Em tý sặc cơ cụ ạ.
Có ông nào bên cali nói giọng Bắc, giọng rất ấm, rất ngọt, rất được cộng đồng Việt bên Mỹ tín nhiệm đăng đàn chửi Obama, chửi Biden, chửi tất cả đảng Dân chủ từ khá lâu rồi. Cuồng Trump tới độ coi như Chúa trời.
Kinh dị nhất là ông ta chửi Obama là thằng súc sinh. Chúa ôi, còn lời nào để nói?
Có điều, đừng ghét, giận mà nên thương cụ ạ. Người có vấn đề về mặt trí óc cũng đáng thương như người khuyết tật về cơ thể. Ông Obama ổng còn chả quan tâm chúng nó chửi ổng như thế nào, mình ngoài cuộc lấy tư cách gì mà phản ứng?
Cụ bảo cộng đồng đấy đi đâu là đi đâu hả cụ? Chỉ có nước Mỹ mới chứa được mấy người khùng khịt như thế chứ nước nào dám chứa. Xét ra, Mỹ vĩ đại thật. Tinh hoa lẫn rồ dại đều có cả.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Qua vụ bầu bán này thì em thấy cộng đồng người Việt ở Mỹ rất nhiều kẻ vô học, vô văn hóa. Ho chửi bới nói xấu Obama và Biden rất mất dạy và bợ đỡ Trump đến mức thô bỉ.

Nó cũng cho thấy cộng đồng người Việt ở Mỹ có vị trí rất thấp kém, chẳng có vai trò gì. Bao nhiêu anh Mít anh Xoài nhảy múa tưng bừng mồm hô Trump ở Cali nhưng Cali muôn đời vẫn xanh. Thật vô dụng !!!

Giờ Biden đã thắng. Họ nếu có tự trọng nên tìm đến nơi khác ngoài nước Mỹ mà sống.

:-q:-q:-q:-q:-q
Cụ hâm à. Lại chuyển sang nâng bi bi đen chứ, mà các cụ cuồng chum trên này chỉ ba tháng nữa lại quay sang cuồng bi đen như bình thường. Các cụ cứ chờ mà xem.

Joker86

Xe buýt
Cách đây vài tuần, báo chí đưa ra kịch bản xấu khi Trump tuyên bố ko chấp nhận kết quả bầu cử, tôi khá lo lắng về sự bất ổn và hệ luỵ (mặc dù đang ở việt nam).
Thử tưởng tượng nguyên thủ số 1 thế giới, nắm nuclear code, tuyên bố “tử thủ” đi.
Tuy nhiên thực tế xảy ra, nhưng tuyên bố hiện nay của Trump, ko cần bằng chứng, sẵn sàng đạp đổ tính liêm chính của bầu cử Mỹ có truyền thống hơn 200 năm, cách Trump đi chơi golf, làm tôi thấy buồn cười và thấy Trump thật nhỏ bé - nhỏ mọn.
Thua và mất cả tư cách. What a loser.
Yên tâm đi cụ. Đến đúng trưa ngày 20/11/2021 mà ko chịu rời Nhà Trắng thì sẽ bị xem là kẻ xâm nhập, lúc đó sẽ bị cưỡng chế trục xuất bởi chính những lực lượng mà mấy tiếng trước vẫn còn đang nghe lệnh mình
Còn vụ Nuke thì cụ cứ khéo lo. Tổng Thống có code thì chủ tịch hội đồng tham mưu liên quân cũng có code, cả 2 cùng bấm thì mới xài đc. Mà quân đội Mỹ đã thề chỉ trung thành với hiến pháp mà thôi

ms0910

Xe tăng
Dân Mỹ vui thật,
Họ ghét Trump tới mức sẵn sàng bầu cho một ông già đã có dấu hiệu lẩm cẩm, 1 chân đặt trên đất nghĩa trang như Biden chứ không chịu bầu lại tổng thống đương nhiệm. Vãi thật.
Riêng 2 mẹ con nhà em vote cho Trump nhé. Con gái vote vì Baron đẹp giai, còn mẹ vote vì cô Ivanka yêu quá đi mất. Thế thôi. Còn bầu cho ai cũng chả liên quan gì đến Việt Nam.
Mà các cụ nghĩ 1 ông tổng thống có thể thay đổi cách nhìn, cách làm của nước Mỹ với thế giới thì cũng hài hước quá đi. Ông tổng thống nào cũng chỉ là người đại diện cho một tập đoàn lớn đứng sau ông ấy thôi, không tuân thủ nó dẹp mấy hồi. Nước Mỹ trải qua gần trăm nhiệm kỳ tổng thống, với gần 50 chục ông rồi mà nó vẫn vững vàng và ngày càng giàu. Thế nên không phải lo, nhề.
Em đồ rằng nội dung này là cụ copy paste ở đâu về, nói linh tinh. Bản chất chính trị luôn đi kèm với kinh tế thế nên các doanh nghiệp rất chăm chỉ chạy đua cho người có định hướng tốt với doanh nghiệp mình là bình thường. Cộng Hòa hay Dân Chủ đứng sau đều là những doanh nghiệp tiềm lực mạnh cả, không thua kém gì nhau. Với cách thức tổ chức bầu cử TT ở Mỹ, luôn tạo ra xu thế phải giàu có, đẳng cấp ở mức nào đó rồi mới làm chính trị, khác với một số nước người ta nhăm nhe làm chính trị để làm giàu. Nói như thể là để thấy, về kinh tế, đảng nào lên cũng là để hướng tới sự giàu có và cơ bản đảng nào lãnh đạo trong suốt các nhiệm kỳ tổng thống Mỹ cũng đáp ứng cơ bản được sự phát triển kinh tế hoặc chí ít duy trì được nó. Thế nhưng khác biệt và sự quan tâm sẽ nằm ở đâu.
Đó là định hướng con đường đi của mỗi Đảng về các chính sách ngoại giao và xã hội, hiểu nôm na đó là kiểu dọn đường cho các chính sách kinh tế với các đối tác ra sao. Phần lớn người ta không nặng nề quan tâm nước Mỹ phát triển kinh tế thế nào mà quan tâm nước Mỹ sẽ định hướng thế nào với các trọng tâm quốc tế, ảnh hưởng của con đường đi nước Mỹ sẽ tác động đến các khu vực trong nhiệm kỳ đó ra sao. Trong bối cảnh thế giới hiện nay, Trung Quốc đang công khai nỗ lực thế chân Mỹ ở vị trí siêu cường duy nhất. Trump muốn tiếp tục củng cố nền tảng của nước Mỹ và “giữ nước Mỹ vĩ đại”. Biden thì muốn chuyển đổi hoàn toàn mô hình chính phủ, kinh tế, xã hội và văn hóa thành một quốc gia cực tả. Hai định hướng hoàn toàn đối lập.

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Yên tâm đi cụ. Đến đúng trưa ngày 20/11/2021 mà ko chịu rời Nhà Trắng thì sẽ bị xem là kẻ xâm nhập, lúc đó sẽ bị cưỡng chế trục xuất bởi chính những lực lượng mà mấy tiếng trước vẫn còn đang nghe lệnh mình
Còn vụ Nuke thì cụ cứ khéo lo. Tổng Thống có code thì chủ tịch hội đồng tham mưu liên quân cũng có code, cả 2 cùng bấm thì mới xài đc. Mà quân đội Mỹ đã thề chỉ trung thành với hiến pháp mà thôi
Nhất trí. Chó sủa là chó ko cắn =))

Cụ ơi người ta chia sẻ kiến thức thông tin, cụ không cảm ơn thì thôi còn hỏi cay không.
Thái độ cụ như vậy làm sao cụ tiếp thu được thông tin hữu ích.
Nếu chỉ nghe báo chí nói rồi tường thuật lại y nguyên báo chí thì cần gì tư duy, mà mình có phải con vẹt hay con cừu đâu mà dễ tin thế.
Cụ gạt bỏ cảm tính yêu ghét sang một bên để tư duy lý trí đi: Trong một cuộc thi đấu nếu hai vận động viên hoặc hai đội bóng có tranh cãi nhận mình thắng thì lúc đó ai quyết định? Trọng tài.
Trong cuộc bầu cử này ai là trọng tài nếu có tranh chấp? Báo chí hay toà án tối cao?
Trump kiện là đúng luật chứ. Cứ để ông ta kiện cho hết nhẽ, sao phải cấm cản?
Nếu cụ đã từng bị ai đó doạ kiện và cụ chắc mình đúng thì sẽ nói: ông muốn kiện đâu cũng được, tôi thách / tôi chiều ông đấy.

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Dân Mỹ vui thật,
Họ ghét Trump tới mức sẵn sàng bầu cho một ông già đã có dấu hiệu lẩm cẩm, 1 chân đặt trên đất nghĩa trang như Biden chứ không chịu bầu lại tổng thống đương nhiệm. Vãi thật.
Riêng 2 mẹ con nhà em vote cho Trump nhé. Con gái vote vì Baron đẹp giai, còn mẹ vote vì cô Ivanka yêu quá đi mất. Thế thôi. Còn bầu cho ai cũng chả liên quan gì đến Việt Nam.
Mà các cụ nghĩ 1 ông tổng thống có thể thay đổi cách nhìn, cách làm của nước Mỹ với thế giới thì cũng hài hước quá đi. Ông tổng thống nào cũng chỉ là người đại diện cho một tập đoàn lớn đứng sau ông ấy thôi, không tuân thủ nó dẹp mấy hồi. Nước Mỹ trải qua gần trăm nhiệm kỳ tổng thống, với gần 50 chục ông rồi mà nó vẫn vững vàng và ngày càng giàu. Thế nên không phải lo, nhề.
Mợ nói 50-50, nhưng em hoàn toàn đồng ý với mợ về Ivanka. :D

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Chancellor

Dở người

Xe điện
Em đồ rằng nội dung này là cụ copy paste ở đâu về, nói linh tinh. Bản chất chính trị luôn đi kèm với kinh tế thế nên các doanh nghiệp rất chăm chỉ chạy đua cho người có định hướng tốt với doanh nghiệp mình là bình thường. Cộng Hòa hay Dân Chủ đứng sau đều là những doanh nghiệp tiềm lực mạnh cả, không thua kém gì nhau. Với cách thức tổ chức bầu cử TT ở Mỹ, luôn tạo ra xu thế phải giàu có, đẳng cấp ở mức nào đó rồi mới làm chính trị, khác với một số nước người ta nhăm nhe làm chính trị để làm giàu. Nói như thể là để thấy, về kinh tế, đảng nào lên cũng là để hướng tới sự giàu có và cơ bản đảng nào lãnh đạo trong suốt các nhiệm kỳ tổng thống Mỹ cũng đáp ứng cơ bản được sự phát triển kinh tế hoặc chí ít duy trì được nó. Thế nhưng khác biệt và sự quan tâm sẽ nằm ở đâu.
Đó là định hướng con đường đi của mỗi Đảng về các chính sách ngoại giao và xã hội, hiểu nôm na đó là kiểu dọn đường cho các chính sách kinh tế với các đối tác ra sao. Phần lớn người ta không nặng nề quan tâm nước Mỹ phát triển kinh tế thế nào mà quan tâm nước Mỹ sẽ định hướng thế nào với các trọng tâm quốc tế, ảnh hưởng của con đường đi nước Mỹ sẽ tác động đến các khu vực trong nhiệm kỳ đó ra sao. Trong bối cảnh thế giới hiện nay, Trung Quốc đang công khai nỗ lực thế chân Mỹ ở vị trí siêu cường duy nhất. Trump muốn tiếp tục củng cố nền tảng của nước Mỹ và “giữ nước Mỹ vĩ đại”. Biden thì muốn chuyển đổi hoàn toàn mô hình chính phủ, kinh tế, xã hội và văn hóa thành một quốc gia cực tả. Hai định hướng hoàn toàn đối lập.
À em thú thật với cụ em chả quan tâm ông nào làm TT Mỹ đâu.
Lan quyên gì tới em đâu.
Ông nào làm TT sẽ theo ý chí của dân Mỹ, hay ít nhất là theo ý chí của tài phiệt Mỹ. Rảnh mà lo chuyện bầu cử Mỹ làm gì, ở đây toàn tám cho qua ngày thôi cụ.
Còn chơi trên mạng em toàn tự viết thôi cụ, nếu em copy em sẽ ghi nguồn.
Thế nhé.

Anycar

Xe tăng
Game show bây giờ thêm phần bonus.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Anh Biden đang tuyên bố chiến thắng. Các cụ các mợ vào xem live đi.

Anycar

Xe tăng
Vầng, em hay xem các còm trên Youtube. Em thấy họ chửi cả bà Michelle là con khỉ đen, vượn cái đi giày cao gót.... Mà nhìn nick thì đoán cũng là phụ nữ.

Sợ lũ Trumpet thật !!!!!!!!!!!
Thấy bảo ở Mỹ chửi TT thoải mái. Xem phi đội này sau khi có TT mới thì có chửi tiếp một cách "thoải mái" không. Hóng bản lĩnh hội này.

Kavalan

Xe hơi
Trump vì quá yêu chuộng hòa bình và trong nhiệm kỳ 4 năm không gây ra bất cứ cuộc chiến tranh nào....nghịch lý. Biden lên lại tưng bừng khối lửa cho mà xem
Trump ngày trẻ trốn quân dịch cụ ạ, anh ấy từ bé đã sợ đánh nhau rồi, chứ không phải là yêu chuộng hòa bình vì anh ấy tạo nên căng thẳng ở rất nhiều nơi.

Dở người

Xe điện
Tại vì nó không còn vững vàng, người chết như rạ và số lượng việc làm giảm đi nên người dân mới phải bầu cho cụ ông 79 tuổi đó mợ :( Có cách nào khác để thay tổng thống hợp pháp đâu. Em cũng hi vọng nước Mỹ sẽ tiếp tục giàu mạnh, cùng đồng minh ép Tàu một cách thông minh, chứ gần đây TQ hung hăng quá.

Còn nếu mợ nói tất cả hành động của Trump tại bộ máy đằng sau mà không phải tại Trump thì đây cũng là tín hiệu thức tỉnh bộ máy này ;) Gớm, bộ máy này thay đổi tính tình như trẻ con ấy nhỉ, sao chỉ sau có vài tháng (chuyển đổi từ Obama sang Trump) mà tự nhiên lại chuyển stance thành rất hằn học với nhóm nghiên cứu, khoa học. Suốt 4 năm rồi, hi vọng bộ máy này lại đột ngột đổi ý khi Biden lên làm tổng thống.
Mình là người ngoài cụ ạ.
Lên đây chơi, tám này tám kia về bầu cử TT Mỹ cũng chỉ là cách giết thời gian thôi cụ ơi. Chả có ảnh hưởng gì tới bất cứ ai, bất cứ cái gì trên đời này. May thì mấy thằng nhà mạng nó cám ơn.
Còn nước Mỹ, nó thành lập, tồn tại và phát triển dựa trên người Mỹ, chứ các quốc gia khác ăn nhằm gì đâu. Em vẫn nghĩ nước Mỹ vĩ đại, ngay cả trong những giờ phút khó khăn nhất. Có điều sự vĩ đại ấy nó cũng tàn nhẫn, ví như hơn 200k mạng người đã ra đi và sẽ còn nhiều người tiếp tục ra đi vì covid.
Nói đùa bầu cho Trump thế thôi chứ cá nhân em không thích ông ta. Với em, người lãnh đạo phải nhất quán, kể cả nhất quán xấu hay nhất quán tốt. Chứ ông Trump tiền hậu bất nhất quá, không phải gu của em.

Trạng thái
Thớt đang đóng