[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mioaki

Xe buýt
Sang năm CDU bầu chủ tịch đảng mới rôi, Merkel ko ôm ghế đâu , dân chính trị nó khác dân buôn ở chỗ đấy cụ à
Em không thích chính sách của merkel lắm nhưng mà em tin nhân phẩm của merkel. Merkel không phải dạng người tham quyền cố vị. Nhưng chị xuống nhanh nhanh để người ta còn thành lập liên minh chống tàu khựa.

Voi đi bộ

Xe buýt
Câu tweet trên của pence thì cũng vô thưởng vô phạt mà. Không hề nhắc đến chữ voter fraud . Mà chỉ bảo phải đếm hết phiếu hợp lệ.
Vì tay này còn tính đến sự nghiệp chính trị trong tương lai nên mới chém vậy, nếu mà không ủng hộ Trump thì bị chửi là ăn cháo đá bát, ủng hộ nhiệt tình quá thì kì sau mấy đứa cùng đảng đang bị Trump kiện nó ghét nó đâm cho. Vậy nên lão ấy còm thế là vừa phải.

nghiasup

Xe hơi
Chửi nhau phổi bò với Trump là thất sách cụ à. Giờ bảo ông giáo làng ra chợ thi gan với bà bán thịt xem. Anw, Obama cũng đăng đàn Tweet rồi cụ à, kem văn bản đàng hoàng chứ không phải mấy dòng đâu
Hồi xưa Trump cũng thách Obama ra chợ cá luận bàn thế sự rồi. Mà Obama éo dám ra, chỉ thỏ thẻ để lại 4 chữ là VOTE ! Giờ thì thế nào ai cũng biết rồi.

Voi đi bộ

Xe buýt
Biden làm gì có cửa lên tổng thống mà phải sợ? Điều đó rõ như ban ngày từ bầu cử năm 2016 rồi.
Ừ thì cứ đợi đến ngày 20/1 xem ai tuyên thệ đi, nhưng nếu mà nó xảy ra ( có vẻ cơ hội lật kèo của Trump còn 1/5000) thì thế nào nhỉ, mà thôi, cụ trả lời đúng câu em hỏi thì quote, không thì đừng quote nữa.

namdh8x

Xe điện
Trump bị ghét hội đồng 😂 chả thấy Mỹ mạnh lên gì mà mất hết uy tín với các nước khác.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Cha này mới là thâm nho nhọt đuýt.
Chum giờ giả sử muốn ra nc ngoài sợ ko ai chưa ấy chứ haha

Chúc mừng bác Bi em!
Nước Mỹ và thế giới vẫn còn may mắn lắm!

Nay em vào trận vẫn thấy tín đồ Chum hăng lắm, còn kêu gọi giờ là lúc mang AR và AK ra đòi công lý.
Công nhận fan chum điển hình về độ hung hăng và IQ thấp hahaa

Voi đi bộ

Xe buýt
Hồi xưa Trump cũng thách Obama ra chợ cá luận bàn thế sự rồi. Mà Obama éo dám ra, chỉ thỏ thẻ để lại 4 chữ là VOTE ! Giờ thì thế nào ai cũng biết rồi.
Chuyện này là đương nhiên, chả lẽ cứ đứa nào rủ chửi nhau cũng chửi à. Không muốn tiếp thì đơn giản nói một câu "vote", như kiểu "cút" ấy.
Obama ít nói lại Trump vì lí do như cụ trên kia bảo, ngoài ra thì mới bình luận có một lần nữa ở đâu đó mà bên bảo thủ còn kêu Obamagate, đòi lôi ra luận tội cơ mà chả thấy đâu.
Em đánh giá cách ứng xử của Obama thôi nhé, còn hèn nhát hay thế nào thì em không bàn.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Quả bầu cử này em thấy nhọ nhất là anh phó của Trump, nếu anh này ứng cử thì DC chắc gì đã ăn được, sáng nhất trong 4 người mà lại thành xui nhất :))
Ông này em thấy xui xẻo, sáng nhất mà phục vụ tổng thống tệ nhất thế này mai mot ra ứng cứ, debate lại bị hỏi xoáy vào quá khứ làm phó cũng bách nhục.
Thế nên anh Chum, nếu nghĩ tới anh em chiến hữu, thì nín mẹ đi và khép nép nhận thua. Ko sau anh em CH
mất hết cửa làm ăn.

Voi đi bộ

Xe buýt
Cha này mới là thâm nho nhọt đuýt.
Chum giờ giả sử muốn ra nc ngoài sợ ko ai chưa ấy chứ haha

Chúc mừng bác Bi em!
Nước Mỹ và thế giới vẫn còn may mắn lắm!

Nay em vào trận vẫn thấy tín đồ Chum hăng lắm, còn kêu gọi giờ là lúc mang AR và AK ra đòi công lý.
Công nhận fan chum điển hình về độ hung hăng và IQ thấp hahaa
Không biết là nếu Trump sang nước ngoài định cư có phải xin tị nạn không nhỉ, thằng đểu nào nó lại nhốt vào lồng giống ở biên giới Mexico thì có mà ăn đủ nghiệp đã gieo.

tieuyeu

Xe buýt

3 Nguyên thủ đồng minh của Mỹ chúc mừng anh Bi , phía dưới là tin chúc mừng của thủ tướng Đức .

Reinhard

Xe buýt

Một trong các đại diện Liên Hợp Quốc. Bạn này mỉa mai hài quá... "Donald Trump được toàn bộ trải nghiệm của nước Mỹ trong năm 2020. Ông ta bị nhiễm virus, thất nghiệp và sẽ bị đuổi khỏi nhà mình".

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
“ I won this election, by a lot”

Haha vẫn lên tweeter gào, mà ko biết “a lot” này là “a lot” gì.
Phải chăng “ a lot of lies”

Anyway good bye, take care Trumpkin, it is time for u to go :November!

tieuyeu

Xe buýt

Một trong các đại diện Liên Hợp Quốc. Bạn này mỉa mai hài quá... "Donald Trump được toàn bộ trải nghiệm của nước Mỹ trong năm 2020. Ông ta bị nhiễm virus, thất nghiệp và sẽ bị đuổi khỏi nhà mình".
Dù gì cũng là tỷ phú , lại là cựu tổng thống một cường quốc , 100 buông bỏ đi về ngồi trên tầng cao của tháp Trump xem anh Bi nhảy múa chống dịch !

sakai_yo

Xe lăn
Biden có thể bỏ qua nhưng bọn New York nó chưa chắc đã bỏ qua. Thống đốc New York Cuomo được mệnh danh là "Trump của đảng Dân chủ" mà. (Tức là về độ gì gì đó). Vậy nên Trump mà mất chức cũng khó thở phết đấy.
E hỏi ngoài lề tí là thống đốc bên đó nhiệm kỳ mấy năm và bầu như nào ạ?

moonflower053

Xe hơi

Em thật các cụ anti trump nó cứ vật vã thế éo nào ấy nhỉ. Anh Trump em là tuyệt đỉnh rồi, mọi thứ đều nếm trải hết, giờ làm gì cũng là lãi thôi. cụ Biden chánh trị gia vật vã 50 năm, đến lúc gần ngẫn mẹ nó rồi mới lên dc, vợ thì già, con thì lởm, tổng thống mà nó cứ khổ khổ thế x nào. Anh Trump cứ kiện bỏ mịe lên, cho bọn em có tí vui giải trí. Anh làm quá kênh tv em sẽ subscribe ngay, nhìn bọn MSM với những thứ bullshit politically correct thật ngứa cả mắt.

yukinta

Đi bộ
Em nghĩ 100 có 3 lựa chọn:

1. Chịu thua, công nhận Binden thắng đẹp, chúc mừng, ai cũng vui (người ít người nhiều). Khả năng này rất khó vì các hành động và phát ngôn của 100 gần đây không cho phép xuống thang như vậy. Cái này xảy ra là đẹp nhất.

2. Khô máu, kiện thẳng lên TCPV, được ăn cả không thì ngả về mo. Trường hợp này thì tùy vào khả năng của đội ngũ luật sư và đủ các bằng chứng (nếu có). Nếu thua thì thân bại danh liệt về sau không có thỏa thuận gì hết bị đám chính khách lẫn media đập cho tòe mỏ ăn kiện mút mùa, còn thắng thì chứng minh được hệ thống bầu cử có vấn đề cần sửa hoặc đập đi xây lại, vừa giữ được chức tổng thống.

3. Chịu nhường chức nhưng chơi lầy kêu tụi mày thắng do gian lận tao xuống nhưng không phục. Cái này là tệ nhất vì dù 100 rời nhà trắng đi nữa thì sẽ có rất rất nhiều người theo 100 sẽ nghi ngờ về tính công bằng của bầu cử, ảnh hưởng đến lòng tin vào nền dân chủ Mỹ, nếu 100 chơi bài này thì phải nói lão là tổng thống vô cùng thiếu trách nhiệm, vì cái tôi quá lớn hoặc mục đích khác mà gây chia rẽ cho đất nước.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ 100 có 3 lựa chọn:

1. Chịu thua, công nhận Binden thắng đẹp, chúc mừng, ai cũng vui (người ít người nhiều). Khả năng này rất khó vì các hành động và phát ngôn của 100 gần đây không cho phép xuống thang như vậy. Cái này xảy ra là đẹp nhất.

2. Khô máu, kiện thẳng lên TCPV, được ăn cả không thì ngả về mo. Trường hợp này thì tùy vào khả năng của đội ngũ luật sư và đủ các bằng chứng (nếu có). Nếu thua thì thân bại danh liệt về sau không có thỏa thuận gì hết bị đám chính khách lẫn media đập cho tòe mỏ ăn kiện mút mùa, còn thắng thì chứng minh được hệ thống bầu cử có vấn đề cần sửa hoặc đập đi xây lại, vừa giữ được chức tổng thống.

3. Chịu nhường chức nhưng chơi lầy kêu tụi mày thắng do gian lận tao xuống nhưng không phục. Cái này là tệ nhất vì dù 100 rời nhà trắng đi nữa thì sẽ có rất rất nhiều người theo 100 sẽ nghi ngờ về tính công bằng của bầu cử, ảnh hưởng đến lòng tin vào nền dân chủ Mỹ, nếu 100 chơi bài này thì phải nói lão là tổng thống vô cùng thiếu trách nhiệm, vì cái tôi quá lớn hoặc mục đích khác mà gây chia rẽ cho đất nước.
Chum khó xuống thang một phần vì cái tôi và sự tự tin, em vẫn nghĩ hắn thực sự cho rằng mình thắng dễ dàng.
Phần thứ hai là đám bộ hạ hết đường lui, nên xúi Chum hành động, nhóm này chỉ vì an toàn của bản thân. Chum có thể ko bị đụng đến liền nhưng nhóm lâu nhâu là lên đĩa hết.
Nhân đây cũng nhắc các cụ VK là giữ gìn, đừng nghe hô hào rồi manh động theo anh Chum, các cụ mất nhiều chứ được gì cũng ko tới lượt các cụ nhé. Bảo trọng.

Reinhard

Xe buýt
Em thật các cụ anti trump nó cứ vật vã thế éo nào ấy nhỉ. Anh Trump em là tuyệt đỉnh rồi, mọi thứ đều nếm trải hết, giờ làm gì cũng là lãi thôi. cụ Biden chánh trị gia vật vã 50 năm, đến lúc gần ngẫn mẹ nó rồi mới lên dc, vợ thì già, con thì lởm, tổng thống mà nó cứ khổ khổ thế x nào. Anh Trump cứ kiện bỏ mịe lên, cho bọn em có tí vui giải trí. Anh làm quá kênh tv em sẽ subscribe ngay, nhìn bọn MSM với những thứ bullshit politically correct thật ngứa cả mắt.
Em xin phép nói trước là em không muốn xúc phạm ai nhé, nếu có ai cảm thấy em nói hơi quá thì em xin lỗi trước nhá :D Nhưng em thấy Trump nắm quyền trong 4 năm có quá nhiều sai lầm. Kết quả là anh ấy kéo vị thế nước Mỹ đi lùi trong mắt đồng minh quá. Anh lại đẩy đồng minh EU đi xa khỏi Mỹ khiến bọn Tàu nhảy vào đẩy mạnh quan hệ TQ - EU và có cơ hội hổ báo như chưa từng hổ báo trong 20 năm nay. Anh mở cái trade war mà không kêu gọi đồng minh làm kinh tế cả thế giới bị ảnh hưởng, nhưng cuối cùng thì cả Mỹ và Tàu đều què quặt mà không thay đổi vị thế tương quan cả hai (anh khoe ầm ĩ cái thỏa thuận mà Tàu nuốt lời trong vòng chưa đến 3 tháng). Vân vân và mây mây.

Nếu chỉ ở như vậy thì em không quan tâm nhiều - tổng thống cũng là người mà, khó tránh nổi phạm sai lầm. Mà thật sự em không ở Mỹ, cũng chẳng ở VN, sai lầm của anh 100 không làm ảnh hưởng trực tiếp đến em nhiều nên em càng ít lí do quan tâm. Nhưng đó là "nếu như chỉ như vậy". Tuy nhiên anh lại có thói quen chém gió ầm ĩ, bốc phét, phóng đại và / hoặc bẻ cong sự thực suốt ngày. Kết quả (+ nhờ sự giúp đỡ của nhiều đài cánh phải như Fox News, Breitbait) là sản sinh ra một đống các bạn dễ dụ và ít tìm hiểu coi anh như thiên tài, như thần tượng, như một người trăm, nghìn năm có một, tôn anh lên tận mây xanh (hơi buồn cười là chính các bạn này lại hay chửi đảng DC "mị dân", projection much?). Các nhà nghiên cứu và các chuyên gia nêu ý kiến khác Trump là anh và người thần tượng anh tấn công chửi bới, là họ cho rằng những người này phải ghen tị, không phải là tỉ phú / tổng thống, phải có ý đồ chính trị để bôi xấu Trump (nếu tỉ phú chỉ trích anh - vd như cụ Gates chẳng hạn), phải do thế này thế kia, nhưng nhất quyết không hề tính đến khả năng rằng ho chỉ nói và phân tích sự thật. Xin lỗi cụ, em chấp nhận rằng các nhà chính trị gia thường bẻ cong sự thật đến mức nào đó, nhưng nhiều đến vậy em không ưa nổi.

Cụ, và những người thần tượng Trump thường nói các cụ thích Trump vì anh ấy "nói thẳng nói thật" (chắc các cụ quên, hoặc không thèm để ý bao nhiêu lần anh ấy "Tôi có nói đâu, bọn nó bốc phét", "Tôi không có ý đó", "Tôi chỉ đùa thôi" khi người ta đem lời anh ra chỉ trích), nhưng người khác thì không thấy vậy ạ :) Hì, nói gì thì nói, đội ủng hộ Trump mặc kệ sự thật mà sung sướng, nhảy múa 4 năm rồi, mong các cụ thông cảm khi thế giới (à, trừ các bạnTàu, Nga và Thổ muốn 100 thắng cử) sung sướng vài hôm khi cái thiện cuối cùng cũng có một chiến thắng nho nhỏ :D (Cụ cứ yên tâm, anh 100 sẽ phá tung nước Mỹ trong 2 tháng tới, sau đó cụ có thể sung sướng khi anh Biden phải chật vật giải quyết hậu quả)

Chỉnh sửa cuối:

moonflower053

Xe hơi
Em xin phép nói trước là em không muốn xúc phạm ai nhé, nếu có ai cảm thấy em nói hơi quá thì em xin lỗi trước nhá :D Nhưng em thấy Trump nắm quyền trong 4 năm có quá nhiều sai lầm. Kết quả là anh ấy kéo vị thế nước Mỹ đi lùi trong mắt đồng minh quá. Anh lại đẩy đồng minh EU đi xa khỏi Mỹ khiến bọn Tàu nhảy vào đẩy mạnh quan hệ TQ - EU và có cơ hội hổ báo như chưa từng hổ báo trong 20 năm nay. Anh mở cái trade war mà không kêu gọi đồng minh làm kinh tế cả thế giới bị ảnh hưởng, nhưng cuối cùng thì cả Mỹ và Tàu đều què quặt mà không thay đổi vị thế tương quan cả hai (anh khoe ầm ĩ cái thỏa thuận mà Tàu nuốt lời trong vòng chưa đến 3 tháng). Vân vân và mây mây.

Nếu chỉ ở như vậy thì em không quan tâm nhiều - tổng thống cũng là người mà, khó tránh nổi phạm sai lầm. Mà thật sự em không ở Mỹ, cũng chẳng ở VN, sai lầm của anh 100 không làm ảnh hưởng trực tiếp đến em nhiều nên em càng ít lí do quan tâm. Nhưng đó là "nếu như chỉ như vậy". Tuy nhiên anh lại có thói quen chém gió ầm ĩ, bốc phét, phóng đại và / hoặc bẻ cong sự thực suốt ngày. Kết quả (+ nhờ sự giúp đỡ của nhiều đài cánh phải như Fox News, Breitbait) là sản sinh ra một đống các bạn dễ dụ và ít tìm hiểu coi anh như thiên tài, như thần tượng, như một người trăm, nghìn năm có một, tôn anh lên tận mây xanh (hơi buồn cười là chính các bạn này lại hay chửi đảng DC "mị dân", projection much?). Các nhà nghiên cứu và các chuyên gia nêu ý kiến khác Trump là anh và người thần tượng anh tấn công chửi bới, là họ cho rằng những người này phải ghen tị, không phải là tỉ phú / tổng thống, phải có ý đồ chính trị để bôi xấu Trump (nếu tỉ phú chỉ trích anh - vd như cụ Gates chẳng hạn), phải do thế này thế kia, nhưng nhất quyết không hề tính đến khả năng rằng ho chỉ nói và phân tích sự thật. Xin lỗi cụ, em chấp nhận rằng các nhà chính trị gia thường bẻ cong sự thật đến mức nào đó, nhưng nhiều đến vậy em không ưa nổi.

Cụ, và những người thần tượng Trump thường nói các cụ thích Trump vì anh ấy "nói thẳng nói thật" (chắc các cụ quên, hoặc không thèm để ý bao nhiêu lần anh ấy "Tôi có nói đâu, bọn nó bốc phét", "Tôi không có ý đó", "Tôi chỉ đùa thôi" khi người ta đem lời anh ra chỉ trích), nhưng người khác thì không thấy vậy ạ :) Hì, nói gì thì nói, đội ủng hộ Trump mặc kệ sự thật mà sung sướng, nhảy múa 4 năm rồi, mong các cụ thông cảm khi thế giới (à, trừ hai anh Tàu và Nga muốn 100 thắng cử) sung sướng vài hôm khi cái thiện cuối cùng cũng có một chiến thắng nho nhỏ :D (Cụ cứ yên tâm, anh 100 sẽ phá tung nước Mỹ trong 2 tháng tới, sau đó cụ có thể sung sướng khi anh Biden phải chật vật giải quyết hậu quả)
Thật cụ, em chả thần tượng ai ngoài em, hehe. Nhưng từ khi anh Trump lên, chánh trị thật có tính giải trí cao. Chánh trị gia éo nào mà chả nói dối, nhưng anh 100 anh ấy là con buôn, nói dối nó hồn nhiên nhứ ko tởm kiểu đạo đức giả như bọn cánh tả.

Trên FB có đồng chí viết thế này em tha về đây ko biết có bị block vì nói bậy ko
theo cách đánh giá của tầng lớp "tinh hoa", "trí thức" (bao gồm cả trí thức phương tây) thì cuồng trump là đám vô học, ngu xuẩn. còn theo đánh giá của tôi thì đám anti-trump không chỉ vô học, ngu xuẩn, mà còn hèn hạ nữa.

khả năng thất bại cao của trump khiến đám anti-trump việt ngữ tung ra hàng loạt bài viết hết sức công phu, đậm chất văn vở, nặng tính hàn lâm, tinh hoa. rất tiếc, dù hàn lâm ra sao, văn vở thế nào, sự ngu xuẩn, hèn hạ, và hãm *** cũng không biến mất.

"đạo đức *** là *** phải cứng khi *** nứng" (thơ nguyễn quốc chánh). *** có đạo đức của *** thì chính trị gia cũng có đạo đức của chính trị gia. và đạo đức của chính trị gia là không tỏ ra đạo đức, không xoen xoét nói về đạo đức. nếu đạo đức của chính trị gia là phải diễn, phải xoen xoét lỗ mồm thì chính trị gia việt nam có đạo đức cao nhất thế giới.

muốn phê phán trump vô đạo, kì thị giới, phân biệt chủng tộc thì hãy chỉ ra chính sách nào của trump kì thị, phân biệt, hay vô đạo, đừng săm soi bắt bẻ từng câu nói của ông ta rồi chụp những cái mũ đó cho ông ta.

một chính khách có đạo đức là chính khách dám nghĩ dám làm. với 4 năm trump làm bao nhiêu việc động trời trong khi đó thì với 8 năm obama làm gì ngoài việc có "bàn tay ấm"?

không cần phải là hitler, napoleon, hay a lịch sơn đại đế, chính khách vĩ đại đôi khi chỉ cần có thao tác định nghĩa lại về một cái gì đó. di sản của trump chắc chắn là việc ông ấy định nghĩa lại vài khái niệm: "chính trị gia", "dân chủ", "giá trị mỹ".

dịch covid bùng phát từ cuối năm 2019 nhưng tới cuối tháng 2 năm 2020, khi mà dịch đã lan sang châu âu, who vẫn "không khuyến cáo bắt buộc mang khẩu trang" và "không phải đại dịch toàn cầu". còn có lí do nào thuyết phục hơn để trump rút nước mĩ khỏi who và ỉa vào mặt đám nhân danh khoa học?

từ rất lâu, trước cả khi trump làm tổng thống, tôi đã viết liên hợp quốc và những tổ chức con của nó là một lũ hề. một tổ chức vớ vẩn, sến sẩm, hoàn toàn để làm cảnh. trump nghỉ chơi với một loạt tổ chức của liên hợp quốc là hành động không thể đúng hơn.

trump công kích đám hò hét bảo vệ trái đất, rút khỏi các hiệp ước chống biến đổi khi hậu, mắng lũ nặc nô (như là greta thunberg - bà cụ non mắc chứng tâm thần hoang tưởng) chính là việc làm của người dũng cảm, dám chống lại những thứ đang là thời thượng (giờ này cứ ngoạc mõm bảo vệ trái đất, môi trường, yêu hòa bình và đi làm từ thiện thì chắc chắn là người tốt. thực hiện những điều đó một cách hung hãn thì dứt điểm là thánh nhân).

với tôi, trump thất cử hoàn toàn không đáng tiếc, bởi ông đã thực hiện xong sứ mạng của mình. như đã nói, di sản của ông ấy chỉ giản đơn (nhưng vô cùng vĩ đại) là định nghĩa lại vài khái niệm. những khái niệm đám tri thức tinh hoa rởm đời phải bám vào như người đuối nước bám phao cứu sinh, như phò phạch bám vào phấn son rẻ tiền.

---

Trạng thái
Thớt đang đóng