[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

barcaboy

Xe đạp
Hình như cả bang Nevada có 1 anh đi đếm phiếu thôi thì phải, từ sáng hôm qua đến giờ đếm được nhõn 15k phiếu. Nhưng có 10k Đần, 5k Trump nên khoảng cách Đần ở Nevada tăng từ 8k hôm qua lên 13k hôm nay. Càng đếm anh 100 lại càng rét mất!

Hoàng_Trần

Xe tăng
Tiếp tục phát hiện gian lận tại Nevada. Phe CH đã phát hiện những người đã chết và những người không phải cư dân Nevada đã bỏ phiếu tại đây. Tiếp tục một bang nữa vào cuộc chiến pháp lý.

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Tiếp tục phát hiện gian lận tại Nevada. Phe CH đã phát hiện những người đã chết và những người không phải cư dân Nevada đã bỏ phiếu tại đây. Tiếp tục một bang nữa vào cuộc chiến pháp lý.
Cứ bang nào mà Biden thắng thì ông ý kiện thôi =))

shiluo

Xe container
Chuyện đó tôi không biết. Nhưng căn cứ theo những gì mà hai bên khuyến khích thì rõ ràng phe CH muốn ngăn gian lận và phe DC muốn khuyến khích gian lận.
Em không hiểu cụ có biết tư duy không nữa
Thứ nhất bỏ qua thư ko phạm luật, ai cũng có thể làm và không bị cấm.
Thứ 2 là DC họ bỏ nhiều tất nhiên họ ko có lý do gì nghi ngờ, CH bỏ ít tất nhiên không muốn kiểm vì sẽ bất lợi cho mình nên xoáy vào để cáo buộc gian lận. Tỉ lệ bỏ qua thư cũng phản ánh tiêu chí của 2 ứng viên đang theo đuổi: Covid nguy hiểm cần cẩn thận và Covid chỉ là cúm vặt và bị thổi phồng.
Mỗi cái đơn giản thế mà chỗ nào cụ cũng lôi ra để kêu ca, nó thể hiện sự bất lực như tình huống của Trump bây giờ thôi

Voi đi bộ

Xe buýt
Anh Chum càng nhảy đồng lên càng cho mọi người trên thế giới mắt tròn mắt dẹt với màn cào lòng ăn vạ lố bịch của anh.
Em là Trump thì em cũng cháy mẹ nó d.. rồi, một đống trát toà đang chờ (anh được hoãn vì là TT), thằng đệ bộ tư pháp ko còn ngồi đấy thì lấy ai mà đỡ đạn ở FBI cho anh. Chủ nợ thì nó chuẩn bị xẻ thịt (Deuchbank, Đm bọn Đức, em không gõ nổi tên chính xác). Cơ nghiệp của ông bô có khi tan thành mây khói ấy chứ.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Chị Clinton đang cảnh báo mọi người ở Georgia. Tất cả những ai đã gửi phiếu bầu qua thư hãy kiểm tra tình trạng phiếu bầu của họ, hạn cuối để fix là 5pm ngày 6/11 để phiếu bầu của họ được tính.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Kiện hết mà. Tất cả bang nào xanh đều kiện. Nhưng kiện thắng thì sẽ thế nào hả cụ?

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ còn kéo dài hy vọng bằng cách kiện.
Mà nhiều khả năng toà sẽ bảo sai sót này không ảnh hưởng đến bản chất vụ bầu cử :D

TaiNon1974

Xe buýt

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Em là Trump thì em cũng cháy mẹ nó d.. rồi, một đống trát toà đang chờ (anh được hoãn vì là TT), thằng đệ bộ tư pháp ko còn ngồi đấy thì lấy ai mà đỡ đạn ở FBI cho anh. Chủ nợ thì nó chuẩn bị xẻ thịt (Deuchbank, Đm bọn Đức, em không gõ nổi tên chính xác). Cơ nghiệp của ông bô có khi tan thành mây khói ấy chứ.
Có phải cái này ko cụ?

SLGB

[Tịch thu bằng lái]
Thế hai phiêu của người chết đấy bầu cho ai ạ?
Và bọn dân chủ bảo nên gửi thư để tránh tụ tập đông người dính covid là tội lỗi ạ?
Cuối cùng, nếu đúng là có gian lận thì (1) hủy cả bang, hay (2) phán bẩy đần thua luôn, đưa ra kiểm điểm xét kỉ luật, hay (3) kiểm lại tư cách cử tri và kiểm lại phiếu bầu lần nữa?
Còn em thì em vẫn thích anh Chum làm tiếp, đang phá tan hoang xứ huê kì mà nghỉ thì buồn quá, tập với ngố nó cũng buồn cơ, tập nó yêu Chum kinh lên được mà thua thì đúng là nỗi buồn của tập.
cụ nói tập yêu Đỗ Nam Trung là hơi nhầm :) bọn tàu rất thích một đối thủ tuân theo các định chế quốc tế vì có vậy thì những kẻ như tập mới có đất dụng võ cho chước "binh bất yếm trá" của chúng.

congthuong

Xe điện
Sao bang Arizona chưa xong mà không update nốt các cụ nhỉ ? Biết đâu Trump lật được ở đây.

5banhxe

Xe điện
Cái sai của đảng CH là lôi con buôn vào làm chính trị, giờ khi "con buôn mất tiền" sẽ tung mọi chiêu trò thủ đoạn của nó ra để cứu vãn. Nhà cháu không có ý nói con buôn là xấu hay đám chính trị là tử tế, ở đây chỉ là cách chơi. Dù sao dân thuần chính trị họ có những giới hạn ngầm nhất định, cuộc chơi chính trị không phải được ăn cả ngã về không (thua presidental vote nhưng thắng lưỡng viện vẫn kiểm soát tốt tình hình, và dù có thua trắng thì cũng phải xây dựng hình ảnh để 4 năm sau đánh tiếp). Trump thì không, sát ván, không từ thủ đoạn, và chơi đến cùng.

Sau vụ này, bất kể Trump thắng hay thua trong game pháp lý cuối cùng, đảng CH cũng sẽ tổn thất rất nhiều về mặt uy tín, hình ảnh. Chính trị Mỹ sẽ lòi thêm nhiều thứ dị hợm quái thai. Chỉ có chúng ta là được... xem kịch hay miễn phí, kịch tính đến phút cuối, hồi hộp đến phút chót.

Voi đi bộ

Xe buýt
Em không hiểu cụ có biết tư duy không nữa
Thứ nhất bỏ qua thư ko phạm luật, ai cũng có thể làm và không bị cấm.
Thứ 2 là DC họ bỏ nhiều tất nhiên họ ko có lý do gì nghi ngờ, CH bỏ ít tất nhiên không muốn kiểm vì sẽ bất lợi cho mình nên xoáy vào để cáo buộc gian lận. Tỉ lệ bỏ qua thư cũng phản ánh tiêu chí của 2 ứng viên đang theo đuổi: Covid nguy hiểm cần cẩn thận và Covid chỉ là cúm vặt và bị thổi phồng.
Mỗi cái đơn giản thế mà chỗ nào cụ cũng lôi ra để kêu ca, nó thể hiện sự bất lực như tình huống của Trump bây giờ thôi
Không quản được thì cấm, không cấm được thì đổ cho fake news, cho DC, cho thế lực thèm đ..tư duy khác nào xứ chỗ thằng bạn tôi đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng