[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

ncs67

Xe tăng
Sao nước Mỹ không có quy chế và quy định về bỏ phiếu à ?
Bỏ phiếu quà thư từ trước này vẫn làm mà cụ.Hoàn toàn hợp pháp.Chỉ là Chăm biết fan của mình sẵn sàng bầu trực tiếp còn của Bi sợ covid nên gửi thư ,vì vậy Chăm mới kêu gọi chỉ bầu trực tiếp nhưng ub bầu cử Mỹ không đồng ý

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Thương lắm.
Từ thần tượng tới người hâm mộ có những biểu hiện thật tuyệt vọng yếu ớt

toimuondie

Xe container
Theo em được biết, gian lận bỏ phiếu qua thư là có nhưng tỷ lệ là rất thấp
Em nghĩ tỷ lệ phát hiện được là thấp thì đúng hơn.
Nếu phát hiện được nhiều thì chẳng thằng ngu nào đi gian lận.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Cụ cứ phải méo mó làm gì, chính xác là "Trump muốn ngăn bỏ phiếu qua thư, bên dân chủ thì khuyến khích" còn gian lận hay không cụ phải chứng minh chứ cứ nói mồm thế, cụ dẫn số liệu về gian lận qua thư (đã xác minh) em xem cái, nghe nói cụ ở Mỹ mà, cụ làm mẹ nó cái đơn lên toà án mà kiện chính quyền bang về bỏ phiếu qua thư xem có trình được bằng chứng không?
Theo em được biết, gian lận bỏ phiếu qua thư là có nhưng tỷ lệ là rất thấp và chả có gì ảnh hưởng đến chung cuộc.
www.bbc.com/news/amp/world-us-canada-53353404
Em dẫn nguồn BBC ko có cụ lại bảo là truyền thông phe Dân chủ.
Tôi đã nói họ có bằng chứng và đưa video lên để kiểm tra rồi bạn ơi. Họ đang thu nhập được rất nhiều bằng chứng. Các tiểu bang sau sẽ dính vào cuộc chiến pháp lý. Mi, Wi, GA, PA.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện đó tôi không biết. Nhưng căn cứ theo những gì mà hai bên khuyến khích thì rõ ràng phe CH muốn ngăn gian lận và phe DC muốn khuyến khích gian lận.
Cụ đang ngụy biện à? Thế nào là khuyến khích ngăn gian lận và thế nào là khuyến khích gian lận.
Bằng chứng đâu?
Có phải chỉ đếm phiếu của mình và bỏ của người là ngăn gian lận.

toimuondie

Xe container
Thư ký báo chí của ông Trump chia sẻ lệnh của tòa án

"Giờ đây, những người giám sát cuộc kiểm phiếu sẽ được phép vào bên trong Trung tâm Hội nghị Philadelphia, bang Pennsylvania và sẽ được quan sát việc kiểm phiếu ở khoảng cách thích hợp", J. Hogan Gidley, Thư ký báo chí Nhà Trắng, viết trên Twitter

Voi đi bộ

Xe buýt
Tôi đã nói họ có bằng chứng và đưa video lên để kiểm tra rồi bạn ơi. Họ đang thu nhập được rất nhiều bằng chứng. Các tiểu bang sau sẽ dính vào cuộc chiến pháp lý. Mi, Wi, GA, PA.
Thế thì ra toà cãi nhau, chưa có kết luận mà cụ cứ phán xanh rờn như là chắc 100%.
Nếu DC mà gian lận bầu cử thì em cũng khinh bỉ như em đang khinh bỉ Trump, thậm chí còn hơn.
Lẽ ra em block cụ như rất nhiều pro Nga trên này nhưng mà cụ phát tán tin nhảm quá nhiều nên em để lại để cãi với cụ. Cụ có thể vang, block em tùy cụ.
Em sửa còm đính chính là em block rất nhiều pro Nga trên này.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Cụ đang ngụy biện à? Thế nào là khuyến khích ngăn gian lận và thế nào là khuyến khích gian lận.
Bằng chứng đâu?
Có phải chỉ đếm phiếu của mình và bỏ của người là ngăn gian lận.
Vì hai bên đều biết nó tiềm ẩn gian lận. Một bên muốn bỏ phiếu trực tiếp sẽ tránh được gian lận trong khi bỏ phiếu qua thư sẽ bị gian lận. Bằng chứng phe Eric mới tung video checkthông tin 2 cử tri tại Michigan. Một người 120 tuổi và một người đã chết. Họ nói có rất nhiều bằng chứng và sẽ chiến đấu pháp lý với phe DC.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Thế thì ra toà cãi nhau, chưa có kết luận mà cụ cứ phán xanh rờn như là chắc 100%.
Nếu DC mà gian lận bầu cử thì em cũng khinh bỉ như em đang khinh bỉ Trump, thậm chí còn hơn.
Lẽ ra em block cụ như rất nhiều pro Nga trên này nhưng mà cụ phát tán tin nhảm quá nhiều nên em để lại để cãi với cụ. Cụ có thể vang, block em tùy cụ.
Bạn nói tôi phán chuyện gì xanh rờn 100%. Tôi mới đưa thông tin phe CH phát hiện cử tri phe DC bỏ phiếu từ ngôi mộ của mình thôi.

Voi đi bộ

Xe buýt
Bạn nói tôi phán chuyện gì xanh rờn 100%. Tôi mới đưa thông tin phe CH phát hiện cử tri phe DC bỏ phiếu từ ngôi mộ của mình thôi.
Cụ nói là Trump muốn ngăn gian lận, DC khuyến khích gian lận còn gì, vậy không phải là phán thì là cái gì.

tvu732

Xe buýt
Cụ có thể ko tin nhưng profile của em cũng gần/chính xác như thế (thực ra 100+k ở NY thì cũng ko giàu đâu ạ), mấy người em quen (U40-50) đều nghiêng về CH cả. Còn bọn trẻ bao giờ cũng lý tưởng hóa, đến khi có tuổi một chút lại thay đổi. Cũng dễ hiểu. Thực ra cả hai đảng đều có nhiều thứ BS, như CH thì vấn đề phá thai rồi súng đạn, tôn giáo. Em nghĩ những người có học và việc làm tử tế phần đông sẽ là socially liberal/fiscally conservative.
Cụ có profile tốt thế thì em mừng cho cụ. Thực ra em ko biết chính xác lương của cháu em (có ai lại nói chi tiết đâu :) ) nhưng em đoán được nó giàu mức nào qua lời kể của bố mẹ nó. Em cũng nghĩ khi già đi nó sẽ thay đổi.

Hỏi một câu chân thành không thiên kiến, cụ có nghĩ là bầu cử ở Mỹ có gian lận? Tầm vài trăm phiếu em ko nói. Em đang nói là gian lận có hệ thống, chục ngàn phiếu trở lên.

5banhxe

Xe điện

Hoàng_Trần

Xe tăng
Cụ nói là Trump muốn ngăn gian lận, DC khuyến khích gian lận còn gì, vậy không phải là phán thì là cái gì.
Tôi có nêu quan điểm của tôi mà. Hai bên đều biết bỏ phiếu qua thư sẽ tiềm ẩn gian lận. Một bên muốn ngăn nó và một bên khuyến khích để có cơ hội gian lận. Nếu bạn đứng bên ngoài bạn sẽ thấy thế nào?
Và hôm nay rõ ràng họ đã có bằng chứng phe DC gian lận.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Sao 2 hàng cuối lại tăng từ 784k lên 956k thế cụ ?
Số phiếu kiểm. Chênh lệch trong bảng đó là 124k phiếu

Số liệu mới nhất của CNN là chênh lệch Trump - Biden là 122k phiếu.

Trạng thái
Thớt đang đóng