Hỏng khóa xe matiz

hiep st

Xe đạp
Các bác cho tôi hỏi bộ tiết kiệm xăng HOÀNG SƠN nghe quảng cáo hấp dẩn thế đã có bác nào dùng thử chưa ,kết quả ra sao,tôi cũng muốn thử nhưng sợ tiền mất tật mang thì khốn!

quan_service

Xe buýt
Các bác cho tôi hỏi bộ tiết kiệm xăng HOÀNG SƠN nghe quảng cáo hấp dẩn thế đã có bác nào dùng thử chưa ,kết quả ra sao,tôi cũng muốn thử nhưng sợ tiền mất tật mang thì khốn!
em nghe thấy hơi lạ, chưa thấy xe nào dùng cả, cụ có thể tim hiểu thêm , ko thử sao biết đc ạ.
mà cũng tuỳ từng xe thôi chứ có phải xe nào cũng dùng đc đâu.

Long Mehyco

Xe tải
Matiz của các cụ khi vặn khóa vào nấc đề để đề máy thì các đèn báo trên taplo có bị mất không ạ?
Vợ 2 của em cứ đề là mất và rất khó nổ nếu vặn thẳng tay, em đang nghi nó bị tách điện nên có đề mà điện vào mobin không có lửa.

Cụ nào đề mà không bị mất các đèn báo thông tin em với nhé! để em bắt bệnh con v2 già nua của em ạ!

Khóa thì bác Rotuyn báo giá cả bộ rồi, rẻ hưn các cụ mua nhiều. :)

quan_service

Xe buýt
Thay luôn đi còn do dự j nữa hả cụ, có đắt lắm đâu mà, thay cho yên tâm đi đâu xa ko sợ nằm đường.

Long Mehyco

Xe tải
Thay luôn đi còn do dự j nữa hả cụ, có đắt lắm đâu mà, thay cho yên tâm đi đâu xa ko sợ nằm đường.
Em hỏi rồi, có lõi thôi cụ ạ, không có phần tiếp điểm của điện kèm theo bộ khóa. Em thì lại cần phần tiếp điểm, thay thì thay chứ em tiếc gì đâu. Cơ mà phải đúng bện cái đã

quan_service

Xe buýt
Em hỏi rồi, có lõi thôi cụ ạ, không có phần tiếp điểm của điện kèm theo bộ khóa. Em thì lại cần phần tiếp điểm, thay thì thay chứ em tiếc gì đâu. Cơ mà phải đúng bện cái đã
Em tưởng nó bán cả cụm chứ nhỉ, con ford laser em thay đc cả cụm mà, chắc dòng này ko bán rồi, nhưng em nghĩ bệnh này có thể sử lý đc ạ.

Long Mehyco

Xe tải
Em tưởng nó bán cả cụm chứ nhỉ, con ford laser em thay đc cả cụm mà, chắc dòng này ko bán rồi, nhưng em nghĩ bệnh này có thể sử lý đc ạ.
Vâng, em lại vừa hỏi nữa rồi có cái này nhưng bán riêng, em về tháo ra xem sao đã, có thể khắc phục được, chắc tiếp điểm mòn.

hiep st

Xe đạp
Matiz của các cụ khi vặn khóa vào nấc đề để đề máy thì các đèn báo trên taplo có bị mất không ạ?
Vợ 2 của em cứ đề là mất và rất khó nổ nếu vặn thẳng tay, em đang nghi nó bị tách điện nên có đề mà điện vào mobin không có lửa.

Cụ nào đề mà không bị mất các đèn báo thông tin em với nhé! để em bắt bệnh con v2 già nua của em ạ!

Khóa thì bác Rotuyn báo giá cả bộ rồi, rẻ hưn các cụ mua nhiều. :)
Xe tôi đề chả mất các loại đèn báo bao giờ ,chỉ hôi tối đi thôi.Bác tháo cụm tiếp điểm ở khóa điện ra lấy RP7 xịt vào ,đánh giấy ráp sạch sẽ là ngon,nếu chưa ổn thì ắc quy yếu -nạpn thêm hoặc thay đi !

Long Mehyco

Xe tải
Xe tôi đề chả mất các loại đèn báo bao giờ ,chỉ hôi tối đi thôi.Bác tháo cụm tiếp điểm ở khóa điện ra lấy RP7 xịt vào ,đánh giấy ráp sạch sẽ là ngon,nếu chưa ổn thì ắc quy yếu -nạpn thêm hoặc thay đi !
Đội ơn Cụ, Vậy là đúng hắn rồi, làm em mang thợ chọc đủ thứ của em và tốn tổng là 500k rồi mà chúng chưa tìm ra ( 2 Gara). Cái đó chắc em sẽ thay mới Chỗ cụ Rotuyn có 100k thôi. :)

Ngô Tài Hưng

Xe máy
Đội ơn Cụ, Vậy là đúng hắn rồi, làm em mang thợ chọc đủ thứ của em và tốn tổng là 500k rồi mà chúng chưa tìm ra ( 2 Gara). Cái đó chắc em sẽ thay mới Chỗ cụ Rotuyn có 100k thôi. :)
Cụ Long ơi!
Xe cụ sửa khóa xong chưa? Sửa những gì đấy?
Xe của ông anh em cũng bị như vậy: cứ đề lên là mất đèn tín hiệu. Ngoài ra, khi bật chìa khóa lên nút on, thì đèn tín hiệu lúc được lúc mất. Nói chung là đèn chập chờn, chìa khóa cũng chập chờn, lúc được lúc không.
Thử vặn lại chìa khóa thì như sau: vặn hết cỡ thì đèn tín hiệu tắt, nhưng vặn gần hết cỡ và giữ lại thì đèn sáng, máy nổ được, nhưng bỏ ra thì lại chết máy. Nên có lúc chạy thì tay phải giữ chìa khóa, tay trái thò sang để vào côn. :((:((:((
Nhờ cụ Long và các cụ như cụ: hiep st chỉ giùm!
Trân trọng cảm ơn các cụ! :D:D:D

laixesecon

Xì hơi lốp
Các cụ bao duong son go qua e e o ha dong cho cac cụ su hài long lay uy tin lam muc tieu.

Long Mehyco

Xe tải
Cụ Long ơi!
Xe cụ sửa khóa xong chưa? Sửa những gì đấy?
Xe của ông anh em cũng bị như vậy: cứ đề lên là mất đèn tín hiệu. Ngoài ra, khi bật chìa khóa lên nút on, thì đèn tín hiệu lúc được lúc mất. Nói chung là đèn chập chờn, chìa khóa cũng chập chờn, lúc được lúc không.
Thử vặn lại chìa khóa thì như sau: vặn hết cỡ thì đèn tín hiệu tắt, nhưng vặn gần hết cỡ và giữ lại thì đèn sáng, máy nổ được, nhưng bỏ ra thì lại chết máy. Nên có lúc chạy thì tay phải giữ chìa khóa, tay trái thò sang để vào côn. :((:((:((
Nhờ cụ Long và các cụ như cụ: hiep st chỉ giùm!
Trân trọng cảm ơn các cụ! :D:D:D
Hôm nhờ thằng em qua bác rotuyn lái lấy về lắp nhưng bác rotuyn về quê, nên em sửa dùng tạm. Em tháo phần tiếp xúc ở đuôi khoá ra ( không cần phải tháo khóa). Em căn lò xo lên, dùng kìm bẻ lại lá đồng, mài mài nữa cho các điểm tiếp xúc nó nhô lên. Thế thôi. Em lắp vào đề phát nào được phát đó luôn, có 1 điểm duy nhất là tắt chìa khóa đi là mất cả điện radio còn trước đó phải rút chìa khóa ra mới tắt. Nhưng mà do để chạy tạm nên em không sửa nữa. Khi nào gặp bác Rotuyn thì lấy cục tiếp điểm đó là xong.

Ngô Tài Hưng

Xe máy
Hôm nhờ thằng em qua bác rotuyn lái lấy về lắp nhưng bác rotuyn về quê, nên em sửa dùng tạm. Em tháo phần tiếp xúc ở đuôi khoá ra ( không cần phải tháo khóa). Em căn lò xo lên, dùng kìm bẻ lại lá đồng, mài mài nữa cho các điểm tiếp xúc nó nhô lên. Thế thôi. Em lắp vào đề phát nào được phát đó luôn, có 1 điểm duy nhất là tắt chìa khóa đi là mất cả điện radio còn trước đó phải rút chìa khóa ra mới tắt. Nhưng mà do để chạy tạm nên em không sửa nữa. Khi nào gặp bác Rotuyn thì lấy cục tiếp điểm đó là xong.
Cảm ơn bác Long nhiều! Xe cỏ nhiều khi khổ vậy đấy bác ah! :D
Em sẽ về làm thử!
Chúc bác và Gia đình ăn tết vui vẻ nhé!

javelin8900

Xe hơi
Thường thì khóa nấc 1 điện audio, tẩu thuốc mà, nấc 2 đề, sao xe cccm lại 1 nấc

dungtaplai1

Xe đạp
xin chao cac bac cho em hoi bo chia dien xin matiz bao tien nhi

luong quy tu

Xe tải
E muốn thay cả ổ khoá điện thì bao nhiêu tiền ạ

Đạt Sơn

Xe máy
Các cụ cho em hỏi chút về cái xe của em:
- Hôm nay em ra lấy xe đi làm, cắm chìa vào ổ khóa xoay nhẹ như mọi khi thì trên táp lô đèn vẫn báo bình thường (5 ký hiệu sáng), sau đó em xoay tiếp để đề thì thấy khi xoay đến nấc III không vặn được tiếp tục - máy không nổ được; Sau đó em tắt đi bật lại thì thấy chìa khóa không còn "khít" với ổ nữa, kiểu như quay tròn từ khi cắm vào đến nấc III (em nhìn bên trên mặt ổ khóa có 3 nấc :I II III), em nghĩ là ô khóa có vấn đề rồi, từ trước đến giờ chưa bao giờ bị ntn cả;
- Xe em MaTiz SE 2008.
Các cụ tư vấn giúp em xem bây giờ làm thế nào? cái vụ hỏng kiểu này em chưa gặp nên hơi lúng túng.
Cảm ơn các cụ - mợ trước, em đã chuẩn bị Vodka sẵn rồi nhé!
Cụ lên cho đi khám xem sao.e nghĩ là cải ổ khóa rồi.