Thảo luận Hóng.. 999 xe VF 8 đã được lăn bánh ở Ca li phọc chưa hả các cụ.

Yêu xe VF

[Tịch thu bằng lái]
1. Cụ viết nhiều hơn câu cụ dẫn. Gừng chém giá sẽ về 500. Đó là tung. Cụ hứng ngay tán tấp như thể giá 500 đó là có căn cứ và rồi rằng thì mà là. Ai không đọc kỹ sẽ tin rằng đã có cái giá đó thật. Kỹ thuật tạo tin rác thông qua tung hứng đó thì các cụ rất nên theo ngành làm xiếc.
2. 999 xe đó đi đâu về đâu...rôi suy diễn nó sẽ về VN là ngụy biện diễn dịch ý chủ quan. Không bằng chứng. Vì chỉ là suy luận, cụ tung ra như thể đúng là chỉ có thể xảy ra như thế, và khối cụ kiểu như thế nhào vào hít.
...
Rác đúng không cụ?
Rác rưởi chứ không chỉ là rác.
1. nếu không fix hết triệt để lỗi thì 500 sợ còn không có người mua ấy bác
2. 999 xe không phải số nhỏ , không thể tự nhiên bốc hơi được .Bây giờ hãng đã nói rõ ràng mang sang để tiếp thị nghĩa là không phải để bán . Mình không kết luận số xe đó sẽ đi đâu về đâu , nhưng rõ ràng về VN cũng là 1 phương án không thể bỏ qua được . Còn theo bác thi 999 xe tiếp thị đó sẽ đi đâu ?

Kiên Khùng

Xe điện
1. nếu không fix hết triệt để lỗi thì 500 sợ còn không có người mua ấy bác
2. 999 xe không phải số nhỏ , không thể tự nhiên bốc hơi được .Bây giờ hãng đã nói rõ ràng mang sang để tiếp thị nghĩa là không phải để bán . Mình không kết luận số xe đó sẽ đi đâu về đâu , nhưng rõ ràng về VN cũng là 1 phương án không thể bỏ qua được . Còn theo bác thi 999 xe tiếp thị đó sẽ đi đâu ?
Link bài báo Tuổi Trẻ nói rõ rồi. Mình cứ chờ thôi. Họ mang xe về cụ có bằng chứng, chửi mắng chưa muộn nhé cụ. Bình tĩnh chút mất gì đâu cụ.

Yêu xe VF

[Tịch thu bằng lái]
Năng lượng xấu, tức là rác á cụ.
Link bài báo Tuổi Trẻ nói rõ rồi. Mình cứ chờ thôi. Họ mang xe về cụ có bằng chứng, chửi mắng chưa muộn nhé cụ. Bình tĩnh chút mất gì đâu cụ.
Bản thân rác nó tỏa ra năng lượng xấu nên nó mới có sức hút mãnh liệt các nguồn năng lượng xấu khác
Bác bảo mình dẫn nguồn web chính thống , mình dẫn rồi đấy . Và nguồn web chính thống nói là 999 xe đó mang sang để tiếp thị , trong khi đấy bác lại đưa nguồn báo Tuổi trẻ nói 999 xe đấy đưa sang để bán . 2 nguồn tin trái ngược hẳn nhau , vậy chắc chắn có 1 nguồn là tin rác . Mình thì vẫn tin tưởng nguồn web chính hãng hơn nguồn tin của báo Tuổi Trẻ ( và rất nhã nhặn , không hề chửi mắng gì đâu nha bác )

Chỉnh sửa cuối:

secrets

Xe tăng
Bản thân rác nó tỏa ra năng lượng xấu nên nó mới có sức hút mãnh liệt các nguồn năng lượng xấu khác
Bác bảo mình dẫn nguồn web chính thống , mình dẫn rồi đấy . Và nguồn web chính thống nói là 999 xe đó mang sang để tiếp thị , trong khi đấy bác lại đưa nguồn báo Tuổi trẻ nói 999 xe đấy đưa sang để bán . 2 nguồn tin trái ngược hẳn nhau , vậy chắc chắn có 1 nguồn là tin rác . Mình thì vẫn tin tưởng nguồn web chính hãng hơn nguồn tin của báo Tuổi Trẻ ( và rất nhã nhặn , không hề chửi mắng gì đâu nha bác )
Vinfast.vn là hàng Auth luôn nhé.
Bài gỡ lý do vì sao gần như ai cũng hiểu chỉ một nhóm cố tình không hiểu :D

allmay

Xe tăng
Vinfast.vn là hàng Auth luôn nhé.
Bài gỡ lý do vì sao gần như ai cũng hiểu chỉ một nhóm cố tình không hiểu :D

Trong fan (e gọi thế cho nhã nhé) thì cũng có nọ kia, có thể có người vì là công việc, có người là vì quan hệ thì có thể hiểu được vì họ có động cơ. Nhưng có người mãnh quá hóa cuồng điên luôn thay vì khen cái xe tốt xấu theo nhận thức, quan điểm, sự phù hợp v.v. thì lại chuyển sang tôn thờ con buôn, gộp việc mua cái xe với tinh thần nọ chai để tự sướng, chê bai, công kích người khác v.v. Thành phần đấy thì gọi là ngáo, né cho lành cụ ạ.

Huthasa

Xe container
Em kể cụ nghe chuyện này.
Một thằng ngớ chạy vào nhà một ông đố: 1+1 bằng mấy. Ông kia bảo bằng 2, thằng ngớ kêu sai, bằng 3. Cãi đi cãi lại một lúc không bên nào chịu bên nào thì vợ ông kia ra đuổi thằng ngớ đi rồi bảo: ông cãi nhau với thằng khùng làm gì, nhỡ cáu lại có chuyện.
Mấy hôm sau nghe tin thằng ngớ ra bến xe đố bị bọn ngồi quán nước đánh cho dập mỏ vì tội ngáo. =))

Kiên Khùng

Xe điện
Em kể cụ nghe chuyện này.
Một thằng ngớ chạy vào nhà một ông đố: 1+1 bằng mấy. Ông kia bảo bằng 2, thằng ngớ kêu sai, bằng 3. Cãi đi cãi lại một lúc không bên nào chịu bên nào thì vợ ông kia ra đuổi thằng ngớ đi rồi bảo: ông cãi nhau với thằng khùng làm gì, nhỡ cáu lại có chuyện.
Mấy hôm sau nghe tin thằng ngớ ra bến xe đố bị bọn ngồi quán nước đánh cho dập mỏ vì tội ngáo. =))
Chà, anti Vin giờ chuyển sang xài bạo lực dồi à?
Hết lý lẽ?

Kiên Khùng

Xe điện
Rất vui là cụ đã hiểu đấy là việc kinh doanh của người ta, cụ có mồm có quyền khen, tâng bốc nhưng không nên lồng ghép chủ nghĩa abc vào việc kiếm tiền. Đừng quá đà thành ra nó dở :)
Còn nhặt 3 tin rác để xuyên tạc, bôi nhọ thì em cực lực phê phán, nhiều sổ đỏ và hột xoàn như c Hằng đại nam còn bị bế đi nữa là mấy cụ of nhà ta
Cám ơn cụ phản hồi. Tuy nhiên chữ "tâng bốc hay lồng ghép chủ nghĩa abc" xin trả lại cụ. Nếu cụ show được bằng chứng, tôi lại cúi mình xin nhận mình đúng như cụ mô tả.

Huthasa

Xe container
Nhớ ngày xưa hoành tráng xe xăng, cái thớt Go Go phải cỡ hơn 30 nick vào mắng chửi. Xong xe xăng nó yểu mệnh nên cũng đi một mớ. Giờ còn loi choi vài ba mống. Âu nó cũng là cái liễn =))

ngựa thồ

Xe tăng
Cám ơn cụ phản hồi. Tuy nhiên chữ "tâng bốc hay lồng ghép chủ nghĩa abc" xin trả lại cụ. Nếu cụ show được bằng chứng, tôi lại cúi mình xin nhận mình đúng như cụ mô tả.
Cụ rảnh thời gian thì tìm lại những cái tôi nói trước ý. Chứ cụ cúi mình nhận hay ko nhận chẳng ảnh hưởng gì đến chất lượng nước kênh Nhiêu Lộc cả :)

Kiên Khùng

Xe điện
Cụ rảnh thời gian thì tìm lại những cái tôi nói trước ý. Chứ cụ cúi mình nhận hay ko nhận chẳng ảnh hưởng gì đến chất lượng nước kênh Nhiêu Lộc cả :)
Không logic cụ ạ. Chính cụ là người quy kết. Vâng, như những gì các cụ dạy bảo: ai bày (chuyện) ra người đó thu dọn (cái mồm) lại. Hoặc bằng lập luận, dẫn chứng.
Chỉ có mỗi việc vậy thôi mà các cụ làm không xong, đòi thuyết người, đòi dìm hàng ai?

Còn nữa, thuật tranh luận của cụ cũng nên xem lại. Khi mình chưa dọn hết đống (lập luận thiếu logic) này, xin đừng bày ra thêm chuyện khác (kênh Nhiêu Lộc gì gì đó). Kỹ thuật ngụy biện đó cũ kỹ và tất nhiên là không lừa được tôi chạy theo cụ ạ. Cụ cứ xong chuyện đã bày ra trước đó, tôi hầu cụ chuyện sau.
Thế cho nó gọn việc được không cụ?

sorciere_vn

Xe buýt
với lô 999 xe tiếp thị sữa tạm nhập tái xuất, thì hoàn toàn có thể quay về đất mẹ để kéo doanh số rồi =))

không tái xuất về thì có thể dừng ở đâu thì xin nhập vào để bán ở nước đấy chăng =)), hàng chất lượng toàn cầu mà

Kiên Khùng

Xe điện
với lô 999 xe tiếp thị sữa tạm nhập tái xuất, thì hoàn toàn có thể quay về đất mẹ để kéo doanh số rồi =))

không tái xuất về thì có thể dừng ở đâu thì xin nhập vào để bán ở nước đấy chăng =)), hàng chất lượng toàn cầu mà
Kỹ thuật mồi là thế này: sau 1 2 còm không thấy ai ý kiến, 1 còm thủ cùng đội sẽ nhảy ra trích dẫn còm này và bắt đầu bằng câu đại loại "999 xe bị triệu hồi từ Mỹ về, VF8 giá 500 blabla...." như thật.
Đúng vậy phải không cụ hè?
Các cụ có kiểu tự sướng cồng kềnh thiệt.

sorciere_vn

Xe buýt
Kỹ thuật mồi là thế này: sau 1 2 còm không thấy ai ý kiến, 1 còm thủ cùng đội sẽ nhảy ra trích dẫn còm này và bắt đầu bằng câu đại loại "999 xe bị triệu hồi từ Mỹ về, VF8 giá 500 blabla...." như thật.
Đúng vậy phải không cụ hè?
Các cụ có kiểu tự sướng cồng kềnh thiệt.
ha ha bác cứ tấu hài =))

ngoài tấu hài còn có khiếu tổ lái =)), em chả quan tâm giá làm gì đâu mà, vì chưa bao giờ có ý định làm chuột bạch cho đám ăn tục nói phét bác ơi

Kiên Khùng

Xe điện
ha ha bác cứ tấu hài =))

ngoài tấu hài còn có khiếu tổ lái =)), em chả quan tâm giá làm gì đâu mà, vì chưa bao giờ có ý định làm chuột bạch cho đám ăn tục nói phét bác ơi
Haha cứ chặn trước kẻo các cụ ỷ lại, cứ ngựa quen đường cũ.
Ít nhất cũng nên dìm hàng một cách Việt Nam, có phong cách, an toàn, sáng tạo và tiên phong cụ nhé!

sorciere_vn

Xe buýt
Haha cứ chặn trước kẻo các cụ ỷ lại, cứ ngựa quen đường cũ.
Ít nhất cũng nên dìm hàng một cách Việt Nam, có phong cách, an toàn, sáng tạo và tiên phong cụ nhé!
bản thân nó chìm chứ chưa cần ai phải dìm bác ơi =))

xuất khẩu vf 8 , hô biến thành vf 8 city edition, rồi lại tạm nhập tái xuất

đúng là đỉnh cao của tấu hài =)), đố hãng ô tô chân chính nào làm được =))

Kiên Khùng

Xe điện
bản thân nó chìm chứ chưa cần ai phải dìm bác ơi =))

xuất khẩu vf 8 , hô biến thành vf 8 city edition, rồi lại tạm nhập tái xuất

đúng là đỉnh cao của tấu hài =)), đố hãng ô tô chân chính nào làm được =))
Cụ lại chứng minh đánh giá của tôi chỉ có đúng: vào box VF mới thấy nhiều người Việt thương người quá.
Nó chìm như cụ nghĩ, thì cụ hoàn thành nhiệm vụ rồi. Moi lên hít chi vậy? Thương nó quá hả? Thật hết nước mắt cụ êi...