Honda tây hồ từ bỏ đứa con của mình !!!!

vuatocdo

Xe tải
Ặc, bác mua chỗ khác sao lại tại HD Tây hồ được, nó là đại lý bán hàng cho Civic thôi mà, liên quan gì đến xe Honda của bác nhập qua chỗ khác đâu
Giờ bác mua Tivi LG chẳng hạn ở cửa hàng, sau đó bác vào đại lý Bếp từ LG thì nó có trách nhiệm cho bác không:)):)):))
Bác nói không đúng chút nào cả tụi nó chỉ làm cho Civic thui thì những xe nhập khẩu về mang ra chợ trời làm ah:77::77:
Em bít BMW và Mec thì không cần bít nhập khẩu hay j j đó mang tới hãng làm ok ngay.Mà em vào hãng làm e trả tiền chứ có phải em ăn vạ tụi nó bảo làm ko trả tiền đâu cơ chứ.

dongnat

Xe điện
Bác nói không đúng chút nào cả tụi nó chỉ làm cho Civic thui thì những xe nhập khẩu về mang ra chợ trời làm ah:77::77:
Em bít BMW và Mec thì không cần bít nhập khẩu hay j j đó mang tới hãng làm ok ngay.Mà em vào hãng làm e trả tiền chứ có phải em ăn vạ tụi nó bảo làm ko trả tiền đâu cơ chứ.
Hơ hơ, thế mới nói mà bác, nó là đại ý bán hàng hoặc ủy quyền thôi, tức là nó sửa cho bác mất tiền, thì mất 2k$ đấy bác trả đi rồi nó làm. Bác phải trả tiền tức là nó có quyền làm hoặc từ chối:))

vuatocdo

Xe tải
Theo quan điểm của em thì thế này: Xe Honda CRV của bác là xe nhập khẩu nên cái code DVD của bác sẽ do nhà máy sản xuất lưu giữ hoặc có thể được Honda up lên mạng nội bộ toàn cầu để đề phòng trong trường hợp thiết bị âm thanh đó bị mất cắp, hoặc bị lỗi thì Honda sẽ cung cấp lại code cho khách hàng. Nên phần lớn những trường hợp này đều phải đến nhà máy đối với các xe lắp ráp trong nước và đối với các xe nhập khẩu thì nhờ nhà máy truy tìm trên mạng nội bộ để truy vấn ra mã code của thiết bị nên việc đại lý không tìm được ra cũng có nguyên nhân của nó. Còn về thái độ của nhân viên đối với khách hàng thì lại là một câu chuyện khác em xin không có ý kiến gì vì e không rơi vào trường hợp của bác Vuatocdo. Vấn đề sơn theo quan điểm của e giá 1,8tr thực sự là cũng không đắt, các bác không nên so sánh sơn ở hãng với sơn ở ngoài vì đó là hai câu chuyện hoàn toàn khác nhau chỉ trừ khi sơn ở hãng chi phí đắt mà ko bằng sơn ở ngoài thì lúc đó mới là vấn đề cần bàn. E đã đi rất nhiều gara Mec, Bim, Toyota, Honda tại Hà Nội nhưng riêng cá nhân em, em đánh giá Honda service vẫn là tốt nhất hiện nay Hà Nội có được.
Bác phương nói không sai.Em vào hãng HD là cũng muốn trợ giúp tìm kiếm code cho DVD của mình và em sẽ trả tiền cho những vấn đề abc...Nhưng họ lại từ chối thẳng thừng mình mới akay chứ.
Còn về phần sơn bác nói không đắt 20Cm *3 = 1T8 cũng đúng với điều kiện phải sơn cả cánh cho e và cả cánh sau cho em thì ok.Nhưng đây họ lại nói chỉ sơn trùm 40Cm và đánh xi "đánh gala bằng máy" là đẹp ngay mà thử là bác, bác có làm không?
Thẩm định về chất lượng sơn thì em không hiểu cho lắm nhưng em ra xưởng sơn chuyên sơn cho Piagio em thấy họ làm tốt lắm và chọn loại sơn chống xước đc các vết xước nhỏ.
Hãng thì không thể nào sơn tốt bằng nhà máy bên kia đc đúng không bác?Còn công nghệ sơn thì chỗ em nó làm phòng sơn hơn 2 tỷ hỏi bác có đc hông?
Em thì chưa đc đi nhiều hãng như bác em mới vấp phải chú HD này thui.Cũng có thể do em của đau con xót và thái độ phục vụ không tốt nên dẫn đến ấm đầu nói năng linh tinh vậy trước hết mong bác thông cảm.Cung cả nhà mình mong lượng thứ cho em nhé!(k)(k)(k)

dongnat

Xe điện
Bác phương nói không sai.Em vào hãng HD là cũng muốn trợ giúp tìm kiếm code cho DVD của mình và em sẽ trả tiền cho những vấn đề abc...Nhưng họ lại từ chối thẳng thừng mình mới akay chứ.
Còn về phần sơn bác nói không đắt 20Cm *3 = 1T8 cũng đúng với điều kiện phải sơn cả cánh cho e và cả cánh sau cho em thì ok.Nhưng đây họ lại nói chỉ sơn trùm 40Cm và đánh xi "đánh gala bằng máy" là đẹp ngay mà thử là bác, bác có làm không?
Thẩm định về chất lượng sơn thì em không hiểu cho lắm nhưng em ra xưởng sơn chuyên sơn cho Piagio em thấy họ làm tốt lắm và chọn loại sơn chống xước đc các vết xước nhỏ.
Hãng thì không thể nào sơn tốt bằng nhà máy bên kia đc đúng không bác?Còn công nghệ sơn thì chỗ em nó làm phòng sơn hơn 2 tỷ hỏi bác có đc hông?
Em thì chưa đc đi nhiều hãng như bác em mới vấp phải chú HD này thui.Cũng có thể do em của đau con xót và thái độ phục vụ không tốt nên dẫn đến ấm đầu nói năng linh tinh vậy trước hết mong bác thông cảm.Cung cả nhà mình mong lượng thứ cho em nhé!(k)(k)(k)
Xe nhập của bác thì 1. bác ra chỗ bán xe cho bác đề nghị họ giúp
2. bác thuê bên thứ 3 có uy tín và quen việc này như Show room Songhong chẳng hạn, họ chuyên xe nhập có khi giá hợp lý và chuyên nghiệp hơn
Theo như em suy luận thì cái code để reset phần mềm kiểu như đài đóm này thế nào nó cũng nằm đâu đó trong xe, không có chuyện ở mỗi cái thẻ code ấy được
Chúc bác giải quyết tốt vấn đề, riêng cá nhân em thấy Dịch vụ HD Tây hồ vẫn là ok nhất đối với em

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Bác thử xem bên trong hay bên dưới hộp cầu chì và bên trong hộp để găng tay xem có dán cái cốt không

Quét Trần (khá giống bác)
hi,i have a honda crv on a 2002 and the cd player has some how lost its code the unit is a original honda cd player i have asked the dealer but they want silly money for the code which im not prepared to pay as i have just purchased the car from them 6mths ago please can u help.

An Sờ
I assume you don't have the card with the code on it?

Many times, dealers would place the code (on little stickers) in various places in the car. It can be located inside the fuse box cover both under hood or inside fuse box, on the inside of the glove box door, etc. Check also to see if it was written inside the owners manual.

Failing that, your local dealer can give you the code. You will need the VIN of the vehicle and probably need proof of ownership. Do not allow them to charge you for giving you the code. They should do it for free. If not, find a new dealer.

Mo Com Men
http://www.crvownersclub.com/forums/showthread.php?t=1313

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Bác buộc vái cái loa nén lên nóc xe, vừa đi vừa mở nhạc như bọn quảng cáo ca nhạc . Hai bên sườn và sau xe buộc cái biển ghi"

"Xe này đã bị hỏng đài theo xe bởi vì hãng Honda bỏ mặc không trợ giúp khách hàng"

ga12

Đi bộ
Em nghĩ chăc nó thấy bác mang cái bi to quá đấy thôi. :)):)):))
Mất code bác cứ vác thẳng lên HONDA, chúng nó làm cho đấy.(y)(y)(y)

boycity

Xe đạp
Nói chung tất cả VAMA đều phải cải tổ thay máu hết... thì người dân Việt mình mới có cơ 50 năm nữa đuổi theo kịp anh Thái lan nhục lắm. NHỤC NHỤC NHỤC thật, không giả dối nữa.

vuatocdo

Xe tải
Hôm nay em lại lên thủ đô thăm các anh các chị bên Honda Mỹ Đình.Kết quả như sau:
- Hãng có nhận gửi thông tin cho em sang bên kia nhưng thời gian chờ đợi khoảng 5,6 tháng or lâu hơn nữa.Vì không dám chắc.
-Khuyên hãy cố gắng chờ đợi để dùng cái đài theo xe như vậy là tốt.:^):^)
-Nếu có xiền mua cái đài có định vị vệ tinh có 5.000$ +500$ nữa camera xịn sẽ có code và nếu mất code lần sau sẽ cấp lại code miễn phí cho"Tụi nó lưu lại thôi" Em nghĩ thế.:77::77:
--> Nói túm lại mục tiêu chủ yếu là câu tiền của khách hàng.Đó là nhiệm vụ hàng đầu của các hãng mà.
------->>>>> Em lại chạy mất dép chỉ kịp cảm ơn vì ly cafe miễn phí "Công lặn lội 100Km " lên thủ đô đó.Oạch.
Trên đường đi lang thang vòng vo lại gặp đc ông bạn chơi mới anh bạn bên "Rồng Đỏ" bảo cái đó làm ngon lành.Mừng quá oánh xe ra luôn.
-Kết quả tốt đẹp nhận lời giải mã cho 2 hôm tiện thể cho mượn luôn một cái đài như xe của em dùng tạm.Ui Happy quá cơ.Hì hì.....(b)(b):69::69::69:
Vậy là tiết kiệm đc ít xiền cuối năm lấy vợ hì hì...

Cesc F

Xe tải
Không biết cái LCD của cụ thế nào nhưng em thấy 3 vết sơn =1t8 là phải đạo đấy ạ.
Ở GP ló cũng đòi vậy mà. Nhưng cụ ko có bảo hiểm hả. Bảo hiểm nó làm cho cụ mà. Chỉ mất time thôi ợ

vuatocdo

Xe tải
Không biết cái LCD của cụ thế nào nhưng em thấy 3 vết sơn =1t8 là phải đạo đấy ạ.
Ở GP ló cũng đòi vậy mà. Nhưng cụ ko có bảo hiểm hả. Bảo hiểm nó làm cho cụ mà. Chỉ mất time thôi ợ
Vấn đề sơn như em đã nói ở trên rùi đó bác đọc lại dùm em nha.:^):^):^)

hoangbaolong

Xe buýt
mình thì nghĩ theo tiêu chuẩn hãng thì không bao giờ có sơn dặm đâu thợ có giỏi cũng chẳng dám sơn làm gì vì nếu có gì thì bị ăn chửi ngay
em biết cửa hay nắp capo luôn sơn hết đấy