Honda SH Việt bị nghi dính lỗi vành sau?

Gravita2304

Xe tăng
Kêu tí cho vui tai cũng được, mkn đi các cụ.

trinhhung

Xe buýt
nói chung lỗi thì phải sửa hoặc thay thế thôi, các cụ cm linh tinh quá

Chỉnh sửa cuối:

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Đến SH mà còn lỗi,hic hic

Nseries

Xe buýt
Tỷ lệ nội địa hóa cao quá đấy mà :(

meomatto

Xe buýt
Thỉnh thoãng phải lỗi tí ti cho phải đạo chứ. Ae các hãng kia lỗi tùm lum mà mình thì ko lỗi lầm gì, cứ đổ xăng bơm lốp rồi đi ae người ta cười cho nát người.

MinPrince

Xe buýt
Rõ hài hước với các bác, em cũng mong là SH lỗi vành tràng lan luôn lắm ạ hê hê hê. Phải xoáy nòng - móc pô em các bác mới vui nhỉ hihihi
LX + S + GT thì em cho là đẹp, còn LI thì.....hihihihi

Về cãi cùn thì em ko dám nhận "danh hiệu đó của bác", diễn đàn này ai cũng biết bác thế nào mà hihihi
Thật ra lỗi thì thay thôi, hỏng thì sửa :-". Thế mà hồi trước Li lỗi vành mấy bác fan Honda mồm cứ rông rống lên xe đểu, xe lởm này nọ :-". Bây giờ thì sao. Chẳng nhẽ lại tự cười vào mặt mình hả cụ :-"

thangngo

Xe tăng
Thật ra lỗi thì thay thôi, hỏng thì sửa :-". Thế mà hồi trước Li lỗi vành mấy bác fan Honda mồm cứ rông rống lên xe đểu, xe lởm này nọ :-". Bây giờ thì sao. Chẳng nhẽ lại tự cười vào mặt mình hả cụ :-"
Xe nào lỗi nhiều, lỗi mãi không sửa được thì gọi là xe lởm chứ sao :)), kể cả xe mình đi mà nó lởm thì kêu lởm có gì mà xoắn, người việt nam có bệnh không nhận khuyết điểm về mình nên chẳng bao giờ tiến bộ được , thật đáng buồn

THE MUSTANG

Xe hơi
Bác cứ thích móc pô - xoáy nòng em vô cớ nhỉ hì hì :-| Em biết bác rất thích những bài báo kiểu này hihihi

Em là em chả fan gì cái xe 2 bánh dưới 175cc cụ à (hãng nào đáp ứng được tiêu chí máy bền + bảo trì xăng nhớt ít chi phí + Mẫu mã vừa mắt + 2 năm lên đời giữ giá tốt + ko phải dắt bộ.... thì mua thôi).

LI thần thánh nhà bác báo chí khẳng định bị lỗi 100%, và ngay trong Otofun này cũng kha khá topic người dùng than phiền lỗi rõ ràng 100%. Về dòng Honda này thì tít bài báo để chữ "bị nghi" hay "khẳng định"???. Và trong 1 diễn đàn lớn như otofun thế này có Topic nào rõ ràng bị lỗi (như kiểu Li) chưa?

Em ngóng mãi chưa thấy Topic nào trên otofun của member than phiền bị lỗi như bài báo "...bị nghi..." này cả. Hóa ra bác tức tụi em cái vụ các topic Li thần thánh bị lỗi tùm lum trên otofun này, tụi em vào la hoán lên, thế sao ko nói sớm để em mời bác 1 ly hihihi, việc gì phải mặt nhăn mày xéo khó coi thế :">

MinPrince

Xe buýt
Bác cứ thích móc pô - xoáy nòng em vô cớ nhỉ hì hì :-| Em biết bác rất thích những bài báo kiểu này hihihi

Em là em chả fan gì cái xe 2 bánh dưới 175cc cụ à (hãng nào đáp ứng được tiêu chí máy bền + bảo trì xăng nhớt ít chi phí + Mẫu mã vừa mắt + 2 năm lên đời giữ giá tốt + ko phải dắt bộ.... thì mua thôi).

LI thần thánh nhà bác báo chí khẳng định bị lỗi 100%, và ngay trong Otofun này cũng kha khá topic người dùng than phiền lỗi rõ ràng 100%. Về dòng Honda này thì tít bài báo để chữ "bị nghi" hay "khẳng định"???. Và trong 1 diễn đàn lớn như otofun thế này có Topic nào rõ ràng bị lỗi (như kiểu Li) chưa?

Em ngóng mãi chưa thấy Topic nào trên otofun của member than phiền bị lỗi như bài báo "...bị nghi..." này cả. Hóa ra bác tức tụi em cái vụ các topic Li thần thánh bị lỗi tùm lum trên otofun này, tụi em vào la hoán lên, thế sao ko nói sớm để em mời bác 1 ly hihihi, việc gì phải mặt nhăn mày xéo khó coi thế :">
Chẳng nhẽ giờ em lại search google ra mấy triệu kết quả tìm kiếm SH lỗi vành. Mà vì sao người ta không đăng bài pót trên OF. Bởi vì người ta tin là xe chẳng làm sao. Kêu như thế chẳng qua là lỗi linh tinh vớ vẩn chứ không phải lỗi vành. Nhưng ai ngờ niềm tin bị đặt nhầm chỗ :((

meomatto

Xe buýt
Vưỡn chưa thấy gì ầm ĩ, chưa phải lỗi hệ thống như li rồi. Khổ!

the_truth

Xe đạp
Hình như lô SH đời đầu rơi vào khoảng tháng 7 tháng 8 năm 2012 là k bị thì phải...trước em với thằng cu em đi chung 1 con 150 mua vào thời điểm đó, đi hoài chả sao...h nó đi 1 mình được hơn vạn rồi chả thấy gì...em thì múc thêm 1 con 125 vào tháng 2 năm nay thì bị dính ngay lỗi này...mới bị được gần 2 tháng, em kệ vì cũng bận quá nên k có thời gian mà để ý, cứ đi suốt, h thấy tiếng kêu có vẻ bé đi nhiều nhưng lúc vào ổ gà thì công nhận là vẫn lạch cạch...Chắc nếu có bị dính thì lô đầu năm 2013 trở đi sẽ bị chứ đời đầu mới ra hình như chả có con nào dính

the_truth

Xe đạp
Mà em tưởng là lỗi vành thì nó sẽ bị đảo này nọ chứ nhỉ....chứ em đi xe ngoài cái tiếng đó ra thì chả xảy ra gì cả, cứ như xe bt thêm mỗi cái tiếng kia thôi

meomatto

Xe buýt
Tiếng cạch cạch thông thường là tiếng của va chạm cơ học hoặc nghiến cái gì đó mà có. Mà thông thường như thế ta hãy nghĩ đến phần trục láp hoặc trục ổ bi trong vành chứ ko phải do vành lỗi. Vành lỗi thì sẽ đảo, nứt chứ tự kêu làm sao được?!

Cavali

Xe điện
Đúng như em dự đoán. Sau khi tìm hiểu hết cách vẫn ko thể hiểu được rằng tiếng kêu lúc có lúc ko rất bực mình này ở đâu ra thì hôm nay có câu trả lời. Tiếng này nghe rõ nhats lúc đi trong ngõ. Bắt đầu ga lên. Cứ kỗi lần như vậy lại một tiếng cạch nghe đến bực mình. Xe em là sh việt mới mua được 1 tháng. Đi được có 2000km. Mang ra head bên nguyễn văn cừ thợ bảo ko sao đâu anh ạ. Cay thật. Bác nào giúp em được ko ạ

mm090106@

Xe hơi
xe em cũng bị lỗi như vậy các cụ ạ
theo ngu ý của em do lỗi phần BÁNH RĂNG truyền động giữa trục bánh sau với trục cam truyền động của máy.
do 02 báng răng khi truyền động kô ăn khớp tuyệt đối nên có hiện tượng khi tăng ga (xe mới bị ít)hoặc giảm ga(thường là xe bị nặng) 02 bánh răng va đập thì phát ra tiếng cạch cạch...
chiều em cũng phải mang ra Kường Ngân xem sao