Thảo luận Honda Sensing có hạn chế được tai nạn"Nhầm chân ga"?

Đại tướng Alo

Xe điện
Theo các cụ thì chức năng "Phanh giảm thiểu va cham (CMBS)" trong Honda Sensing của xe CR-V có hạn chế được các tai nạn đạp nhầm chân phanh sang chân ga hay không ?
Mời các cụ cùng chia sẻ.

lovecarhpqn

Xe điện
Theo các cụ thì chức năng "Phanh giảm thiểu va cham (CMBS)" trong Honda Sensing của xe CR-V có hạn chế được các tai nạn đạp nhầm chân phanh sang chân ga hay không ?
Mời các cụ cùng chia sẻ.
Xe này là xe gì các cụ ơi?

Âu Dương

Xe hơi
Mời các cụ cùng chia sẻ.
Chức năng chống đạp nhầm chân ga mới có Mitsubishi thì phải. Khác với giảm thiểu va chạm.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

danleduc

Xe điện
Cái CMBS này trên CR-V em thấy lúc nó hoạt động, lúc không, chẳng hiểu thế nào. Cho nên em thấy ko nên quá tin vào nó, mình vẫn phải chủ động thôi.

DTV

Xe tăng
Em nghĩ khi nhầm chân ga thì tốc độ xe vọt rất mạnh, kể cả có phanh tác động thì vẫn húc chứ hãm sao kịp được :( ; chạy tà tà bất cẩn tốc độ vừa phải may ra tự phanh kịp.

Với cái cảnh báo chướng ngại vật của CRV em thấy hơi chậm, xe gần/hay xe cắt ngang mình xử lý chán chê rồi thì mới thấy cảnh báo - nếu giả sử sơ sểnh thật thì va chạm rồi.

Do vậy cơ bản nhất là vẫn phải tập trung khi lái xe thôi, nó hỗ trợ được tí nào hay tí nấy, mà tốt nhất là không nên để nó phải hỗ trợ :(

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ khi nhầm chân ga thì tốc độ xe vọt rất mạnh, kể cả có phanh tác động thì vẫn húc chứ hãm sao kịp được :( ; chạy tà tà bất cẩn tốc độ vừa phải may ra tự phanh kịp.

Với cái cảnh báo chướng ngại vật của CRV em thấy hơi chậm, xe gần/hay xe cắt ngang mình xử lý chán chê rồi thì mới thấy cảnh báo - nếu giả sử sơ sểnh thật thì va chạm rồi.

Do vậy cơ bản nhất là vẫn phải tập trung khi lái xe thôi, nó hỗ trợ được tí nào hay tí nấy, mà tốt nhất là không nên để nó phải hỗ trợ :(
Xác định thế cho chuẩn cụ ạ. Hỗ trợ cũng chỉ là hỗ trợ. Tuy nhiên có quá nhiều người mang tư tưởng phụ thuộc vào nó! Honda Sensing, Toyota Safety Sense, Ford Co Pilot, vân vân cũng chỉ là công cụ hỗ trợ. Đến ngay cả xe tự lái hoàn toàn cũng chưa thể hoàn thiện hết được.

heroesdaubu

Xe điện
Ko biết mình chủ động đạp ga thì thế nào chứ em thấy sensing nó bắt người đi bộ rất nhạy, phía trước có người đi bộ gần mà ko rà phanh nó phanh ngay, em quen đi gần nên hồi đầu bị mấy phát rồi

kaka1803

Xe đạp
Cái này không hạn chế đc đạp nhầm chân ga đâu. Cái này là giảm thiểu va chạm thôi. Ví dụ Rada nó quét thấy có vật trong tầm nó mà mình vẫn tăng tốc, k thấy tác động vào phanh thì nó sẽ phanh lại. Cũng tiện ích phết đấy, tránh cho mình 1 phát đâm vào xe đạp lúc trời tối

danleduc

Xe điện
Hôm nọ em nhảy lên xe, nổ máy, nhấn ga, xe rú lên mà phanh tay không mở...giật mình tưởng xe bị sao, gọi hãng hỏi, hoá ra quên không thắt dây an toàn. Hic.