Honda PCX mới ở Thái Lan !

rebel 250

Xe đạp
-Chiều nay đi ngang qua ngã 6 Phù Đổng, thay một em màu trắng trông khá bắt mắt. Không biết la sơn lại hay zin, bác nào có ý định rước em nó thì ghé thử xem sao, góc Nguyễn Trãi ngã sáu phù đổng ( SG ).

cuongnkvn

Xe máy
Website
www.DinoRich.com
hi hi cang di em noa cang thay thich, say roi`di lai cang thich, boc ghe :D. gio ngoai HN rat nhieu nguoi di, khong con duoc doc. va la mat nhu truoc nua roi`:((. hehe chi thich cai luc may nguoi hoi xe nay mua may tram trieu =))

TakKyYi

Xe đạp
E thích cả xe cả ng ngồi xe ý

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
hôm nọ em đi hỏi ở Phố Huế là tầm 70-71tr
Nhưng mà chưa có màu trắng về

luugu1

Xe máy
Màu trắng bên 196 Bà Triệu (HN) có rồi, ông anh tôi vừa lấy 1 con.

PCX125

Xe đạp
Em khuyến cáo các bác đang chạy PCX không nên gắn cảm biến ánh sáng cho đèn xe nhá :)) Em ra đại lý của chỗ này http://vnet.vn/Business/?v=3&b=2718&SelID=2604&page=1 định lắp thử thì được chính ông đại lý khuyến cáo không nên dùng vì cái loại cảm biến này rất nhạy sáng, ban đêm đèn đường sáng quá nó cũng không bật đèn, thậm chí xe ngược chiều pha đèn vào nó cũng tự tắt luôn:(
Hôm nọ gặp 1 bác đi PCX hí hửng khoe lắp bộ IC cảm biến này hết 1,5 củ xài sướng lắm, em chả biết bác ấy gắn loại gì chứ gắn đúng loại 75.000 thì ....lỗ nặng.:))

cuongnkvn

Xe máy
Website
www.DinoRich.com
-Sáng em đi hỏi khắp nơi tìm cách làm cái tựa lưng sau giống như gờ tựa lưng phía trước mà không đâu làm, cơ bản là ở chỗ em không muốn đục phần nhựa đuôi, vì có chỗ bắt 2 con ốc dưới yên xe rồi :( Cụ nào tìm ra sáng kiến không :D)

- @ baotha, loverbody: Các Cụ post ảnh nâng phuộc sau lên đi, em cũng muốn dùng phuộc zin, vì co lại như thế phuộc sẽ cứng hơn nhưng vẫn đảm bảo độ êm của ti thủy lực zin theo xe :D

baotha

Xe đạp

tình hình là hình tình ở tphcm có 1 bác đã chịu nhận làm cặp thùng xe này với giá 4tr chẵn , anh em vui lòng cho biết ý kiến để mình làm 1 cặp show hàng trong dịp gặp mặt sắp tới lại lube center 23-5.
bác ấy nói sẽ làm giống y chanh như em nó .
mà cặp cốp xe này mình nghi là ở bên thái người ta cũng tự làm cho triễn lãm chứ không phải hàng bán đại trà đâu , vì mình cũng tham gia các diễn đàn chuyên về xe pcx bên thái không hề thấy họ bàn tán hay bán về loại thùng này , toàn tự mod tự chế không ah ^^!

PCX125

Xe đạp

tình hình là hình tình ở tphcm có 1 bác đã chịu nhận làm cặp thùng xe này với giá 4tr chẵn , anh em vui lòng cho biết ý kiến để mình làm 1 cặp show hàng trong dịp gặp mặt sắp tới lại lube center 23-5.
mà cặp cốp xe này mình nghi là ở bên thái người ta cũng tự làm cho triễn lãm chứ không phải hàng bán đại trà đâu , vì mình cũng tham gia các diễn đàn chuyên về xe pcx bên thái không hề thấy họ bàn tán hay bán về loại thùng này , toàn tự mod tự chế không ah ^^!

Em hoàn toàn ủng hộ bác cả 2 tay 2 chân:D, hẹn bác 23/5 tại Lube Center

luugu1

Xe máy
Em đi bán xe đây, vì vừa có mấy cụ khách hàng cty em đến nhận 6 con getz, các cụ ấy chỉ con xe của em rồi phán rằng giờ chẳng ai đi xe này, to mà cồng kềnh, mà giá nó cũng phải bằng con này rồi các cụ chỉ con getz của các cụ ấy đang lấy. Buồn vô đối.

rebel 250

Xe đạp
Em đi bán xe đây, vì vừa có mấy cụ khách hàng cty em đến nhận 6 con getz, các cụ ấy chỉ con xe của em rồi phán rằng giờ chẳng ai đi xe này, to mà cồng kềnh, mà giá nó cũng phải bằng con này rồi các cụ chỉ con getz của các cụ ấy đang lấy. Buồn vô đối.
Thế thì bác luugu1 hỏi thử xem cụ ấy thích không, nếu thích thì chỉ lấy hữu nghị nữa giá chiếc getz là được rồi ;). Biết đâu các cụ ấy tham rẻ làm luôn thì sao ??!!!

cuongnkvn

Xe máy
Website
www.DinoRich.com
Hi Hi Hôm trước em cũng gặp tình huống gần như Cụ, mấy bác ngồi hàng nước bàn tán, mua xe này thà mua oto đi cho đỡ mưa đỡ nắng, làm em tủi thân quá, em là em cũng thích Getz lắm, em cũng đi bán PCX được bao tiền Cụ Luugu1 bán em con getz chừng đó obama nhá =))

ntt186

Xe hơi
hehe Getz mà giá tương đương PCX chắc là xe taxi....hết khấu hao cụ à :D

luugu1

Xe máy
săck, khoai nhờ... không phải là Getz giá tương đương PCX đâu, mà là PCX giá tương đương Getz. Cụ cuongnkvn chịu khó bán PCX được giá bằng Getz đi rùi lại em bán cho 1 con Getz đúng bằng giá ... Getz he he. Cả 6 con là mới cứng 100% cũng đúng là đem làm taxi cả 6, lắp bộ đàm, contermetre,,..

QuanKhanh

Xe đạp

bạn cho hỏi chổ nào nhận làm vậy? có thể mình củng làm thì họ sẽ giảm giá.

baotha

Xe đạp
bạn cho hỏi chổ nào nhận làm vậy? có thể mình củng làm thì họ sẽ giảm giá.
mình cũng đang phân vân , vì khi làm 2 cái cốp này sẽ can thiệp vô khung xe " có thể họ sẽ tháo dàn nhựa ra để hàn vài cái pát vô khung xe" nên mình cũng hơi ngại vì sợ mất rin.
với lại đang suy nghĩ xác nhận nếu chắc rằng để sài luôn 2 cái cốp này không tháo ra tháo vô thì mới làm .
còn không chắc thì có thể mua 2 cái cốp bằng "da" hoặc vãi dù giống như xe moto gắn vô đi chơi xa cũng thú vị lắm (sắp tới có thể mình và bà xã sẽ làm 1 chuyến đi chơi lên đà lạt , rồi từ đà lạt chạy về nha trang nên mới lăng tăng ý định làm cốp^^!)

Chỉnh sửa cuối:

Hulo3banh

Đi bộ
@ baotha :
Bác hỏi thử giúp mình làm 2 cái cốp này, nhưng điều chỉnh lại một chút được không. Vị trí gần chổ gác chân người ngồi phía sau, nên chăn bo ép vạt góc xéo một tí. Để ng ngồi phía sau để chân thoải mái hơn. Người cao ngồi trên 2 cái cốp này k sao. Nhưng ng thấp một tí là cả một vấn đề bất tiện. Còn độ dày( rộng) của cốp xe thì nên hẹp lại một tí. Em nghĩ trang trí thêm cho đẹp và để một ít vật dụng. Chủ yếu là xóa đi cái cảm giác nhìn chưa cân đối giữa phía trước và sau xe thôi. Chứ theo em làm như tấm hình chụp 2 cái cốp kia. Thì E nghĩ việc tránh va chạm và gửi xe cũng sẽ gây một chút rắc rối vì sự cồng kềnh của nó đấy. Chút ý kiến nho nhỏ thử xem có được chăng hay chớ vậy.

baotha

Xe đạp
@ baotha :
Bác hỏi thử giúp mình làm 2 cái cốp này, nhưng điều chỉnh lại một chút được không. Vị trí gần chổ gác chân người ngồi phía sau, nên chăn bo ép vạt góc xéo một tí. Để ng ngồi phía sau để chân thoải mái hơn. Người cao ngồi trên 2 cái cốp này k sao. Nhưng ng thấp một tí là cả một vấn đề bất tiện. Còn độ dày( rộng) của cốp xe thì nên hẹp lại một tí. Em nghĩ trang trí thêm cho đẹp và để một ít vật dụng. Chủ yếu là xóa đi cái cảm giác nhìn chưa cân đối giữa phía trước và sau xe thôi. Chứ theo em làm như tấm hình chụp 2 cái cốp kia. Thì E nghĩ việc tránh va chạm và gửi xe cũng sẽ gây một chút rắc rối vì sự cồng kềnh của nó đấy. Chút ý kiến nho nhỏ thử xem có được chăng hay chớ vậy.
mình nghĩ như thế này : vấn đề làm cớp xe anh em ở tphcm mình sẽ bàn kỹ và nhiều hơn trong lần hợp mặt tới .khi ấy có nhiều ý kiến và nhiều chuyên gia về xe sẽ giúp chúng ta quyết định .
thực ra chỗ làm này rất chuyên nghiệp , họ chuyên chế và độ cốp xe cho các dòng xe môt phân khối lớn nên về mặt thẫm mỹ và kinh nghiệm làm cốp thì hoàn toàn có thể yên tâm , chỉ còn về vấn đề giá cả . ông chủ ở đây nói rằng vì lần đầu chế cốp cho loại xe này nên hơi khó khăn , nếu chỉ cần làm xong được 1 cái thì sau này làm giá sẽ rẽ hơn nhiều .
bây giờ đang nôn tới ngày ra mắt xe pcx của mình với các anh ^^! ,

tinhtinh1

Xì hơi lốp
Nhìn mặt em mẫu kia chắc chắn là người mẫu chuyển giới rồi.... :D
Xe gì mà nhìn giống Avenis thế!