Honda City lấy màu nào thì hợp nhất ạ?

vanbau

Xe tải
Thì màu trắng nó cũng ngả màu mà cụ. Em thấy mấy cái xe màu coban như Carrens, Getz cả chục năm cũng có ngả màu đâu cụ.
Thực ra thì màu nào chẳng bạc đi theo thời gian. Chỉ là màu nào bạc nhanh màu nào bạc chậm thôi cụ. Bạn em có con xe Huyndai Avante màu titan dùng chưa đến 2 năm đã bị chuyển màu, mà màu titan còn khá là bền nữa, nên em hơi lo khoản màu mè phù hợp :(

vanbau

Xe tải
sơn HONDA là loại sơn cực bền màu ... trước em chạy civic màu bạc 6 năm toàn để ngoài trời ko che chắn j ... khi bán cụ mua xe vẫn bảo xe cụ đi giữ gìn thế , sơn vẫn bóng.. tất cả các lần sơn bảo hiểm em đều sơn trong hãng ko bao giờ sơn ở ngoài cả ... cụ cứ chạy City thoải mái đừng lo bạc màu
Em đang phân vân giữa bạc với trắng, cụ cho em lời khuyên xem màu nào bền hơn?

vanbau

Xe tải
Hình như bác sắp rước một em? Bác chọn được màu chưa?

Em thích bạc quá nhưng vợ em lại mê màu trắng hơn. 2 đứa đều mệnh kim nên cả 2 màu đều hợp, chỉ đang không biết màu nào bền hơn thôi :D

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em đang phân vân giữa bạc với trắng, cụ cho em lời khuyên xem màu nào bền hơn?
màu bạc bền mầu hơn cụ ợ . màu trắng em chạy tuy đẹp nhưng khó giữ sạch lắm ,,, nhất là phần sơn bị khuất trong logo ... về sau nó đen bẩn dễ lộ hơn màu bạc

autogp1912

Xe buýt
Em thích bạc quá nhưng vợ em lại mê màu trắng hơn. 2 đứa đều mệnh kim nên cả 2 màu đều hợp, chỉ đang không biết màu nào bền hơn thôi :D
2 màu này thì màu bạc luôn bền hơn cụ nhé. Nhưng màu trắng thì cụ sẽ cảm giác chiếc xe sag hơn & trẻ trung hơn rất nhiều đó cụ à. Chơi xe em nghĩ đi 3 4 năm thì màu xe cũng chưa thể xuống rõ được đâu nên em nghĩ cụ cứ nên chọn màu hợp mệnh & theo ý thích của vợ cả cụ là ôk nhất đó ạ :)

autogp1912

Xe buýt
Cảm ơn cụ! Em cũng thích trắng Ngọc Trinh hơn =))
Bên showroom em hiện đang có sẵn 5 màu bạc, trắng, xanh dương, titan đen cho các cụ qua ngắm đó ợ. Nếu cụ nào thích cứ alo em mời qua làm cốc cafe ngắm em Ngọc Trinh & cảm nhận em ý trên đường free thoải mái nhé. Hehe. Số e đây ợ có gì cụ cứ alo nha: 0917.888.794

Lucid

Xe tăng
Thực ra tại cảnh hiếm gặp quá nên mọi người xôn xao đó cụ, chứ cảnh này miền nào chẳng có :)) Em nghĩ là trong clip có chỉnh sửa nhiều thì mới được đẹp thế này...
Nói chung là VN mình được cái lạ vậy đó. Cảnh đẹp xung quanh mình thì thiếu gì mà cứ không nhận ra, đến khi được quay lại, đưa lên màn ảnh thì cứ rầm rộ thôi. Mà công nhận mấy bác Hòn Đá này hay nhỉ, ít khi qua nước ngoài quay CF lắm, đúng là Tôi yêu VN mừ! :D

Lucid

Xe tăng
Xong cứ khoảng 2 ngày đi rửa xe 1 lần cụ ạ :)) Thời tiết ở Việt Nam thế này =))
Cụ cứ làm quá, em là em không sợ nhá. Tập thể dục là tập hàng ngày cụ ạ. =))

Màu trắng được cái nhìn sang chảnh mà cụ, cực chút cũng ok. :D

vanbau

Xe tải
màu bạc bền mầu hơn cụ ợ . màu trắng em chạy tuy đẹp nhưng khó giữ sạch lắm ,,, nhất là phần sơn bị khuất trong logo ... về sau nó đen bẩn dễ lộ hơn màu bạc
Cảm ơn cụ, em cũng quyết bạc rồi. Chắc tuần sau đi đón em nó về thôi <3

vanbau

Xe tải
2 màu này thì màu bạc luôn bền hơn cụ nhé. Nhưng màu trắng thì cụ sẽ cảm giác chiếc xe sag hơn & trẻ trung hơn rất nhiều đó cụ à. Chơi xe em nghĩ đi 3 4 năm thì màu xe cũng chưa thể xuống rõ được đâu nên em nghĩ cụ cứ nên chọn màu hợp mệnh & theo ý thích của vợ cả cụ là ôk nhất đó ạ :)
Mệnh Kim của 2 vợ chồng thì hợp cả bạc cả trắng cụ ạ. Nhưng nhà em vẫn quan trọng độ bền và sạch màu hơn. Nên chắc em lấy bạc thôi. Cũng tham khảo khắp các nơi rồi =))

nghiemkhai90

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
katavina.com
Các cụ mua honda city thì ghé qua bên e mua thảm nhập khẩu Thái Lan nha.

dunghoan

Xe tải
Mệnh Kim của 2 vợ chồng thì hợp cả bạc cả trắng cụ ạ. Nhưng nhà em vẫn quan trọng độ bền và sạch màu hơn. Nên chắc em lấy bạc thôi. Cũng tham khảo khắp các nơi rồi =))
Em mạng Hỏa còn hợp bạc thế lày thì cụ cứ thik và nhích cụ ơi. Lấy xe rồi khoe anh em xem với hen. Xe mới về, khác mấy xe "tập thể dục" hàng ngày lắm :))

phuong2123

Xe tải
City đẹp nhất vẫn là màu xanh rồi đến trắng
vụ này là em hoàn toàn đồng ý với cụ nhá, em không khoái xanh dương, thế mà lên xe nhìn ngon lành phết cụ nhỉ. Với em màu này là thể hiện được cái bốc với khỏe khoắn của em City, trắng thì đi buổi tổi nhìn sang, có điều đi trắng, em sợ trầy xước hay dơ lắm hehe

phuong2123

Xe tải
Em mạng Hỏa còn hợp bạc thế lày thì cụ cứ thik và nhích cụ ơi. Lấy xe rồi khoe anh em xem với hen. Xe mới về, khác mấy xe "tập thể dục" hàng ngày lắm :))
cụ mạng hỏa thì hợp với màu nào nhất thế cụ? mà nếu màu hợp mệnh cụ lại không có, thì cụ bỏ xe luôn hả? em thì một khi đã thích là nhích luôn, khỏi lăn tăn chi nữa =)) Đủ tiền là hốt ngay em City xanh dương về liền, nhìn trẻ và sung pin nhất :D

Cafe61

Xe đạp
em nghĩ cứ màu đen hoắc xám là bền màu nhất cụ à

chimink

Xe tải
cụ mạng hỏa thì hợp với màu nào nhất thế cụ? mà nếu màu hợp mệnh cụ lại không có, thì cụ bỏ xe luôn hả? em thì một khi đã thích là nhích luôn, khỏi lăn tăn chi nữa =)) Đủ tiền là hốt ngay em City xanh dương về liền, nhìn trẻ và sung pin nhất :D
City màu xanh nhìn sang phết mà màu đó mệnh thủy, khắc với cụ rồi. Hẳn hoi 1 thớt chọn xe theo ngũ hành cho cụ ngâm cú này, nếu cụ kỹ nữa thì đi coi thầy cho nó an tâm :D
http://www.otofun.net/threads/848960-chon-mau-xe-theo-ngu-hanh-phong-thuy

vicnguyen109

Xe tải
Em mệnh thủy nên vợ cả nằng nặc đòi màu xanh. Nhưng lúc ra showroom em chấm Trắng Ngọc Trinh, năn nỉ mãi vợ cả mới cho rước ngọc trinh về.

autogp1912

Xe buýt
Cảm ơn cụ, em cũng quyết bạc rồi. Chắc tuần sau đi đón em nó về thôi <3
Thế cụ đã chấm được lấy bên nào chưa ạ ;) bên em giá xe đang tốt lắm đó cụ à :D