Honda City 2016 hay Mazda 3 Sedan 1.5

AN KHANH

Xe hơi
em chọn m3, city hơi nhỏ. Tuy nhiên giá nó cũng chênh nhiều
Cụ ơi em ngồi thử cả M3 và City rồi, bên ngoài thì City nhỏ hơn M3, nhưng bên trong thì ngồi hàng ghế sau City rộng hơn cụ ạ, duỗi chân thoải mái???
Em đang chờ xem bản nâng cấp của City tháng 10 tới có Sunroof không thì quyết đây, các cụ có thông tin gì thêm không

K0D0

Xe máy
Cụ ơi em ngồi thử cả M3 và City rồi, bên ngoài thì City nhỏ hơn M3, nhưng bên trong thì ngồi hàng ghế sau City rộng hơn cụ ạ, duỗi chân thoải mái???
Em đang chờ xem bản nâng cấp của City tháng 10 tới có Sunroof không thì quyết đây, các cụ có thông tin gì thêm không
thiết kế tập trung vào người lái việt nam bây giờ thường là chủ sở hữu xe luôn cụ ạ, nên các cụ chủ hay lái sẽ chọn M3 vì cảm giác cực kỳ thoải mái với khả năng làm chủ xe khi lái:D, chứ ngồi sau mà rộng rãi, với duỗi chân chắc chỉ có thể là Toy thần thánh thôi

Xe Hui

Xe tải
Lái City ngon hơn, càng lái càng thấy hay, đi cũng êm hơn. City chỉ than phiền ở nội ngoại thất, đều ở mức trung bình khá trong khi thằng Mazda 3 ở mức đẹp. Tiền nào của đấy thôi chênh nhau đến 60 triệu Mazda 3 phải nhiều ưu điểm hơn tương xứng với giá lệch đó. Còn muốn vừa đẹp, vừa lái sướng có lẽ phải chờ Civic mới, nhưng cái giá chênh cũng không ít đâu. Dù gì tính thực dụng so với giá ở xe hạng B nói chung, City, Vios nói riêng vẫn là chuẩn nhất, nên bên Thái sedan bán chủ yếu City, Vios là nhiều, các phân khúc khác không đáng bao nhiêu cả, còn không đi bán tải Hilux, D-Max, dân nó từ nhỏ đã đi ôtô rồi, nên hiểu biết về ôtô cũng như dân mình biết về xe máy.

Chỉnh sửa cuối:

chomolungma123

Xe máy
Lái City ngon hơn, càng lái càng thấy hay, đi cũng êm hơn. City chỉ than phiền ở nội ngoại thất, đều ở mức trung bình khá trong khi thằng Mazda 3 ở mức đẹp. Tiền nào của đấy thôi chênh nhau đến 60 triệu Mazda 3 phải nhiều ưu điểm hơn tương xứng với giá lệch đó. Còn muốn vừa đẹp, vừa lái sướng có lẽ phải chờ Civic mới, nhưng cái giá chênh cũng không ít đâu. Dù gì tính thực dụng so với giá ở xe hạng B nói chung, City, Vios nói riêng vẫn là chuẩn nhất, nên bên Thái sedan bán chủ yếu City, Vios là nhiều, các phân khúc khác không đáng bao nhiêu cả, còn không đi bán tải Hilux, D-Max, dân nó từ nhỏ đã đi ôtô rồi, nên hiểu biết về ôtô cũng như dân mình biết về xe máy.
khi mà khả năng tài chính chưa có nhiều thì cũng đúng là không nên trèo cao, cứ che mưa che nắng, bền bỉ mà đáp ứng nhu cầu.

Muốn hoa lá cành thì khi nào tiền nhiều hằng tính. Còn tiền ít mà đòi bền đẹp + rẻ thì không có đâu.

vietlife89

Xe tải
Km9 Ngọc Hồi, Hoàng Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội.
CITY CVT 2016 Nhà em hiện tại đang đủ màu, đen, trắng, bạc, xanh, titan, đỏ giao ngay tháng này nhé, các cụ quan tâm thì Alo :-c:-cem sớm để có giá tốt nhất nhé ;);)

quangdunghp

Xe đạp
Chắc cụ nhầm chứ mazda 3 hơn city gần 100 triệu là 1 vấn đề lớn chứ k phải 60 đâu

Xe Hui

Xe tải
Chắc cụ nhầm chứ mazda 3 hơn city gần 100 triệu là 1 vấn đề lớn chứ k phải 60 đâu
Em ở Đà Nẵng, miền Trung và Nam City khuyến mãi 5 triệu, không tặng gì cả, nhiều nơi còn không giảm, bắt lắp thêm đồ nữa, cụ lắp xong đồ cơ bản đã lên 630 triệu rồi, như xe em cũng 630 triệu chưa ra biển, cũng chỉ lắp cơ bản ghế da, DVD, Vkool. M3 trừ hết khuyến mãi tuỳ nơi mà giá giao động 680, 690 triệu. Tính ra lệch nhau 50-60 triệu. Ngoài Bắc City được tặng đồ + giảm giá nên rẻ hơn tầm 20 triệu, lệch 80 triệu. Nếu cụ tính giá cơ bản ở miền Bắc khi trừ hết khuyến mãi sẽ lệch với M3 khoảng 90 triệu, có điều đi City không dán Vkool không đỡ nổi thời tiết nắng gay gắt vậy, M3 có sẵn Llumar, thế nào cũng phải tốn thêm 10 triệu dán kính, nên lệch cao nhất cũng chỉ 80 triệu.

Chỉnh sửa cuối:

Stephen Do

Xe hơi
Em ở Đà Nẵng, miền Trung và Nam City khuyến mãi 5 triệu, không tặng gì cả, nhiều nơi còn không giảm, bắt lắp thêm đồ nữa, cụ lắp xong đồ cơ bản đã lên 630 triệu rồi, như xe em cũng 630 triệu chưa ra biển, cũng chỉ lắp cơ bản ghế da, DVD, Vkool. M3 trừ hết khuyến mãi tuỳ nơi mà giá giao động 680, 690 triệu. Tính ra lệch nhau 50-60 triệu. Ngoài Bắc City được tặng đồ + giảm giá nên rẻ hơn tầm 20 triệu, lệch 80 triệu. Nếu cụ tính giá cơ bản ở miền Bắc khi trừ hết khuyến mãi sẽ lệch với M3 khoảng 90 triệu, có điều đi City không dán Vkool không đỡ nổi thời tiết nắng gay gắt vậy, M3 có sẵn Llumar, thế nào cũng phải tốn thêm 10 triệu dán kính, nên lệch cao nhất cũng chỉ 80 triệu.
Dán Llumar chính hãng mình nghĩ cũng okie chứ nhỉ, về thông số TSER (total solar energy rejection ) của Llmuar AIR 80 là 43% còn Vkool VK70 là 55%
còn lại các kinh phụ thì Llumar có PLPI 15 giảm 61% trong khi Vkool VK30 là 70% . Nhưng về giá cả Llumar kinh tế hơn khá nhiều trong khi chênh lệch tầm 10% cách nhiệt thôi.

Xe Hui

Xe tải
Dán Llumar chính hãng mình nghĩ cũng okie chứ nhỉ, về thông số TSER (total solar energy rejection ) của Llmuar AIR 80 là 43% còn Vkool VK70 là 55%
còn lại các kinh phụ thì Llumar có PLPI 15 giảm 61% trong khi Vkool VK30 là 70% . Nhưng về giá cả Llumar kinh tế hơn khá nhiều trong khi chênh lệch tầm 10% cách nhiệt thôi.
Thực tế Vkool tốt hơn nhé cụ, nhất là cái kính lái, cụ đi trời tối, sương mù sẽ thấy. Nếu cụ định dán Llumar thì dán kết hợp ý, kính lái cứ phải VK 70 mới chuẩn, còn lại Llumar cũng ổn, em các kính còn lại dùng K Seri, kém hơn độ xuyên sáng so với VK, không cần thiết lắm với kính bên, cách nhiệt không chênh nhau bao nhiêu. Trên otosaigon.com có bài test thực tế cách nhiệt từng loại Film đó cụ, cảm nhận riêng của em thì Vkool đắt sắt ra miếng. Vkool cũng dễ phân biệt thật giả hơn, nó cản sóng điện thoại và GPS, khi bật Navi lên phải mất 1 lúc mới load được.

a.b.c

Xe hơi
honda city vs mazda 2 thì có cửa. Chứ nếu lựa chọn với Mazda 3 sedan, thì M3 thẳng tiến cụ ạ. :)

Tau77

Xe tải
CITY CVT 2016 Nhà em hiện tại đang đủ màu, đen, trắng, bạc, xanh, titan, đỏ giao ngay tháng này nhé, các cụ quan tâm thì Alo :-c:-cem sớm để có giá tốt nhất nhé ;);)
cụ bên showroom nào thế, cho em xin giá tốt cân nhắc với, đang tính chốt lấy city 2016.

vietlife89

Xe tải
Km9 Ngọc Hồi, Hoàng Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội.
chào cụ, mời cụ ghé Honda Mỹ Đình, City thời gian này đang có giá tốt nhất đấy cụ ạ, ký trước 31/7 ngoài chương trình của đại lý cụ sẽ được tặng thêm một gói bảo hiểm thân vỏ đấy ;)

tien_dat

Xe hơi
Civic và crv giờ ko có cửa với M3 và Cx5 thì so citi với M3 làm gì.

Cá nhân em thấy hòn đá ko có xe mới nào đáng mua, chỉ có civic cũ là bền bỉ, giá rẻ như xe hàn, rất đáng để mua

Ly Le Hoa

Đi bộ
Cụ sale nào cho mình xin giá City số tự động với. Thanks

Linhth81

Xe máy
Em chờ cùng cụ nghe nói giá còn tốt hơn nũa.

Trung Duong

Xe máy
city mà có sunroof thì quá tuyệt vời các cụ nhỉ, phải bỏ thêm vài củ e cũng chấp nhận, cứ mong ngóng mãi :))

Airblade2015

Xe buýt
Các bác cho em hỏi city hiện giờ dùng ghế nỉ hay ghế da