Honda city 2014, Huyndai Acent, Toyota Vios, ford Fiesta chọn con nào?

vicnguyen109

Xe tải
nhất định phải test drive rồi, không thì mình mua về chưng sao cụ :D. Lái sướng là được nhất.
Nói chung mua xe cũ hên xui bác eii, em nghĩ nếu em có mua thì em sẽ post lên đây cho các bác thưởng lãm r xin tí review :))
Chắc em cũng phải vậy quá, anh em trên đây thì tin tưởng hơn. Em có thằng bạn mua xe cũ năm ngoái chạy thêm mấy trăm cây cái bị mòn gioăng rỉ nhớt

phuong2123

Xe tải
Vậy à cụ, nhà nội em trong nam thì nhắc tới oto cũng biết Honda cụ ạ :D
À chắc tùy nhà đó cụ ơi =)) Có điều chạy ngoài đường đa phần vẫn là Toyota cụ ạ, bởi mới nói cụ nào mà chạy Honda là nhìn khác dữ lắm :)

phuong2123

Xe tải
Chắc em cũng phải vậy quá, anh em trên đây thì tin tưởng hơn. Em có thằng bạn mua xe cũ năm ngoái chạy thêm mấy trăm cây cái bị mòn gioăng rỉ nhớt
Mua xe mới cẩn thận 1 thì mua xe cũ phải cẩn thận 10 cụ ơi. Lỡ bỏ tiền ra mà không được như ý thì xót lắm í.

Lucid

Xe tăng
Em thấy giá con nào cũng như nhau cụ ơi, ăn thua là giữ xe có kỹ không chứ em nghĩ rớt giá không do nhãn đâu bác :-?.
Do nhãn chứ cụ. Giữ xe là 1 phần nhưng mà nếu đem bàn cân so sánh thì nếu cùng giá thì chắc chắn cụ sẽ chọn 1 con nổi tiếng hơn, hệ quả nó sẽ là cái nào đáng tin cậy hơn, chất lượng ít xuống hơn thì sẽ ít rớt giá hơn. Còn giữ kĩ thì là cái khác rồi. Như cụ thấy Mazda giảm giá CX5 đó, mới vài tháng mà có cụ mất vài trăm, xe mới ra thì bằng giá xe cũ. Nhiều cụ đang kêu trời kìa.

Lucid

Xe tăng
Cụ nói vậy thì cũng ko phải lắm ạ. Bây h mua xe cũ khách hàng vẫn ưu tiên những hãng lớn nên giá vẫn sẽ cao hơn ạ. Có thể chỉ là cao hơn chút ko đáng kể thôi ạ. Nhưng cái chính là mua xe để mình dùng nên cứ cái nào cảm thấy phù hợp & tiện nghi thì KH mua chứ mình ko phải mua xe để làm taxi đi đôi ba năm chán bán mong giá cao ạ.
EM đồng ý với cụ. Thêm cái khoảng mình chạy xe mà có thương hiệu hơn thì cũng cảm thấy nó sang sang hơn chút nữa.

Lucid

Xe tăng
nói tiết kiệm thì Challenging tour thằng Honda tổ chức chạy xe 4 bánh mà tiêu thụ nhiên liệu như 2 bánh, quá ngon cụ aj.
Fuel Challenge thì hay rồi. Chạy đủ các dạng địa hình mà vẫn ổn, tiêu hao thì thấp hơn công bố. Nhưng mà vẫn cao hơn xe máy chứ cụ.

Lucid

Xe tăng
Nhưng em đọc thấy có nhận xét cho là Vios giữ giá lâu hơn. Cụ có biết tại sao không, tại em thấy City cũng ok nhiều mặt mà :)
Tại nó lâu đời hơn, thương hiệu vững hơn. Thật tình thì Vios giữ giá cao hơn thật, nhất là dạng taxi chạy xong thanh lí vẫn có cụ mua. Nhưng mà em lại không thích nội thất của Vios lắm

vicnguyen109

Xe tải
động cơ nhiều khi còn ngon, mà mấy cái em nói bị thì cũng vứt đi. Còn động cơ thì nhất định phải coi, vì khi leo lên test drive thì một phần cũng cảm nhận được rồi. Với lại trừ khi lội nước chứ động cơ con city thì ngon, khỏi lo nhiều.
em cũng biết động cơ city bền rồi.
Mua xe mới cẩn thận 1 thì mua xe cũ phải cẩn thận 10 cụ ơi. Lỡ bỏ tiền ra mà không được như ý thì xót lắm í.
cám ơn các cụ nhiều. mai mốt mua xe cũ có gì em lại quăng lên đây nhờ các cụ chỉ giáo:-))

phuong2123

Xe tải
Tại nó lâu đời hơn, thương hiệu vững hơn. Thật tình thì Vios giữ giá cao hơn thật, nhất là dạng taxi chạy xong thanh lí vẫn có cụ mua. Nhưng mà em lại không thích nội thất của Vios lắm
À hôm nọ em cũng có nói về vấn đề thương hiệu của Honda trong dòng xe ô tô dù chất lượng xe tốt nhưng không được đánh giá cao vì còn non ở thị trường quá :)

phuong2123

Xe tải
em cũng biết động cơ city bền rồi.

cám ơn các cụ nhiều. mai mốt mua xe cũ có gì em lại quăng lên đây nhờ các cụ chỉ giáo:-))
Hi hồi trước ông anh họ em mua lại xe cũ cụ nhà em đi theo cũng vất vả lắm, phải có kinh nghiệm lái lâu năm nữa cụ ơi. Nên nếu cụ ráng gom được thì cứ mua luôn con mới đi cụ ạ :)

phuong2123

Xe tải
Fuel Challenge thì hay rồi. Chạy đủ các dạng địa hình mà vẫn ổn, tiêu hao thì thấp hơn công bố. Nhưng mà vẫn cao hơn xe máy chứ cụ.
Hồi Fuel Challenge em cũng có theo dõi :) Quan trọng là người lái phải biết cách lái nữa đó cụ ơi :) Nhưng phải công nhận là xe ngon nên mới được vậy.

phuong2123

Xe tải
Do nhãn chứ cụ. Giữ xe là 1 phần nhưng mà nếu đem bàn cân so sánh thì nếu cùng giá thì chắc chắn cụ sẽ chọn 1 con nổi tiếng hơn, hệ quả nó sẽ là cái nào đáng tin cậy hơn, chất lượng ít xuống hơn thì sẽ ít rớt giá hơn. Còn giữ kĩ thì là cái khác rồi. Như cụ thấy Mazda giảm giá CX5 đó, mới vài tháng mà có cụ mất vài trăm, xe mới ra thì bằng giá xe cũ. Nhiều cụ đang kêu trời kìa.
Cụ nói chuẩn nè :) Chả thế mà lúc nào các hãng cũng phải tập trung xây dựng thương hiệu. Vụ này cụ có thể lấy cái gần nhất với cụ là điện thoại di động ra là dễ hiểu nhất. Kiểu như Iphone thì lúc nào mua lại cũng vẫn giữ giá tốt hơn :)

vicnguyen109

Xe tải
À hôm nọ em cũng có nói về vấn đề thương hiệu của Honda trong dòng xe ô tô dù chất lượng xe tốt nhưng không được đánh giá cao vì còn non ở thị trường quá :)
vậy hả cụ, đúng thật là khi nhắc tới honda nhiều cụ chỉ nghĩ tới xe máy.

phuong2123

Xe tải
Vì Honda đưa ô tô vào VN em thấy là hơi trễ đó cụ ơi, không được cái mác lâu đời :) Nhưng mà nhắc xe máy là nhắc Honda đó cụ :)) Từ từ rồi nhãn của ô tô cũng lên thôi em tin vậy :)

vicnguyen109

Xe tải
Vì Honda đưa ô tô vào VN em thấy là hơi trễ đó cụ ơi, không được cái mác lâu đời :) Nhưng mà nhắc xe máy là nhắc Honda đó cụ :)) Từ từ rồi nhãn của ô tô cũng lên thôi em tin vậy :)
em nghĩ là không lâu nữa thì honda cũng được nhắc nhiều đấy. trước giờ xe máy honda có tiếng quá rồi nên cũng gây dựng được niềm tin ở vn rồi. mấy dòng ô tô giờ cũng đang được review tốt nữa mà

Xuan Giang

Xe hơi
Topic này thấy nghiêng về City. Tất nhiên City và Vios đều từ Nhật. Thương hiệu cũng đã có sẵn. Option của Cty full hơn Vios. Trước mình cũng dự định City, nhưng rồi lại quyết Vios. Lý do là Vios ghế da còn City ghế nỉ. mấy hôm mưa vừa rồi và mưa xuân ở VN thì ghế nỉ bố mùi lắm! (Xem xét đều là bản tốt nhất nhé.)

lxtrung27

Xe máy
Đang lót chiếu nghe các cụ phân tích!

futureneodo

Xe buýt
Topic này thấy nghiêng về City. Tất nhiên City và Vios đều từ Nhật. Thương hiệu cũng đã có sẵn. Option của Cty full hơn Vios. Trước mình cũng dự định City, nhưng rồi lại quyết Vios. Lý do là Vios ghế da còn City ghế nỉ. mấy hôm mưa vừa rồi và mưa xuân ở VN thì ghế nỉ bố mùi lắm! (Xem xét đều là bản tốt nhất nhé.)
Nếu chỉ vì cái ghế nỉ mà cụ bỏ City chọn Vios thì....thôi chúc cụ hạnh phúc với cái ghế da thần thánh vại....he he. Có những thứ không thể nâng cấp bằng tiền cụ à.
P/s: Bộ ghế da 11 củ cho City 2015 của em đây.

Cá nhân em đã lái thử các dòng xe này . Một số ý kiến của em sau cảm nhận
1. Cảm giác lái : City và Mazda 2 có cảm giác lái tốt, thật tay. 100 cây chuối vẫn oke. Vios hơi chòng chành khi lên đến tốc độ này
2. Độ mượt mà của hộp số : City ăn đứt 2 đối thủ còn lại. Theo đuôi là Mazda 2 vì hộp số 6 cấp nên đỡ giật hơn, Vios thì 4 cấp nên sao các cụ cũng hiểu.
3. Độ tăng tốc : City lại thắng do CVT thì độ bứt phá khỏi chê, chấp cả chế độ thể thao của Mazda 2 và cụ già Vios
4. Độ ồn : Mazda 2 thắng, sau đó tới Vios và City. Không hiểu sao em bấm cái còi của City nghe cứ bẹp bẹp kiểu gà con, cảm giác như đồ chơi.
5. Độ thoải mái ghế lái : Vios thoải mái nhất , có thể do ghế lái bằng phẳng và không gian thoáng. Sau đó City và Mazda 2 ( có vẻ mazda 2 với nội thất đen và ghế thiết kế thể thao ôm sát nên mang lại cảm giác chật chội)
6. Nội thất : Mazda 2 có vẻ vượt trội với DVD hơn City và Vios, điều hòa dễ chỉnh. Taplo da an toàn hơn khi va chạm
7. Hàng ghế sau : Vios rộng rãi nhất, sau đó là City và Mazda 2. Tiện nghi thì gập 6:4 mang lại chiến thắng cho Vios và mazda 2. Vios thắng ở khoản này với nút gập ghế trong xe, mazda 2 các cụ phải vòng ra ngoài xe, mở cốp lên mới gập được. Ngộ nhỡ trời mưa thì ướt át lắm . ^^
8. Ngoại thất : Tùy từng mắt nhìn nhưng có vẻ đại đa số mọi người sẽ thích Mazda 2 > City > Vios
9. Giá trị sau sử dụng : Hay các cụ gọi là bán lại thì ai chiến thắng các cụ cũng biết
10. Sửa chữa, bảo dưỡng : Vios rẻ nhất vì chả có gì hỏng. Sau đó thì City và Mazda 2 ai thắng em ko bít vì chưa có cơ hội sở hữu để sử dụng đến khi hỏng ^^. Phần này xin cao kiến các cụ ạ .