Honda city 2014, Huyndai Acent, Toyota Vios, ford Fiesta chọn con nào?

jonidontcry

Xe tăng
City bọc da với làm gương điện thì hết khoảng mấy xèng hả các cụ ơi? Option nào ngon bổ phổ thông í ạ :D

vicnguyen109

Xe tải
em trước đang đi Cam và Vios ( vios là mượn của bố vợ)
nhưng h đổi 1 phát thành acc và sáp tới có lẽ lấy thêm city đây :))
Thấy City là rộng nhất, chưa kể vios mới nhìn như đồ chơi
giờ cụ muốn chuyển lên thành phố rồi ạ :)) cụ chấm màu nào chưa?

Sut Sui

Xe đạp
em trước đang đi Cam và Vios ( vios là mượn của bố vợ)
nhưng h đổi 1 phát thành acc và sáp tới có lẽ lấy thêm city đây :))
Thấy City là rộng nhất, chưa kể vios mới nhìn như đồ chơi
Ngoài điểm rộng rãi thoải mái, bác còn chấm được điểm nào nữa không

bestboy2142

Xe hơi
Ngoài điểm rộng rãi thoải mái, bác còn chấm được điểm nào nữa không
cái này e cũng chưa đi nên cũng chưa rõ, nhưng ít nhất đối với em thì City nó đủ đáp ứng mấy tiêu chí cơ bản rồi, nội thất đủ rộng rãi, tiết kiệm nhiên liệu, kiểu dáng trẻ trung, mấy option cơ bản đối với e như thế là đủ
vụ ghế nỉ thì chắc chắn mình sẽ bọc lại nên đỡ tiếc
còn con vios thì xác định không cho vào vòng gửi xe rồi :))

katenguyen

Xe điện
Lái oto ở SG này thì phải nói là nóng thật cụ ạ. Xe nhà em chỉ để cuối tuần cả gia đình ăn sáng uống cf hay ăn tối thôi.
Còn chọn mua xe thì về phần em quyết đinh cái gì luôn dựa vào tình cảm và lý trí cụ ạ. Nếu sau này có tiền đủ lên đời xe Đức ;)) thì em cũng sẽ ko chọn Mer cũng vì lý do tương tự: sẽ rất xót xa khi thấy logo v2 yêu quý hiện diện trên mấy đứa xe buýt, xe khách... Dĩ nhiên chuyện taxi không phải là lý do duy nhất, một trong số đó là lần đi coi xe thái độ của sâu đã làm em rất mất cảm tình. Em ko định report, nhưng mấy cụ thích thì em kể :D
Em công nhận, thái độ của sales bên Toy đúng là rất khệnh, đó là lý do e ko mua Vios

dunghoan

Xe tải
Em công nhận, thái độ của sales bên Toy đúng là rất khệnh, đó là lý do e ko mua Vios
Bữa ra tính nghía thử, sâu toy bảo không có xe để thử @@ thế showroom đúng chuẩn show thôi sao. ghét, quá honda chơi tiếp.

katenguyen

Xe điện
Bữa ra tính nghía thử, sâu toy bảo không có xe để thử @@ thế showroom đúng chuẩn show thôi sao. ghét, quá honda chơi tiếp.
He he, đã qua thời bao cấp, đã qua thời bún mắng cháo chửi. Mình bỏ 1 đống tiền mua xe đâu phải để nhận lại cái thái độ khó chịu, mặt mũi hằm hè, phỏng cụ?

billy2207

Xe tải
Nếu chỉ tính trên forum này thì em cũng đánh giá sâu Honda nhiệt tình, niềm nở, khách quan nhất :D Sâu mấy hãng khác chỉ chực chờ dìm hãng khác xuống

Xuan Giang

Xe hơi
Cũng có sâu này, sâu nọ. Lúc mình tìm mua xe của Toy, nhiều sâu điện thoại chào mời. Chuyên nghiệp nhất là Sâu Toy Thăng Long và Toy Thanh Xuân (cả hai ở Hà Nội). Còn các bạn đừng nên tới Toy Hà Đông, dễ bị lừa và Toy Long Biên cũng chưa chuyên nghiệp lắm!

Lucid

Xe tăng
vậy nên sợ mấy cụ chỉ hay thích chém mà không có cơ sở, nhiều khi đọc mà không biết nên tin hay không. :|
He he, đã qua thời bao cấp, đã qua thời bún mắng cháo chửi. Mình bỏ 1 đống tiền mua xe đâu phải để nhận lại cái thái độ khó chịu, mặt mũi hằm hè, phỏng cụ?
Cũng nên tin nhưng mà mình nên tin một phần thôi cụ, dù gì cũng phải là người tiêu dùng thông minh. Muốn thử cảm giác thì tốt nhất là mình ra showroom ngồilen6, chạy thử, cảm nhận thử thì cái đó mới chính xác. Mặt khác thì ra showroom cụ cũng được mấy cụ sale nhiệt tình lắm ạ, đặc biệt là Honda đó cụ.

Chỉnh sửa cuối:

bestboy2142

Xe hơi
cụ giống e rồi, ra Toy Long Biên xem con Cam mà cả show có đúng con Hilux và con Altis, rồi còn bảo a xem tạm catalog. Chán hẳn, e lượn luôn

phuong2123

Xe tải
cụ giống e rồi, ra Toy Long Biên xem con Cam mà cả show có đúng con Hilux và con Altis, rồi còn bảo a xem tạm catalog. Chán hẳn, e lượn luôn
thời buổi mình bỏ hơn nửa tỷ để mua xe về mà thái độ phục vụ cứ như là mình đang xin xỏ, cầu cạnh gì đó là em ngán luôn. Sâu bên Honda thì em thấy khá là nhiệt tình, được cái Hòn đá nó còn cho chạy thử, ít nhất còn biết cảm giác lái thế nào, có ngon lành như mình đọc tin hay không. Nói chung, sâu tại cửa hàng cũng ảnh hưởng tới ít nhiều cái quyết định mua xe, sâu mà không ngon lành là em một đi không trở lại

tuancisco

Xe tải
em là cứ phải xét cái nội thất trước, dáng bên ngoài không quan trọng lắm vì khi đi mình có được ngắm em nó đâu

dunghoan

Xe tải
qua Hon hay gian khác đi bác, em nhớ hồi xưa Honda có tặng bông, chụp hình, tá lả hết khi mua xe, không biết giờ còn không nhỉ? thấy mấy đó cũng hay mà tôn trọng kH nữa,

dunghoan

Xe tải
em là cứ phải xét cái nội thất trước, dáng bên ngoài không quan trọng lắm vì khi đi mình có được ngắm em nó đâu
e nghĩ nếu xét nội thất thì city cũng hơn cụ ơi, ví như vios thì em ngồi cảm giác taxi ơi lại trở về :))

Chỉnh sửa cuối:

Xuan Giang

Xe hơi
e nghĩ nếu xét nội thất thì city cũng hơn cụ ơi, ví như vios thì em ngồi cảm giác taxi ơi lại trở về :))
Cụ nói thế này chứng tỏ định kiến, không khách quan. Mà đã không khách quan, thì chẳng bao giờ đúng cả!

Xuan Giang

Xe hơi
cái àny e chịu cụ ạ, đi tãi xưa giờ toàn vios nên giờ e khó bỏ tâm lý này lắm :(
Đúng là Vios hàng thấp cấp sử dụng ghế nỉ, City bản cao nhất chỉ là ghế nỉ, mà chất nỉ đi vào mùa mưa ẩm ướt, không giữ khô tốt sẽ rất khó chịu.