[Funland] Hôn nhân sau 15 năm....

Chikamin

Xe tải
Lúc yêu nhau kỷ niệm năm đầu e bảo tổ chức ngoài hàng. Chưa dứt lời bạn ấy bảo thôi e ko thích ra hàng đâu, e thích về nhà a nấu cho e ăn hơn. Kq e đưa về nhà làm món cơm rang dương châu & tặng 1 seri hoa súng. :)) . 6 năm yêu nhau bạn ấy ko hoa ko socola ko quà nhân ngày kỷ niệm luôn. Bạn nhà e thuộc kiểu ngừoi ko quan tâm đến mốc 1 sự kiện nào đó. Còn đương nhiên con gái ai cũng thích dc tặng quà, quan tâm. Bạn ấy bảo yêu e vì e có thể ngồi nc, nghe bạn ấy hàng h ko chán. Có thể vui vẻ đi cùng bạn ấy shopping cả ngày. E tăng quà vk theo hình thức hứng lên hoặc gặp cái j hợp hay ho là mua về. Thói quen sinh hoạt này e giữ đến tận bây h. Chuyện cty vk e nẳm rõ như lòng bàn tay=)).Đi đâu mua j vk cũng lôi e theo. Bản thân e cũng thấy vk m bạn ấy đơn giản nhàm chán nhưng lại rất hợp với e. Vì e cũng thế.:x
Vãi cả 1 seri hoa súng :D

bau67

Xe container
Chắc vc lão U60 hết rồi, bà lão nhà cụ chắc cũng đã hưu trí :D
Mấy hôm nữa là 60 năm cuộc đời dồi Cụ ơi ! Nhà Cháu Giáp Thìn - 1964 ạ ! Về tuổi còn thua nhiều Cụ nhà mình trên này. Cứ vui vẻ sống, lên OF chém gió được như các Cụ ấy là tốt lắm dồi ! :))

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Em hơn 20 năm rồi, hôm trước nhìn ngứa mẳ em chửi "cút mẹ mày đi", nhưng nó éo đi :(
Sao lại nghe thành : Em hơn 20 năm rồi, hôm trước nó nhìn em ngứa mắt nó "cút mẹ mày đi", nhưng e éo đi=))
Vãi cả 1 seri hoa súng :D
Ơ khi đó e mới 19. Hoa súng lúc nào cũng tặng cả bó. E dc cái hồi yêu nhau rất ít đi nn. Toàn về nhà e. Lúc đó mẹ e đi đến nhà 2 bà chị chăm cháu suốt. Ông cụ thì cũng đi tối ngày. Cứ học xong là về nhà e. Có nhiều hôm máu trốn học luôn cả ngày ở nhà. Đi đêm lắm có ngày gặp ma. Có lần bà già e về đột xuất. Thấy xe vk e ở đó. Bà phi thẳng lên phòng. May sao hôm đó e lại chốt cửa. Bà gọi ầm ầm 2 đứa hoảng mặc vội quần áo chạy ra mở. Mở cửa cái thì bà lôi luôn 2 đứa ra khảo: nào là tại sao ko đi học? Sao có 2 đứa ở nhà mà phải khoá cửa phòng? Vô duyên ko tả nổi. Vk e về xong tối bà lôi e sang tra hỏi 2 đứa quan hệ với nhau rồi à? Tại sao đang tuổi đi học lai qh. Nhỡ có bầu thì sao? Nói e chưa đủ còn về kể với ông già & 2 bà chị. Nhớ lại mà buồn cười quá.=))

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Mayschool này giờ vẫn còn hả Cụ ? Hồi đầu những năm 2000, con nhà Cháu cũng học Mayschool nay khi họ mở ở Cung thiếu nhi. Hôi đó con nhà Cháu học vẽ, múa...linh tinh ở đây. Nhà Cháu vào xem thấy có mấy Thầy Cô người Mỹ dậy tốt quá, mà lại vừa học vừa chơi nên cho cả 2 con theo học hết 5 năm cấp I. Giờ chúng định cư ở Canada vẫn nói, thời đó các Thầy Cô dậy phát âm cực chuẩn. Trung tâm này thời đó dạy với học phí rất rẻ.
Nếu giờ Mayschool vẫn giữ được chất lượng dạy như xưa thì quá tốt.
Cụ Mợ nào có con nhỏ, kiểm tra lại chất lượng dạy ở đây, nếu vẫn tốt thì cho con học ở đây tốt lắm đấy ạ !
Còn nhà Cháu thì sắp kỷ niệm số năm kết hôn gấp đôi Cụ Chủ dồi ! :))
Cs vc sau 30 năm thay đổi nhiều ko cụ? Nghe giọng cụ có vẻ 2 vc cụ rất hoà hợp hp.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em hơn 20 năm rồi, hôm trước nhìn ngứa mẳ em chửi "cút mẹ mày đi", nhưng nó éo đi :(
Phét, tầm hơn 2 chục niên rồi thì chỉ có nó đuổi được mình chứ mình tuổi gì. Tài chính nó cầm, đội quân tiểu yêu nó nắm trong tay thì mình thua đầu nước luôn cụ êy :))

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Vợ cụ quả thật rất tuyệt. Vợ e ngoài khoản k đc ngọt ngào lắm thì mọi thứ em thấy oke. 😁😁😁

landaumuaxe

Xe điện
Vợ cụ quả thật rất tuyệt. Vợ e ngoài khoản k đc ngọt ngào lắm thì mọi thứ em thấy oke. 😁😁😁
M thấy ok với m là được rồi cụ ạ
Cụ cao tuổi nhất OF có lẽ là cụ Ngao5 . Cụ ấy sn45 (đúng bằng tuổi bố em) mà vẫn rất nhanh nhẹn và minh mẫn. Sống trên OF này trẻ lâu, 80-90t vẫn thèm gái :D
Ô, đọc n bài cụ Ngao nhưng k nghĩ lại n tuổi vậy, thật ra hôm e đi lễ, gặp cụ 85 khỏe lắm, vẫn ăn ngủ đụ ị đều ( theo như cụ ý nói)
Cs vc sau 30 năm thay đổi nhiều ko cụ? Nghe giọng cụ có vẻ 2 vc cụ rất hoà hợp hp.
Gđ cụ ý chắc phải hp mỗi cái buồn do con đi nn hết rồi

na2009

Xe hơi
Đợt này thấy phong trào ko lấy vợ, rồi chia tay nhau vì sex, hay có tha thứ khi vợ ngoại tình.....nguyên nhân chia tay của các gia đình. Em lên chia sẻ bản thân để thấy việc lập gđ là điều cần , cần lấy vợ, lấy vợ để vui, để sướng ....chứ không phải là cực khổ hay gì đâu, sướng khổ do sự cố gắng của mỗi người.
Nhân cái tâm trạng đang bấn loạn suy nghĩ mai tròn 15 năm ngày cưới, mua đồ gì hay làm gì vào tối mai ( vì vợ e đang đi du lịch với cơ quan ở côn đảo, sài gòn, tối mai mới về).
Em năm nay cũng 41T trải qua 15 năm KH. Có với nhau 4 mặt con rồi. Cuộc sống hiện tại 2vc đều làm nhân viên, k ai dựa ai. Lịch hàng ngày của e sáng 6h15 dậy, đánh răng rửa mặt xong xuôi, rồi đi mua đồ ăn cho cả nhà, vợ thì lùa bọn nhóc dậy, chuẩn bị quần áo mặc đi làm treo sẵn, hôm nào quan trọng, vợ có thể đánh cho đôi giày . Sau đó e đi làm. Tối 19h về vợ đã về tắm cho các con, cơm dẻo canh ngọt đợi về cùng ăn. Ăn xong e rửa bát rồi vợ cho thằng út ăn xong cho ngủ rồi 2vc ngồi ăn vặt, trà tâm sự
Quần áo thì thi thoảng đồ tay vc giặt cùng nhau, con cái vợ dậy chúng nó học, nói chung là e gần như k tham gia mấy vụ học hành , chỉ có học thêm đâu thì m tranh thủ đưa đón phụ với vợ vì nhà e k có ngv, nên vợ cũng bận.
Đối nội ngoại vợ lo, 15 năm c chồng, mẹ chồng ko ai chê 1 câu. Ngày bố e bị K, lúc đó vợ e cũng mới đi viện mổ chửa ngoài dạ con về được 2 hôm, còn đang nghỉ dưỡng sức thì bố chồng lại bị đau, gọi e về đưa mà e trên đường về thì vợ nhắn vào thẳng VĐ, vào đến nơi, nhìn xa thấy cái dáng bố e đang 1 tay chống gậy, 1 tay vịn vào vai con dâu, vợ e thì cũng mới mổ nên đi cũng siêu vẹo mà thương, đợt bố e nằm viện thì e mới thầy ngoài mẹ chồng chăm ra, thì vợ e còn nhiệt tình hơn 2 chị gái, chả ngại việc tắm rửa vệ sinh thay đồ cho bố chồng, cứ lúc nào cũng bảo e tranh thủ vào trông bố, thăm bố đi...
Chuyện vc k phải chuyên nghiệp như hàng họ, nhưng cũng nhiệt tình, kèn sáo đủ cả
Nói chung e cảm thấy e rất sướng, lo đi làm kiếm tiền là chính, vì vậy e thi thoảng luôn mua quà tặng vào 1 dịp bất ngờ nào đó để vợ vui. Sau 15 năm e ko bỏ được cái tật ngày đầu, là cứ phải có vợ để ôm, hoặc gác chân lên ngủ mới ngủ ngon ạ, hay cái thú mà vẫn bảo ngày xưa lừa anh, đấy là nằm lên đùi vợ để được lấy giấy tại, rồi nặn mụn, nhổ tóc sâu, mấy cái này thì gần như tuần nào cũng pải có 1 lần, hôm nào mà con ngủ sớm là vợ lại hỏi có nặn mụn, ngoáy tai thì nhanh lên nào:-))
Về hình thức vợ e cũng dạng khá, đi làm 4 con rồi mà vẫn có thằng chưa vợ tán tỉnh tặng quà, dáng dấp vẫn ok. Nói chung là hình thức ổn, dẫn ra đường k phải xấu hổ với ai. Nhiều lúc e nghĩ đời e vợ nó bỏ đi đâu độ tuần chắc bố con loạn hết nhà.
Vì vậy, e thấy việc lấy vợ là rất cần, nhưng cần chọn kỹ, và cũng cần có yếu tố may mắn ạ.
Em luôn cảm nhận được ty của vợ dành cho e quá nhiều, k đổi sau 15 năm, e hay đi làm về muộn, vợ nhất quyết đợi ăn cùng, mua sắm đồ cho chồng, luôn quan tâm chồng con, giờ ai bảo e có đổi vietlot 70 tỷ e cũng chả thèm.
Giờ thằng út cũng lớn hơn chút, tối cuối tuần t6 là cho sang ngoại, tối thứ 7 là cả nhà tranh thủ đi lượn, hoặc đi cafe gần nhà, hay dẫn nhau đi ăn tối, toàn món đơn giản như bún, bánh cuốn rồi kéo nhau đi ăn chè thôi...nhiều lúc xong thì lùa mấy đứa lớn về học bài, vc ra làm cốc trà nóng hay cafe ngồi tâm sự , cs không giàu có, đủ ăn vừa phải, nhưng luôn nhớ nhau, vợ đi chơi hôm nay là ngày thứ 3 mà 2 tối vừa rồi ngủ cứ thấy trống trải, thiếu thiếu chỗ để ôm, để gác chân :D
Nói thực là đàn ông, thằng nào cũng thích của lạ lắm, nhưng cứ nghĩ vợ mình như vậy, mà mình lại sau lưng nọ kia, thì không nỡ, với người cá tính mạnh như vợ e mà biết e linh tinh, chắc là chia tay chứ k bao giờ chấp nhận, nên thôi, thèm thì lại về nhà nịnh vợ rồi nằm nhắm mắt hưởng thụ tưởng tượng thôi:)
P/s: e nói sự thực, vợ e k tham gia of để các cụ mợ lại bảo e có lỗi gì nịnh vợ nhé😂 , chứ tham gia cái cõi này thì e toang lâu rồi, vì e vẫn bảo vợ e là vợ e là mối tình thứ 2, trước chỉ có tình cảm nhẹ nhàng 1 bạn thôi:D, không là ghen ngay, vì cứ bảo e là e lãi, vì e là mối tình đầu của vợ, dậy vợ từ cái cách kiss đến cái khác mọi thứ...vợ không có cơ hội với ai để mà so sánh, cũng may không nếu vào đây, mà đọc các cụ bảo 15p mà xt gọi là sớm thì e toang lâu rồi:))
Em xin hỏi thêm cccm ở HN có quán nào ăn ấm cũng lãng mạn chút không ạ, e định tìm để tối ngày kia đặt ăn kỷ niệm 15 năm cả nhà với mời vài gđ đi, dự kiến độ 3 mâm ở HN, mong muốn có khuôn viên rộng chút, cho bọn trẻ nó chơi và có chỗ cho ngồi nc . Em đang ngắm mấy cái quán ở An Dương, vì tuần trước vc đi ăn cưới ở đây thấy nó khá ok
Đọc hết chục page thì e phát hiện ra là con trai lớn cụ học cùng lớp con em. Nhà e cũng 4 đứa, đứa bé nhất cũng 2.5 tuổi, nhưng e phải thuê gv chứ ko tự làm đc, vì gấu nhà e rất bận, còn e tạm phải nghỉ 2 năm nay để làm osin. Thật ngưỡng mộ gđ cụ.

na2009

Xe hơi
vầng, thật đấy cụ ạ, em thì văn dốt, nên nghĩ sao viết vậy . Vợ e cũng bảo như cụ, còn e cũng bảo với vợ như cụ , thế là k ai hơn ai nữa :D

hazz, đúng là k cái gì nói trước được, nên hiện tại cứ cố gắng sống tốt không lỗi thôi cụ ạ, cụ đã 25 năm thì cũng lâu, cố gìn gữ cái tổ, báo nợ 600 đã là gì, năm nay e báo nợ vợ khoản nợ 2 củ to vì chứng thôi, mà may lại được vợ an ủi bảo của đi thay người, vc cùng nhau cố gắng trả nợ, bảo e đừng nghĩ nhiều mà mang bệnh khổ vợ con.
E cũng lõm 2 củ to như cụ vì chứng :(, vk bảo tự kiếm tự tiêu và tự trả.

MuathuHN252

Xe cút kít

landaumuaxe

Xe điện
E cũng lõm 2 củ to như cụ vì chứng :(, vk bảo tự kiếm tự tiêu và tự trả.
May quá vợ e bảo mất rồi thì thôi, nợ thì chung nhau cùng trả là được, đừng để tâm trạng ảnh hưởng đến con cái, có lẽ do lúc đấy e cũng hay cáu gắt hơn thật. Chấp nhận rồi

bau67

Xe container
Thì bây giờ lại trở thành đôi vợ chồng son, lại líu díu như đôi chim Cu vì giờ không đi với nhau thì còn ai nữa để mà đi chung Cụ ạ ! :)) Lại Ông chăm Bà, Bà chăm Ông. Bọn trẻ con nhà Cháu lớn hết rồi, chúng ở xa quá, nhiều khi nhớ lắm ạ ! May cái là nhà Cháu ở trên 1 phố cổ cực kỳ sầm uất nên cũng không đến nỗi buồn tẻ.
Còn trong mối quan hệ vợ chồng thì nhà Cháu cũng như mọi gia đình thôi. Xưa khi còn lũ trẻ thì cũng có khi có mâu thuẫn này nọ nhưng giờ hết rồi vì chả còn mục tiêu gì lớn.

Đây là ảnh 2 vợ chồng nhà Cháu chụp bên bờ hồ Ontario, Toronto hồi Hè vừa xong ạ !

starsn

Xe điện
Thì bây giờ lại trở thành đôi vợ chồng son, lại líu díu như đôi chim Cu vì giờ không đi với nhau thì còn ai nữa để mà đi chung Cụ ạ ! :)) Lại Ông chăm Bà, Bà chăm Ông. Bọn trẻ con nhà Cháu lớn hết rồi, chúng ở xa quá, nhiều khi nhớ lắm ạ ! May cái là nhà Cháu ở trên 1 phố cổ cực kỳ sầm uất nên cũng không đến nỗi buồn tẻ.
Còn trong mối quan hệ vợ chồng thì nhà Cháu cũng như mọi gia đình thôi. Xưa khi còn lũ trẻ thì cũng có khi có mâu thuẫn này nọ nhưng giờ hết rồi vì chả còn mục tiêu gì lớn.

Đây là ảnh 2 vợ chồng nhà Cháu chụp bên bờ hồ Ontario, Toronto hồi Hè vừa xong ạ !

Trông cụ trẻ quá, rất giống ông chú út nhà em, năm nay hơn 50, bắt đầu nghỉ. Gd cụ con cái trưởng thành quá viên mãn rồi :)

Chả biết lúc bằng cụ em nghĩ sao chứ giờ mà không đi làm chắc chán.

bau67

Xe container
Trông cụ trẻ quá, rất giống ông chú út nhà em, năm nay hơn 50, bắt đầu nghỉ. Gd cụ con cái trưởng thành quá viên mãn rồi :)

Trên OF nhiều Cụ Mợ biết nhà Cháu, từ tên tuổi, nhà cửa cách đây cả chục năm, giờ vẫn thỉnh thoảng qua làm cốc cafe Mợ ạ !
Giờ thì thế chứ hồi trẻ, công việc, cuộc sống, rồi chăm lũ trẻ học hành...đủ việc, cũng vất vả lắm Mợ ạ !
Mình là người lao động, bao năm quen rồi nên nghỉ là không chịu được đâu. Sang Toronto thì trồng rau, trồng hoa, việc nọ, việc kia cứ bới ra làm cho đỡ buồn. Người ta đi Tây thì béo trắng, mình thì vừa đen vừa gầy Mợ ạ ! =))

1 góc vườn cạnh cửa sổ phòng ăn nhà Cháu đây ạ !

landaumuaxe

Xe điện

vc mợ nhìn trẻ so với hơn 50 , mợ chắc cũng ham trồng cây trang trí nhà cửa, hoa hoét, cũng mong vc e sau này được như vậy, nhà e hiện tại gấu cũng chăm hoa nở, sân thượng có đầy hoa hồngnhà e thì k sợ buồn vì bọn trẻ lớn, nhà e tận 4 mặt con nên chắc k ngại chuyện đó,

hoa nhà e mùa đông đây mợ ạ

them.4o

Xe buýt
Chúc mừng cụ chủ, 2 vc e cũng vừa qua mốc 15 năm

haivina

Xe điện
Mỗi nhà mỗi cảnh, chả ai giống ai. Được cái lọ thì mất cái chai.

pv87

Xe đạp
Em hai đứa cũng gần được như cụ, không biết có nên làm đứa nữa không (em đg 1 trai 1 gái )