[Funland] Hôn nhân qua mai mối

Dancingwiththewind

Xe điện
Đâu ạ, nhà cháu hiền nhất làng. Thỉnh thoảng nổi máu Chí Phèo tý chứ bình thường chồng ho 1 cái là sợ rúm cả lại 😅
Em với mợ bị anh Sứa. íu mềm lan truyền là ghê gớm đành hanh đó mợ ơi. Buồn quá :((cho dù sự thật cũng không khác mấy!

Chỉnh sửa cuối:

DidiLe

Xe container
Em cũng đồng quan điểm. Giữa phong ba bão tố mà hà hồ chọn cách lặng thinh quá đỉnh vào thời đó. Lại được thêm sự ủng hộ ngầm, chống lưng phía sau của các anh bồ đại gia nên cân cả thế giới. Xét cho cùng, hà hồ iq eq đều top nên nhìn chuẩn đàn ông, cặp đúng người, chứ cặp thằng đàn bà, no xôi chán chè quay lại nói xấu với đòi quà như phương nga - cao toàn mỹ thì oải lắm.

Cũng case tương tự là hiền hồ, cũng tính im nhưng mà dư luận công chúng quyết ko tha, tấn công dồn dập trên mọi mặt trận. Giờ ko biết thế nào rồi. Ộp phơ có cụ nào cảm thương thì ra tay cứu giúp, đỡ cho em tiểu tam ấy.
Mợ dưới và Thím trên ủng hộ làm đĩ à. Khen rối rít tít mù vậy.

Phốt to nhất là với đại gia kim cương, chị vợ chỉ thẳng tên trên face. Ảnh chụp chung bay tá lả mxh. Gia đình em này ăn uống gặp gỡ đại gia cũng công khai. Nhưng em cũng thừa nhận eq em này đỉnh. Luôn im lặng trc dư luận. Các anh bồ chưa bao giờ nói xấu 1 câu. Thấy quan hệ trong giới sô bít cũng tốt. Nói chung nhiều cái đỉnh. Nhưng danh xưng để lại với đời cũng đỉnh nốt, hà thiên... Túm lại 1 câu: bản lĩnh. Thuộc dạng biết mình muốn gì và nhằm trúng mục tiêu. Đàn bà dễ có mấy tay.

buicongchuc

Xe ba gác
Em kiểm điểm bản thân có làm gì để các cụ sợ đâu nhỉ?Trừ cụ Sứa mềm yếu nghe phong phanh trên mạng đã sợ không khéo lấy áo khoác với khăn ra quấn. Dũng cảm lên anh Sứa. ơi. Có anh Nhimtiu và anh buicongchuc gặp em rồi, còn thấy lành quá tội nghiệp ấy chứ =))
Em cứ thấy người đẹp thì đều cho là người hiền lành và đáng yêu :x

buicongchuc

Xe ba gác
Em cũng đồng quan điểm. Giữa phong ba bão tố mà hà hồ chọn cách lặng thinh quá đỉnh vào thời đó. Lại được thêm sự ủng hộ ngầm, chống lưng phía sau của các anh bồ đại gia nên cân cả thế giới. Xét cho cùng, hà hồ iq eq đều top nên nhìn chuẩn đàn ông, cặp đúng người, chứ cặp thằng đàn bà, no xôi chán chè quay lại nói xấu với đòi quà như phương nga - cao toàn mỹ thì oải lắm.

Cũng case tương tự là hiền hồ, cũng tính im nhưng mà dư luận công chúng quyết ko tha, tấn công dồn dập trên mọi mặt trận. Giờ ko biết thế nào rồi. Ộp phơ có cụ nào cảm thương thì ra tay cứu giúp, đỡ cho em tiểu tam ấy.
Vẻ đẹp của cả hai HH không phải gu em.

Hai Nguyen TB

Xe máy
Vẫn làm tiểu tam cho ông 3x mà vưỡn cho kụ tòm tem động chạm nhể. Aizzz...
Tôi nghĩ cụ ấy sợ ông xxx kia, cỡ đấy chắc cũng 3-4 sao 2 vạch như tôi có nhân viên chồng là xxx tôi chả dại trêu nhỡ đâu nó điên lên thì bỏ mẹ tránh xa cho lành

Giá gì em cùng cơ quan 😁

sweet dream

Xì hơi lốp
Em mở thớt này để hiểu thêm các khía cạnh của hôn nhân qua mai mối - ngày càng phổ biến trong xã hội hiện đại.
Em có đứa em giai họ, nhà xe đủ cả, công việc ổn định, hơn 30t, qua sự kết nối của người quen, cuối cùng cũng tìm được 1 mối phù hợp. Hình thức bé kia ổn, xinh xắn, kém nó vài, công việc ổn định, thậm chí là nghề đc coi trọng trong xã hội, học thức cao, nói chung thấy ko có gì lăn tăn.
Đám cưới diễn ra sau tầm 6 tháng tìm hiểu. Tất cả mọi người đều khen tương xứng, đẹp đôi. Bố mẹ 2 bên hài lòng hết nấc.
Nhưng 1 ngày không xa sau cưới, nó gọi cho em, nói rằng bàng hoàng biết được quá khứ của vợ: từng là tiểu tam, từng bị bắt ghen, nhưng giấu nhẹm.
Nó bảo em: dù đó là quá khứ, nhưng nó không thích cảm giác người vợ mà mình chọn có tì vết như vậy mà mình ko biết gì. Hai bên lúc tìm hiểu chỉ nói đã từng yêu đương, đều hiểu quá khứ đều nồng nhiệt với người cũ. Nhưng tiểu tam ngoại tình có vẻ lại sang 1 phạm trù khác. Hệ lụy nữa: đâm ra cu em bắt đầu hoang mang, ko hiểu quá khứ còn gì nó chưa biết hay ko. Vì đâu có quen ai phía vợ.
Em nghe xong cũng thấy ...mệt thật. Lẽ ra vợ chồng mới cưới, kinh tế gọi là tạm ổn, thì phải rất vui vẻ. Cưới chóng vánh qua mai mối chỉ vì các tiêu chí phù hợp, cuối cùng lại như thế này. Chẳng đến mức bỏ, nhưng lại gợn trong lòng.
Sau vụ của nó, em dừng ko làm mai cho đồng nghiệp, người quen nữa. Nhỡ như kiểu này, mình cũng hãi.
Cháu thấy đời mình mà phải nghe theo sự chỉ dẫn của người khác là không ổn. Người ta hay bảo "chọn vợ/chồng như canh bạc" bạc là do họ không biết, hoặc là do sức ép gia đình họ hàng, nghe theo những người thậm chí còn chưa hiểu rõ tính cách của mình mà lựa chọn một người từ đâu đến chả biết. Đời cháu không thể để như canh bạc được, đã lấy phải lấy người cho tử tế ạ không thì ế đến cuối đời chả sao, còn hơn là không hợp nhau, sống trong nước mắt.

Chỉnh sửa cuối:

Son23

Xe buýt
Ủng hộ gì đâu mợ. Khách quan nhận xét chứ ko khen. Danh xưng để đời kiểu đó mình chịu. Nhưng cách phản ứng trước dư luận và truyền thông em đánh giá quá lì đòn và khôn ngoan.

Son23

Xe buýt
nghe cụ kể mà đắng thật
Cũng ...bình thường thôi cụ. Tầm trung niên như cháu chứng kiến kha khá những thứ còn đắng đót hơn, đầy rẫy quanh ta. Cái ngõ nhỏ chục nóc nhà chỗ cháu, 1 ông dắt vợ 2 về để đẻ giai nối dõi khi 2 vc đã ngoài 60, vợ cả còn đag chăm sóc bmc gần 90. Phụ nữ truyền thống nên vừa khóc chấp nhận vừa sống tiếp. À ko, bà định bỏ đi chỗ khác nhưg con cái ko cho nhé, bà ở để yên ổn đại gia đình. Nhà khác, vợ chồng lên HN đúng nghĩa tay trắng, cùng thời nhà em, em chứng kiến cô vợ phốp pháp làm 2 việc 1 lúc, chi tiêu chắt bóp để mua đc nhà, tồn tại đc ở HN. Làm ăn phất lên, anh chồng bán hết tài sản, bảo là làm ăn, vợ nhà quê ko biết gì, phút mốt anh ta ly hôn để cưới bồ. Vợ may vẫn tranh đc nóc nhà hơn 20m. Kể ra thấy ko ổn, dứt sớm còn hơn mất toi nửa đời hoặc cả đời như hàng xóm nhà em.

sweet dream

Xì hơi lốp
Nhà khác, vợ chồng lên HN đúng nghĩa tay trắng, cùng thời nhà em, em chứng kiến cô vợ phốp pháp làm 2 việc 1 lúc, chi tiêu chắt bóp để mua đc nhà, tồn tại đc ở HN. Làm ăn phất lên, anh chồng bán hết tài sản, bảo là làm ăn, vợ nhà quê ko biết gì, phút mốt anh ta ly hôn để cưới bồ.
Lấy phải thằng hèn, bợ đít phụ nữ khổ thật!

Mimeo

Xe điện
Đêm qua cụ mới đi nhậu về, bay bay phi vào đọc thớt ạ? Đây đâu phải còm đầu tiên của em thể hiện quan điểm trong cái thớt này mà cụ tương 1 câu quy chụp quynh khiếp thế? Đến cả tên mấy chuỵ em sô bitch đó em còn chẳng thèm viết hoa thì nếu là người tinh tế hẳn sẽ biết rõ ràng nguyên nhân cụ ạ.

Sứa.

Xe điện
Đêm qua cụ mới đi nhậu về, bay bay phi vào đọc thớt ạ? Đây đâu phải còm đầu tiên của em thể hiện quan điểm trong cái thớt này mà cụ tương 1 câu quy chụp quynh khiếp thế? Đến cả tên mấy chuỵ em sô bitch đó em còn chẳng thèm viết hoa thì nếu là người tinh tế hẳn sẽ biết rõ ràng nguyên nhân cụ ạ.
Mợ nay dậy sớm ghê ;))