[Funland] Hôn nhân qua mai mối

Yeuaibaygio

Xe container
Mợ có biết thì mách luôn cụ tỷ ăn gì thì tốt?
Em thấy các cụ ngày xưa truyền lại:

Thịt gà, cá chép, ba ba
Ăn ba món ấy ắt là bổ dương

("dưỡng" nhé nhưng thơ Bút Tre nên phải bỏ dấu ngã Cụ ạ :D).

Yeuaibaygio

Xe container
Chiều nay em đi nghe 1 hội thảo, có ý kiến bảo: kết hôn ở cơ quan hành chính, nếu ly hôn mà ko tranh chấp gì, thuận tình hết thì nên đến cq hành chính nốt, đừng Tòa nữa. Yk khác bảo: kết hôn thì trước đó đã phát sinh quan hệ gì đâu, nó đơn giản. Ly kéo theo quá nhiều hệ lụy, kể cả thuận tình, cứ để Tòa giải quyết. Rồi Luật HNGĐ bảo cho ly hôn nếu: mâu thuẫn trầm trọng, mục đích hôn nhân ko đạt đc. Thế là có vụ, Tòa sơ thẩm thấy mâu thuẫn đủ trầm trọng, thôi cho ly. Tòa phúc thẩm bảo: mâu thuẫn này chưa có gì trầm trọng, hôn nhân nào chả có mâu thuẫn nọ kia, sửa bản án sơ thẩm...Đấy cái món thế nào là mâu thuẫn trầm trọng đủ để cho ly hôn cũng phức tạp. Có ng cho là phải ngoại tình, bạo lực, có người lại thấy chỉ ko hợp tính tình đã ko sống chung nổi...Nghe đau hết cả đầu nhưng hay.
Hay là kết hôn phải ký vào cái barem có bao nhiêu điều khoản (ví dụ 1.000 mục) phải đồng ý với nhau. Nếu sau này check lại mà có bao nhiêu mục không khớp (người Yes người No) thì tương ứng mức độ trầm trọng:
Dưới 50%: trầm trọng.
Dưới 30%: cực kỳ trầm trọng.
Dưới 10%: ly hôn ngay và luôn.

Kiên Khùng

Xe điện
Em thực sự không hiểu nổi sao lại có thể 2 chị em gái nằm chung giường với ông kia được nhỉ. Lại còn ấy ấy được mới tài, phụ nữ họ tinh lắm, cả 2 có nín thở bóp cò ntn thế nào người còn lại cũng biết á :))
Wan chọng là chấp dận...😀

bomong

Xe điện
Mấy cái vụ mai mối này, em thấy cho dù quen nhau bằng cách nào, ai mai mối thì luôn fai nghĩ trong đầu do mình. Sướng khổ do mình, mình fai chịu trách nhiệm.
Em và ck e cũng mai mốt đây. Nhưng quả mai mối cho e cũng hãm lắm, em giả sử sau có lục đục gì với ck hay hiện tại có khó khăn vất vả gì em cũng chả bao giờ trách gì nó cả, xem như số phận mình vậy thôi. Nhưng con bé đó thì ban đầu làm mai cho e và ck em, nhưng sau đó, 2 chị em có chút mâu thuẫn thì nó quay lại phá, đi đơm điều bịa đặt nói xấu e với nhà ck, để hòng phá đám em và ck em nhưng phá ko dc. Bây giờ mỗi lần nhà chồng có ai nói cái câu là may mà ck em lấy dc em hoặc có ai khen em, thì nó ngay lập tức nhảy vào nhận công, là nhờ nó mà vk ck em quen nhau.
Ko có nó thì sao quen nhau được, con cái được đẻ ra cũng hơn 50% nhờ công nó.

Opel Astra

Xe điện
Chiều nay em đi nghe 1 hội thảo, có ý kiến bảo: kết hôn ở cơ quan hành chính, nếu ly hôn mà ko tranh chấp gì, thuận tình hết thì nên đến cq hành chính nốt, đừng Tòa nữa. Yk khác bảo: kết hôn thì trước đó đã phát sinh quan hệ gì đâu, nó đơn giản. Ly kéo theo quá nhiều hệ lụy, kể cả thuận tình, cứ để Tòa giải quyết. Rồi Luật HNGĐ bảo cho ly hôn nếu: mâu thuẫn trầm trọng, mục đích hôn nhân ko đạt đc. Thế là có vụ, Tòa sơ thẩm thấy mâu thuẫn đủ trầm trọng, thôi cho ly. Tòa phúc thẩm bảo: mâu thuẫn này chưa có gì trầm trọng, hôn nhân nào chả có mâu thuẫn nọ kia, sửa bản án sơ thẩm...Đấy cái món thế nào là mâu thuẫn trầm trọng đủ để cho ly hôn cũng phức tạp. Có ng cho là phải ngoại tình, bạo lực, có người lại thấy chỉ ko hợp tính tình đã ko sống chung nổi...Nghe đau hết cả đầu nhưng hay.
Phức tạp gì đâu bác.
Đây có cá link của Thư viện pháp luật.
Thế nào là hôn nhân lâm vào tình trạng trầm trọng, đời sống chung không thể kéo dài, mục đích của hôn nhân không đạt được? (thuvienphapluat.vn)

Họ giải thích đơn giản ấy mà.

PS: bác hiểu rồi thì dịch lại giùm êm nhá.

DidiLe

Xe container
Ủng hộ gì đâu mợ. Khách quan nhận xét chứ ko khen. Danh xưng để đời kiểu đó mình chịu. Nhưng cách phản ứng trước dư luận và truyền thông em đánh giá quá lì đòn và khôn ngoan.
Đã là đỹ, do đó cảm xúc làm gì còn, độ trơ lỳ thì gọi là vô đối.

Em nói suy nghĩ của em, gái mà dạng chân với đủ thể loại trai, không được gia đình dạy bảo các cam kết liên quan đến hôn nhân, tham tiền hám danh. Đỹ điếm rồi gột rửa thì mãi là vậy.