[Funland] Hôn nhân qua mai mối

buicongchuc

Xe ba gác

Sứa.

Xe điện

Sứa.

Xe điện
Không có nắng không ra hoa được ạ. Nhà em thi thoảng có bông, ban công nhà đối diện nhiều nắng thì hoa rực rỡ
Ra được, cứ có gió là ngon, đừng để trong buồng kín là đc, lâu lâu cho ít phân gà vào thì hoa nhiều lắm còn vặt xào lòng gà đc ý :))

kobietdatlagi

Xe tải
Đúng là em vừa nghía nơi bán dạ yến thảo, hoa đó chơi đc đến ngoài tết mợ nhỉ.
Nếu chăm tốt có thể chơi được qua Tết mợ ạ. Tuy nhiên các em DYT này đẹp nhưng hơi đỏng đảnh, khó chăm phết ạ.

Sứa.

Xe điện
Nếu chăm tốt có thể chơi được qua Tết mợ ạ. Tuy nhiên các em DYT này đẹp nhưng hơi đỏng đảnh, khó chăm phết ạ.
DYT cứ mua giỏ treo họ bán sẵn dưới CXQ thì ko cần chăm, chỉ năng tưới nước là đc, nhưng quên tưới 2 hôm là tèo :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nếu thế phải mua cả thực phẩm sang cơ ...mua dư ra còn trừ khấu hao điện nước với giặt chăn nệm, các cụ bà hay tính toán sát lắm 😁😁
Thế thì nước non gì. Theo em cụ cứ làm cái loa kéo, sang đấy cứ nằm dạng ngêu ngao gửi tình yêu vào đất, cụ bà bếp núc tý rồi cả 2 cùng chén á #:-s

kobietdatlagi

Xe tải
Lười nhất là trồng Hoa giấy, kiểu gì cũng hoa lá um tùm :))
Hoa giấy càng cần nắng cụ nhé. Hoa giấy mà trồng chỗ nào mát mát, tưới tắm suốt ngày thì lá um tùm chứ chẳng có hoa đâu. Hoa giấy rực rỡ trong điều kiện sống khô cằn, nhiều nắng. Khổ, em ý lại cứ thích khổ *** thế cơ =))

Dancingwiththewind

Xe điện
Tuổi này cứ phải tính toán xong xuôi mới yêu chứ :D
thì phải tính trường hợp xấu nhất, ko sang đến nơi rồi lại bẩu bận đột xuất với hàng vừa về, đóng cửa để nhập hàng thì xôi hỏng bỏng ko :)) :))
Em hayloxa
Gớm ai lại đồng ý mời đến nhà rồi còn tính toán điện nước khấu hao. Cụ bà nào như thế cụ Sứa. nói goodbye một cách dứt khoát cho em. Đời còn đầy các cụ bà thoáng tính như bọn em. Như em chỉ thích lãng mạn thôi.
Thế thì nước non gì. Theo em cụ cứ làm cái loa kéo, sang đấy cứ nằm dạng ngêu ngao gửi tình yêu vào đất, cụ bà bếp núc tý rồi cả 2 cùng chén á #:-s

Hai người vào bếp mới tình cảm ạ.

kobietdatlagi

Xe tải
DYT cứ mua giỏ treo họ bán sẵn dưới CXQ thì ko cần chăm, chỉ năng tưới nước là đc, nhưng quên tưới 2 hôm là tèo :D
Tưới nhiều nước cũng tèo cụ nhé :D
Nếu chỉ chăm tưới nước thì nó sống thôi chứ ko đẹp. Muốn đẹp thì phải chăm tỉa tót, thỉnh thoảng lại tưới cho ít phưn, ít thuốc chống nấm mốc...

_MQ_

Xe tăng
Sau vụ của nó, em dừng ko làm mai cho đồng nghiệp, người quen nữa. Nhỡ như kiểu này, mình cũng hãi.
e gửi cụ

“Làm mai” được xếp lên đầu tiên, được coi là cái ngu lớn nhất, có nghĩa là người nào làm “nghiệp vụ” này được xem là người ngu nhất. Ấy vậy mà từ ngàn xưa, việc làm mai mối trong hôn nhân được coi là một nghề, người làm mai mối được coi là người quan trọng giúp nối kết hai gia đình, hai đối tượng nam nữ lại để tiến đến hôn nhân.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Gớm ai lại đồng ý mời đến nhà rồi còn tính toán điện nước khấu hao. Cụ bà nào như thế cụ Sứa. nói goodbye một cách dứt khoát cho em. Đời còn đầy các cụ bà thoáng tính như bọn em. Như em chỉ thích lãng mạn thôi.
Chuẩn em nhể. Hồng nào mà chẳng lắm gai, gái nào mà chẳng thích trai lắm tài. Là thằng đàn ông, đã đi câu thì chỉ vác mỗi cái cần đi thôi chứ lại mang cả cần lẫn cá thì vứt =)) =)) =))

Sứa.

Xe điện
Tưới nhiều nước cũng tèo cụ nhé :D
Nếu chỉ chăm tưới nước thì nó sống thôi chứ ko đẹp. Muốn đẹp thì phải chăm tỉa tót, thỉnh thoảng lại tưới cho ít phưn, ít thuốc chống nấm mốc...
Tưới bt thôi, đều hằng ngày là đc. Còn vụ vặt đài héo + bấm ngọn thì nó là kỹ năng cơ bản rồi :D
Phân em ủ phân rác nhà bếp tưới tháng 1 lần.

Sứa.

Xe điện
Thoáng tính lại bị mấy ông sovo đớp trc rồi đâu đến lượt :-<

_MQ_

Xe tăng
Có cụ trên nói đó, lấy dc vk may rồi. Tại là tại mình ko tìm hiểu đã vội cưới, giờ cưới rồi thì như e nói thôi. Ở thì quên quá khứ đi, hoặc là bỏ, làm sớm và dứt khoát để cả 2 còn có cơ hội khác.
như cụ bẩu thì cắn răng chịu đc à. Phải đòi hỏi chứ sao lại "lấy đc vk là may rồi".