[Funland] hôn nhân của các cụ các mợ thế nào ạ , em cảm thấy mệt mỏi quá ạ

Nắng nhạt

Xe điện
Theo em vẫn cứ nên ra ở riêng, ít nhất trong thời gian này. Em trước cũng stress như cụ sau khi sinh nhóc lớn, rút kinh nghiệm nhóc bé làm mọi cách ra ở riêng, ổn ngay. Suy nghĩ con cái ở cùng bố mẹ là không thích hợp nữa rồi
Ở chung phức tạp thật. Nhưng mà ở riêng thiệt cho nhà trai quá. Đẻ con trai phải lo cho nó nhà cửa, tài sản mà nó không chịu ở chung phục vụ bố mẹ chồng nghĩ cũng cay :)

Father Bon

Xe hơi
Em cứ tưởng việc này các cụ ông âm thầm chịu đựng chứ nhỉ ??? Ko ngờ có cụ chủ nói ra nỗi lòng cơ số người cùng cảnh

Nhạc

Xe container
Ở chung phức tạp thật. Nhưng mà ở riêng thiệt cho nhà trai quá. Đẻ con trai phải lo cho nó nhà cửa, tài sản mà nó không chịu ở chung phục vụ bố mẹ chồng nghĩ cũng cay :)
Đến thế hệ này trở đi có con cũng chỉ mong đóng góp cho xh 1 công dân tốt thôi cụ ơi. Lại còn đợi bọn dâu rể nó phục vụ thì khoai lắm.

Cay gì mợ, xã hội bây giờ nhà gái cho nhà hay hỗ trợ tiền mua nhà đâu có ít, nên không thể nói là nhà trai bị thiệt được. Với lại ra riêng không nhất thiết là mua mà có thể thuê nhà ở ngoài 1 thời gian cho qua đoạn căng thẳng này thôi.

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Xưa em cũng có suy nghĩ như chủ thớt, và hiện giờ đã 6 con và vài vợ lớn nhỏ.
Chốt lại: lo mà báo hiếu cha mẹ thế nào thôi chứ vế kia k quan trọng đâu, cho ăn cho học và quan tâm đầy đủ là ok hết.
Em mà bằng góc nhỏ của cụ Vượng Vin thì hứa là phải 60 đứa con chứ 6 vẫn thấy ít quá
Thôi can cụ, tài nguyên trái đất có hạn, đến không khí cũng sắp hết cmn rồi kìa.

66668888

Xe đạp
Kaka. Đọc bài chủ thớt nhớ chuyện mình ngày xưa. Nhà em ở riêng rồi mà bố mẹ chồng còn can thiệp quá nhiều. Chồng không có chính kiến bảo vệ vợ nên em chủ động ly hôn trc, k cần đợi chồng quyết. Nghĩ lại thấy sao mình liều thế. Mà giờ 2 năm rồi bác ạ, em có tất cả sau 2 năm: một cs thoải mái, nhà, đất, tiền, có đứa con. Còn nhìn chồng cũ vẫn thế, k thêm đc gì, còn hạnh phúc không thì em không biết. Trước mắt là em thấy hạnh phúc với cs này. Cho nên chưa biết chừng là vợ chủ thớt đã muốn bỏ chồng rồi đấy, k cần thớt lên đây hỏi ý kiến anh em đâu :) bỏ vợ e rằng vợ cụ đc rất nhiều thứ còn cụ thì mất rất nhiều

kingkobra

Xe máy
Thôi can cụ, tài nguyên trái đất có hạn, đến không khí cũng sắp hết cmn rồi kìa.
Xét ở 2 góc độ vợ con - cha mẹ thì dù thế nào cũng không thể mang ra so sánh được vì 2 nhân tố đó nằm trên 2 mặt phẳng song song gần nhau.
Em nói vui vậy chứ, lúc ốm đau thì người vợ tốt sẽ nhảy lên vị trí số một, cha mẹ lại nhường ghế, hiểu đơn giản vậy thôi.
Và vợ hiểu dc mình nghĩ vậy thì sẽ là 1 gia đình hạnh phúc.

Dangbaoyenjjj

Xe máy
Toàn thấy bác nói về vợ còn bố mẹ mình lỗi gì thì không nói.
Gặp được quả bênh bố mẹ chằm chằm như này em cũng sợ quá.
Chưa dám lấy chồng.

vinhtu87

Xe đạp
Toàn thấy bác nói về vợ còn bố mẹ mình lỗi gì thì không nói.
Gặp được quả bênh bố mẹ chằm chằm như này em cũng sợ quá.
Chưa dám lấy chồng.
bố mẹ ko bao giờ có chuyện " có lỗi " vs con cái

bát quái

Xe buýt
hôn nhân em được 3 năm rồi ạ nhưng em cảm thấy rất mệt mỏi , luôn đứng giữa bố mẹ và vợ , nhiều khi muốn bỏ vợ nhưng nghĩ vì con nên lại thôi sợ 2 đứa nó khổ , vợ em lúc tốt thì rất tốt còn hâm thì ko ai bằng , đôi khi toàn đẩy em vào lưỡng giữ chữ tình và chữ hiếu , có cụ mợ nào chỉ em lối thoát với ạ
Jo e là ng tự do rồi. Sướng🤣

66668888

Xe đạp
Suy nghĩ quá phong kiến, áp đặt.
Kệ họ thôi bác ơi, mỗi người một quan điểm và cs của họ xứng đáng với quan điểm ấy. Nếu họ cho rằng bố mẹ k bao giờ có lỗi với con, thì bản thân họ cũng k bao giờ nhận lỗi với con họ, sẽ không trách đc khi mối quan hệ với con cái của họ đến ngày sụp đổ. Mình cứ sống đúng với bản thân và tôn trọng con cái sẽ được con cái tôn trọng lại thôi bác

wasabi13

Xe hơi
Bình tĩnh ngồi nói chuyện thẳng thắng và đưa ra biện pháp khắc phục cụ ạ. bất cứ điều gì để tích tụ lâu cũng ko tốt lúc tức nước vỡ bờ là toang không thể cứu vãn. Rồi qua năm tháng ngồi nhìn lại lúc đấy lại giá như ....

AT76

Xe điện
Cụ đứng giữa nên khó.lắm.rồi. Cụ phải đứng trên, kiểu lãnh đạo ấy.
Em cũng con trai 1. Nhưng bố mất sớm nên em quyết định tất cả mọi việc. Sai đâu mình chịu.
May tính em gia trưởng nên ngay từ đầu mấy cái thắc mắc đàn bà nhỏ nhặt là em gạt phăng đi hết. Em cứ bảo để ý mấy chuyện nhỏ ấy làm gì.
Nói với bà việc của bà là giữ sức khỏe, chơi với cháu... k phải bận tâm mấy chuyện lặt vặt làm gì cho đau đầu.
Nói với vợ là bà nhiều tuổi rồi, cũng k phải là trình độ cao, nên bà k đau ốm, trông cháu, làm việc vặt trong nhà thế là mình hạnh phúc rồi.
....
Em đọc mấy trang mà chưa hiểu tóm lại là chuyện gì, ai đúng ai sai? Nhưng em đồng ý với cụ ở điểm là người đàn ông phải quyết định trong chuyện này, kể cả với bố mẹ hay với vợ, nhưng phải công bằng.

Cũng chưa thấy ai khuyên cụ chủ vụ này nên em khuyên thêm. Ko biết cụ chủ có hay nghe nhạc ko nhưng âm nhạc cũng là một thứ làm dịu tâm hồn, làm giảm stress rất tốt. Trong lúc chưa giải quyết đc hết các vấn đề thì cụ chủ nên nghe nhiều những bài nhạc nhẹ nhàng để relax mà lấy lại sức, cũng nên mở nhạc nhẹ trong nhà để tạo bầu không khí thoải mái hơn, vợ cụ nghe nhạc thụ động cũng sẽ thấy giảm bớt căng thẳng ức chế hơn. Em recommend bật những bài hit ngày xưa về gia đình bằng cả tiếng việt lẫn tiếng anh. Nhạc nước ngoài cái tầm giai đoạn 50-70 em nhớ có nhiều bài hit về gia đình và tình yêu hay lắm. Vợ em hồi chưa yêu chả bao giờ biết nghe nhạc, yêu em thì em bắt đầu dạy cho nghe, giờ cũng thấy yêu yêu nghe nhạc, thỉnh thoảng tự mò mấy bài từ thập cổ lai hy nghe rồi khen nghe xong thấy sướng, thấy khoan khoái dễ chịu hết cả mệt :)).
vk nó thích nghe nhạc trẻ thôi ạ

Bình tĩnh ngồi nói chuyện thẳng thắng và đưa ra biện pháp khắc phục cụ ạ. bất cứ điều gì để tích tụ lâu cũng ko tốt lúc tức nước vỡ bờ là toang không thể cứu vãn. Rồi qua năm tháng ngồi nhìn lại lúc đấy lại giá như ....
em ngồi lại nói chuyện đôi bên rồi ạ , tình hình tạm ổn rồi ạ , hiện tại sóng gió đã qua ạ