[Funland] hôn nhân của các cụ các mợ thế nào ạ , em cảm thấy mệt mỏi quá ạ

Tiger Hunter

Xe container
Hôn nhân thường xung đột đỉnh điểm sau khoảng 5 năm. Vượt qua đc ngưỡng đó là Ok, ko thì sẽ giải tán lúc đó. 5 năm đó là để mỗi người tự bớt đi cái tôi của mình..

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Cụ này giờ chuyển ra ngoài ở riêng là giải quyết được vấn đề.
100% lời khuyên ở đây đều thế, bảo ở riêng, ở gần thôi, tiện bề chăm sóc mà dứt điểm mâu thuẫn.

HVC

Xe buýt
Bên cạnh nhà em có cô con dâu cãi nhau với mẹ chồng, bố chồng về quát im hết đi thì cô con dâu cãi lại : bố bảo vợ bố trước đi.

nhatbum

Xe hơi
nhiều cái cụ ạ , vợ em tính bướng vs nóng ko chịu nghe ai , đến mẹ đẻ khuyên còn ko ăn thua
Số cụ khổ rồi. Tính cách đấy sẽ không thay đổi đâu. Haizz! Nếu đủ kiên nhẫn đi cùng thời gian, rồi đến lúc cụ sẽ chán đến mức chả buồn nói, chả buồn tranh luận nữa, vì mãi mãi, mãi mãi họ vẫn sẽ cho rằng họ đúng, mọi nhẽ! Mà vợ cụ chắc cũng biết cụ yêu con 😅

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hôn nhân nhiều nhà nát do mâu thuẫn bmc và con dâu, tội lỗi nhất là ông chồng nhu nhược, né ra ko làm trọng tài, kệ bm và vợ :P
Chủ top nếu hèn yếu, ko dám dứt ra ở riêng thì mãi mãi vẫn mâu thuẫn, trừ khi lấy được vợ mới mà nó dữ, nó trị được bm chủ top :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Vợ và nhà chồng, may mắn thì dung hòa được, còn đa số là có chuyện, không nhỏ thì lớn, có thể biểu hiện ra ngoài, có thể không. Do vậy không nên kỳ vọng ấm êm trong cái mối qua hệ này. Làm sao bắt những người xa lạ thân thiện với nhau được, nếu họ thân thiện với nhau thì đó là sự may mắn thôi, họ là những người hoàn toàn xa lạ, họ BUỘC phải đứng trong mối quan hệ gia đình vì một người đàn ông. Bố con ruột, mẹ con ruột, anh em ruột còn có người hợp, có người không.
Cụ nói có lúc tốt, thì rất tốt, vậy là không xấu hoàn toàn.
Theo em, nếu quan hệ vợ - chồng không vấn đề, thì thiếu gì cách để xử lý vấn đề kia, ví dụ thực hiện giãn cách tùy mức độ, đó là 1 cách.
Bỏ vợ chỉ vì quan hệ giữa vợ với gia đình không tốt (quan hệ vợ chồng không vấn đề gì) là một quan niệm cực đoan, vì nó liên quan đến đứa con. Cô vợ mới cũng là một người xa lạ trong các quan hệ đó, như em nói trên, vậy xác xuất để cô vợ mới có quan hệ tốt với gia đình cụ là 50/50.
Cụ nói đúng ý em quá! Cực chẳng đã mới phải đường ai nấy đi, vì ba cái chuyện vặt vãnh cãi nhau mà cũng đòi bỏ, thì đàn ông thực sự rất kém bản lĩnh. Em không ủng hộ mẫu đàn ông chỉ vì nghe bố mẹ mà chấm dứt mối quan hệ với vợ, và ngược lại!
Cụ thớt có lấy vợ mới, mà không dung hoà được mối quan hệ giữa vợ và cha mẹ, em nghĩ cũng vẫn thế.

hainguyen2408

Xe đạp
Bây giờ cuộc sống hiện đại nên phụ nữ không còn nhẫn nhịn như xưa, giờ họ muốn được tự do nên việc làm dâu rất khó!
Em cũng dính vào trường hợp y như cụ, tầm 3 năm mà vẫn căng thằng thì cách tốt nhất bây giờ là cụ ra riêng ở để cứu vãn gia đình.
Em hiện tại cũng ra riêng ở, em đỡ hơn cụ là bố mẹ e còn trẻ nên không vấn đề gì.
Không bố mẹ nào muốn con cái mình không hạnh phúc đâu ạ.
Đôi lời chia sẻ cùng cụ! Chúc cụ chân cứng đá mềm và quyết định sáng suốt! Thân ái

vharc

Xe tăng
phương an thì khả thi ạ nhưng thực thi hơi khó ạ , em cũng biết giọt nước tràn ly , h con nhỏ vận chuyển cực vất , rồi hàng xóm dị nghị ng ngoài rồi họ hàng , rất nhiều thị phi
Còn để ý đến ở ngoài hàng xóm họ hàng nghĩ j thì còn khổ cụ ah, làm thế nào là cụ và vợ con và bố mẹ cụ dc chứ hàng xóm họ hàng gạt sang 1 bên nhé.

Dở người

Xe điện
Điển hình của gia đình bố mẹ trẻ con, đẻ thêm 1 bầy trẻ con.
Lương chồng dưới 20 triệu/tháng, vợ thất nghiệp nuôi 2 đứa con trứng gà trứng vịt. Ở cùng ông bà nội.
Chắc chắn ông bà phải đỡ đần, từ tiền bạc tới công sức. Mà đã đỡ đần là hay mắng, hay đay, hay thể hiện kiểu không có chúng tao thì chúng mày chết đói..., người già nào cũng thế cả.
Cô vợ còn trẻ, đẻ dày, chăm 2 đứa trẻ con cả ngày loanh quanh 4 bức tường, tiền chả có, thi thoảng lại nghe mẹ chồng, bố chồng đay đả. Chưa phát rồ là khá rồi.
Gia đình không xào xáo mới là lạ.
Ra ở riêng đi, có nhiều ăn nhiều, có ít ăn ít. Vất vả tý nhưng vừa nhẹ nhõm, cả vợ chồng, cha mẹ đều có dịp thư thả nhìn lại mối quan hệ gia đình.
Còn ở chung thì còn căng thẳng, còn khổ, còn kêu ca. Các cụ dạy cấm có sai, "xa mỏi chân, gần mỏi miệng", cứ thế mà triển.

Thanh fotuner

Xe tải
Bí quyết ở gia đình 3, 4 thế hệ: con cái cho ngủ riêng từ sớm, phòng riêng 2 vợ chồng mùa đông phải ấm áp, mùa hè điều hòa mát rượi. Rèn thói quen tắm rửa trước khi đi ngủ 365 ngày trên năm, kể cả về muộn lúc 1-2 giờ sáng. Cuối cùng quan trọng nhất: ngủ ...không mặc gì.

Anh Review TV

Xe hơi
Lô 2 - BT1- Vinaconex3 Trung Văn - Nam Từ Liêm
Website
phuongdongauto.com
hôn nhân em được 3 năm rồi ạ nhưng em cảm thấy rất mệt mỏi , luôn đứng giữa bố mẹ và vợ , nhiều khi muốn bỏ vợ nhưng nghĩ vì con nên lại thôi sợ 2 đứa nó khổ , vợ em lúc tốt thì rất tốt còn hâm thì ko ai bằng , đôi khi toàn đẩy em vào lưỡng giữ chữ tình và chữ hiếu , có cụ mợ nào chỉ em lối thoát với ạ
Nhà nào chẳng vậy, nhưng dính phải cô vk ko biết nghĩ cũng mệt mỏi - chức năng mỗi người mỗi khác, nhiều lúc vk cứ muốn mình như cô ấy thì sao mà làm được. mệt lắm

Rong Ruổi

Xe container
Mệt thì nghỉ thôi. Lúc nào hết mệt lại đi tiếp

Anh Review TV

Xe hơi
Lô 2 - BT1- Vinaconex3 Trung Văn - Nam Từ Liêm
Website
phuongdongauto.com
Điển hình của gia đình bố mẹ trẻ con, đẻ thêm 1 bầy trẻ con.
Lương chồng dưới 20 triệu/tháng, vợ thất nghiệp nuôi 2 đứa con trứng gà trứng vịt. Ở cùng ông bà nội.
Chắc chắn ông bà phải đỡ đần, từ tiền bạc tới công sức. Mà đã đỡ đần là hay mắng, hay đay, hay thể hiện kiểu không có chúng tao thì chúng mày chết đói..., người già nào cũng thế cả.
Cô vợ còn trẻ, đẻ dày, chăm 2 đứa trẻ con cả ngày loanh quanh 4 bức tường, tiền chả có, thi thoảng lại nghe mẹ chồng, bố chồng đay đả. Chưa phát rồ là khá rồi.
Gia đình không xào xáo mới là lạ.
Ra ở riêng đi, có nhiều ăn nhiều, có ít ăn ít. Vất vả tý nhưng vừa nhẹ nhõm, cả vợ chồng, cha mẹ đều có dịp thư thả nhìn lại mối quan hệ gia đình.
Còn ở chung thì còn căng thẳng, còn khổ, còn kêu ca. Các cụ dạy cấm có sai, "xa mỏi chân, gần mỏi miệng", cứ thế mà triển.
em phải voke vì bác nói đúng, cái đó ai cũng nhìn ra nhưng lại không làm. nhiều lúc thằng đàn ông cũng phải có chứng kiến của mình và phải làm ngay , chờ lâu là mọi chuyện sẽ là kết thúc

Tometro

Xe hơi
em con 1 cụ ạ , ông bà cũng có tuổi rồi đi sao đành , nhà có đông con em toang ngay
Mới lấy vợ có 3 năm, ông bà có tuổi là bao nhiêu tuổi hả cụ? Không ở cùng thì ở gần ngay cạnh, bố mẹ mà không bệnh tật đau ốm thì 70 tuổi vẫn là nên ở gần chăm sóc thôi nhé, còn không thì chỉ là lý do...

Hainam1987

Xe hơi
Vâng đúng rồi, gặp người tai quái khó lắm cụ ạ. E kiểu bướng thôi, sau này ở bên nhà chồng có các thím các cô í, e học theo các thím các cô luôn a,. Các thím em chứ nghe chồng rất hợp lý nên gia đình êm ấm, mà các ông có ai đến chơi nhà mặt oai lắm đúng kiểu sang vì vợ cụ ạ. Bây giờ thì ck e ok về e lắm rồi ạ. Kiểu hoàn toàn luôn. E cũng dạy e gái e áp dụng luôn, nó thì ngoan hiền lắm, e dạy cho áp dụng nên cũng ok lắm rồi ạ. Phụ nữ mà ai cũng vun vén gia đình, biết xử lý tình huống phát sinh, khiến ck yên tâm thì gia đình hp lắm luôn cụ ạ. E mong các chị em phụ nữ nên hiểu được điều đó sớm để áp dụng cho hôn nhân ạ.
Chúc mừng gia đình mợ. "Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm", các cụ dạy bao đời nay rồi cấm có sai

ilidan

Xe hơi
Nhà e cũng ko qua được mốc 5 năm, và h đang ở trạng thái hậu ly thân

edc

Xe lăn
hôn nhân em được 3 năm rồi ạ nhưng em cảm thấy rất mệt mỏi , luôn đứng giữa bố mẹ và vợ , nhiều khi muốn bỏ vợ nhưng nghĩ vì con nên lại thôi sợ 2 đứa nó khổ , vợ em lúc tốt thì rất tốt còn hâm thì ko ai bằng , đôi khi toàn đẩy em vào lưỡng giữ chữ tình và chữ hiếu , có cụ mợ nào chỉ em lối thoát với ạ
Các cụ trên này. Toàn người hạnh phúc thôi. Cụ nằm trong nhóm không HP. :))

TUCSON9389

Xe điện
có thể chủ thớt cũng chỉ là đứa trẻ mới trưởng thành nên bố mẹ cũng lo và không đủ tự tin và phần muốn dựa dẫm nên muốn ở chung. Ở chung đúng là nhiều mâu thuẫn phát sinh; dù rằng ai cũng là người tốt, có tâm cả, nhưng những va chạm hàng ngày khiến cho con người ta trở lên nhỏ nhen, ích kỷ và luôn nghĩ sao lại thế nọ thế chai, ai cũng có cái lý của mình
thế nên giải pháp là tách ra ở gần thôi, chứ ko thì còn mệt