[Funland] hôn nhân của các cụ các mợ thế nào ạ , em cảm thấy mệt mỏi quá ạ

Cu.Bin

[Tịch thu bằng lái]
Đơn giản thôi cụ, vc con cái cụ ra ở riêng là mọi việc được giải quyết ngay.

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Nghe chủ thớt kể cũng thấy mệt, lại còn bế tắc, nhà con một, bố mẹ già không ra ở riêng được, mẹ chồng nàng dâu thì mâu thuẫn căng thẳng, vợ thì nóng tính và bướng không nghe ai, sẵn sàng mang con với ly dị ra để dọa chồng. Chả nghĩ ra phương án nào.

kites1

Xe điện
Nghe chủ thớt kể cũng thấy mệt, lại còn bế tắc, nhà con một, bố mẹ già không ra ở riêng được, mẹ chồng nàng dâu thì mâu thuẫn căng thẳng, vợ thì nóng tính và bướng không nghe ai, sẵn sàng mang con với ly dị ra để dọa chồng. Chả nghĩ ra phương án nào.
Em góp ý trong cái nhìn của bậc cha mẹ mà cụ chủ thớt chắc chẳng tin

số nó thế nào ý ạ cũng buồn lắm chứ ạ

huchich

Xe tải
Cũng thông cảm cho cụ..
Không chọn đúng, không chọn sai..chọn hạnh phúc.
Sống đã, phú quý lễ nghĩa tính sau.

Nhiều khi cũng phải thương con vợ, nó đẻ cho 2 đứa tính cách nó thay đổi cũng nhiều.
Đàn bà nó cũng liều lắm, thích là nó bỏ luôn đấy.

Bỏ xong cụ có gì? chả có gì cả..

Cũng thông cảm cho cụ..
Không chọn đúng, không chọn sai..chọn hạnh phúc.
Sống đã, phú quý lễ nghĩa tính sau.

Nhiều khi cũng phải thương con vợ, nó đẻ cho 2 đứa tính cách nó thay đổi cũng nhiều.
Đàn bà nó cũng liều lắm, thích là nó bỏ luôn đấy.

Bỏ xong cụ có gì? chả có gì cả..
cảm ơn lời khuyên của cụ , em nghe cụ cũng xuôi nhưng đừng xéo em quá , sức chịu đựng có hạn, chư 1 bên bố mẹ 1 bên vợ , là em cũng làm liều bỏ cả 2

Cụ muốn trọn vẹn cả đôi bên cha mẹ và vợ con thì tốt nhất kiếm cái nhà cách nhà cha mẹ của cụ tầm 500m—>1km để thuê riêng ra mà ở, vợ con cụ thoải mái riêng tư tự do thích mặc gì thì mặc - thích ăn gì thì ăn - thích ngủ lúc nào thì ngủ - thích trèo lên cổ chồng lúc nào thì leo, còn cụ vẫn sát nách về chăm sóc cha mẹ lúc nào cũng được kể cả sáng sớm hay tối muộn. Trước mắt cứ 1-2 năm như thế đã. Còn khi ra ở riêng và tâm lý đôi bên ko hàng ngày giáp lá cà bớt căng thẳng đi là dần dần sẽ vui như Tết thôi cụ à. Giải pháp tốt nhất hiện tại vì nhiều bài học như vậy lắm rồi.

Còn nếu căng lên hoặc mặc kệ như thế thì nhanh đứt lắm vì đôi bên đều căng không chịu xuống nước, và khi nóng lên ko kiềm chế được là cụ sẽ nghiêng về cha mẹ mà bất cần vợ cần con

Chỉnh sửa cuối:

kites1

Xe điện
Không cha mẹ nào muốn nhìn thấy con mình không hạnh phúc cả . Cụ chủ phải buông một bên ra. Nếu cụ chủ không làm được, thì cha mẹ cụ phải buông tay thôi . Họ buông tay là để cho cụ và gia đình nhỏ của cụ không mất đi hạnh phúc, để con cụ có đầy đủ bố mẹ.

Sự thật thì nghe có chút tàn nhẫn, nhưng đó là sự thật . Cụ chỉ sống chung với bố mẹ , không vướng bận gì khác khoảng 20-30 năm, nhưng phải sống với vợ con và trách nhiệm của cụ dành cho họ rất lâu dài, đến ngày cụ già đi . Cho nên chọn lựa theo vợ con là đúng nhất .

Cụ muốn trọn vẹn cả đôi bên cha mẹ và vợ con thì tốt nhất kiếm cái nhà cách nhà cha mẹ của cụ tầm 500m—>1km để thuê riêng ra mà ở, vợ con cụ thoải mái riêng tư tự Jedi, còn cụ vẫn sát nách về chăm sóc cha mẹ lúc nào cũng được kể cả sáng sớm hay tối muộn. Trước mắt cứ 1-2 năm như thế đã. Còn khi ra ở riêng và tâm lý đôi bên ko hàng ngày giáp lá cà bớt căng thẳng đi là dần dần sẽ vui như Tết thôi cụ à. Giải pháp tốt nhất hiện tại vì nhiều bài học như vậy lắm rồi.

Còn nếu căng lên hoặc mặc kệ như thế thì nhanh đứt lắm vì đôi bên đều căng không chịu xuống nước, và khi nóng lên ko kiềm chế được là cụ sẽ nghiêng về cha mẹ mà bất cần vợ cần con
phương an thì khả thi ạ nhưng thực thi hơi khó ạ , em cũng biết giọt nước tràn ly , h con nhỏ vận chuyển cực vất , rồi hàng xóm dị nghị ng ngoài rồi họ hàng , rất nhiều thị phi

Không cha mẹ nào muốn nhìn thấy con mình không hạnh phúc cả . Cụ chủ phải buông một bên ra. Nếu cụ chủ không làm được, thì cha mẹ cụ phải buông tay thôi . Họ buông tay là để cho cụ và gia đình nhỏ của cụ không mất đi hạnh phúc, để con cụ có đầy đủ bố mẹ.

Sự thật thì nghe có chút tàn nhẫn, nhưng đó là sự thật . Cụ chỉ sống chung với bố mẹ , không vướng bận gì khác khoảng 20-30 năm, nhưng phải sống với vợ con và trách nhiệm của cụ dành cho họ rất lâu dài, đến ngày cụ già đi . Cho nên chọn lựa theo vợ con là đúng nhất .
em cũng biết bố mẹ thương em cũng nhịn con dâu rồi , em nhiều khi thương ông bà nằm đêm suy nghĩ mà nước mắt lại tràn ra , làm sao để trọn vẹn đôi bên , làm sao để bớt áp lực , đi làm đã gặp nhiều áp lực về nhà cũng vậy nhiều khi nghĩ cực nản

phương an thì khả thi ạ nhưng thực thi hơi khó ạ , em cũng biết giọt nước tràn ly , h con nhỏ vận chuyển cực vất , rồi hàng xóm dị nghị ng ngoài rồi họ hàng , rất nhiều thị phi
để giữ hạnh phúc gđ của cụ và tình cảm với cha mẹ thì mặc kệ hàng xóm láng giềng với họ hàng dị nghị đi cụ ơi, chỉ cần nửa năm thôi là họ sẽ hết có chuyện để nói khi thấy gia đình cụ có niềm vui thôi

để giữ hạnh phúc gđ của cụ và tình cảm với cha mẹ thì mặc kệ hàng xóm láng giềng với họ hàng dị nghị đi cụ ơi, chỉ cần nửa năm thôi là họ sẽ hết có chuyện để nói khi thấy gia đình cụ có niềm vui thôi
h e ra sợ ko trụ nổi , con nhỏ 1 đứa gần 3 tuổi 1 đứa 7 tháng, khả năng vỡ trận là lớn , 1 mình em sợ ko trụ nổi , vợ thì đang thời kì cho con bú ko đi làm đc , thằng ôn con đi học hay ốm vặt , loanh quanh em tạch

ngxchinhs

Xe tải
Cụ giống đa số cac cụ, e cũng có 1 phần.
Về phần vợ cụ: Có lẽ cụ nên dẫn vk cụ đi chơi, quan tâm vk nhiều hơn. Lúc vk vui phân tích chậm rãi và cẩn thận, bảo luôn, anh có mỗi emm..mẹ.. Bố, và bọn nhỏ là những điều quan trọng nhất.. Cuộc sống... Nên lựa chọn sống vui vẻ những cái mẹ (mẹ cụ..) nói có thể đúng có thể sai.. Anh sẽ nói với bà.. Nhưng đứng ở chung 1 quan điểm cha mẹ luon mong tốt cho con cháu thì anh và vk sẽ có cái nhìn đơn giản hơn về những ý kiến trái ngược của bố mẹ và thông cảm đuoc... Cụ tỉ tê mạnh vào.. Chịch cũng nhieu vao :D

Về phần các cụ: Lại cũng kiểu.. Vk con.. Sinh 2 đứa.. Cung nhieu khi tính abc.. Mỗi người mot tính nhu vậy nên con o giữa đau đầu... Bố mẹ càng hiểu và thông cảm cho vk con nhu cho con thì nhà dễ sống..

Tuyệt đối ko suy diễn nhiều... Vi đã ko vui thì hay suy nghĩ suy diễn kiểu chiều hướng sai đi lắm..

Về phía cụ: Kiên nhẫn, giữ sức khỏe, tinh ý một chút

Em toàn xui bố mẹ em tống cổ mấy đứa em ra ở riêng hết, lo dựng vợ cho mấy đứa con là em phục sát đất BM. Nói về phận làm vợ làm dâu nhiều nhà cứ coi như thêm ngưòi làm ngưòi ở, xưa rồi, làm dâu mà ở cùng BM khó tính nếu e thì e cũng té ko chịu dc.

h e ra sợ ko trụ nổi , con nhỏ 1 đứa gần 3 tuổi 1 đứa 7 tháng, khả năng vỡ trận là lớn , 1 mình em sợ ko trụ nổi , vợ thì đang thời kì cho con bú ko đi làm đc , thằng ôn con đi học hay ốm vặt , loanh quanh em tạch
Phúc bất trùng lai - Hoạ vô đơn chí. Giai đoạn khó khăn chán nản mất phương hướng thì ai cũng phải gặp sớm hay muộn mà thôi. Nên cụ bây giờ cứ phải cố gắng mà thổi sáo cho đời thêm vui. Cố lên là sẽ vượt qua được. Cụ xem lại Tây du ký sẽ hiểu thêm từng kiếp nạn của đời người

kites1

Xe điện
em cũng biết bố mẹ thương em cũng nhịn con dâu rồi , em nhiều khi thương ông bà nằm đêm suy nghĩ mà nước mắt lại tràn ra , làm sao để trọn vẹn đôi bên , làm sao để bớt áp lực , đi làm đã gặp nhiều áp lực về nhà cũng vậy nhiều khi nghĩ cực nản
Cụ không có sự lựa chọn nào khác đâu. Em trải qua rồi , nên góp ý thật lòng đó .

Các cô dâu bây giờ, họ cho rằng họ đang chịu thiệt thòi, bị áp lực của má chồng và than phiền má chồng không đối xử tốt v.v... . Trăm , ngàn lổi đều do má chồng mà ra, chứ họ không có sai gì cả. Chỉ có điều các cô dâu nầy không thấy rằng , hôm nay họ là con dâu, vài mươi năm sau sẽ lên chức mẹ chồng. Cho nên mới không biết sự nhẫn nhịn chút nào hết .