[Funland] Hôm qua hình như em bị sốc nhiệt các cụ à.

chẳng có tên

Xe tăng
Mấy hôm rồi nắng nóng quá ! E cũng thấy đầu óc khó chịu lắm! Cứ đơ đơ! E thì hay hút thuốc ! Mở cái cửa phi ra ngoài hành lang hút xong điếu thuốc chui vào chỗ ngồi xuống cái là xa xẩm mặt mày!

Huyn Runi

Xe tăng
Mấy hôm rồi nắng nóng quá ! E cũng thấy đầu óc khó chịu lắm! Cứ đơ đơ! E thì hay hút thuốc ! Mở cái cửa phi ra ngoài hành lang hút xong điếu thuốc chui vào chỗ ngồi xuống cái là xa xẩm mặt mày!
cụ cẩn thận ko lại như em hôm qua.

tomtomchát

Xe container
E cũng nghĩ vậy. vì ko thấy bài về oto của cụ hôm nay.
cụ cẩn trọng nhé, mai còn viết bài mới !

Huyn Runi

Xe tăng
E cũng nghĩ vậy. vì ko thấy bài về oto của cụ hôm nay.
cụ cẩn trọng nhé, mai còn viết bài mới !
em đăng thớt nhiều bị chửi mà, nay em yếu ớt quá không còn sức nghe chửi nữa....
=)))
cảmơn cụđã quan tâm.
tối em khỏe em lại tiếp tục nghe chửi cũng được.

tomtomchát

Xe container
em đăng thớt nhiều bị chửi mà, nay em yếu ớt quá không còn sức nghe chửi nữa....
=)))
cảmơn cụđã quan tâm.
tối em khỏe em lại tiếp tục nghe chửi cũng được.
Ai chửi bới gì đâu, ọp phơ văn minh mà:))
Làm với e 1 chén nhé, thêm phần tăng xông ;))

Huyn Runi

Xe tăng
Em thấy cụ liều quá, bị thế phải đi khám xem thế nào rồi mới thuốc men gì chứ. Ai lại cứ ra hiệu thuốc mua rồi uống bao giờ.
thì lúc đó người nhà e nghĩ em bị tiền đình hoặc cảm thông thường, lần sau e phải cẩn thận hơn

Yelnut

Xe tăng
Bị thế này không phải là sốc nhiệt. Có hai lý do. Một là do thớt bị tụt sức khỏe do phải chịu nóng bất ngờ mà chưa có khả năng thích nghi được. Hai là do thiếu ôxy đưa lên não mà lại cứ phải làm việc nhiều bằng đầu.
Trong trường hợp không sửa được điều hòa thì phải sử dụng quạt và phải đặt cao yêu cầu thông gió

Huyn Runi

Xe tăng
Bị thế này không phải là sốc nhiệt. Có hai lý do. Một là do thớt bị tụt sức khỏe do phải chịu nóng bất ngờ mà chưa có khả năng thích nghi được. Hai là do thiếu ôxy đưa lên não mà lại cứ phải làm việc nhiều bằng đầu.
Trong trường hợp không sửa được điều hòa thì phải sử dụng quạt và phải đặt cao yêu cầu thông gió
có quạt đó nhưng quạt cây em để nó cứ rọi vô mắt em, làm mắt em cay, lim dim, buồn ngủ, ko làm việc đc ạ

coquay

Xe container
VP bọn em có lần bị hỏng điều hòa, ngồi được 40 phút em thấy chân tay mềm, hơi đau đau và đặc biệt là rất buồn ngủ. Em nghi là do thiếu ô xy nên phi luôn ra ngoài, được một lát thì thấy đỡ hẳn. CCCM ngồi văn phòng lưu ý điều này ạ.
Một lần nữa, em đi TQ công tác: ngồi phòng họp chả để ý gì cứ cắm đầu vào việc. Lúc đứng dậy thấy hơi chóng mặt tý (hóa ra là do điều hòa nó thổi thẳng vào gáy). Họp xong đi ăn tối, xe vào cây xăng nạp nhiên liệu, theo quy định của TQ rthif các xe vào đổ xăng bắt buộc phải tắt máy, em ngồi trên xe khoảng hai phút thì thấy mồ hôi đầm đìa, chóng mặt và buồn nôn. Nói cậu lái xe đưa thẳng về KS nằm thẳng cẳng, không ăn uống gì được. Gần khuya anh em đi ăn về có mang về cho bát cháo và mấy viên thuốc, quất xong ngủ đến sáng thì mới thấy hết. Sợ thật.
Kiểu này hơi giống e bị hôm trc xem bd trân 11 h đem e đang trong phòng mát, e ra ngoài lấy chai bia lạnh mang ra phòng khách e bật đh kèm với cả quạt chĩa thẳng vào người 1 lúc khoảng 2p và e uống 1 hơi hết cốc xong ngồi chưa đc 5p thì người ra mồ hôi đầm đìa, chân tay như mất sức rồi còn bị tào tháo đuổi
hix cảm giác khó tả sợ thế ko biết, e ngồi tắt đh uống cốc nước ăn ngay cái bánh ngọt cho có đường lúc đấy e nghĩ chắc vì chênh lệnh nhiệt độ hạ đường huyết mới bị thế
cuối cùng e ngồi thêm đc vàì phút cũng ko chịu đc đành đi nằm ngủ luôn

chắc cũng vì bật dh kèm quạt thổi thẳng vào người kèm uống bia lạnh mới bị thế

Huyn Runi

Xe tăng
Kiểu này hơi giống e bị hôm trc xem bd trân 11 h đem e đang trong phòng mát, e ra ngoài lấy chai bia lạnh mang ra phòng khách e bật đh kèm với cả quạt chĩa thẳng vào người 1 lúc khoảng 2p và e uống 1 hơi hết cốc xong ngồi chưa đc 5p thì người ra mồ hôi đầm đìa, chân tay như mất sức rồi còn bị tào tháo đuổi
hix cảm giác khó tả sợ thế ko biết, e ngồi tắt đh uống cốc nước ăn ngay cái bánh ngọt cho có đường lúc đấy e nghĩ chắc vì chênh lệnh nhiệt độ hạ đường huyết mới bị thế
cuối cùng e ngồi thêm đc vàì phút cũng ko chịu đc đành đi nằm ngủ luôn

chắc cũng vì bật dh kèm quạt thổi thẳng vào người kèm uống bia lạnh mới bị thế
cụ cũng liều, em thì ít bia rượu, thích uống nước có ga, em đọc nhiều trường hợp uống rượu xong, đi tắm hoặc ngồi đh ngay và bị cảm

ubisapro

Xe trâu
Trông giống đột quỵ hơn sốc nhiệt. Mùa này các cụ đừng để điều hoà mát lạnh. Cứ để tầm 29 độ rồi làm thêm cái quạt, ra vào phòng đỡ sốc nhiệt.

coquay

Xe container
Em chia sẻ trường hợp của em để thớt suy nghĩ, cách đây 2 năm em bia bọt rất nhiều, các chỉ số tăng cao đặc biệt đường máu và mỡ máu nhưng em kệ, cứ rượu bia về nóng là chui phòng điều hòa ngồi trước quạt (quạt thổi thẳng mặt cho mát), rồi 1 ngày em ngồi dưới quạt mấy phút thì người oải ra chân tay rã rời không cử động được, lên giường nằm 20-30 phút thấy đỡ (có lẽ đó chính là cơn đột quỵ thoảng qua), 1 tuần sau em bị 1 lần nữa tương tự, rồi lên giường nằm thấy cũng đỡ đỡ, xong đi làm bát cơm vì nghĩ nhậu ít ăn nên đói, ăn xong cũng thấy đỡ hơn, rồi em đi tắm đi ngủ, nửa đêm tê tay phải nghĩ là nằm đè lên tay, đến sáng ra vẫn tê, gọi cho bà bác làm bác sỹ thì bà ấy kêu mày phải vào viện ngay, gọi ông em đưa vào viện nghĩ chắc làm vài viên thuốc là khỏi ai dè bị nhồi máu não, 2 hôm sau nhập viện là liệt nửa phải luôn. Sau đó điều trị 3 tuần bác sỹ đuổi về. Về đi lại chân cao chân thấp phải châm cứu vật lý trị liệu gần 1 năm mới trở lại bình thường (chắc 90-95%). Giờ nhìn chả ai biết em từng bị đột quỵ. Em thế là cao số đấy ạ. Giờ hạn chế bia rượu, kiểm tra sức khỏe thường xuyên hơn để kiểm soát các chỉ số.
Cho e hỏi cụ đi Khám ở viện nào vậy a

ubisapro

Xe trâu
:( sao nhiều cụ nói em đột quỵ vầy
Vì nó giống triệu chứng đột quỵ nhẹ hơn là sốc nhiệt. Cụ ngồi từ trưa, có sốc thì sốc luôn lúc đó chứ liên quan quái gì đến chiều.

coquay

Xe container
cụ cũng liều, em thì ít bia rượu, thích uống nước có ga, em đọc nhiều trường hợp uống rượu xong, đi tắm hoặc ngồi đh ngay và bị cảm
E bt cũng chẳng uống đâu vì đợt này đang mùa euro 1 phần vì dịch cv ít ở nhà xem bd làm chai bia cho đỡ buồn thôi
mà e cũng cận thận lắm đh toàn đê 27 28d ko hiểu sao hôm đấy sờ vào bật dh lại thấy có 26d kèm quạt nữa.

Người ngợm ướt sũng vì mồ hôi chây tay mất sức cảm giác thốn lắm