[Funland] Hôm nay là Hoàng Cont, mai có thể là chúng ta!

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Không ai cấm cụ, cụ thích thì cụ cứ việc giết tên trộm, sau đó pháp luật sẽ phán xét cụ.
Em ko muốn giết ai cả, nhưng ta đang đặt trường hợp có người gây nguy hiểm cho vợ con thì cụ làm gì? Hành động hay chờ đợi? Em thì ko hy vọng vào việc thằng trộm nhân từ

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Lựa chọn của em sao em phải nó cho cụ biết? Nếu em chọn em sẽ chấp nhận hậu quả em phải gánh chịu.
Chứ em không ông ổng kêu lên rằng: Tôi là người làm cha làm chồng, tôi giết thằng trộm nó vào nhà tôi, nó trộm con vịt, và nó là "nguy cơ" tôi phải giết nó!
Thôi em không tranh luận với cụ, mỗi người một quan điểm, có thể đúng, có thể sai, nhưng đi trộm vịt nó khác với việc cầm dao vào nhà người khác

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Thôi em không tranh luận với cụ, mỗi người một quan điểm, có thể đúng, có thể sai, nhưng đi trộm vịt nó khác với việc cầm dao vào nhà người khác
Thì ai sai đâu xử đó! Cụ giết người thì toà xử cụ tội giết người, vô ý hay cố ý thì toà sẽ phán!
Trộm nó cầm dao, nó cướp của, nó chưa giết người, hay nó đe doạ, toà cũng sẽ phán xử!
Hàng trăm hàng nghìn tình huống nhưng cái tâm thế trong đầu: trộm vào nhà là giết thì đúng là MỌI RỢ

oto.giacmoxa

Xe điện

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Chiến thuật "điệu hổ ly sơn" của luật sư nhưng bên ksv không mắc bẫy.
Cái đó là dốt nhưng muốn ăn hôi nổi tiếng rồi bi bô phải k cụ? :)) :)) :))
Gọi là kền kền!

oto.giacmoxa

Xe điện
Cụ cứ mời votca hay vang đều được cả, nhà cháu đang thèm chút hơi men để lái xe đờ ríp đây.😎😎😎
P.S. Mặc dù Giấc mơ có ông Ô tô của nhà cháu dường như còn xa lắm, nhưng nhà cháu có nhiều bạn đểu cho nhà cháu mượn xe để đánh võng trên đường.

Cụ mà mời rượu nhà cháu say, nhà cháu mượn hẳn con xe thể thao gì đó của Italy chạy đờ rip trên cao tốc HN-HP cho sướng cái thằng người.

Trước khi chạy nhà cháu rút kinh nghiệm từ cụ Ngọc Hoàng là làm luật để xxx chặn hết các xe lại cho nhà cháu biểu diễn nghệ thuật đua xe.😎😎😎

Se_NT

Xe tải
Cái đó là dốt nhưng muốn ăn hôi nổi tiếng rồi bi bô phải k cụ? :)) :)) :))
Gọi là kền kền!
Không, chiến thuật đó là buộc phải dùng vì ksv đã có kế hoạch "từ thủ" từ trước. Quyết định quan trọng nhất vẫn là tòa: ls không thể yêu cầu ksv những tòa thì có thể buộc phải tranh tụng.

mitdac1819

Xe điện
Nén bạc ném toạc tờ giấy!

Giá mà Lx Hoàng có tiền làm luật hoặc “ chạy cửa” xxx thì đâu đến nỗi, tại toà ngồi vểnh râu trê với vai trò người bị hại, nghe toà buộc tội lx Ỉn, nếu chạy chọt tốt có thể bắt đền bác tài Ỉn bồi thường thiệt hại.
Nói chung bác tham gia topic này cũng giống như chủ thớt, ko phải vì muốn công bằng hay công lý, nâng cao hiểu biết pháp luật, mà chỉ muốn mượn nó để chửi thể chế, chính quyền. Không cần phân tích,không có thông tin, không đưa ra quan điểm, đưa ra 1 câu chửi vu vơ, chính vì những người như bác, nên đất nước này sẽ khó mà dân chủ được. 1 đất nc muốn dân chủ, trước hết người dân phải có dân trí, hiểu biết và tuân thủ pháp luật, thế bác nhé

poiuy

Xe ba gác
Nói chung bác tham gia topic này cũng giống như chủ thớt, ko phải vì muốn công bằng hay công lý, nâng cao hiểu biết pháp luật, mà chỉ muốn mượn nó để chửi thể chế, chính quyền. Không cần phân tích,không có thông tin, không đưa ra quan điểm, đưa ra 1 câu chửi vu vơ, chính vì những người như bác, nên đất nước này sẽ khó mà dân chủ được. 1 đất nc muốn dân chủ, trước hết người dân phải có dân trí, hiểu biết và tuân thủ pháp luật, thế bác nhé
Chính vì dân trí thấp nên luật nó mới đặt nặng trách nhiệm của người lái xe, buộc người LX phải bằng mọi cách tránh tai nạn. Dân trí cao thì người dân chỉ cần hành xử đúng quy tắc vì người ta hiểu quy tắc thì khi đó ai sai phải tự chịu. Dân trí cao sẽ không có kiểu tự nhồi 11 người vào trong xe 8 chỗ, sẽ không lùi trên đường “cao tốc”, sẽ không chấp nhận chở hàng mà nếu phanh gấp sẽ tràn vào cabin, sẽ giảm tốc khi thấy bất thường trước khi tìm cách đánh lái....

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Các bác cho hỏi, đây có phải là trường hợp vi phạm điều 5, khoản 1, Thông tư 91/2015/TT-BGTVT ?
Lái xe con đã phạm lỗi vô ý vì quá tự tin ?
Biển cảnh báo nguy hiểm chỉ là cảnh báo, nhưng đừng coi thường ?

Điều 5. Các trường hợp phải giảm tốc độ
Người điều khiển phương tiện tham gia giao thông đường bộ phải giảm tốc độ thấp hơn tốc độ tối đa cho phép (có thể dừng lại một cách an toàn) trong các trường hợp sau:
1. Có bin cảnh báo nguy hiểm hoặc có chướng ngại vật trên đường.
Biển w205a đường giao nhau (Quy chuẩn 41:2016 điều 32, khoản 32.1)

Chỉnh sửa cuối:
Khi cụ đã chấp nhận ngồi lên một cái xe không có phanh, chấp nhận để lái xe lùi trên cao tốc thì cụ đừng đòi hỏi người khác điều gì cả, vì chính hành động của cụ gây nguy hiểm cho người khác
Cụ cứ đặt bản thân cụ và người thân ngồi trong xe Ỉn đó, quan điểm cụ sẽ thay đổi 180 độ
Trong khi tài xế xe công có thể từ chối không lái xe trong tình trạng chằng buộc các bó thép trên xe ko chắc chắn. Tài xế xe cont ý thức được việc nếu xe phanh gấp tính mạng mình có thể nguy hiểm, đồng nghĩa tính mạng người khác có thể nguy hiểm nếu xảy ra va chạm, nhưng anh ta vẫn lên xe lái như thường

Chỉnh sửa cuối:

745Lii

Xe điện
Nhắc đến đi trên cao tốc, sao tôi dị ứng với thể loại đi sau cứ nháy loạn lên như thằng bị dow, trong khi mình đi làn ngoài cũng 120km/h mịa nó rồi. Nhiều lúc nghĩ nhẽ bố đạp phanh cho mày ốp mẹ mặt vào đít xe cho bõ ghét!
Sao cụ phải dị ứng, chạy tốc độ tối đa theo quy định và nhường vượt ko có liên quan đến nhau.
Nháy đèn là họ xin vượt chẳng hạn, (đèn, còi, xi nhan đều đc hiểu là xin vượt). Cụ cứ nhường khi đủ đ/k thì dị ứng vào đâu, còn quá tốc độ họ vi phạm đến đâu khác có người xử lý đến đó chứ.

Nén bạc ném toạc tờ giấy!

Giá mà Lx Hoàng có tiền làm luật hoặc “ chạy cửa” xxx thì đâu đến nỗi, tại toà ngồi vểnh râu trê với vai trò người bị hại, nghe toà buộc tội lx Ỉn, nếu chạy chọt tốt có thể bắt đền bác tài Ỉn bồi thường thiệt hại.
Cụ vẫn giữ quan điểm sống ntn thì rất có thể sẽ có ngày phải bán nhà đi để chạy án