[Funland] Hôm nay là Hoàng Cont, mai có thể là chúng ta!

cadan

Xe container
Đúng là khó hiểu khỉ yêu cầu tài Công đi dưới tốc độ tối thiểu

ko lẽ đây sẽ là điểm mấu chốt đểphản biện từ phía anh ta chăng:

Hoàng phủ nhận mọi cáo buộc của cơ quan công tố. Bị cáo lập luận, anh lái xe đầu kéo với tốc độ 62 km/h trên làn đường được phép di chuyển với tốc độ từ 60 đến 100 km/h. Khi phát hiện xe Innova phía trước, anh thấy biển báo nút giao, biển rẽ trái sau đó mới đến biển cảnh báo đi chậm. Vì thế, việc VKS cáo buộc anh phải giảm về đúng tốc độ tối thiểu 60 km/h khi thấy biển báo đi chậm là "rất vô lý".
Hơn nữa, đoạn đường xảy ra tai nạn có rất nhiều biển báo nhưng không có biển nào yêu cầu tài xế phải giảm tốc độ xuống dưới 60 km/h”

luật sư Giang Hồng Thanh nói đường cao tốc Thái Nguyên – Hà Nội có tốc độ tối đa 100 km/h, tối thiểu 60 km/h. Trước khi xảy ra tai nạn Hoảng điều khiển xe với tốc độ 62 km/h là đúng quy định. Việc VKS cáo buộc Hoàng gặp biển báo "đi chậm" phải giảm tốc độ xuống 60 km/h là không đúng. Biển báo "đi chậm" chỉ có hiệu lực với phương tiện rời khỏi cao tốc để rẽ vào nút giao. Hoàng đang đi thẳng thì biển báo này không có hiệu lực.
cac còm ở dưới bài báo vnexpress cũng khá thú vị

Nếu bắt tài xế trong trường hợp này phải đi chậm hơn tốc độ tối thiểu và phía sau lại có xe khác thì tài xế ở sau liệu có phanh kịp?

cao tốc mà lùi thì ko anh Hoàng thì lái xe khác cũng đâm vào xe Innova thôi.
Khi tôi sang Singapore, Nhật mọi người hay dặn tuyệt đối qua đường đúng chỗ, đúng đèn tín hiệu vì nếu đi sai bị đâm thì tài xế không chịu trách nhiệm.
TThu Yen- 3h trước
201ThíchTrả lờiVi phạmChia sẻ

CBD

[Tịch thu bằng lái]
video thực nghiệm đây, hàng đâu cụ? bằng mấy chữ mà cụ đặt nguyên 27 tấn hàng lên xe luôn, em ạ cụ

View attachment 4679501
Chắc sếp không duyệt chi phí thuê hàng để thực nghiệm. Mà có hàng hay không hàng KHÔNG LÀM THAY ĐỔI BẢN CHẤT CỦA VỤ ÁN.

skuadi

Xe điện
cac còm ở dưới bài báo vnexpress cũng khá thú vị

Nếu bắt tài xế trong trường hợp này phải đi chậm hơn tốc độ tối thiểu và phía sau lại có xe khác thì tài xế ở sau liệu có phanh kịp?

cao tốc mà lùi thì ko anh Hoàng thì lái xe khác cũng đâm vào xe Innova thôi.
Khi tôi sang Singapore, Nhật mọi người hay dặn tuyệt đối qua đường đúng chỗ, đúng đèn tín hiệu vì nếu đi sai bị đâm thì tài xế không chịu trách nhiệm.
TThu Yen- 3h trước
201ThíchTrả lờiVi phạmChia sẻ
Thì đúng thế mà.
Còn nữa. Khi xe gặp sự cố thì nháy đèn là ok rồi. Tuy nhiên tất cả mn trên xe phải xuống xe và ra ngoài hàng rào. Ở trong mà bị đâm chết ráng chịu :(

Trường hợp sự cố mà bị xe khác đâm, cả hai xe đều đc bảo hiểm đền thì phải.

cadan

Xe container
Sang đây là chuẩn rồi. Dòng bôi đỏ là bên VKS tự ý đưa vào chứ ko có trong luật, luật chỉ có 12 điều trên. Cháu Jochi Daigaku bôi đỏ là vì thế.
Cụ nên lội thớt trc khi còm bất cứ điều gì nhé :)
Chính xác ạ

VKS định chế thêmmột quy định của luật chăng

Còm tiếp theo tren Vnexpress
Đường cao tốc quy định tốc độ tối thiểu, tốc độ tối đa. Thế chạy dưới tốc độ tối thiểu thì phạm luật à! Xin lỗi tôi chẳng hiểu biển báo "đi chậm"! đi chậm là đi với tốc độ bao nhiêu? Điều khoản, luật nào quy định gặp biển báo "đi chậm" thì phải đi dưới tốc độ tối thiểu?
HHồng- 3h trước
54ThíchTrả lờiVi phạmChia sẻ

skuadi

Xe điện
Chính xác ạ

VKS định chế thêmmột quy định của luật chăng

Còm tiếp theo tren Vnexpress
Đường cao tốc quy định tốc độ tối thiểu, tốc độ tối đa. Thế chạy dưới tốc độ tối thiểu thì phạm luật à! Xin lỗi tôi chẳng hiểu biển báo "đi chậm"! đi chậm là đi với tốc độ bao nhiêu? Điều khoản, luật nào quy định gặp biển báo "đi chậm" thì phải đi dưới tốc độ tối thiểu?
HHồng- 3h trước
54ThíchTrả lờiVi phạmChia sẻ
Đi chậm chỉ là biển hướng dẫn, ko có ràng buộc bắt buộc để quy định phải tuân theo. Toà vin vào đây bắt đi dưới tối thiểu là sai lè lè, ko hiểu suy diễn kiểu gì. Cụ thichduthu2011 trích dẫn luật rùi đấy.
Hic. Thế mà em bị cụ Of.NguyenLinh mắng ko ra gì :(

vitngoc

Xe điện
Sang đây là chuẩn rồi. Dòng bôi đỏ là bên VKS tự ý đưa vào chứ ko có trong luật, luật chỉ có 12 điều trên. Cháu Jochi Daigaku bôi đỏ là vì thế.
Mấy thớt trước chả bàn chán luận điểm toà sơ thẩm ở mục 1, đến giờ các cụ vẫn đuối ! Cháu kia cho mục 13 vào chết ko L-)

skuadi

Xe điện
Mấy thớt trước chả bàn chán luận điểm toà sơ thẩm ở mục 1, đến giờ các cụ vẫn đuối ! Cháu kia cho mục 13 vào chết ko L-)
Hehe. Cái này là lần thứ 4 VKS thay đổi căn cứ đề luận tội, trong khi không có thêm chứng cứ gì mới. VKS làm ăn như trò đùa.

Cụ Of.NguyenLinh lội xong thì hú ae mấy câu nhé.

formen

Xe lăn
trên phây cụ ls mới đăng

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em không nói việc thêm thắt, luật có đúng hoặc sai! Sao cụ không tranh luận mà lại lôi cháu gái kia vào việc của cụ? Cụ không tranh luận được thì nên tàu ngầm.
Còn cụ muốn tranh luận hãy trả lời câu hỏi:
Ai sai tới đâu xử tới đó
Đung hay sai?
Cụ đừng lòng vòng làm gì!

CBD

[Tịch thu bằng lái]
Hehe. Cái này là lần thứ 4 VKS thay đổi căn cứ đề luận tội, trong khi không có thêm chứng cứ gì mới. VKS làm ăn như trò đùa.

Cụ Of.NguyenLinh lội xong thì hú ae mấy câu nhé.
Đuối lý thì ta thay đổi căn cứ luận tội. Luật còn đầy căn cứ, hết nhiệm kỳ thì thằng khác lo, dân sai thì dân đi tù, ta sai cũng là lỗi của dân khi bầu ta.

CBD

[Tịch thu bằng lái]
Em không nói việc thêm thắt, luật có đúng hoặc sai! Sao cụ không tranh luận mà lại lôi cháu gái kia vào việc của cụ? Cụ không tranh luận được thì nên tàu ngầm.
Ai sai tới đâu xử tới đó
Đung hay sai?
Ai sai tới đâu xử tới đó. Đồng ý!
Đúng hay sai? Toà cũng không biết, thay đổi căn cứ luận tội đến lần thứ 4 rồi mà vẫn bị phản bác.
Vậy theo cụ thì Hoàng đúng hay sai? Sai thì theo điều nào, khoản mấy, luật nào?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Ai sai tới đâu xử tới đó. Đồng ý!
Đúng hay sai? Toà cũng không biết, thay đổi căn cứ luận tội đến lần thứ 4 rồi mà vẫn bị phản bác.
Vậy theo cụ thì Hoàng đúng hay sai? Sai thì theo điều nào, khoản mấy, luật nào?
Vậy ông Inova uống rượu lái xe, lùi sai luật họ đã xử chưa?
Nếu xử rổi bàn tiếp việc cụ tài xế Cont

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Đi chậm chỉ là biển hướng dẫn, ko có ràng buộc bắt buộc để quy định phải tuân theo. Toà vin vào đây bắt đi dưới tối thiểu là sai lè lè, ko hiểu suy diễn kiểu gì. Cụ thichduthu2011 trích dẫn luật rùi đấy.
Hic. Thế mà em bị cụ Of.NguyenLinh mắng ko ra gì :(
Tôi mắng vì cụ mở lắm thớt, nhưng cái trình k có, cứ lôi cháu bé kia vào. Đang tranh luận với cụ, cụ lôi cháu bé kia ở thớt đẩu đâu? Như trẻ con, k đáng mặt.

CBD

[Tịch thu bằng lái]
Vậy ông Inova uống rượu lái xe, lùi sai luật họ đã xử chưa?
Nếu xử rổi bàn tiếp việc cụ tài xế Cont
Đấy, cụ cũng có trả lời thẳng câu hỏi đâu mà đi chê người khác.
Hoàng đúng hay sai, cụ trả lời đi, đừng lòng vòng nữa.

skuadi

Xe điện
Ai sai tới đâu xử tới đó
Đung hay sai?
Câu hỏi của cụ hơi ngớ ngẩn. Ai sai tới đâu xử tới đó? Yes/no?
Câu này như slogan khẩu hiệu chứ không phải là nơi bàn bạc trích dẫn luật? Nếu cụ thích trích dẫn luật cụ phải hỏi là “lái xe Hoàng như thế có tội ko? Tội đó khép vào khoản nào? Điều nào? Khung bao nhiêu năm? Cách khép tội có đủ chứng cứ chứng minh ko?”

Kiểu thế. Chứ ai lại hô khẩu hiệu ;))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Câu hỏi của cụ hơi ngớ ngẩn. Ai sai tới đâu xử tới đó? Yes/no?
Câu này như slogan khẩu hiệu chứ không phải là nơi bàn bạc trích dẫn luật? Nếu cụ thích trích dẫn luật cụ phải hỏi là “lái xe Hoàng như thế có tội ko? Tội đó khép vào khoản nào? Điều nào? Khung bao nhiêu năm? Cách khép tội có đủ chứng cứ chứng minh ko?”

Kiểu thế. Chứ ai lại hô khẩu hiệu ;))
Tôi đang tranh luận trong cái thớt cụ mở, thì tôi có quyền hỏi để tôi tranh luận. Cụ không đáp ứng được thì cụ đừng quote còm tôi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Đấy, cụ cũng có trả lời thẳng câu hỏi đâu mà đi chê người khác.
Hoàng đúng hay sai, cụ trả lời đi, đừng lòng vòng nữa.
Cụ Hoàng sai!
Vậy thỏa mãn câu hỏi của cụ chưa?

skuadi

Xe điện
Tôi mắng vì cụ mở lắm thớt, nhưng cái trình k có, cứ lôi cháu bé kia vào. Đang tranh luận với cụ, cụ lôi cháu bé kia ở thớt đẩu đâu? Như trẻ con, k đáng mặt.
Em thấy bình thường. Người khác giỏi hơn mình em ưng chứ ko sân si. Oai gì cái danh, miễn được việc. Luật ko cấm trích dẫn em thì em trích dẫn vì nó là quan điểm của em.

skuadi

Xe điện
Tôi đang tranh luận trong cái thớt cụ mở, thì tôi có quyền hỏi để tôi tranh luận. Cụ không đáp ứng được thì cụ đừng quote còm tôi.
Em nghĩ cụ nên quay lại với gái gú. Đấy mới là sở trường của cụ. Cái này hơi quá năng lực với cụ ;))