[Funland] Hôm nay là Hoàng Cont, mai có thể là chúng ta!

Dodge Ram

Xe điện
Cụ thể: Khi nhìn thấy xe trước mặt lùi ở khoảng cách 70m đã không giảm tốc độ đồng thời việc xe inova lùi chéo từ đoạn rất xa phía trước chứ không phải đến gần đầu xe công mới bất ngờ đánh lái để mít xe ra ngoài và va chạm với xe công.
Viết rõ dài, nhưng đoạn mấu chốt thì sai cơ bản!!!
Chắc đây là học sinh toàn trốn tiết Vật Lý.

NguyenXun

Xe hơi
Hơn 100page rồi mà vẫn còn kịch liệt lém!

Pepsy

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
E thuyết âm mưu xíu ạ.
Nếu bc Hoàng mà chạy từ bước ban đầu lúc mới điều tra. Thì liệu có án treo, thậm chí ko bị khởi tố ko vậy cc.

oto.giacmoxa

Xe điện
Đồng ý với cụ là cơ quan điều tra không chứng mình H phạm tội thì phải tuyên vô tội nhưng những ba cơ quan tham gia tố tụng thì họ đều cho là H phạm tội. Đặc biệt bên tòa án, họ vẫn cho rằng H có tội vì trên quan điểm của họ nếu H vô tội mà họ tuyên có tội thì họ sẽ là người phải chịu trách nhiệm chứ không phải hai cơ quan còn lại. Vì em cũng như cụ không được đọc hồ sơ của vụ án, nhưng theo em họ kết tội H vì H có thể giảm thiểu hậu quả tai nạn nhưng H đã không làm. Cụ thể: Khi nhìn thấy xe trước mặt lùi ở khoảng cách 70m đã không giảm tốc độ đồng thời việc xe inova lùi chéo từ đoạn rất xa phía trước chứ không phải đến gần đầu xe công mới bất ngờ đánh lái để mít xe ra ngoài và va chạm với xe công. Em với cụ là lái xe thì chắc mình thừa hiểu là khi một bên là rào cứng thì không bao giờ làm được điều đó vì nhưng đánh lái bất ngờ như thế thì đầu xe sẽ chạm vào lan can cứng ngay. Do đó tài xế innova đã lùi chéo nhưng từ khoảng cách xa trước đó chứ không phải yếu tố bất ngờ!
Quan điểm của cụ thế thì cụ ngồi ghế Chánh toà tối cao thay NHB được đấy. Thôi sì tốp không tranh luận nữa được không?

Gcar

Xe container
Vì không chứng minh được lỗi của BC Hoàng (đó là TRÁCH NHIỆM của các cán bộ, cơ quan thực thi pháp luật) nên theo NGUYÊN TẮC CỦA LUẬT TỐ TỤNG HÌNH SỰ thì nếu không chứng minh một cách khoa học BC có lỗi thì Tòa buộc phải tuyên BC vô tội.

Cụ đã hiểu chửa???
Chứng minh thì VKS nó có 1 chồng hồ sơ để chứng minh rồi cụ nhé. Còn phán xem hồ sơ đó có đúng không thì có quan tòa. Hồi xưa người ta có từ Phán quan là để phân biệt mấy ông này không phải là bạn của cụ nhé, khi ngồi xử án thì họ ở trên tầng cao trên đầu bạn, muốn hay không thì đó là cuộc sống!:D Bên Tây nó còn đội tóc giả để nhắc nhở mấy ông quan tòa và luật sư online ai mới là quan tòa đích thực, chứ không phải đội cho ấm đầu đâu!

nhuataiche

Xe container
Chứng minh thì VKS nó có 1 chồng hồ sơ để chứng minh rồi cụ nhé. Còn phán xem hồ sơ đó có đúng không thì có quan tòa. Hồi xưa người ta có từ Phán quan là để phân biệt mấy ông này không phải là bạn của cụ nhé, khi ngồi xử án thì họ ở trên tầng cao trên đầu bạn, muốn hay không thì đó là cuộc sống!:D Bên Tây nó còn đội tóc giả để nhắc nhở mấy ông quan tòa và luật sư online ai mới là quan tòa đích thực, chứ không phải đội cho ấm đầu đâu!
Hồ sơ thì có đủ, tiếng tăm quyền lực cũng có thừa, chỉ có thiếu mỗi cái gọi là logic thôi !

Ko có logic cũng ko sao, có thừa niềm tin nội tâm để bù đắp vào cơ mà !

zZGloryJackZz

Xe tải
BC Hoàng mà có cam hành trình thì có phải mọi việc nó rõ ràng không... quá đáng tiếc, cho tất cả mọi người!

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
E thuyết âm mưu xíu ạ.
Nếu bc Hoàng mà chạy từ bước ban đầu lúc mới điều tra. Thì liệu có án treo, thậm chí ko bị khởi tố ko vậy cc.
1. Án treo hoặc không khởi tố thì chắc là không được.
2. Nhưng nếu chạy tốt có thể nhận được án 04 năm 06 tháng.
3. Và anh Hoàng đã ra tù vì cải tạo tốt.

Cửu Vạn 4.0

Đi bộ
Nếu ino lùi thẳng thì okie quan điểm của cụ, còn nó lùi chéo đít ra thì bố thằng nào tránh kịp. Kiểu như thằng muốn tử tự lao đầu vào ô tô nó khác với thằng vô tình ko để ý xe vậy.
Theo em ngu ý của em thì giảm tốc độ => Nhưng anh ấy ko giảm tốc độ, chủ quan quá.

Hieumos

Xe container
Tham gia OF em lại vỡ ra nhiều thứ.
Nhiều cụ đang bẩu là anh Hoàng phải giảm tốc khi nhìn thấy xe Innova bật đèn cảnh báo.
Tuy nhiên đặt câu hỏi là kể cả nếu không xem xét việc xe Innova lùi, thì việc đỗ xe ở làn khẩn cấp và bật đèn ảnh báo đã đúng quy định chưa.

Luật Giao thông đường bộ 2008.
Điều 26. Giao thông trên đường cao tốc
3. Chỉ được dừng xe, đỗ xe ở nơi quy định; trường hợp buộc phải dừng xe, đỗ xe không đúng nơi quy định thì người lái xe phải đưa xe ra khỏi phần đường xe chạy, nếu không thể được
thì phải báo hiệu để người lái xe khác biết.

Vậy báo hiệu theo đúng quy định là gì?

Điều 18. Dừng xe, đỗ xe trên đường bộ
3. Người điều khiển phương tiện khi dừng xe, đỗ xe trên đường bộ phải thực hiện quy định sau đây:
d) Sau khi đỗ xe, chỉ được rời khỏi xe khi đã thực hiện các biện pháp an toàn; nếu xe đỗ chiếm một phần đường xe chạy phải đặt ngay biển báo hiệu nguy hiểm ở phía trước và phía sau xe để người điều khiển phương tiện khác biết;

Biển báo hiệu nguy hiểm là gì?

Quy chuẩn 41/2016, biển w.247

Nghị định 46/2016 đã quy định mức phạt
7. Phạt tiền 5.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
c) Không tuân thủ các quy định về dừng xe, đỗ xe trên đường cao tốc; khi dừng xe, đỗ xe trên đường cao tốc không đặt ngay biển báo hiệu nguy hiểm theo quy định.

Như vậy, theo quy định thì dừng đỗ xe trên đường cao tốc chỉ bật đèn cảnh báo thôi là chưa đủ theo quy định?
----> Cả hai hành vi Dừng xe làn khẩn cấp và chỉ bật đèn khẩn cấp, rồi lùi xe ngược chiều đều trái quy định của pháp luật

Nhiều cụ hình như cũng chưa có cái biển này trên xe để đặt theo đúng quy định khi dừng xe trong trường hợp khẩn cấp?

Mời các cụ Jochi Daigaku thichduthu2011 Of.NguyenLinh skuadi vào kaycom tiếp

zZGloryJackZz

Xe tải
haha có cam hành trình có khi lại đủ chứng cứ kết tội :))
Thế em mới bảo tiếc cho tất cả mọi người chứ có phải tiếc cho mình tài xế Hoàng đâu! :)
Biết đâu có cam tòa TN lại ko ăn nhiều gạch như thế, em giả dụ thế thôi nhé, các cụ đừng cho em ăn gạch! :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nhiều cụ hình như cũng chưa có cái biển này trên xe để đặt theo đúng quy định khi dừng xe trong trường hợp khẩn cấp?

à, vì không có cái biển đó nên phải áp dụng biển báo "đi chậm" (bất hồi tố theo thông tư 91/2015) chứ không thôi áp dụng luôn biển đó thì lập luận sẽ mạnh hơn nhiều :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Tham gia OF em lại vỡ ra nhiều thứ.
Nhiều cụ đang bẩu là anh Hoàng phải giảm tốc khi nhìn thấy xe Innova bật đèn cảnh báo.
Tuy nhiên đặt câu hỏi là kể cả nếu không xem xét việc xe Innova lùi, thì việc đỗ xe ở làn khẩn cấp và bật đèn ảnh báo đã đúng quy định chưa.

Luật Giao thông đường bộ 2008.
Điều 26. Giao thông trên đường cao tốc
3. Chỉ được dừng xe, đỗ xe ở nơi quy định; trường hợp buộc phải dừng xe, đỗ xe không đúng nơi quy định thì người lái xe phải đưa xe ra khỏi phần đường xe chạy, nếu không thể được
thì phải báo hiệu để người lái xe khác biết.

Vậy báo hiệu theo đúng quy định là gì?

Điều 18. Dừng xe, đỗ xe trên đường bộ
3. Người điều khiển phương tiện khi dừng xe, đỗ xe trên đường bộ phải thực hiện quy định sau đây:
d) Sau khi đỗ xe, chỉ được rời khỏi xe khi đã thực hiện các biện pháp an toàn; nếu xe đỗ chiếm một phần đường xe chạy phải đặt ngay biển báo hiệu nguy hiểm ở phía trước và phía sau xe để người điều khiển phương tiện khác biết;

Biển báo hiệu nguy hiểm là gì?

Quy chuẩn 41/2016, biển w.247

Nghị định 46/2016 đã quy định mức phạt
7. Phạt tiền 5.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
c) Không tuân thủ các quy định về dừng xe, đỗ xe trên đường cao tốc; khi dừng xe, đỗ xe trên đường cao tốc không đặt ngay biển báo hiệu nguy hiểm theo quy định.

Như vậy, theo quy định thì dừng đỗ xe trên đường cao tốc chỉ bật đèn cảnh báo thôi là chưa đủ theo quy định?
----> Cả hai hành vi Dừng xe làn khẩn cấp và chỉ bật đèn khẩn cấp, rồi lùi xe ngược chiều đều trái quy định của pháp luật

Em ví dụ thôi nhé, cụ đang chạy xe, xe cụ khựng lại không thể di chuyển do sự cố ngay trên cao tốc! Cụ phải làm gì?

Hieumos

Xe container
Em ví dụ thôi nhé, cụ đang chạy xe, xe cụ khựng lại không thể di chuyển do sự cố ngay trên cao tốc! Cụ phải làm gì?
Tìm cách di chuyển xe ra khỏi phần đường xe chạy. Trường hợp không thể được thì bật đèn cảnh báo, đặt biển W.247 cách đuôi xe từ 5-10m hoặc hơn để cảnh báo cho các xe phía sau. Di chuyển toàn bộ người trên xe ra khỏi phần đường xe chạy và gọi cứu hộ.

Bản thân em thì cũng chưa có cái biển W.247 này ạ, nhờ vụ này em mới vỡ ra được.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Tìm cách di chuyển xe ra khỏi phần đường xe chạy. Trường hợp không thể được thì bật đèn cảnh báo, đặt biển W.247 cách đuôi xe từ 5-10m hoặc hơn để cảnh báo cho các xe phía sau. Di chuyển toàn bộ người trên xe ra khỏi phần đường xe chạy và gọi cứu hộ.

Bản thân em thì cũng chưa có cái biển W.247 này ạ, nhờ vụ này em mới vỡ ra được.
Cụ đọc kỹ lại lần nữa câu hỏi của em nhé “không thể di chuyển”

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Kiếm bất cứ cái gì có thể gây chú ý để sau đít xe, phân công người di chuyển lùi lại đứng sát vào lề ra hiệu cho các xe khác biết đồng thời đt cho người thân nếu chỉ có 1 mình hoặc không ai biết sửa xe hoặc không đủ lực lượng đẩy xe (người thân có thể là ... xe cứu hộ :)) ). Lý thuyết tạm thế :))

Chỉnh sửa cuối:

Hieumos

Xe container
Cụ đọc kỹ lại lần nữa câu hỏi của em nhé “không thể di chuyển”
Trường hợp không thể được thì bật đèn cảnh báo, đặt biển W.247 cách đuôi xe từ 5-10m hoặc hơn để cảnh báo cho các xe phía sau. Di chuyển toàn bộ người trên xe ra khỏi phần đường xe chạy và gọi cứu hộ.
Có bao nhiêu người trên xe cũng xuống xe hết, ra ngoài hộ lan mà ngồi đợi cứu hộ chứ không lại đi vài mạng người.