Tin tức Hôm nay khánh thành nhà máy VinFast

Michael J

Xe điện
Tại sao chuyện hot như này mà thớt ế còm làm vậy?
Vì những cái mồm thối bị vả quá nhiều, cú hôm nay khá nặng haizzz. Đấy trong khi đủ thứ âm mưu âm hộ rôm rả lắm, thì còn rất nhiều người cắm đầu làm việc, có kết quả rồi đấy, họ có ích hơn bịn mồm lol rất nhiều.
Giờ là lúc chuyển sang dèm pha bán ế, số liệu sale đểu, xe chạy đầy lỗi, sao không thấy gắn toa lét blabla... Phần chiếm đất xây nhà tạm bỏ thôi nhỉ
Chê hoặc không thích là quyền của người ta, sao cụ phải cay cú thế. Cứ phải thích và khen à?

atk234

Xe tăng
Trông cũng ra gì gớm. Em cũng hi vọng khi xuất xưởng thì sản phẩm cũng phải ra gì. :D

Streamline

Xe điện
Bán giá trên trời thì ế là tất yếu
Em và nhiều ng nghĩ giá sẽ bình dân vì là hàng VN sản xuất. Nhưng quả thật giá đề xuất ko yêu thương nổi. Làm cho 2 bên ko đến đc với nhau.
Cái khó của Vin là định giá sản phẩm. Giá cao thì khó bán vì những ng nhiều tiền họ mua xe đã có thương hiệu và đã đc kiểm chứng lâu đời chứ ko mua Vinfast. Định giá thấp để nhiều ng mua thì lại ảnh hưởng đến thương hiệu. (Các cụ cứ xem lại giá chung cư thì biết. Đã hàng của Vin là phải sành điệu giá cao. Kể cả bên Tây Mỗ và Gia Lâm :D).
Nói chung là khó. A V giải đc bài toán này là quá giỏi. Em hóng kết quả để học hỏi chứ ko chửi bới gì nhé.

Tranh thủ chém mấy câu trong lúc chờ khách 8->

minhhai985

Xe lăn
Chúc mừng khai trương, xl bác Vượng e bận quá, gửi hoa chúc mừng thôi :)) @};-

BravoVN

Xe máy
Em không ủng hộ vn sản xuất oto, thấy nó cứ đú đú thế nào ấy
Xong rồi lại xin miễn thuế
Miễn thuế cho vin thì lại phải tăng thuế
khác bù vào
Chít chúng em
Cùng quan điểm với cụ! Đừng thấy thế giới làm gì cũng bắt chước sau đó đòi ưu đãi đủ kiểu.
Đc ưu đãi rồi quay ra thịt chính dân mình!

banmotnucuoi

Xe lăn
Tại sao chuyện hot như này mà thớt ế còm làm vậy?
Vì những cái mồm thối bị vả quá nhiều, cú hôm nay khá nặng haizzz. Đấy trong khi đủ thứ âm mưu âm hộ rôm rả lắm, thì còn rất nhiều người cắm đầu làm việc, có kết quả rồi đấy, họ có ích hơn bịn mồm lol rất nhiều.
Giờ là lúc chuyển sang dèm pha bán ế, số liệu sale đểu, xe chạy đầy lỗi, sao không thấy gắn toa lét blabla... Phần chiếm đất xây nhà tạm bỏ thôi nhỉ
Chê hoặc không thích là quyền của người ta, sao cụ phải cay cú thế. Cứ phải thích và khen à?
Kệ đi cụ ơi. Cứ để các anh ý thờ thánh, còm mà bóc mẽ phát thởt lại bay ý mà. Nên giờ chán có ông nào còm đâu.

BravoVN

Xe máy
Trong 10.000 đơn đặt hàng có cụ nào trong OF ko ạ?

SƠN CƯỚC

Xe điện
1) Chém gió.
2) Giả sử có thực thì VF lỗ chỏng gọng. Bạn biết mục tiêu doanh số xe ô tô của VF là bao nhiêu xe/năm ko?
Kệ họ cụ ơi , bán nhiều cho các hãng khác nó hạ giá , ae còn có nhiều lựa chọn.
Đấy faldin ra là wigo , jazz, mirage .... giảm ngay , thế có phải tốt ko ? Giờ cụ mua toyota dễ hơn trc nhiều

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
"sản xuất" được cả động cơ thì kinh khủng rồi. Tỉ lệ nội địa hóa có khi lên đến gần trăm phần trăm. Thật vĩ đãi, vĩ vĩ đại.Tự hào việt nam quá các cụ mợ ơi.

MerB

Xe điện
Em và nhiều ng nghĩ giá sẽ bình dân vì là hàng VN sản xuất. Nhưng quả thật giá đề xuất ko yêu thương nổi. Làm cho 2 bên ko đến đc với nhau.
Cái khó của Vin là định giá sản phẩm. Giá cao thì khó bán vì những ng nhiều tiền họ mua xe đã có thương hiệu và đã đc kiểm chứng lâu đời chứ ko mua Vinfast. Định giá thấp để nhiều ng mua thì lại ảnh hưởng đến thương hiệu. (Các cụ cứ xem lại giá chung cư thì biết. Đã hàng của Vin là phải sành điệu giá cao. Kể cả bên Tây Mỗ và Gia Lâm :D).
Nói chung là khó. A V giải đc bài toán này là quá giỏi. Em hóng kết quả để học hỏi chứ ko chửi bới gì nhé.

Nghe ông xe ôm chém gió có 10k người đã đặt mua rồi. Vậy logic chỗ em bôi đậm là sai hả cụ? Hay 10k người đó là họ hàng nhà anh V hết?
Em hỏi thật, không có ý gì nhé.

MerB

Xe điện
"sản xuất" được cả động cơ thì kinh khủng rồi. Tỉ lệ nội địa hóa có khi lên đến gần trăm phần trăm. Thật vĩ đãi, vĩ vĩ đại.Tự hào việt nam quá các cụ mợ ơi.
Cụ dùng từ nhạy cảm quá, đề nghị cụ gặp chủ tịt cun01 và phá chủ tịt XPQ để nhận quà nhé.

Phuluclo

Xe tăng
Cái động cơ anh ấy có được bản quyền công nghệ và sản xuất được một sô chi tiết to và nặng nhất. Các thứ còn lại chắc đặt hàng thầu phụ.

202

Xe container

Có khó gì đâu. Giá cao KM nhiều. Mua xe giảm giá nhà, mua nhà giảm giá xe. Mua xe tặng bảo hiểm 10 năm...

Em ủng hộ tất cả. Nhưng chỉ mong nhà nước giảm thuế. để giá xe giảm. Người dân được nhờ. Chứ các bác nuốt thuế kinh quá
Bác chủ thớt có cái tít " làm có thể không thành công nhưng chỉ ngồi chê bai ỉ ôi thì muôn đời nát!" chỉ điểm tên anh em. Nghe nó thốn quá =)))

Civic to Merc.

Xe container
Khổ thân VIN và các hãng VN nói chung, nhanh+ qui mô+ hiện đại cũng bỉ bỉ bôi. Giá mấy kỷ lục này ở Lào, Cam thì đc trên này khen lắm và mang ra chửi VN tiếp.

Mấy thánh chém cật lực VIN chiếm đất xây CC, xây cảng, sang nhượng dự án, rồi xe gắn keo với bìa carton giờ đâu rồi nhỉ?

intell

Xe buýt
Sắp tới : tất cả các quan chức từ trung ương đến địa phương đi xe Vinfast cho tôi_Nguyễn Xuân Phúc Said

BravoVN

Xe máy
Em ủng hộ tất cả. Nhưng chỉ mong nhà nước giảm thuế. để giá xe giảm. Người dân được nhờ. Chứ các bác nuốt thuế kinh quá
Bác chủ thớt có cái tít " làm có thể không thành công nhưng chỉ ngồi chê bai ỉ ôi thì muôn đời nát!" chỉ điểm tên anh em. Nghe nó thốn quá =)))
Cá nhân em thấy chỉ đội Vino là muôn đời nát, còn trong xã hội thì khen chê 1 sp là bình thường nếu muốn phát triển

Camontinhyeu

Xe điện
Chúc mừng Vin, Chúc mừng VN đã có dòng xe mang thương hiệu Việt