Tin tức Hôm nay khánh thành nhà máy VinFast

athk

Xe tăng
Sao nhiều con lợn nhai lại câu này vậy nhỉ. Nếu dùng hết của Vinfast chả tốt hơn dùng Toy với Mẹc à. Lãi nó chảy mẹ nó về Nhật với Đức thì hơn à. Ngu vừa thôi để đỡ bị chửi chứ
Ngu vừa thôi để dog nó ngu với cụ ơi, Nhà em nói với tinh thần hoàn toàn tích cực, nhưng thôi cãi nhau với dog thì chả có tác dụng gì :))

hyundaii30

Xe tăng
Hy vọng Vin thành công, không để mấy ông như Toi VN lắp xe 70% là to vit cơm bán cho dân Việt.
Cụ nhận xe nhớ review anh em! Ban em cũng 2 thẰng đăt con SUV roài, vưa rồi chon option bọn nó chọn full luôn, 2 cầu luôn.

xuanphuongccs

Xe điện
May mờ chửa mất lái đâm vào cột đèn không là đám Công ty 2, Công ty 5 nó đến xem là chũng nhọc cho vụ tiếp khách da phết :P
Có chạy đâu, bò thì đúng hơn làm xao kinh động đến 2 công ty kia được.

poiuy

Xe ba gác
Fadil đã đến tay người mua, chỉ vào hôm nữa thôi là có so sánh chính thức của người dùng với xe đồng hạng, nhất là với i10. Lúc đó thì rõ ràng cả thôi. Xe nào hơn, xe nào kém, có đáng tiền hay không.

Cái đáng để nói ở đây là vật tư thiết bị, phụ kiện cấu thành lên xe đa phần ko phải do người Việt sản xuất. Đều là mua lại và nhập khấu
Chi phí bị độn lên và bị thổi giá quá cao so với giá trị thực.
Cùng phân khúc tương tự như ở Hàn , Nhật. Đất nước có các chi phí đắt đỏ hơn VN rất nhiều. Nhưng giá thành hoàn thiện 1 chiếc xe như vậy tại đất nước họ cũng chỉ bằng 1/2 đến 2/3

backmaster

Xe buýt
Cái đáng để nói ở đây là vật tư thiết bị, phụ kiện cấu thành lên xe đa phần ko phải do người Việt sản xuất. Đều là mua lại và nhập khấu
Chi phí bị độn lên và bị thổi giá quá cao so với giá trị thực.
Cùng phân khúc tương tự như ở Hàn , Nhật. Đất nước có các chi phí đắt đỏ hơn VN rất nhiều. Nhưng giá thành hoàn thiện 1 chiếc xe như vậy tại đất nước họ cũng chỉ bằng 1/2 đến 2/3
Không có 1 thì sao có 2 được. Bác cũng hiểu giá bị đội lên cao ko phải do họ ăn lãi dày mà do cái gì cũng nhập về. Nếu 1 cty sx oto sx đc mọi thứ ngay từ đầu thì chỉ có trên sao hoả đúng ko ạ. Muốn sx đc trong nước thì trước tiên phải nhập cái đã. Sau đó mới học hỏi tự làm hoặc có ông khác làm ở Việt Nam. Khi đó mới rẻ. Vậy nên cũng đừng chửi họ nếu mình ko ủng hộ đc gì cho họ

Không có 1 thì sao có 2 được. Bác cũng hiểu giá bị đội lên cao ko phải do họ ăn lãi dày mà do cái gì cũng nhập về. Nếu 1 cty sx oto sx đc mọi thứ ngay từ đầu thì chỉ có trên sao hoả đúng ko ạ. Muốn sx đc trong nước thì trước tiên phải nhập cái đã. Sau đó mới học hỏi tự làm hoặc có ông khác làm ở Việt Nam. Khi đó mới rẻ. Vậy nên cũng đừng chửi họ nếu mình ko ủng hộ đc gì cho họ
Cụ có hiểu vấn đề là không có 1 hãng oto nào có thể tự sản xuất hoàn chỉnh 1 chiếc xe. Họ chỉ sản xuất linh hồn cho chiếc xe đó. Các phụ kiện phụ trợ đều là từ bên thứ 3 hết.
Không ai ở đây chửi họ cả. tất cả chỉ là nhận định theo ý kiến thị trường. Tất cả ý kiến khen, chê từ người dùng sẽ giúp họ hoàn thiện hơn. Khởi đầu như vậy họ đã làm rất tốt. chỉ là nhiều câu chữ Pi-a hơi quá.
Ủng hộ có thể bằng tinh thần và vật chất. Nhưng ai cũng đặt quyền lợi cá nhân của mình lên trên hết. Nếu đặt quyền lợi xã hội lên trên, thì đã không ở đây cào bàn phím rồi cụ ạ!