[Thảo luận] Hôm nay em quá Bình tĩnh , nếu không 2 B ăn đủ với em .

hogwartmagic

Xe buýt
Chiều qua trên đường đi làm về trên đường Nguyến Chí Thanh hướng đê la thành , các cụ biết giờ tan tầm đi cực chậm nhích từng bước . Thì một hai bánh PS nam lái chở một bé trai học khoảng lớp 2. va nhẹ vào xe phía bánh lái bên phụ rất nhẹ . 2B quay lại nhìn em , xe em nhích lên một chút , em kéo cửa kính xuống , 2B chửi em nói một tràng em vẫn kệ ko nói gì , nó vẫn nói ,em mở của xe nhẩy xuống đi vừa ra đầu xe thì em bé nhảy từ trên xe PS xuống chạy ra ôm lấy em : cứ nói thôi chú ơi chú ơi , em cũng lại ôm thằng bé bảo ko sao đâu cháu , vì đứ bé mà e nhịn quá . thế mà tổ cái thằng Mất dậy nó lao ra chửi em , nó bảo là có biết dạo này va chạm giết nhau nhiều ko? e ko nói gì kệ nó , thì nó cứ áp sát người em chửi .
em hỏi : anh chửi ai ( vì nó tầm 38T )
Nó : Tao chửi mày
em vẫn không nói gì cho nó nói một tràng xong , em mới nói anh ạ , chuyện rất nhỏ anh ko phải chửi,
Nó lại bảo chuyện nhỏ thành chuyện to . em cũng điên rồi , thì cháu bé cứ nói với em thôi chú ơi ( em thấy cháu nhỏ rất có học và khôn bù lại có thằng bố mất dậy)
Em bảo thôi anh ạ cháu bé nói rất nhiều rồi không có gì thì thôi ,
Thì nó lại bảo em : vì nó biết tính tao thế lên nó mới xin .
em bắt đầu cay mũi . em nói thôi nhé không có gì thì thôi anh em bỏ qua rồi cùng đi nhé , xong em vỗ vai cháu nhỏ bảo cháu về nhé .
E quá bình tĩnh em thề luôn , lúc em nhảy xuống e định táng cho nó một trận , nhưng vì nó có đứa con quá tốt.
Cụ nào mà biết nó đi con PS 29V7-7998 màu đen thfi bảo nó cẩn thận , vì nếu để em gặp nó đi một mình thì e xử nó luôn.
E chỉ thấy thươg cháu bé , nó như vậy mà có thằng bố ko tốt , chửi bậy trước mạt con nhem nhẻm.
Em nghi thằng này chỉ là bố dượng chắc một bác kĩ sư nào bị tai nạn bỏ lại vợ và con ở nhà , thằng này thất nghiệp chắc mẹ đứ bé thương lên cho về ở cùng.
Cụ xử lý tình huống chuẩn rồi. Em chưa được như cụ. Mời cụ!

SieuSIM

[Tịch thu bằng lái]
Nhịn được thế là quá tốt rồi cụ ạ, chúc mừng cụ, đánh 'nó' cũng chẳng giải quyết được gì, va chạm nhẹ thì thôi bỏ qua.
Ví như 'nó' cố tình đập, phá xe cụ thì cũng phải xin lỗi con 'nó' để cho 'nó' 'lên đường' khẩn trương..
Đoạn này ngay gần nhà em.

MsLove

Tháo bánh
Em thấy khó tin cái lão Sh150i này mà nhịn được như thế vì mồm lão ấy cũng phải gần đến mang tai.:D

Có lần em cũng bị 1 thằng 2b lai con bồ, mình dừng đèn đỏ, nó áp sát mũi xe bên phụ, lúc đèn xanh em đang từ từ lăn bánh thì nó nhao lên xéo qua phải nhưng nghe cái "Rộp", nó giúi người vào capo xe em. Em dừng, nó ngoái cổ lườm em và lẩm bẩm gì đó, em mở cửa nhảy xuống định xem có làm sao không thì nó vù ga tháo chạy bỏ lại cái để chân sau giắt vào la giăng bên phụ em. Hê, mình xuống xem xe có sao không thì nó lại bỏ chạy. Đúng là thần hồn nát thần tính.:D
Em thề, nhõn cụ 3 Bụt là tỉnh táo =))

cụ lần sau cẩn thận nhé!nếu nó chửi cụ thì cụ cứ nghe xa xa một tí nhé!giờ dao găm,zip,dao bấm nhiều lắm lại ko kịp trở tay cụ ah!em đoán cái đoạn cụ bước xuống xe là xem xe có bị sao phải ko ah,thằng bé nó hiểu nhầm tí .
Bẩm, nó dơ mấy cái cụ vừa nói ra thì em lại lo cho nó hơn =)) Tính lão SHi nhà em, em biết =))

xã hội cần có những người như cụ thì đất nước mới đi lên đc cụ ah
Cụ nhầm, xã hội cần có những người có niềm tin như cụ Phóng Dài thì đất nước mới đi lên được :P

haaaaaaaa, buồn cười quá.
Cụ buồn cười ở chỗ nào, trỏ cho em mấy :D

Cụ xử lý quá bình tĩnh ạ
Bẩm, thế là bình tĩnh bình thường, cụ SHi còn gặp nhiều tình huống éo le hơn cơ cụ ợ =))

Getz9204

Xe tải
Em rất phục cụ chủ, cụ xử lỹ vậy là cực chuẩn rồi.
Em cũng mới bị 1 phát nhưng là e đi 2b. Khoảng 17h30 hôm 23/08, 2 bố con trên đường về nhà trên con đường Đại Cồ Việt thân quen, tầm này đường khá đông chắc cụ nào đi qua đều biết. Đến đoạn giao với phố Hoa Lư em đi rất chậm vì tính e thế mà, đang dưng có bác già đằng trước đi xe 2 bánh bị chết máy ngay trc mũi xe em. Em phanh lại từ từ và dừng xe không có vấn đề gì cả. Bông dưng thấy rầm..rầm...rầm, khoảng 5 cái xe máy đi sau em đâm liên hoàn vào nhau. Cái xe gần nhất đâm trực tiếp vào xe em là 1 em gái đi xe Liberty, xe em thì k sao, nhưng xe của em ý thì xước cũng kha khá. Các cụ biết thế nào không? em ý chu ngay cái mỏ lên chửi em là đi đứng kiểu éo gì, blabla này kia. Em định nói lại nhưng nghĩ vì nó là đàn bà nên thôi, đến con bé nhà em mới học lớp 2 cũng phải hỏi tại sao cái cô ý đi xe đẹp, nhìn xinh thế mà ăn nói bậy bạ thế hả bố??? Sao bây giờ ra đường gặp nhiều cái loại vô học thế k biết. Thôi quan điểm của em cứ 1 điều nhịn là 9 điều lành các cụ ạh!

zoro1970

Xe container
Khu vực đê LT mà lại còn PS thì kụ xin lỗi nó luôn cho xong chuyện, kiểu gì loại đó cũng giắt hàng trong người !X_X

sh150i1980

Xe tăng
Em thấy khó tin cái lão Sh150i này mà nhịn được như thế vì mồm lão ấy cũng phải gần đến mang tai.:D

Có lần em cũng bị 1 thằng 2b lai con bồ, mình dừng đèn đỏ, nó áp sát mũi xe bên phụ, lúc đèn xanh em đang từ từ lăn bánh thì nó nhao lên xéo qua phải nhưng nghe cái "Rộp", nó giúi người vào capo xe em. Em dừng, nó ngoái cổ lườm em và lẩm bẩm gì đó, em mở cửa nhảy xuống định xem có làm sao không thì nó vù ga tháo chạy bỏ lại cái để chân sau giắt vào la giăng bên phụ em. Hê, mình xuống xem xe có sao không thì nó lại bỏ chạy. Đúng là thần hồn nát thần tính.:D
Cụ chỉ được cái nói chuẩn , em cũng không phải loại để cho bọn đó dễ bắt nạt , vì thế em ko nói gì kệ xem thằng mất dậy định làm gì , e tưởng nó oánh em . E thề với các cụ em làm gì cũng rất có tình ,e bị va nhiều lắm rồi , nếu cứ đàng hoàng xin lỗi thì e cũng bỏ qua hết vì xe mình cũng có bảo hiểm chẳng sao , nhưng e ghét cái kiểu tinh tướng vớ vỉn , bộ đội ko ra bddoooij , có tiền ko ra kẻ có tiền , e đánh nó thì đơn giản mà nhưng em công nhận đứa bé quá tuyệt , các cụ khen cho cháu bé gần bùn mà chẳng hôi tanh mùi bùn . các cụ nhớ nó rất nhỏ mà cái xe PS cực cao mà nhảy bổ xuống luôn để ra nói với em . thật ra e xuống xe là để xem nó muốn gì .

snatcher

Xe đạp
Bác nhẫn thế là quá chuẩn...

chilli

Xe tải
Cái giống đấy e đồ về nhà có khi con khoe khoang ta hoành tráng lắm...
Cụ chủ xử lý như vậy không phải chuẩn mà quá chuẩn. Ông bố kia chắc về nhà nghĩ lại chắc bẽ bàng lắm cụ ạ. Chúc cụ lái xe an toàn

Website
www.ntsoft.com.vn

SieuSIM

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng mới bị 1 phát nhưng là e đi 2b. Khoảng 17h30 hôm 23/08, 2 bố con trên đường về nhà trên con đường Đại Cồ Việt thân quen, tầm này đường khá đông chắc cụ nào đi qua đều biết. Đến đoạn giao với phố Hoa Lư em đi rất chậm vì tính e thế mà, đang dưng có bác già đằng trước đi xe 2 bánh bị chết máy ngay trc mũi xe em. Em phanh lại từ từ và dừng xe không có vấn đề gì cả. Bông dưng thấy rầm..rầm...rầm, khoảng 5 cái xe máy đi sau em đâm liên hoàn vào nhau. Cái xe gần nhất đâm trực tiếp vào xe em là 1 em gái đi xe Liberty, xe em thì k sao, nhưng xe của em ý thì xước cũng kha khá. Các cụ biết thế nào không? em ý chu ngay cái mỏ lên chửi em là đi đứng kiểu éo gì, blabla này kia. Em định nói lại nhưng nghĩ vì nó là đàn bà nên thôi, đến con bé nhà em mới học lớp 2 cũng phải hỏi tại sao cái cô ý đi xe đẹp, nhìn xinh thế mà ăn nói bậy bạ thế hả bố??? Sao bây giờ ra đường gặp nhiều cái loại vô học thế k biết. Thôi quan điểm của em cứ 1 điều nhịn là 9 điều lành các cụ ạh!
Vâng, hiện tại các mợ đi Liberty thuộc diện ăn sẵn nằm ngửa, kinh doanh bằng vốn tự có cũng kha khá nên mong cụ hết sức thông cảm và bỏ qua cho ạ..he..he.

sh150i1980

Xe tăng
cụ mà không nhịn là mợ ấy rủ cụ đi luôn ...............................

Merc_MAX

Xe hơi
1 điều 9 sự lành mà, cụ bình tĩnh cháu nhỏ bình tĩnh.... chỉ mr bố kia là hết bình tĩnh, và chỉ có gấu mới biết chính xác là cháu bé đúng f1 ko thôi.
Thiện tai, thiện tai

Sáng nay trước lúc gặp cụ sh150i, mình cũng lĩnh trưởng mình đã nhường đường thì lại bị mắng , chã ra sao....

harrynh

Xe container
chấp gì cái loại đó , cho chúng nó đi bảo vệ Trường sa Hoàng sa thì 1 lít nước biển cũng ko mất ấy các cụ nhỉ. mà sao ngoài đường bây giờ người ta sẵn sàng đánh đấm thế, híc, vì mấy chục triệu thì đi 1 nhẽ, đây chả được cái gì, nhỡ thâm mặt thâm mày cũng mất ối tiền thuốc.

hungmanh

Xe tải
cụ thật sáng suốt và bình tĩnh.
nghe cụ kể em cũng thấy tội cho cháu bé vì có người cha như thế

xonline

Xe buýt
Rất bình tĩnh và xử lý hợp lý cụ ạ.
Em thì đại đa số cũng xử lý như cụ. Tuy nhiên có một lần em buộc phải mặc áo giấy. Thực ra, đã vượt ngưỡng của mình thì cũng khó nói cụ nhỉ.

Chuyện thế này. Em đi hai bánh tốc độ vừa phải thì có hai chú trẻ trâu không mũ bảo hiểm đi Viva không làm chủ được tốc độ uỳnh thẳng vào ít xe của em. Cả hai xe đều không bị ngã, xe của em chỉ hơi cong cái biển số, xe hai chú kia không sao. Em dừng xe ngó lại ít xe của mình thì hai chú trẻ trâu đã hùng hổ chửi bới, dọa nạt này nọ với tư thế sẵn sàng nghênh chiến. Em cứ để cho nó chửi vài câu và xác định không sao thì thôi. Nhưng nó nói đến câu "mày thích dừng lại để đánh nhau à. Tao cho mày về chầu ông vải bây giờ?" thì em quyết định éo nhịn nữa. Em nhẹ nhàng bảo: Em chỉ xuống xem xe có làm sao không thôi. Xe không sao thì thôi anh ạ. Hai chú trẻ trâu vừa lên xe vừa hầm hầm vì không được động thủ vì chả có lý gì. Hai chú trẻ trâu vừa ngồi lên xe chuẩn bị nổ máy thì em nhẹ nhàng ra hai tay tóm tóc hai chú giật thật lực đập đầu xuống mặt đường nhựa rồi cứ mũ bảo hiểm Protec em phang cho mỗi chú dăm nhát. Có tí máu mồm máu mũi. Hai chú chưa kịp hết choàng thì em nhẹ nhàng, từ từ lên xe đi tiếp. Tất cả diễn ra trong vòng chưa đến một phút.
Các cụ có vang đỏ thì em cũng xin thú tội là trót có một lần như vậy. Em thông tin thêm là hai chú kia to đô hơn em ạ.

Okane

Xe container
E bé thật tuyệt, thằng bố đấy chắc nó tức vì đi xét ADN nhưng k đúng :))

ngthenam

Xe buýt
Rất bình tĩnh và xử lý hợp lý cụ ạ.
Em thì đại đa số cũng xử lý như cụ. Tuy nhiên có một lần em buộc phải mặc áo giấy. Thực ra, đã vượt ngưỡng của mình thì cũng khó nói cụ nhỉ.

Chuyện thế này. Em đi hai bánh tốc độ vừa phải thì có hai chú trẻ trâu không mũ bảo hiểm đi Viva không làm chủ được tốc độ uỳnh thẳng vào ít xe của em. Cả hai xe đều không bị ngã, xe của em chỉ hơi cong cái biển số, xe hai chú kia không sao. Em dừng xe ngó lại ít xe của mình thì hai chú trẻ trâu đã hùng hổ chửi bới, dọa nạt này nọ với tư thế sẵn sàng nghênh chiến. Em cứ để cho nó chửi vài câu và xác định không sao thì thôi. Nhưng nó nói đến câu "mày thích dừng lại để đánh nhau à. Tao cho mày về chầu ông vải bây giờ?" thì em quyết định éo nhịn nữa. Em nhẹ nhàng bảo: Em chỉ xuống xem xe có làm sao không thôi. Xe không sao thì thôi anh ạ. Hai chú trẻ trâu vừa lên xe vừa hầm hầm vì không được động thủ vì chả có lý gì. Hai chú trẻ trâu vừa ngồi lên xe chuẩn bị nổ máy thì em nhẹ nhàng ra hai tay tóm tóc hai chú giật thật lực đập đầu xuống mặt đường nhựa rồi cứ mũ bảo hiểm Protec em phang cho mỗi chú dăm nhát. Có tí máu mồm máu mũi. Hai chú chưa kịp hết choàng thì em nhẹ nhàng, từ từ lên xe đi tiếp. Tất cả diễn ra trong vòng chưa đến một phút.
Các cụ có vang đỏ thì em cũng xin thú tội là trót có một lần như vậy. Em thông tin thêm là hai chú kia to đô hơn em ạ.
Kụ ơi, võ của kụ có phải học không ợ?:D

cargoman

Xe điện
Nhịn được thì quá tốt, nhiều khi ko nhịn được ấy chứ

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Cháu bé tốt ngược hẳng với thằng bố bất nhân !