[VHGT] Hôm nay em được ngồi xe biển xanh !

sonbb

Xe hơi
Em có Ông chú lái xe cho 1 sếp ở Bộ Tổng nhưng mà tính cách điềm đạm lắm, ít khi vi phạm luật giao thông, trừ khi có vc khẩn thì dùng còi hủ thôi. Cảm giác ngồi con Land Cruise biển TM cũng phê thật.
không phải ai lxe biển xanh đỏ cũng chạy xe cẩu thả đâu. Chỉ vài con sâu làm rầu nồi canh thôi.

quangboy

Xe buýt
em nghĩ biển xanh thì mấy loại 80B là ngon thôi, còn biển loại A thì cứ coi chừng có ngày nó bắt như thường

anhtho

Xe ngựa
Em có Ông chú lái xe cho 1 sếp ở Bộ Tổng nhưng mà tính cách điềm đạm lắm, ít khi vi phạm luật giao thông, trừ khi có vc khẩn thì dùng còi hủ thôi. Cảm giác ngồi con Land Cruise biển TM cũng phê thật.
không phải ai lxe biển xanh đỏ cũng chạy xe cẩu thả đâu. Chỉ vài con sâu làm rầu nồi canh thôi.
Cụ nói vậy thì em phải nói là bây giờ thì sâu nhiều hơn canh cụ ạ. Đi đường gặp xe biển xanh thì có thể bất cứ lúc nào cũng thấy họ vượt phải, đè vạch, lấn làn... Nếu các cụ thấy 1 con biển xanh nghiêm chỉnh xếp hàng đúng làn ở chỗ có thể vượt (sai luật) thì em e hơi bị hiếm. Chỉ có lỗi vượt đèn đỏ là em chưa thấy, chắc vì ai cũng sợ tai nạn.
Chính vì xxx ngại va chạm nên mới kô coi biển xanh là 1 phương tiện giao thông bình thường, điều đó làm tha hóa các lái xe biển xanh.

maidieugd

Xe tải
Em chả biết, em gặp là em chửi cho bơi đầu luôn ý :D Hôm em gặp 1 chú biển xanh 80B vừa phóng như điên vừa tít còi banh tai chẳng kiêng nể gì, em còn tưởng hắn đi dẹp đường cho đoàn nào cơ, hóa ra có 1 xe 1 lái đi như phát rồ.

Muon_biet

Xe cút kít
E chả bênh gì biển xanh, biển đỏ vì E cũng ngồi biển xanh nhiều. Đi xe biển xanh nhiều khi E cũng tự thấy xấu hổ khi xe mình cứ một mình một tốc độ và CSGT thấy cứ giả bộ làm ngơ (E đã tự cầm lái chạy trên đường cao tốc Cầu Giẽ-Ninh Bình với tốc độ 145km/h), về sau cứ tự trách Mình mãi, vì khi đi biển trắng thấy biển xanh, biển đỏ chạy hổ báo thật (mặc dù đi biển trắng E vẫn thỉnh thoảng chạy 110km/h trên đường cao tốc). Tóm lại E thấy không nên lạm dụng, vì chẳng oai tí nào và việc gì mà phải vội.

Mr Handsome

Xe buýt
Cụ chủ cho e hỏi: Với tình huống này, cái chỗ bôi đỏ thì vi phạm lỗi gì?

Phát đầu tiên, đi từ đường dẫn cầu Thanh trì xuống đường 5, rẽ trái đi HP, cả hàng xe xếp dài, dài gần lên mặt cầu, riêng xe em cứ bon bon ở làn phải. Em bảo, có khi cậu phải vòng phải rồi vòng lại còn nhanh hơn. Ku tài xế chẳng nói gì, đứng chờ đèn đỏ ở làn phải. Y như rằng có 1 áo vàng lững thững ra (không vội nhé, vì đèn đỏ còn hơn 20 giây cơ mà). Nhưng vừa tới góc có thể nhìn thấy đầu xe, em thấy cu cậu giơ tay lên gãi đầu, sau đó làm bộ khoát tay cho hướng rẽ trái rẽ. Thực ra, nếu cái xe là biển trắng thì đương nhiên là vào rọ. Em đảm bảo, các xe đang chờ trong hàng ông nào cũng chửi thầm "bọn biển xanh chấp gì..".

honda_cub79

Xe lăn

anhtho

Xe ngựa
Cụ chủ cho e hỏi: Với tình huống này, cái chỗ bôi đỏ thì vi phạm lỗi gì?
Em nghĩ đơn giản đứng vào làn rẽ phải để đi thẳng thì đương nhiên là sai làn. xxx đường 5 bây giờ hay vịn lỗi này vì tốc độ hơi khó nhằn, nhất là một số biển báo khu đông dân cư đã được dẹp hoặc treo lên cao rất dễ thấy.

Tourcare

Xe tăng
Hôm trước, em vào SG, đi đăng kiểm xe với ông bạn, bắt đầu vào đăng kí là 10h30, đến trưa 12h nghỉ trưa vẫn còn 1 hàng dài trong đó có xe em. Mọi người lục tục kéo nhau đi ăn và quay lại lúc 13h30, lại tiếp tục từng bước từng xe, đến 15h e vẫn còn cách cửa vào đến 20 xe. Tại sao em kể dài dòng thế, vì muốn các cụ hình dung dưới cái nóng bức 38oC, chờ và nhích từng bước 1 suốt từ sáng đến 3h chiều :((
Đúng lúc ấy một con altis biển xanh chui vào trạm đăng kiểm, phi thẳng vào chỗ trong cùng và chờ để đăng kiểm ngay. Tài xế trong kia hình như quen với việc ý rồi. Em thì còn lâu :D Em xuống xe, gọi thẳng trạm trưởng đăng kiểm và lái xe biển xanh ra hỏi tại sao, họ bla bla kêu biển xanh được ưu tiên. Em bảo làm gì có chuyện ý, cãi nhau 1 hồi xe altis chán quá đi khỏi trạm, chắc hôm sau quay lại.
Em tưởng hôm ý xe em sẽ bị hành không cho đạt nhưng may quá vẫn ok :))
Hỏi các lái xe trong đó tại sao lại không ai ý kiến, họ bảo thôi nhường cho xong, nhường riết thành quen :(

anhtho

Xe ngựa
Hôm trước, em vào SG, đi đăng kiểm xe với ông bạn, bắt đầu vào đăng kí là 10h30, đến trưa 12h nghỉ trưa vẫn còn 1 hàng dài trong đó có xe em. Mọi người lục tục kéo nhau đi ăn và quay lại lúc 13h30, lại tiếp tục từng bước từng xe, đến 15h e vẫn còn cách cửa vào đến 20 xe. Tại sao em kể dài dòng thế, vì muốn các cụ hình dung dưới cái nóng bức 38oC, chờ và nhích từng bước 1 suốt từ sáng đến 3h chiều :((
Đúng lúc ấy một con altis biển xanh chui vào trạm đăng kiểm, phi thẳng vào chỗ trong cùng và chờ để đăng kiểm ngay. Tài xế trong kia hình như quen với việc ý rồi. Em thì còn lâu :D Em xuống xe, gọi thẳng trạm trưởng đăng kiểm và lái xe biển xanh ra hỏi tại sao, họ bla bla kêu biển xanh được ưu tiên. Em bảo làm gì có chuyện ý, cãi nhau 1 hồi xe altis chán quá đi khỏi trạm, chắc hôm sau quay lại.
Em tưởng hôm ý xe em sẽ bị hành không cho đạt nhưng may quá vẫn ok :))
Hỏi các lái xe trong đó tại sao lại không ai ý kiến, họ bảo thôi nhường cho xong, nhường riết thành quen :(
Đúng là cụ người Bắc, giọng Bắc nên mới dám 'có ý kiến' như vậy, và cũng vì vậy mà trạm trưởng mới không giải quyết cho chú Altis. Nói chung trong đó người dân nể sợ CA và công quyền hơn ngoài này. Nhưng bù lại, công quyền cũng ít củ hành dân hơn.
Em nhớ hồi năm 2009, em bị lỗi sai làn ở gần Biên Hòa, phạt 300k, ghi bb, 3 ngày sau lên CA GT Biên hòa nộp phạt. Đúng hẹn em lên, làm mọi thứ, rồi đi nộp phạt ở kho bạc. Lạc đường linh tnh nên mãi tới 12 h kém 15 hay 20 gì đó em mới quay lại để nộp biên lai, chị xxx làm thủ tục đang lách cách khóa cửa phòng. Thấy em quay lại, chị ta lại mở cửa và giải quyết nốt. Thực tình em nghĩ nếu ở ngoài HN thì em đã phải đợi tới 2h chiều mới được trả bằng lái. Chỉ mỗi hành động nhỏ đó mà em ấn tượng tới giờ.

MatizAT.SX

Xe buýt
Có khác gì đâu cụ, biển xanh bán tải khác gì cái xe tăng. Ngày nào

huicua2001

Xe đạp
Cũng tuỳ các bác ợ! Chả phải xe biển xanh nào cũng được xxx cho qua như thế đâu. Các xe 80A, 80B, 80M xanh thì đều là các xe thuộc Chính phủ quản lý, do vậy ví như mấy bác Bộ Nông Nghiệp chẳng hạn thì cũng 80, và nhiều khi vẫn bị tuýt như bìnb thường. XXX nể là mấy xe 80 có tem đăng kiểm hình phù hiệu XXX thôi, đấy mới là các xe thuộc BCA, còn tem đăng kiểm tròn thì nhiều khi vẫn bị tuýt. Nhưng nói chung ngồi trên mấy xe đấy toàn phải đóng bỉm các cụ ợ, nhất là ngồi phụ! Lái xe đi như giặc!

tienthanh

Xe hơi
Thích nhỉ? Hôm nào tiện cụ cho em đi thử phát xem cảm giác thế nào? Ghớm thật.!

Tùng91

Xe tải
Đi xe biển xanh sướng nhỉ cụ nhỉ :D

kduc

Xe Cứu Trợ
Phí cả cụ anhtho ngồi trên đi :D

Tourcare

Xe tăng
Cái phần củ hành thì em công nhận với bác.
Đơn giản em hay rút hồ sơ trỏng, đã làm dịch vụ là rất đúng hẹn, chứ ngoài này, kể cả có chi phí như bình thường nhưng chả bao giờ công quyền có được cái hẹn chính xác.

Đúng là cụ người Bắc, giọng Bắc nên mới dám 'có ý kiến' như vậy, và cũng vì vậy mà trạm trưởng mới không giải quyết cho chú Altis. Nói chung trong đó người dân nể sợ CA và công quyền hơn ngoài này. Nhưng bù lại, công quyền cũng ít củ hành dân hơn.
Em nhớ hồi năm 2009, em bị lỗi sai làn ở gần Biên Hòa, phạt 300k, ghi bb, 3 ngày sau lên CA GT Biên hòa nộp phạt. Đúng hẹn em lên, làm mọi thứ, rồi đi nộp phạt ở kho bạc. Lạc đường linh tnh nên mãi tới 12 h kém 15 hay 20 gì đó em mới quay lại để nộp biên lai, chị xxx làm thủ tục đang lách cách khóa cửa phòng. Thấy em quay lại, chị ta lại mở cửa và giải quyết nốt. Thực tình em nghĩ nếu ở ngoài HN thì em đã phải đợi tới 2h chiều mới được trả bằng lái. Chỉ mỗi hành động nhỏ đó mà em ấn tượng tới giờ.

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Em cũng ngồi xe xanh nhiều, theo ngu ý của em thì xxx bây h chỉ ngại xanh 80A B đăng kiểm vằng phù hiệu hoặc có lọ mực, vét cũng phải là Cam đời mới hoặc prado, land v8. Còn lại cơ bản xanh thì kể cả 80B ra tỉnh cũng ăn biên bản bình thường nếu k trợ giúp đc.

Mr Handsome

Xe buýt
Em nghĩ đơn giản đứng vào làn rẽ phải để đi thẳng thì đương nhiên là sai làn. xxx đường 5 bây giờ hay vịn lỗi này vì tốc độ hơi khó nhằn, nhất là một số biển báo khu đông dân cư đã được dẹp hoặc treo lên cao rất dễ thấy.
Cụ nghiên cứu kỹ lại vạch kẻ và biển báo đoạn này đi, chỗ đó ko phải sai làn đâu, sáng nay e mới đi như vậy, xxx đứng nhìn e thôi (e đi xe biển trắng nhé).