[VHGT] Hôm nay em được ngồi xe biển xanh !

thanhchem

Xe tải
Muỗi cụ ạ :)) vì em chạy xe biển đỏ VIP đi mấy trăm cây số chẳng phải chào bố con thèng nào:-)) nhưng khổ nỗi cứ về đến nhà xách vợ 2 đi chơi thì giật mình thon thót vì quên là mình đang biển trắng [-O<
Muỗi cụ ạ, :)) e chạy xe biển trắng mà còn đi nhanh hơn cụ nói cơ vì hôm đó xe của e đi trong đoàn xe tang bên Quân đội về Vụ Bản, ND, có xe dẫn đoàn, còn ko mất cả vé 2 trạm thu phí nữa cơ.
Phục các cụ, các cụ có văn hóa quá........... :))

Nseries

Xe buýt
Em chưa được ngồi xe biển đỏ :)

thaonguyen_car

Xe tăng
Thực ra ngồi xe biển xanh thì không phải hôm nay em mới được ngồi, mà em từng lái xe biển xanh mấy năm, nhưng đó là cái thời ơ kìa, thời đó không có OF, và thời đó xxx cũng không khét như bi giờ nên em cũng chẳng cảm thấy gì.
Nhưng hôm nay đứa bạn có việc nhờ và nó nhất định mang cái xe biển xanh tới đón, kèm cả tài xế nữa ạ.
Phát đầu tiên, đi từ đường dẫn cầu Thanh trì xuống đường 5, rẽ trái đi HP, cả hàng xe xếp dài, dài gần lên mặt cầu, riêng xe em cứ bon bon ở làn phải. Em bảo, có khi cậu phải vòng phải rồi vòng lại còn nhanh hơn. Ku tài xế chẳng nói gì, đứng chờ đèn đỏ ở làn phải. Y như rằng có 1 áo vàng lững thững ra (không vội nhé, vì đèn đỏ còn hơn 20 giây cơ mà). Nhưng vừa tới góc có thể nhìn thấy đầu xe, em thấy cu cậu giơ tay lên gãi đầu, sau đó làm bộ khoát tay cho hướng rẽ trái rẽ. Thực ra, nếu cái xe là biển trắng thì đương nhiên là vào rọ. Em đảm bảo, các xe đang chờ trong hàng ông nào cũng chửi thầm "bọn biển xanh chấp gì..".
Phát thứ hai, tới phố Nối, ku lái xe vẫn đi tầm 60-65, và cũng lại y như rằng, đi thêm tầm km nữa là có tổ xxx đón lõng. Tay xxx giơ gậy lên chỉ thẳng vào xe em, ku tài xế còn gấu hơn, giơ tay lên chào lại như kiểu nhà binh chào nhau, và xxx lại hạ gậy xuống cun cút đi vào.
Cứ thế, vượt phải, vượt trái, quá tốc.. đi như chỗ không người, gặp xxx thì kệ hoặc giơ tay chào một phát, cũng chẳng thèm ngớt ga. Từ HN đi Hải dương mất có 1h20', đố cụ nào biển không phải đỏ, không phải xanh dám cá là đi được đấy, mà giờ cao điểm nhá !.
Công nhận cái biển xanh ác chiến thật. Em ngồi mà không dám góp ý 1 câu nào cho lái xe, cứ ngồi và giả vờ không biết gì thôi ạ.
Cụ mắc tội đồng phạm. Biết mà vẫn làm theo tội to hơn không biết gì. Đề nghị Cụ chủ tự phạt mình bằng cách sách nước vệ sinh CON ĐƯỜNG GỐM SỨ.
HÔM NAY EM ĐI HẢI PHÒNG. EM ĐI BIỂN TRẮNG THÔI EM LUÔN ĐI ĐÚNG LUẬT ( Trừ quá tốc độ - vì em có việc gấp. ) hậu quả em bị Hải Duơng Hai phát, Hải phòng một phát. Em đi mất 1h40p. Cả đứng lại cho xxx xem cái bằng lái cũ mà mới của em

thanhgamo

Xe container
Em đi nhờ xe của ông bác họ về quê cũng 80B, nói chung chẳng kể đèn xanh đèn đỏ, vạch liền vạch đứt, chạy tuốt, đèn đỏ mà có xe đứng trước thì chịu, chứ nếu không có ai hoặc còn lách lên được thì vèo qua ngay.
Em ko thấy tự hào mà thấy hơi nhục khi ngồi lên xe này các cụ ạ, vì hiểu đất nước mình có nhiều thứ đứng trên cả luật pháp

master_leader

Xe buýt
Áo VANG, biển XANH, biển ĐỎ. Nói chung là Xanh - Đỏ - Vàng là e ghét.

romantic_kt1

Xe tăng
Làm đầy tớ ở Vịt là sướng nhất, cấp nào cũng được quyền miễn trừ.

Hollyone

Xe tăng
Em dự xe cụ cưỡi chắc cũng chỉ tầm Altis thôi nhỉ (vì mấy anh xxx còn phải ra ngó biển); chứ mấy lần em cưỡi thèng Len Cờ Rút Dơ cắm lọ mực trên nóc thì còn được mấy anh xxx đang ngồi dưới ô đứng dậy chào cơ :D

mai.thanh10

Xe container
Cụ chủ có cảm giác như nào? Tự hào vì được ngồi xe biển xanh (như tiêu đề) hay xấu hổ vì văn hóa của lái xe biển xanh?

buianhngoc

Xe buýt
Cụ chủ có cảm giác như nào? Tự hào vì được ngồi xe biển xanh (như tiêu đề) hay xấu hổ vì văn hóa của lái xe biển xanh?
Cụ chủ nói rõ thế mà cụ còn phải hỏi. Em dự cụ đọc hiểu có vấn đề hoặc cụ chưa đọc kỹ.

hungbv

Xe buýt
Muỗi cụ ạ :)) vì em chạy xe biển đỏ VIP đi mấy trăm cây số chẳng phải chào bố con thèng nào:-)) nhưng khổ nỗi cứ về đến nhà xách vợ 2 đi chơi thì giật mình thon thót vì quên là mình đang biển trắng [-O<
Cụ thế là không được òi

anhtho

Xe ngựa
Ây dà, nhiều cụ có vẻ chưa hỉu hết ý của em rồi. Em vẫn thường đi biển trắng, luôn tuân thủ mọi luật lệ giao thông tới mức cao nhất có thể. Trên đường, em chúa ghét các xe biển xanh đi láo, mà điều này lại xẩy ra nhiều chứ không đơn lẻ. Vì nhân hôm nay em được ngồi ở vai chính nên mới làm thớt này để các cụ thấy lý do từ đâu các xe biển xanh được ưu ái từ các anh xxx tới vậy, và chính sự ưu ái này làm hỏng một lớp các lái xe biển xanh, kể cả biển xanh thanh lý. Ku lái xe biển xanh sáng nay cũng chỉ hơn 30 một tí, nhưng chắc chắn qua những hành động của cậu ta là em thấy hắn rất hiểu cái 'quyền' mà cậu được hưởng và đã tận dụng triệt để. Nguyên nhân ư, chính là xxx tha hóa chúng, bất kể ai. Em không nói quá, nhưng 100 cụ trên OF này ngồi lái biển xanh, liệu được bao nhiêu % các cụ sẽ tuân thủ triệt để luật lệ giao thông. Em không thể trách thằng bạn em cũng như lái xe của nó (mặc dù rất ghét cách đi như vậy) vì đó là cách thức đi cả một tầng lớp mà em chẳng thể nào làm gì nổi. Vậy cái thớt này ra đời là để các cụ ném đá cho thoải mái, và cũng hy vọng ai đó nghe được, có thể thay đổi được phần nào cũng nên ??!!.

Chỉnh sửa cuối:

Hoathanhtao

Xe điện
Ây dà, nhiều cụ có vẻ chưa hỉu hết ý của em rồi. Em vẫn thường đi biển trắng, luôn tuân thủ mọi luật lệ giao thông tới mức cao nhất có thể. Trên đường, em chúa ghét các xe biển xanh đi láo, mà điều này lại xẩy ra nhiều chứ không đơn lẻ. Vì nhân hôm nay em được ngồi ở vai chính nên mới làm thớt này để các cụ thấy lý do từ đâu các xe biển xanh được ưu ái từ các anh xxx tới vậy, và chính sự ưu ái này làm hỏng một lớp các lái xe biển xanh, kể cả biển xanh thanh lý. Ku lái xe biển xanh sáng nay cũng chỉ hơn 30 một tí, nhưng chắc chắn qua những hành động của cậu ta là em thấy hắn rất hiểu cái 'quyền' mà cậu được hưởng và đã tận dụng triệt để. Nguyên nhân ư, chính là xxx tha hóa chúng, bất kể ai. Em không nói quá, nhưng 100 cụ trên OF này ngồi lái biển xanh, liệu được bao nhiêu % các cụ sẽ tuân thủ triệt để luật lệ giao thông. Em không thể trách thằng bạn em cũng như lái xe của nó (mặc dù rất ghét cách đi như vậy) vì đó là cách thức đi cả một tầng lớp mà em chẳng thể nào làm gì nổi. Vậy cái thớt này ra đời là để các cụ ném đá cho thoải mái, và cũng hy vọng ai đó nghe được, có thể thay đổi được phần nào cũng nên ??!!.
Hoan nghênh sự nhiệt tình và cố gắng của Cụ!:41:. Nhưng em tin rằng sẽ không thể thay đổi được vì những điều vô lý hơn rất nhiều vẫn còn đang ngự trị ở tầng cao.

bikhoai

Xe buýt
Các cụ cứ thử làm thằng lái xe biển xanh,sẽ hiểu nỗi khổ của biển xanh.E o bênh biển xanh,nhưng cũng khổ lắm,o sung sướng j đâu.Muốn xin cái logo nhưng o dám,vì sợ bị lên of.

huynhninh

Xe tải
Cụ ngồi đó mà không ý kiến gì với anh tài thì cũng đánh trách thật.

tuanits30

Xe đạp
ăn thua gì đâu các bác.em chạy xe biển vàng.dân 2 bên đường thấy chạy hết :))

ChuyenDaQua

Xe tăng

Để cho Cụ nào chưa được ngồi biển xanh ; chọn 1 trong 2 nhé.
30 Năm mới có 1 đợt nóng.Fun tý ạ