Khoe xe Hôm nay em cưới vợ hai ( ỉn 2016)

vietran

Xe ba gác
Mình biết số cụ chạy cực nhiều, nhưng nghe bạn so sánh thằng matiz lên đây là tôi thấy bạn chưa lên xe ỉn 2016 mà phán như thánh ấy. Bạn lên xe đó chỉ cần bản E thôi chứ đừng nói đến G nhé là bạn đủ hiểu. Còn ngồi hóng mà phán thì quả thực bạn chẳng biết gì.
Ỉn 2016 thì đúng là em chưa ngồi thật và hầu hết các cụ trên này chưa ngồi.
Tuy có nhiều cải tiến, nhất là về hộp số, tuy nhiên máy và đặc biệt là khung gầm thì em nghĩ k có cải tiến vượt bậc đâu.
Đồ rằng cụ quenđi Ỉn mà chưa đi qua nhiều loại xe khác.
Dù gì cũng chúc mừng cụ có con xe mới, dòng xe đa dụng tiện ích và vô cùng bền bỉ tin cậy (nhưng không an toàn lắm). Cũng chúc cụ tuyệt đối an toàn trên mọi nẻo đường.

binhtrang

Xe hơi
Cụ nào mát tay vào nhận đi ạ

tamkfc

Xe đạp
các cụ vào chặt chém ợ, em chỉ khoe tý thôi. Nhân tiện em cảm ơn tới cụ Tiến Vkool và cụ Triệu Bôn đã giúp đỡ em hoàn thành chương trình này. Cũng cảm ơn cụ Hiếu và Huy sale toy giải phóng đã nhiệt tình với mình nhé. Sau đây là hình ảnh bước đầu của em nó lú

Gọi là màu gì vậy Cụ?

moongket

Xe điện
Ông thanhsonla lấy xe rùi ko khoe lên cho anh em xem nào, cụ cảm nhận với mấy em cũ thế nào. Tui thay xong dầu rùi giờ đc 3000km rùi đó cụ, hôm qua chạy cao tốc hải phòng, phê lòi, hjhj
cụ chạt kinh thế chưa gì đã được 3k km rùi @_@
mà xe mới lấy 1 tuần :))

thanhsonla

Xe buýt
Ông thanhsonla lấy xe rùi ko khoe lên cho anh em xem nào, cụ cảm nhận với mấy em cũ thế nào. Tui thay xong dầu rùi giờ đc 3000km rùi đó cụ, hôm qua chạy cao tốc hải phòng, phê lòi, hjhj
em k biết tải ảnh lên ntn và cũng k biết đánh giá xe ntn vì chạy quá nhiều xe mỗi xe 1 khác vì xe e chưa chạy được 1000km nên máy chưa trơn . cảm nhận thì thua prado 1 tý thôi ,khỏe hơn cam 2.0 2015 cái này em cũng k hiểu ntn vì 2 xe cùng máy 2.0 số 6 cấp giống nhau mã lực cam là 165 in là 139 mà chạy bốc hơn,khỏe hơn thế mới hay chứ

moongket

Xe điện
em k biết tải ảnh lên ntn và cũng k biết đánh giá xe ntn vì chạy quá nhiều xe mỗi xe 1 khác vì xe e chưa chạy được 1000km nên máy chưa trơn . cảm nhận thì thua prado 1 tý thôi ,khỏe hơn cam 2.0 2015 cái này em cũng k hiểu ntn vì 2 xe cùng máy 2.0 số 6 cấp giống nhau mã lực cam là 165 in là 139 mà chạy bốc hơn,khỏe hơn thế mới hay chứ
chắc tại ỉn gầm cao máy thoáng vỏ lại mỏng đi cứ bay bay nên nó bốc hơn bố vợ nhỉ hihi camry thì đầm mà :D

thanhsonla

Xe buýt
chắc tại ỉn gầm cao máy thoáng vỏ lại mỏng đi cứ bay bay nên nó bốc hơn bố vợ nhỉ hihi camry thì đầm mà :D
cam thì đầm nhưng lại bị ồn gầm khi chạy đường xấu . cam tăng tốc chậm hơn in đấy và leo đèo cũng yếu hơn hay tại in nó cầu sau nhỉ...

moongket

Xe điện
cam thì đầm nhưng lại bị ồn gầm khi chạy đường xấu . cam tăng tốc chậm hơn in đấy và leo đèo cũng yếu hơn hay tại in nó cầu sau nhỉ...
yes chắc bộ vợ hay leo đèo lội suối nên ỉn cầu sau thì hợp quá rùi
cam cầu trước leo đèo chắc yếu hơn nhiều :)

Grandis 2005

Xe điện
Chứng tỏ cụ chưa lên 2016 rùi nhá. Cảm ơn các cụ nha, em đã test thử độ hút máu của em nó rùi, xe chạy 5 người từ thái bình về phố nối rồi em đi móng cái. Đồng hộ báo tiêu thụ xăng khi em dừng bánh tại móng cái là 9,2l/ 100km. Nói chung chạy qua em này ôm cua đường núi chắc chắn hơn, tiếng ồn giảm hẳn so với đời cũ.
Cũng cảm ơn các cụ đã chúc mừng em, nếu có dịp cụ nào về móng cái alo để em hầu rượu. Em thì chạy dịch vụ suốt nên nói chung là mấy cụ tiêu cực về xe ỉn thì các cụ nên nhìn nhận lại nhé.
Máy 2.0 chạy đường trường mà ngốn 9 lít/100km thì em cũng không hiểu Toy nó cải tiến gì ở máy móc, mặc dù hộp số đã nâng cấp. Không phải em khoe nhưng xe em 3.3 xăng xác 2.1 tấn chạy đường hỗn hợp như cụ mà chỉ 8-8,5 lít là cùng.
P/s: Em ít còm trên OF, vào đọc là chính, và cũng không có nhu cầu khoe mẽ hơn thua với ai, mục đích là phản hồi nhiều chiều để các cụ có cái nhìn rộng hơn về một hoặc một số con xe từ người tiêu dùng thực tế. Còn lựa chọn là quyền của các cụ, nên gạch đá là sản phẩm của OF, các cụ ném thoải mái, miễn sao đảm bảo tiêu chí của OF thì ok! :))

Grandis 2005

Xe điện
Cùng máy 2.0 nhưng nó set IC ỉn ở vòng tua máy cao cho dãi tốc độ thấp nên dù mã lực thấp hơn cam 2.0 nhưng khi lái sẽ thấy nó khoẻ hơn, song tác dụng ngược là ngốn xăng hơn cam 2.0 khi chạy cùng tốc hoặc cùng tuyến đường như nhau. Đặc biệt dù ỉn mới hay cũ chạy cao tốc ở dãi tốc độ 100-120km/h thì đốt xăng ngang và hơn máy 2.4 vì vòng tua máy toàn lên hơn 3000 vòng/phút. Nói chung ỉn dùng cho chạy phố hoặc ở dãi tốc độ 40-80km/h thì hợp lý nhất cho em nó. Và đây cũng là lý do được người dùng Việt ưa thích vì "tiết kiệm" và máy bền!

Duongqv

Xe hơi
Cụ thử chạy lên 90/100 xem nó ăn bao nhiêu,cái hay của Tô là chạy nhanh hay chậm nó vênh ko nhiều.

thanhsonla

Xe buýt
Máy 2.0 chạy đường trường mà ngốn 9 lít/100km thì em cũng không hiểu Toy nó cải tiến gì ở máy móc, mặc dù hộp số đã nâng cấp. Không phải em khoe nhưng xe em 3.3 xăng xác 2.1 tấn chạy đường hỗn hợp như cụ mà chỉ 8-8,5 lít là cùng.
P/s: Em ít còm trên OF, vào đọc là chính, và cũng không có nhu cầu khoe mẽ hơn thua với ai, mục đích là phản hồi nhiều chiều để các cụ có cái nhìn rộng hơn về một hoặc một số con xe từ người tiêu dùng thực tế. Còn lựa chọn là quyền của các cụ, nên gạch đá là sản phẩm của OF, các cụ ném thoải mái, miễn sao đảm bảo tiêu chí của OF thì ok! :))
trước em cũng định múc em này :máy em này thì e k chê chỉ có mỗi tội là xe to quá xe gia đình mà ngồi lên tưởng đi xe khách đi lại và xoay trở trong phố khó khăn,vào bãi đỗ toàn bị k nhận .gầm thấp quá chở đủ tải gần chạm mít,thương hiệu hàn,nội thất đồ nhựa hơi kém .còn cái tiêu thụ nhiên liệu báo trên đh thì em k tin lắm cứ đổ đầy bình cho chíp a,b về k xong +,-,X,chia thì mới cx .nhưng nói thật là đi máy chấm to mới thích em ước gì ỉn nó lắp cái máy 4.0 thì 1t5 e cũng mua