[Funland] Hôm nay các cụ đeo đồng hồ gì?

nghiemkhai90

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
katavina.com
Orrient :D

sevens

Xe buýt
Hôm nay em đeo chiếc này; )

Quyết Phạm

Xe đạp
Nhìn đồng hồ của các cụ đẹp quá, e đặt gạch hóng cái

neu1803

Xe đạp
em thì dùng Longines mà gấu tặng đc 1 năm roài cụ à

Tuanaltis2009

Xe buýt
Các cụ nào dùng hãng vacheron rồi cho em xin ít thông tin con tourbillon này giá bao nhiêu. Em định đặt một cái ở siêu thị đồng hồ bigcvn giá 5tr. Có cụ nào biết về hàng chỗ này ra sao giúp em với.

vinh8447

Xe đạp

dpl

Xe lăn
1 e tissot ng iu cũ tặng
Dù là fake nhg đeo vẫn happy ạ ^^

hong2412

Xe buýt
E lại ko thích đeo đh a

Tuanaltis2009

Xe buýt
VC mà lại còn tourbillon nữa thì em e cụ đi đâu nta cũng biết là fake ah.dù cụ có chạy bentley cũng thế thôi,chứ đừng nói mẹc với bim, vì giá của nó cũng tầm gần chục con bentley cộng lại rồi cụ ah.RR, bò,ngựa cũng chả thấm tháp gì với nó đâu :D
http://www.chronollection.com/vacheron-constantin-mens-wristwatch-model-80250-000r-9145-id274937.htm
Cụ nói chuẩn đấy. Con này giá ko dưới 50.000 USD Ah. Mình hỏi hàng này ko phải fake . Mà là hàng nhượng quyền do nhật lắp. Chỗ bigcvn nhập về có ổn ko thôi. Chứ chục con benley cũng ko bằng con tourbillon này ấy chứ

Tran Thanh Tung

Xe điện
VC mà lại còn tourbillon nữa thì em e cụ đi đâu nta cũng biết là fake ah.dù cụ có chạy bentley cũng thế thôi,chứ đừng nói mẹc với bim, vì giá của nó cũng tầm gần chục con bentley cộng lại rồi cụ ah.RR, bò,ngựa cũng chả thấm tháp gì với nó đâu :D
http://www.chronollection.com/vacheron-constantin-mens-wristwatch-model-80250-000r-9145-id274937.htm
Cụ nói chuẩn đấy. Con này giá ko dưới 50.000 USD Ah. Mình hỏi hàng này ko phải fake . Mà là hàng nhượng quyền do nhật lắp. Chỗ bigcvn nhập về có ổn ko thôi. Chứ chục con benley cũng ko bằng con tourbillon này ấy chứ
Giá 3. 772. 000 $. Cụ đọc kỹ nhé. 3.7 triệu đô la chứ không phải 50k như cụ nghĩ.
Do đó cụ không nên tin là hãng này nó nhượng quyền cho Nhật hay ai đó lắp và bán với giá 5 củ VND.

Lavande

Xe điện
Khiếp các cụ chơi tourbillon 5t VND thì hịn quá ợ ;))

Chỉnh sửa cuối:

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Em thích đồng hồ từ hồi cấp I, hiện em còn gần 30 cái nhưng toàn loại rẻ tiền, ví dụ như cái hôm nay em đeo ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nào dùng hãng vacheron rồi cho em xin ít thông tin con tourbillon này giá bao nhiêu. Em định đặt một cái ở siêu thị đồng hồ bigcvn giá 5tr. Có cụ nào biết về hàng chỗ này ra sao giúp em với.
ý cụ nói là 5 triệu USD hay VNĐ nếu VNĐ thì cụ khỏi tìm hiểu làm gì :D

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
tourbillon là công nghệ cực cao trong chế tác đồng hồ. chỉ một số ít các hãng làm dc điều này và số máy sản xuất ra cũng rất hạn chế. do đó ko có chuyện nhượng quyền cho nhật đâu. chắc là nhượng cho tàu khựa thôi :D

maianhbao1102

Xe tăng
hôm any em đeo con đồng hồ cỏ này ạ. nhưng chẳng biết thông tin gì về nó cả. có cụ nào biết thì khai sáng giúp em với ạ.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Tourbillon là gì??? Là một bộ phận ko thể thiếu trong đồng hồ, đỉnh cao của nghệ thuật chế tác đồng hồ là nhờ có bộ chuyển động Tourbillon được ví như trái tim, linh hồn và thể xác của chiếc đồng hồ mà người đeo cảm nhận từng nhịp đập của nó
Bạn có biết Tourbillon là gì mà các nhà sưu tập luôn khao khác sở hữu nó??
Trước khi bàn về điều đó, một số sự kiện lịch sử đã giải thích và chứng minh Tourbillon là một bộ chuyển động đa năng với những cơ cấu máy và chi tiết cực kỳ phức tạp mà nhà chế tác đồng hồ xuất sắc Abraham – Louis Breguet (sinh năm 1747 và mất năm 1823) đã phát minh vào năm 1798 và được cấp bằng sáng chế vào năm 1801.
Vào thế kỷ 18, đồng hồ bỏ túi là công cụ đếm giờ được nhiều người ưa thích và giống như cái tên đầy hàm ý của nó, đồng hồ bỏ túi là vật dặc trưng của các quý ông được cất trong túi áo gi-lê. Vào những ngày ấy, đồng hồ quả lắc lại chịu ảnh hưởng tiêu cực của trọng lượng nên những người sản xuất đồng hồ đã nghiên cứu và phát minh ra một kiểu đồng hồ mới.
Trải qua nhiều năm nghiên cứu, Breguet đã có giải pháp là một giá đỡ lưu động được lắp trong quả lắc, bộ thoát trong và lò xo tóc khi quay tròn trên chính trục của nó. Khi bộ phận điều tiết này quay tròn, nó sẽ nằm ở vị trí thẳng đứng có thể, nói dể hiểu hơn là các thay đổi tốc độ sẽ tự hủy lẫn nhau.
Tóm tắt lại, cái mà Breguet đã phát minh ra là một cơ cấu đã loại bỏ được các tác động của trọng lực đối những sẽ làm ảnh hưởng đến sự chính xác của đồng hồ. Tourbillon được giải thích ngắn ngọn là chuyển động quay tròn, theo từ điển tiếng pháp nó có nghĩa là "gió lốc", trong tiếng Anh biểu hiện sự quay tròn kiểu lốc xoáy của bộ mày.
Ngày nay, với công nghệ tiên tiến và hiện đại, người ta có thể sản xuất nhiều Tourbillon hơn là 4 chiếc mỗi năm dưới thời của ông Berguet. Trên thực tế, Wehrli ước tính rằng ngày này có 136 nhãn hiệu đang chào bán các đồng hồ đeo tay có Tourbillon vì họ đã biết và khám phá ra những bí mật của việc sản xuất và chế tác được "trái tim" của đồng hồ.
Những chiếc đồng hồ Tourbillon có đặc tính đa năng mà Breguet để lại được coi là di sản và tiếp tục tồn tại đến ngày nay. Một chiếc đồng hồ Tourbillon khá mơi là chiếc Heritage Tourbillon lên đây bằng tay có số tham chiếu 5497 trong vỏ đồng hồ hình Tonneau.
Đối với Bvlgari, một trong những đỉnh cao bộ sưu tập chính là Tourbillon Diagono và năm nay là năm kỉ niệm lần thứ 20 của bộ sưu tập Diagono. Kể cả nhãn hiệu thời trang cao cấp danh giá như Louis Vuitton cũng đang có những bước ngoặc lớn vào công việc chế tác đồng hồ với chiếc Tourbillon Tambour Monogram của hãng có thể tự điều chỉnh về chất liệu vỏ đồng hồ hoặc các bánh răng bên trong đồng hồ để làm nổi bật các ký tự đầu của tên người sở hữu.
Một chiếc đồng hồ quyến rũ đã ra mắt năm nay là chiếc Concord’s C1 Tourbillon Gravity nổi bật với bộ chuyển động Tourbillon thẳng đứng có giá đỡ được lắp cách xa khỏi các bộ phận chính của chiếc đồng hồ tránh tác động của trọng lực lên các chi tiết máy.
Tourbillon của nó nổi bật với ‘giây dừng đã được cấp bằng sáng chế’ có nghĩa là Tourbillon có thể được dừng ngay lập tức và sau đó khởi động lại để có sự đồng bộ hóa tốt hơn và do đó đo thời gian chính xác hơn.
Nguồn ăn cắp:P

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
hôm any em đeo con đồng hồ cỏ này ạ. nhưng chẳng biết thông tin gì về nó cả. có cụ nào biết thì khai sáng giúp em với ạ.
Cháu cũng cóa con Wyler khoe với cụ:D

Kim rốn lên dây kim và cọc số vàng hồng 18k.