[Thảo luận] Hôm nay bị XXX tóm trên đường Pháp Vân

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Hôm nay đang dẫn đầu 1 đoàn khoảng 4 chiếc đi dưới chân cầu vượt Thanh Trì. hướng ra Pháp vân, bỗng Tòe toe toét.:-??
XXX: chỉ con cạp nong mời nhà em táp vào vỉa hè.
Em tháo dây bảo hiểm xuống xe:Có việc gì thế anh.
XXX: Mời anh cho kiểm tra giấy tờ. Anh vượt trên đoạn đường cấm vượt
Em mở xe lấy giấy tờ: Em đang đi đầu đoàn xe thì vượt ai được. Em khảng định là em không vượt vì em biết đoạn này cắm 2 biển cấm vượt.
XXX: Anh cứ bình tĩnh, cầm giấy tờ của em và nói anh ra gặp sếp.
XXX đội trưởng: Biết có biển cấm vượt mà Anh vẫn cố tình vượt xe 30Z....
Em: Em khẳng định luôn là em không vợt vì em biết đoạn này cấm vượt. ở đoạn trên 1 chú taxi vừa vượt em bị dính đòn của các anh rồi, thế nên em ko vượt.
XXX đội trưởng soi BH xem còn hạn kô=)) xong trả giấy tờ cho em và nói: Thôi anh đi đi, cẩn thận va chạm~X(~X(
Em chả hiểu XXX nói thế là thế nào.
PS: Lúc đó có 1 chú đi Prado biển 30Z vượt thằng xe khách, vì XXX vướng em nên chú đi Prado cũng bị vẫy nhưng đã chạy biến, bỏ lại mình em:))

inochi

Xe điện
Chủ thớt bị bắt nhầm, định tóm thằng Prado không được thì thịt chủ thớt đây
Chủ thớt cao tay, làm cho bọn nó chán hẳn

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Các cụ chú ý đi trên đoạn này là phải nối đuôi nhau mà đi, hôm nay em thấy 3 chú bị dính chưởng ở đoạn đường có 1km, xxx đứng 2 trạm liền

KiaCD5numberone

Xe tăng
XXX túm có chủ ý đấy. Nếu vớ phải bác nào thiếu hoặc hết hạn giấy tờ gì đấy là kiếm tiền. Còn không thì cho đi. Chiêu này XXX áp dụng lâu rồi Cụ ợ.

xedieu

Xe cút kít
Vượt - mỗi chữ vượt không thôi là dư lào nhể? :D Em hỏi thật đấy.

1. Thế mình đang đi đúng làn (giả sử xe con đi ở làn ngoài cùng) + gần đến tốc độ giới hạn (giả sử 79km/h) + làn bên phải 1 chú xe tải yếu quá đi 20km/h = vượt hay không vượt???

2. Khi vẫn đi trên làn đó nhưng đi qua xe tải kia và có xi nhan bên trái báo hiệu (nhỡ nó chuyển làn thì toi) = có bị quy vào tội đòi vượt?

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Vượt - mỗi chữ vượt không thôi là dư lào nhể? :D Em hỏi thật đấy.

1. Thế mình đang đi đúng làn (giả sử xe con đi ở làn ngoài cùng) + gần đến tốc độ giới hạn (giả sử 79km/h) + làn bên phải 1 chú xe tải yếu quá đi 20km/h = vượt hay không vượt???

2. Khi vẫn đi trên làn đó nhưng đi qua xe tải kia và có xi nhan bên trái báo hiệu (nhỡ nó chuyển làn thì toi) = có bị quy vào tội đòi vượt?
Đường có phân làn thì xe nào đi làn xe ấy, không có khái niệm vượt cụ ợ.
Nhưng đoạn chỗ cụ chủ ị vào mặt xxx là đoạn không phân làn (tức là không có tí vạch nào), nên có khái niệm vượt %%-. Thực ra chỗ này là xxx ăn bẩn, thường thì người ta chỉ cấm vượt vì có thể xảy ra tai nạn với lý do tốc độ cao, chứ cái đoạn đấy toàn đi với tốc độ 30km/tuần thì cấm cái giề, ngày nào chẳng là điểm nóng trên VOV. GTCC nó cứ cắm, xxx cứ phạt, ấy là lẽ đời cụ ợ L-)

ThanhTungTB

Xe điện
Đúng ròi đoạn này bọn nó toàn rình bắt lỗi ko bật xi nhan và lôic vượt thôi .AE mới đi trên đoạn này chú ý ....8-}

bendoquan

Xe hơi
Dạo này em dạo trên diễn đàn hóng nhiều chuyện ra đường nhìn thấy chú xxx nào mặt cũng bẩn....hic hic

xedieu

Xe cút kít
Nhưng đoạn chỗ cụ chủ ị vào mặt xxx là đoạn không phân làn (tức là không có tí vạch nào), nên có khái niệm vượt %%-. Thực ra chỗ này là xxx ăn bẩn, thường thì người ta chỉ cấm vượt vì có thể xảy ra tai nạn với lý do tốc độ cao, chứ cái đoạn đấy toàn đi với tốc độ 30km/tuần thì cấm cái giề, ngày nào chẳng là điểm nóng trên VOV. GTCC nó cứ cắm, xxx cứ phạt, ấy là lẽ đời cụ ợ L-)
À. Cụ nói em mới nhớ ra đoạn này. Em cứ nghĩ trên cao tốc PV-CG! Vote cụ!

CuTiVoDich

Xe điện
Cuối tuần em có việc đi Ninh Bình, XXX thường đứng ở đoạn nào vậy các cụ, chỉ em với để em phòng thân, mà em cũng chưa hiểu, nếu mình đi làn ngoài cùng mà có xe đi làn trong đi chậm hơn thì mình cũng bị bắt vì tội vượt hả các cụ?

Moving

Xe tải
Phải gọi là Chuối cả buồng các cụ ợ ^:)^

Mars

Xe hơi
Cảm ơn cụ vì thông tin hữu ích.Em vodka cụ này :)

wildcat74

Xe điện
Cách đây 2 tháng em cũng bị mấy phù thủy dụ rắn dùng rắn cạp nia dọa vặt của em 4 loét ở sân khấu này. Trời sẩm tối, lại đang phải đi về để đón ông con ở trường đâm ra em phải ngọt nhạt ốp nộp rồi đi. Toshiba mấy ông phù thủy, 1 thằng xe khách liên tỉnh tấp vào trả khách, em lách ra để tránh để đi lên thì các bố ấy nói là em vượt- trong khi đó thằng xe khách hung thần thì chẳng ỏ ê gì cả (chắc có góp hụi chết). Các cụ cẩn thận nhé- xe khách nó rất hay tấp trả khách ở đoạn cần ngã 3. Nếu cụ nào đi sau thì dừng lại hẳn chờ nó đi rồi đi tiếp- nếu dại mà thò đầu ra là các bác ấy gọi rắn ra vịn đấy!

Matizcoi

Xe cút kít
phải em còn lâu em mới cho xem giấy tờ :P

El Kun

Xe tải
May quá hôm rồi vừa đi đoạn này, em cũng vượt một chú xe tải, may mà không bị tóm dính. Cảm ơn thớt của bác chủ, em đã biết đường có biển !!!:-bd

Tribute

Xe container
Thế mà vẫn có khái niệm "vượt bên phải" đấy cụ ợ. Nếu cụ đi làn giữa mà nhanh hơn làn trái là bị dính. Em bị 1 lần, biết là phi lý mà ứ cãi được vì Luật nó ứ rõ ràng cái khái niệm "vượt". Luật của ta còn nhiều lỗ hổng cho xxx kiếm chác lắm.