[Thảo luận] Hôm nay bị XXX tóm trên đường Pháp Vân

tieulinhtinh

Xe hơi
Thế mà vẫn có khái niệm "vượt bên phải" đấy cụ ợ. Nếu cụ đi làn giữa mà nhanh hơn làn trái là bị dính. Em bị 1 lần, biết là phi lý mà ứ cãi được vì Luật nó ứ rõ ràng cái khái niệm "vượt". Luật của ta còn nhiều lỗ hổng cho xxx kiếm chác lắm.
Theo em nghĩ thì đã phân làn thì làn thằng nào thằng đó chạy(miễn không phạm luật) là được chứ ai lại bắt lỗi vượt phải nhỉ? Không lẽ thằng đi ngoài nó bò thì em đi phía trong cũng bò theo mặc dù đường vắng a?
Em hiểu khái niệm vượt phải chỉ dành trong trường hợp cùng làn xe thôi chứ.

Công Nông

Xe điện
Mẹ cái bọn bố láo, là em thì sẽ ko đưa giấy tờ nếu ko sai, chửi cho trận ý chứ!

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Đoạn này không có phân làn các cụ nhé.
Tốt nhất là cứ cắn đuôi nhau mà đi thôi

dapvocaydan

Xe điện
Kiểu cố tình bắt nhầm để dọa bác tài nào yếu tim

Vuvit

Xe tăng
CA nhiều khi làm cũng láo, bắt vớ bắt vẩn, nếu ko sai thì cứ phải cãi thật lực bác ạ, chả phải sợ b...ố con th...ằng nào cả

xedieu

Xe cút kít
Sao đường cao tốc có phân làn lại có biển cấm vượt hả các cụ?

Tribute

Xe container
Đường có phân làn thì xe nào đi làn xe ấy, không có khái niệm vượt cụ ợ.
Nhưng đoạn chỗ cụ chủ ị vào mặt xxx là đoạn không phân làn (tức là không có tí vạch nào), nên có khái niệm vượt %%-. Thực ra chỗ này là xxx ăn bẩn, thường thì người ta chỉ cấm vượt vì có thể xảy ra tai nạn với lý do tốc độ cao, chứ cái đoạn đấy toàn đi với tốc độ 30km/tuần thì cấm cái giề, ngày nào chẳng là điểm nóng trên VOV. GTCC nó cứ cắm, xxx cứ phạt, ấy là lẽ đời cụ ợ L-)
Theo em nghĩ thì đã phân làn thì làn thằng nào thằng đó chạy(miễn không phạm luật) là được chứ ai lại bắt lỗi vượt phải nhỉ? Không lẽ thằng đi ngoài nó bò thì em đi phía trong cũng bò theo mặc dù đường vắng a?
Em hiểu khái niệm vượt phải chỉ dành trong trường hợp cùng làn xe thôi chứ.
Em cũng lý sự như cụ rồi, không ăn thua, xxx nó chỉ biết là cụ vượt qua bên phải 1 xe nào đó, vậy thôi, nó cóc cần biết xe kia chạy hay bò.

Còn cái khái niệm vượt xe cùng làn như cụ nghĩ thì làm gì có đường nào mà 1 làn xe đủ cho 2 xe vượt nhau.

fanruot_mu™

Xe tải
Website
yeuhaiphong.com
Cuối tuần em có việc đi Ninh Bình, XXX thường đứng ở đoạn nào vậy các cụ, chỉ em với để em phòng thân, mà em cũng chưa hiểu, nếu mình đi làn ngoài cùng mà có xe đi làn trong đi chậm hơn thì mình cũng bị bắt vì tội vượt hả các cụ?
Vẫn lỗi vượt xe bình thường cụ nhé. Mỗi đoạn ngắn ngắn nó cắm hẳn 2 cái biển cấm vượt, 2 tốp xxx đứng rình. Cứ phải bám đuôi nhau chạy thôi, nhô người lên là VƯỢT rồi :D Mấy bác xe con hay bị lỗi lắm, xe nhỏ chạy sau sốt ruột k chịu được cứ lao lên là chết.

raotro

Xe container
Sao kụ không bao nhà cháu là xe bò bốn bánh thì vượt được ai????~X(:))

MaNuClub78

Xe đạp
Buồn cười tính cứ hù rung cây dọa khỉ gặp ai non gan thì xơi thôi.

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Đôi khi muốn làm người lương thiện cũng khó các cụ nhỉ.

khongan

Xe buýt
Thế mà vẫn có khái niệm "vượt bên phải" đấy cụ ợ. Nếu cụ đi làn giữa mà nhanh hơn làn trái là bị dính. Em bị 1 lần, biết là phi lý mà ứ cãi được vì Luật nó ứ rõ ràng cái khái niệm "vượt". Luật của ta còn nhiều lỗ hổng cho xxx kiếm chác lắm.
Tóm lại nếu có biển cấm vượt thì không được thò đầu lên các cụ nhỉ, dù đường có biển phân làn hay không

Mà em thấy khi đã có biển cấm vượt là đoạn đó thường có vạch kẻ nét liền mà

Chỉnh sửa cuối:

quanganh999

Xe buýt
CÁi này trên OF đã đề cập đến rất nhiều rồi, mà bọn xxx nó làm miệt mài lắm, đi từ nhà 5h00 đến đó 5h30 đã thấy chúng nó đứng từ lâu rồi. Cẩn thận để khỏi mất tiền cho chó, tiền đó các cụ đi chơi cho lành.
>:/