[Thảo luận] Hôm nay 1/6 em được XXX " tha " Trên đường Phạm Hùng ... so lucky lucky ..ahm

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
8h sáng đi làm trên con đường Phạm Hùng quá quen thuộc , quen thuộc từ gốc cây , ngọn cỏ :)>- đến những vị trí của các anh thường đứng vẫy ....Qua bến xe Mỹ Đình em bị 1 chú xe khách nhao từ ngoài vào trong bắt khứac làm cho em phải đi vào lane trong ( em rẽ vào đoạn vạch rời nhá ) .... đi 1 đoạn gần ngã tư em đoán ngay nếu mình đi lane này qua 1 đoạn nữa trước cửa nhà máy nước kiểu gì cũng bị các chú vẫy nên đi hết đoạn vạch lền đến ngã tư em nhẹ nhàng trở về lane ngoài . Nhưng vẫn không thoát .......
1 chú mũ cối 2 sao ra tận đầu xe em chỉ thẳng con cạp nong vào mẹt rồi hất vào vệ đường ... thôi xong , bấy giờ em nghĩ ngay ... mình đi đúng luật và rất cẩn thận , nó bắt lỗi gì mình nhể .. .
Xuống xe ... chú mũ cối 2 sao ..Sicalô anh cho kiểm tra giấy tờ ...đoạn đấy như thường lệ bắt rất nhiều xe đa số là xe ngoại tỉnh , thấy các bác tài bác nào cũng đang cầm điện thoại si calô si ca loa ầm ĩ ... em với lấy con E71 hết pin từ hôm qua .. xám ngoắt chả biết làm gì ? bây giờ mà gọi điện cho người thân thì xxx cũng chả vì thế mà cho đi , cơ mà em cũng chẳng có người thân nào giúp được vụ này cả ...đành phải giở võ của OF ra ...
Vào xe , em lôi con E71 hết pin ra bấm bấm xong đưa lên mồm như cái micờdô
Em : xin lỗi anh cho biết tôi phạm lỗi gì và em cãi luôn , tôi đi lane trong đến hết đoạn vạch liền tôi trở lại lane ngoài ......bla bla bla
XXX 2 sao : Anh cãi nhanh thế tôi có nói anh vi phạm lỗi đè vạch đâu , tôi yêu cầu anh cho tôi kiểm tra giấy tờ .
Em : Trước khi kiểm tra tôi yêu cầu anh cho biết tôi phạm lỗi gì
XXX 2 sao : anh lưu thông trên đường về nguyên tăc chúng tôi được quyền kiểm tra giấy tờ xe anh . Anh phạm lỗi vượt phải .
Cái này thì em phải cãi thật lực vì nhất định là em không vượt ai cả em cố gắng về lane thì làm sao vượt được .
Đúng lúc đấy có 1 XXX 4 sao già đi đến
XXX4 sao : anh vi phạm lỗi không xi nhan khi vào lane
( cái này ko biết có đúng không vì thành phản xạ của em rồi cứ chuyển lane là xi nhan ) nhưng đã đâm lao thì phải theo lao em cãi luôn , tôi có xi nhan đàng hoàng khi vào lane xong xi nhan tự tắt .
XXX4 sao : Tổ chúng tôi có 3 người đều nhìn thấy anh vi phạm , anh không cãi được đâu .
Thôi xong .. 3 ông quây mình thì có cãi vào mắt . Em lại đưa con E71 hết pin lên mồm .
Đồng chí Nguyễn văn X thông báo lỗi cho tôi là tôi vượt phải , Đồng chí "không đeo biển " Thông báo lỗi của tôi là không xi nhan mặc dù như trên tôi đã khẳng định là không phạm lỗi trên ..... xin lỗi anh cho tôi biết tên
XXX4 sao : Tôi không có nhiệm vụ cho anh biết tên .
Em : Tôi nghĩ theo điều lệ khi anh công tác thì phải đeo biển tên chứ
XXX4 sao : Chúng tôi có lý do riêng của việc này (em chả hiểu lý do gì )
Sau đó XXX chuyển sang phần khác ...
XXX4 sao : Xe của em xe gì , có phải xe tải không ( em đi spark ) yêu cầu cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ xe , đăng kiểm , bằng lái , bảo hiểm .
Đến nước này thì em phải xì cái pằng lái mấy lị cái giấy tờ ra rồi , chú XXX4 sao cầm giấy tờ đi thẳng , em phải lẽo đẽo theo sau .
Sau khi kiểm tra giấy tờ các chú XXX bảo : Sao cãi hăng thế , ông nói hết phần của chúng tôi rồi . ( lúc này em vẫn diễn , vừa nói vừa cầm khư khư cái điện thoại như mi cờ rô )
Em : Quả thực với các anh là em không vi phạm lỗi nào cả các anh làm thế này thì OAN lắm .
em cứ nhắc đi nhắc lại mấy lần liền .
XXX4sao : Tôi dừng anh lại là để nhắc nhở tham gia giao thông cho nó an toàn làm sao anh cứ phải ghi âm làm cái gì , anh xóa đi rồi chúng tôi trả lại anh giấy tờ .
Em lại trả vờ bấm bấm mấy cái vào cái máy hết pin ...đây em xóa rồi đây , các anh cho em xin lại giấy tờ ...
XXX4 sao : trả lại em giấy tờ rồi không quên giật máy điện thoại của em đưa cho xxx2sao yêu cầu kiểm tra rồi chú ấy đi ra chỗ khác .
XXX2 sao cầm máy của em bật lên bật xuống mấy lần không được cứ bật lên 2 giây lại xịt ... chú ấy cười rất chua chát ... em rút lại cái máy nói thêm , em xóa rồi anh ạ , anh cứ yên tâm .
Em té vội ra xe , qua gương em thấy sau khi báo cáo XXX4sao , XXX2 sao còn định quay lại chỗ em , thấy bước vài bước em phải khẩn trương thoát khỏi hiện trường ngay .
May cho em quá hôm nay được mấy anh XXX tha .
Về đến cơ quan em mới nhớ ra ... ngay lập tức sau khi em được tha đó ... vì phải té thật nhanh nên em quên mất xi nhan để ra lane ngoài ... may cho em quá ...trên cầu không có xxx nào ...
.......(*)(*)(*) so ..lucky... lucky... ahm. (*)(*)(*)

Chỉnh sửa cuối:

Micar

Xe tải
Bác thế mà hay. Votka ngay cho bác.

HangB2

Xe điện
Hay, cụ là nhà báo ợ?

Matizcoi

Xe cút kít
há há há xem ra có tật thì giật mình, chuẩn thật ...

Chuối Hột

Xe tải
Em tưởng tượng ra cái mặt chú xxx kiểm tra điện thoại của cụ và cười...chua chát thấy sướng quá,:)) vot cụ rồi đấy.
Em mấy phát bị phạt toàn là lỗi tốc độ, chẳng cãi được câu nào, toàn phải xin...:-q

xetaybac

Xe tăng
cụ nào mà không có E71 như cụ chủ thớt thì có mà cãi vào mắt nhá,như em đây dùng con 1202 ghẻ,có khi lôi ra còn bị cười cho thêm ấy chứ.
thế này thì phải đi mua E71 thôi,cụ nào đi mua với em không? :))

tonnuchimse

Xe tăng
hehe, hay nhất cái đoạn cầm điện thoại lên kiểm tra
Mặt chú ấy lúc đó chắc ngắn tũn ra nhỉ :))

Vuvit

Xe tăng
Có khi e cũng phải làm con điện thoại quay phim chụp hình, ghi âm để lúc bị XXX vẫy còn có cái để lôi ra lôi vào chứ dùng con máy hiện tại chả làm được giề, chán... Mà bác cãi cũng nhanh thật, XXX chưa nói hết câu mà bác đã cãi xong!!! Phục bác quá=P~

VLOLVN

Xe tải
Hài vãi, đọc bài của kụ xong em cứ cười sằng sặc. Đưa quả đt hết pin làm máy ghi âm, hài quá

minhab

Xe điện
Cụ quảng cáo điện thoại hả, em còn con máy quay cả đời chưa lên hình bao giờ, vác ra được đấy nhỉ

izivat

Xe hơi
Chuẩn, nể bác này quá cơ

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Bác này văn hay thật, nói chung là tinh thần cãi rất vững, 0 phải ai cũng làm được đâu ạ \m/

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Hay. Rất hay và rất Fun. E thề

KenBlock1102

Xe tăng
Uầy bây h chơi liều thế các cụ.
nếu XXX nó cũng hiểu biết chút là vỡ alo đấy.

xe than

Xe tăng
khẩu khí cụ chủ thớt được đấy,hoan hô cụ.

Goodmorning

Xe buýt
Khâm phục bác quá =)) Thế này em cũng phải cố mua thêm cái E để có chuyện gì còn cầm theo giống như bác, may ra ...