[Thảo luận] Hôm nay 1/6 em được XXX " tha " Trên đường Phạm Hùng ... so lucky lucky ..ahm

thanhkung

Xe máy
Kụ giỏi.Kính kụ ly mắt trâu

getztam

Xe buýt
Sicalo Quocthang76 tôi là XXX4 sao đây. Quả là tôi không lường trước được việc anh đã lừa người thi hành công vụ. Lần sau tôi sẽ nhắc đội của tôi kiểm tra các dụng cụ ghi âm, ghi hình trước khi các anh diễn kịch vơis chung tôi

Hẹn gặp lại anh. Nu-pa-ga-đi!!!

XXX 4 sao
8h sáng đi làm trên con đường Phạm Hùng quá quen thuộc , quen thuộc từ gốc cây , ngọn cỏ :)>- đến những vị trí của các anh thường đứng vẫy ....Qua bến xe Mỹ Đình em bị 1 chú xe khách nhao từ ngoài vào trong bắt khứac làm cho em phải đi vào lane trong ( em rẽ vào đoạn vạch rời nhá ) .... đi 1 đoạn gần ngã tư em đoán ngay nếu mình đi lane này qua 1 đoạn nữa trước cửa nhà máy nước kiểu gì cũng bị các chú vẫy nên đi hết đoạn vạch lền đến ngã tư em nhẹ nhàng trở về lane ngoài . Nhưng vẫn không thoát .......
1 chú mũ cối 2 sao ra tận đầu xe em chỉ thẳng con cạp nong vào mẹt rồi hất vào vệ đường ... thôi xong , bấy giờ em nghĩ ngay ... mình đi đúng luật và rất cẩn thận , nó bắt lỗi gì mình nhể .. .
Xuống xe ... chú mũ cối 2 sao ..Sicalô anh cho kiểm tra giấy tờ ...đoạn đấy như thường lệ bắt rất nhiều xe đa số là xe ngoại tỉnh , thấy các bác tài bác nào cũng đang cầm điện thoại si calô si ca loa ầm ĩ ... em với lấy con E71 hết pin từ hôm qua .. xám ngoắt chả biết làm gì ? bây giờ mà gọi điện cho người thân thì xxx cũng chả vì thế mà cho đi , cơ mà em cũng chẳng có người thân nào giúp được vụ này cả ...đành phải giở võ của OF ra ...
Vào xe , em lôi con E71 hết pin ra bấm bấm xong đưa lên mồm như cái micờdô
Em : xin lỗi anh cho biết tôi phạm lỗi gì và em cãi luôn , tôi đi lane trong đến hết đoạn vạch liền tôi trở lại lane ngoài ......bla bla bla
XXX 2 sao : Anh cãi nhanh thế tôi có nói anh vi phạm lỗi đè vạch đâu , tôi yêu cầu anh cho tôi kiểm tra giấy tờ .
Em : Trước khi kiểm tra tôi yêu cầu anh cho biết tôi phạm lỗi gì
XXX 2 sao : anh lưu thông trên đường về nguyên tăc chúng tôi được quyền kiểm tra giấy tờ xe anh . Anh phạm lỗi vượt phải .
Cái này thì em phải cãi thật lực vì nhất định là em không vượt ai cả em cố gắng về lane thì làm sao vượt được .
Đúng lúc đấy có 1 XXX 4 sao già đi đến
XXX4 sao : anh vi phạm lỗi không xi nhan khi vào lane
( cái này ko biết có đúng không vì thành phản xạ của em rồi cứ chuyển lane là xi nhan ) nhưng đã đâm lao thì phải theo lao em cãi luôn , tôi có xi nhan đàng hoàng khi vào lane xong xi nhan tự tắt .
XXX4 sao : Tổ chúng tôi có 3 người đều nhìn thấy anh vi phạm , anh không cãi được đâu .
Thôi xong .. 3 ông quây mình thì có cãi vào mắt . Em lại đưa con E71 hết pin lên mồm .
Đồng chí Nguyễn văn X thông báo lỗi cho tôi là tôi vượt phải , Đồng chí "không đeo biển " Thông báo lỗi của tôi là không xi nhan mặc dù như trên tôi đã khẳng định là không phạm lỗi trên ..... xin lỗi anh cho tôi biết tên
XXX4 sao : Tôi không có nhiệm vụ cho anh biết tên .
Em : Tôi nghĩ theo điều lệ khi anh công tác thì phải đeo biển tên chứ
XXX4 sao : Chúng tôi có lý do riêng của việc này (em chả hiểu lý do gì )
Sau đó XXX chuyển sang phần khác ...
XXX4 sao : Xe của em xe gì , có phải xe tải không ( em đi spark ) yêu cầu cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ xe , đăng kiểm , bằng lái , bảo hiểm .
Đến nước này thì em phải xì cái pằng lái mấy lị cái giấy tờ ra rồi , chú XXX4 sao cầm giấy tờ đi thẳng , em phải lẽo đẽo theo sau .
Sau khi kiểm tra giấy tờ các chú XXX bảo : Sao cãi hăng thế , ông nói hết phần của chúng tôi rồi . ( lúc này em vẫn diễn , vừa nói vừa cầm khư khư cái điện thoại như mi cờ rô )
Em : Quả thực với các anh là em không vi phạm lỗi nào cả các anh làm thế này thì OAN lắm .
em cứ nhắc đi nhắc lại mấy lần liền .
XXX4sao : Tôi dừng anh lại là để nhắc nhở tham gia giao thông cho nó an toàn làm sao anh cứ phải ghi âm làm cái gì , anh xóa đi rồi chúng tôi trả lại anh giấy tờ .
Em lại trả vờ bấm bấm mấy cái vào cái máy hết pin ...đây em xóa rồi đây , các anh cho em xin lại giấy tờ ...
XXX4 sao : trả lại em giấy tờ rồi không quên giật máy điện thoại của em đưa cho xxx2sao yêu cầu kiểm tra rồi chú ấy đi ra chỗ khác .
XXX2 sao cầm máy của em bật lên bật xuống mấy lần không được cứ bật lên 2 giây lại xịt ... chú ấy cười rất chua chát ... em rút lại cái máy nói thêm , em xóa rồi anh ạ , anh cứ yên tâm .
Em té vội ra xe , qua gương em thấy sau khi báo cáo XXX4sao , XXX2 sao còn định quay lại chỗ em , thấy bước vài bước em phải khẩn trương thoát khỏi hiện trường ngay .
May cho em quá hôm nay được mấy anh XXX tha .
Về đến cơ quan em mới nhớ ra ... ngay lập tức sau khi em được tha đó ... vì phải té thật nhanh nên em quên mất xi nhan để ra lane ngoài ... may cho em quá ...trên cầu không có xxx nào ...
.......(*)(*)(*) so ..lucky... lucky... ahm. (*)(*)(*)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Ko đúng thì phải cãi thật lực, ko cãi đc nữa thì nộp tiền thôi, 1 sao cãi đc 3, có ai làm chứng cho mình đaâu

adonis

Xe buýt
làm cách này cũng mệt cái mồm nhỉ

training

Xe tăng
Hắc hắc, đọc bài của bác xong mà em buồn cười vãi lái ợ

pipilazi

Xe tăng
hi hi chuyện của cụ hay quá vodka cụ

chinhatm

Xe container
Nếu mình sai thì xxx không sợ quay phim chụp ảnh đâu. Trường hợp này xxx sai nên mới sợ, để cho bác đi:
- Thứ nhất: Mỗi xxx lại báo 1 lỗi khác nhau, như vậy là chưa xác định được lỗi mà đã dừng xe, trái với quy định của ngành công an.
- Thứ hai: Đoạn đường ấy không có lỗi vượt phải. Xe bác cứ đi làn trong vô tư, không hề trái luật, dù thằng bên ngoài đi chậm hơn bác (nhưng bác cũng không được đi quá 40km/giờ). Lý do: Xe nào đi làn xe ấy, xe đi chậm (40km/h - Tốc độ tối đa cho phép là 50km/h) thì đi vào làn trong. Trong luật không bắt xe làn trong phải đi chậm hơn xe làn ngoài, mà chỉ bắt buộc xe đi chậm thì phải đi vào làn trong. Trong trường hợp này thì xxx phải phạt xe đi bên ngoài, vì đi quá chậm mà không chịu vào làn bên trong.

minpuppylove

Xe hơi
Các cụ đổi diện thoại làm gì bây giờ sắp vào mùa bóng đá các siêu thị điện máy giảm giá ồ ạt, các cụ múc cho em con máy ảnh KTS tầm 3-4 triệu kèm cái thẻ 4G để trong xe. Máy ảnh các cụ đi chơi, đi du lịch với gia đình có cái chụp ảnh, gặp xxx có cái quay phim lại rẻ hơn con E71 nhìu :D