[CCCĐ] Hokaido nơi có mùa hè đẹp nhất tại Nhật Bản

nhanoto44

Xe tăng
Em vừa đi taiwan về.
Thực sự thì nó chỉ như nông thôn Nhật. Còn ý thức thì hơn mình vài lần.
XH taiwan bị trì trệ rồi. Nhà cửa cũ kỹ 20năm. Các tòa cao ốc mới rất ít, từ Đài Bắc đến Đài Trung và Cao Hùng. Dân tinh hoa ĐÀI LOAN đã ra nc ngoài đầu tư là chính.
Hãng HTC như nào thì Taiwan như vậy. Đã mất động lực. Cao ốc thua xa anh Hàn, mặc dù cùng xuất phát điểm là rồng châu Á. Đường phố thì tốt hơn Thái, ko hôi như Thái nhưng vẫn cũ kỹ chứ ko đc sang như Nhật.
Sau chuyến đi em thất vọng về a taiwan quá. Trc đây Đài là thuộc địa Nhật nên hấp thu đc VH Nhật. Người Việt bên đó thật nhiều, và sống tg ko đc xông xênh, cũng chắt bóp.

Lan man tý, thôi chả lại thớt chi cụ chủ.
Cụ bay hôm nào? Quan điểm cụ khá sát thực tế, Đài giống Nhật chứ không thể bằng Nhật. ý em là 20 năm trước Đài đã xây dựng được như vậy là quá khủng rồi, giao thông của họ quá tốt

slaz8

Xe ba gác
Cây phong lá bắt đầu vàng từ Hokkaido tới miền nam, và hoa Anh đào nở nược từ miền nam Nhật Okianawa tới bắc Hokkaido. em chỉ thích đi ngắm hoa Anh Đào

chuotlang

Xe lừa
Cây phong lá bắt đầu vàng từ Hokkaido tới miền nam, và hoa Anh đào nở nược từ miền nam Nhật Okianawa tới bắc Hokkaido. em chỉ thích đi ngắm hoa Anh Đào
Tóm lại cụ hay mợ mà mê ngắm hoa anh đào thế :)

taditour

Đi bộ
Hokkaido đẹp... bên em chuyên tour Nhật bản và đi Nhật nhiêu nhưng em vẫn muốn đến Nhật và trong đó có Hokkaido....visa Nhật bên em chỉ cần Hộ Chiếu, ảnh là ok, có visa. ko phức tạp giây tờ tài chính..v..v..các cụ cần alo em////

Moneyyells

Đi bộ
Thời tiết ở Hokkaido giao động rất lớn, mùa đông có thể -25 độ, mùa hè nóng nhất là 25 độ, trời nắng nhưng lúc sáng sớm và chiều tối cần mặc thêm áo gió hoặc áo len mỏng, gần giống Đà Lạt nước ta. Lang thang ở bãi xe Em bắt gặp được em Daihatsu nhìn khá lạ và đẹp,

Daihatsu Copen, xe mui trần, giá khoảng 400 triệu tiền Việt, xe chỉ có 660cc nên chi phí duy trì rẻ, phù hợp làm đồ chơi.

Shopnhat9999

Xe tải
Em lại chưa được ngắm phong lá đỏ thực tế. Chỉ xem qua màn ảnh thấy rất đẹp

Shopnhat9999

Xe tải
Hokkaido đẹp... bên em chuyên tour Nhật bản và đi Nhật nhiêu nhưng em vẫn muốn đến Nhật và trong đó có Hokkaido....visa Nhật bên em chỉ cần Hộ Chiếu, ảnh là ok, có visa. ko phức tạp giây tờ tài chính..v..v..các cụ cần alo em////
Vâng. Ủn cho cụ. E thấy Nhật là nước rất đáng trải nghiệm

Lollipop2018

Xe tải
Nhật cái gì cũng hịn nhỉ,nhìn cái xe đạp là em cũng thấy nó hịn ùi cơ
Thanks thớt đã có ảnh cho anh em chiêm ngưỡng

sunnyhanoi

Xe điện
Bên cụ có chương trình mùa thu đi Nhật thì nhắn tin cho em nhé. Cám ơn cụ.