[CCCĐ] Hokaido nơi có mùa hè đẹp nhất tại Nhật Bản

Shopnhat9999

Xe tải
Vì mùa đông lạnh và đời sống cao nên người Nhật không đi xe máy, xe hơi là phương tiện chính ở khu vực đồng quê, với giá xe rất rẻ, chẳng hạn 1 xe Terios 2004 ở Việt Nam bán trên 200tr thì Nhật chỉ 40 triệu, Người nhật thực dụng, không coi trọng bề ngoài nên xe kiểu bao diêm, chuồng gà rất phổ biến, hiếm khi thấy xe đẹp ở nông thôn và thành phố nhỏ

nhanoto44

Xe tăng
Không phải người Nhật không coi trọng bề ngoài, mà đối với họ xe kiểu bao diêm hộp hộp mới là đẹp cụ ạ.

Shopnhat9999

Xe tải
Buổi tối em ở khách sạn Asahikawa là khách sạn, khách sạn phòng nhỏ( đặc trưng của người Nhật) nhưng được bố trí rất hợp lý, tỷ mỉ từng chi tiết từ phòng tắm, giường ngủ, ổ cắm, chỗ sạc điện..... View từ khách sạn lúc 4h chiều mà vắng đến lạ thường. Em tranh thủ dạo quanh để ngắm phố phường Nhật Bản, mọi chỗ đều sạch sẽ, hoa Anh Đào kép vẫn chưa tàn

Shopnhat9999

Xe tải
Không phải người Nhật không coi trọng bề ngoài, mà đối với họ xe kiểu bao diêm hộp hộp mới là đẹp cụ ạ.
Hi, Người Nhật coi trọng chất lượng và sự tiện nghi, ngồi những xe này khá thoải mái, nhỏ nhẹ, đỡ tốn nhiên liệu, và vì đây là vùng nông thôn nên cơ bản là dân không có điều kiện dùng xe sang chứ em nghĩ họ cũng biết là những xe này không đẹp cụ ah

nhanoto44

Xe tăng
Còn 1 nơi nữa là Taiwan, về giao thông và kiến trúc đô thị giống hệt Nhật Bản

3NGU

Xe máy
Có ảnh đây

Shopnhat9999

Xe tải
Ấn tượng nhất của ngày hôm sau là vườn hoa Chi Anh ở thị trấn Takinoue ở đây có thể thuê trực thăng để ngắm hoa với giá 1tr/15p.

o

ou

ấn

ị tr

ị.

xd642a7

Xe tải
Đẹp quá cụ ơi! Mong sớm được xem tiếp bài của cụ!=D>

hcmt

Xe điện
Lần đầu đến Nhật nên cảm giác cũng háo hức. Ấn tượng đầu tiên là chỗ nào cũng rất sạch sẽ, từ nhà vệ sinh công cộng đến đường phố.

Xuống sân bay Quốc tế New Chitose lúc 8h30 sáng, làm thủ tục nhập cảnh rồi đến nhà hàng địa phương ăn trưa. Đến Nhật mới thấy được tại sao nước Nhật lại lo lắng về việc già hóa dân số khi mà rất nhiều người tóc đã bạc, đều trên 50 tuổi vẫn làm việc ở Sân bay, lái taxi
Tour cụ đi mấy ngày và bn xiền vậy cụ. Cụ đi hãng tour nào

Về người già lao động: Nhật thiếu hụt nhân lực là 1 lý do. Còn lý do nữa là họ chăm chỉ và muốn làm vc để thể hiện có ích cho XH, chưa phải loại chờ chết :P
E đã đi Nhật hơn 20 năm trc, nhưng chỉ quanh Tokyo, Kyoto với Phú sỹ, yokohama, chi ba

Vodka cụ và hóng ảnh.

Chỉnh sửa cuối:

hcmt

Xe điện
Còn 1 nơi nữa là Taiwan, về giao thông và kiến trúc đô thị giống hệt Nhật Bản
Em vừa đi taiwan về.
Thực sự thì nó chỉ như nông thôn Nhật. Còn ý thức thì hơn mình vài lần.
XH taiwan bị trì trệ rồi. Nhà cửa cũ kỹ 20năm. Các tòa cao ốc mới rất ít, từ Đài Bắc đến Đài Trung và Cao Hùng. Dân tinh hoa ĐÀI LOAN đã ra nc ngoài đầu tư là chính.
Hãng HTC như nào thì Taiwan như vậy. Đã mất động lực. Cao ốc thua xa anh Hàn, mặc dù cùng xuất phát điểm là rồng châu Á. Đường phố thì tốt hơn Thái, ko hôi như Thái nhưng vẫn cũ kỹ chứ ko đc sang như Nhật.
Sau chuyến đi em thất vọng về a taiwan quá. Trc đây Đài là thuộc địa Nhật nên hấp thu đc VH Nhật. Người Việt bên đó thật nhiều, và sống tg ko đc xông xênh, cũng chắt bóp.

Lan man tý, thôi chả lại thớt chi cụ chủ.

LoiNhuDon

[Tịch thu bằng lái]
Buổi tối em ở khách sạn Asahikawa là khách sạn, khách sạn phòng nhỏ( đặc trưng của người Nhật) nhưng được bố trí rất hợp lý, tỷ mỉ từng chi tiết từ phòng tắm, giường ngủ, ổ cắm, chỗ sạc điện..... View từ khách sạn lúc 4h chiều mà vắng đến lạ thường. Em tranh thủ dạo quanh để ngắm phố phường Nhật Bản, mọi chỗ đều sạch sẽ, hoa Anh Đào kép vẫn chưa tàn
Cụ xạc điện thoại iPhone vô tư chứ hả ? Điện 100V có bộ chuyển nguồn thành 220V để xạc không cụ ? :D

Shopnhat9999

Xe tải
Tour cụ đi mấy ngày và bn xiền vậy cụ. Cụ đi hãng tour nào

Về người già lao động: Nhật thiếu hụt nhân lực là 1 lý do. Còn lý do nữa là họ chăm chỉ và muốn làm vc để thể hiện có ích cho XH, chưa phải loại chờ chết :P
E đã đi Nhật hơn 20 năm trc, nhưng chỉ quanh Tokyo, Kyoto với Phú sỹ, yokohama, chi ba

Vodka cụ và hóng ảnh.
Cụ nói chuẩn ạ. Em đi tuor của Du lịch Sông Hàn, Em được mời free, còn những ai đi thêm thì 50tr/suất cụ ạ.

Shopnhat9999

Xe tải
Em vừa đi taiwan về.
Thực sự thì nó chỉ như nông thôn Nhật. Còn ý thức thì hơn mình vài lần.
XH taiwan bị trì trệ rồi. Nhà cửa cũ kỹ 20năm. Các tòa cao ốc mới rất ít, từ Đài Bắc đến Đài Trung và Cao Hùng. Dân tinh hoa ĐÀI LOAN đã ra nc ngoài đầu tư là chính.
Hãng HTC như nào thì Taiwan như vậy. Đã mất động lực. Cao ốc thua xa anh Hàn, mặc dù cùng xuất phát điểm là rồng châu Á. Đường phố thì tốt hơn Thái, ko hôi như Thái nhưng vẫn cũ kỹ chứ ko đc sang như Nhật.
Sau chuyến đi em thất vọng về a taiwan quá. Trc đây Đài là thuộc địa Nhật nên hấp thu đc VH Nhật. Người Việt bên đó thật nhiều, và sống tg ko đc xông xênh, cũng chắt bóp.

Lan man tý, thôi chả lại thớt chi cụ chủ.
Cảm ơn Cụ đã chia sẻ thông tin về Taiwan. Em cũng muốn trải nghiệm mà chưa có điều kiện

Shopnhat9999

Xe tải
Cụ xạc điện thoại iPhone vô tư chứ hả ? Điện 100V có bộ chuyển nguồn thành 220V để xạc không cụ ? :D
Dạ. Sạc điện thoại và laptop vô tư ạ, ko cần chuyển nguồn nhé cụ. Nhưng bên này dùng ổ cắm dẹt nên phích cắm của mình ko cắm được